sasa so, sa mtume alipofika pale na faida nyingine mtazamaji wa afrika tv wanasema ijumaa ya kwanza kuswaliwa nje ya baka na madina ni katika mji wa bahrain sehemu inaitwa juatha wallahu alam sasa mtume sall kabla hajahamia quba sohaib akaingia madina falama raani sohaib anasema mtume aliponiona nimeingia madina qala akasema ya aba yahya ewe abu yahya abu yahya ndiyo kunia yake abu yahya ndiyo kunia la, kunia yake lakini jina lake anaitwa suhaib baba yake ni sinan tumbo lake ni arumi kama nilivyoeleza kwamba kwa nini akaitwa mrumi rabiha abu yahya akawambia ya Aba yahya ewe abu yahya rabiha lbaiu biashara imepata faida maana yake ni kwamba biashara uliyofanya na allah subhanahu wataala imepata faida kwa sababu ameacha mali yake yote kwa sababu ya kumfuata mtume yaumfata mtme faultu anasema nikamwambia ya rasul allah ewe mtume wa allah ma sabaani ileika ahadun hajanitangulia yoyote kwako wama ahbaraka illa jibrilu laihi salam hizi habari unazoniambia kwamba biashara imepata faida hakuna mtu anayejua kwamba nimefanya nini huko maka mpaka nikatoka na hakuna aliyekuja hizi habari aaua ni jibl aihsala hadithi ipo katika, uh, katika dalal nubua ya imamu baihai na kwa imamu abarani uh, katika mujamu lkabir na aimamu lhakim katika mustadrak mwanai huyu sahibrumi ameacha mali yake kwa sababu ya allah wenzetu waliteswa namna hii watu walitoa mali zao ndugu zangu tuulizane waislamu wenzangu hawa walitoa malizo je yeah, mali zao walizozitoa kwa ajili ya allah je yeah, wameondoka nazo hawajaondoka nazo wameondoka na nini wameondoka na mambo yafuatayo kwanza wameondoka na sanda pili wameondoka na matendo yao tatu wameondoka na jamaa zao ambao waliwasindikiza kwenye kaburi kisha wakarudi jamaa kwa maana mwislam inapofika pahala sasa na we unatakiwa utoe mali yako kwa ajili ya dawa, toa unaposikia kuna kazi ya allah unaposikia kuna kazi ya dawa labda unatakiwa umdhamini mtu wa kazi ya dawa kwamfanomdhamini mtu anaesomesha kwa kila tone moja la maji subhanallah hongereni waislamu wenzangu wallahi mtu unatamani hongereni waislamu wenzangu mnaochimba mavisima kwenye nyumba za mwenyezi mungu subhanahu wataala hebu fikiria wew huyu anayechimba kisima kila tone moja linalodondoka la udhu anaandikiwa huyu aliyochimba kisima la ilaha illallah. allahu akbar allahu akbar allahu ak- kila tone moja tone moja mtu amechimba kisima mtu anatawadha anatawadha e fikiria kwa siku waislamu wa wangapi la ilaha anataahaa si hivyo tu maji haya yananywewa na watu si hivyo tu maji haya yanatiririka sehemu nyingine kuna wadudu wanakunywa maji yametiririka kuna ndege wanakunywa kuna wanyama wanakunywa kuna wadudu viumbe wengine hatuwaoni wanakunywa maji yaliyotiririka lakini chanzo ni nani ni huyu islam ametoa mali yake amechimbisha kisima waislamu naohimba visima mnaotoa mali zenu kwa ajili ya allah wallahi si kuwasifia tu lakini qurani inasema fi dhalika faliyatanafasil mutanafisun kwa sababu hiyo kwa thawabu hizi kwa kheri hizi washindane wenye kushindana shindaneni waislamu wanawake wa kiislamu msikubali kushindwa na wanamume kuingia peponi wanaume wa wakiislam msikubali kushindwa na wanawake kuingia peponi wazee wa kiislam msikubali kushindwa na vijana kuingia peponi vijana msikubali kushindwa na wazee kuingia peponi wa fi dhalika peponiaiikafffbayisa shindaneni fatfas fistithmarlhair shindaneni katika kuwekeza mambo ya kheri chimbeni visima wakeni mabomba kwenye misikiti jengeni madrasa pasomwe quran wakeni umeme nunua sola hata kama umeme haupo lakini kuna sola ambayo allah anatajwa adhana inatolewa maanake adhana ikitolewa sauti kwa mujibu wa mtume salllah lih wsalam sheitani akisikia adhana yakhruju minhu dhurab sheitani akisikia adhana anafusa anatokwa na harufu mbaya huko sehemu ya makalio anakimbia adhana mpaka adhana itakapo katika anakuwa na mwaga tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu kama vile maboma mpaka adhana itakapokatika na sauti ya inafika katika mbingu sauti ya muadhin inafika katika mbingu lakini aliyesababisha mpaka miundo mbinu ya adhana ni wewe muislamu mwanamume au mwislam mwanamke islam wenzangu simamieni mambo ya kheri hawa walifanya wameondoka na mimi tunafanya nini hebu mfikiria huyu ametoa anasema nyesi mnataka kuniziwia sienda madina si naniziwia chukueniakeamilioni mia tatu mpaka milioni mia sita hii ni nema alla mema uenge majumbaea tuweke mabustani setuwaweke mafundi huko ahera wawe bize siku ambayo roho inatoka anakuja yule fundi wako anakukabidhi ufunguo wa nyumba yako kwamba hii ndio nyumba yako na anakukabidhi kadi yako ya luku ya ahera nyumba inawashwa taa watumishi wanakua b mlendani wanamshughulikia baba mwenye nyumba ama mama mwenye nyumba ameingia leo wanakuwa bize sababu ya mali yako kwa sababu mali ukiiacha usipoitoa katika njia za kheri ukiwa bahili wale wanaobaki wanagombana watarogana watapelekana mahakamani watauana watasab... na yote hayo yanakujia wewe mali yako ni ile ulioitoa katika njia ya kheri huyu ni suhaib rrumi rillah anhu ambaye ameacha mali yake kwa ajili ya allah subhanahu wataala madha nastafidu min hadha katika hiki kisa cha huyu shaibromi nini faida gani tunapata kwanza Almu'minu. mumin mubtala fi dinihi wa amali wa, wa irdihi mwislam kwa sababu ya dini yake anapata misukosuko katika nafsi yake katika nchi yake katika mali yake unapata misukosuko unaweza ukaja ukafuatwa leo bana tunahitaji tofari mia tatu ama bana tunahitaji umlipe huyu mwalimu uwezo wa kumlipa mwalimu anayesomesha kazi ya dini ama uwezo wa kumlipa imamu una uwezo wa kumlipa hata miaka mitano lakini unasema mimi sitowi huu ni mtihani katika mali yako mwangalie kurthum ibnuhidmi rall anhu sahaba yule alitoa nyumba yake akawapa masahaba waliohama kutoka maka kuja madina hawajapata uwezo wa kujenga majumba akaambia kaeni hapa mtakula hapa mtalala, hapa mtalala mtakunywa apamtalalapatakunwapa ale uba na ile nyumba hivi sasa kwa ramani yake ipo ndani ya msikiti wa uba pale kwenye ibla anaposalishia imam na anapotolea hutba na safu ya kwanza ya nyuma imam ndipo ku... yeah. tumewadhamini kuwatoa katika nyumaimam ndi walimu wanaosomesha quran manaibu imam wale wanaofanya usafi wa misikiti kusafisha maeneo yetu ya kutawadha kusafisha maeneo yetu ambayo tunakwenda kufanya haja zetu tumejaribu kuwaangalia hawa watu ambao wanashughulikia katika vyombo vya habari vya kiislam ambao wanapoteza muda wao anakaa kufanya editing sijui anafanya nini hawa wanaonekana si chochote lakini mislam hawa tunawathamini tuwatafute hawa watu wajue wanakula vipi viituwajue wanasafiri vipi tumewatafuta watoto yatima walipiwa ada kuna watoto wa maskini je tumekwenda katika shule za sekondari za serikali na za watu binafsi kwenda kuangalia mtoto gani zungumza na ganizungumza nawam nahitaji watoto wawili tu naomba ada yao ya miaka miwili huu ko fom gani fom huofo naomba bana, mimi huyu, ada yake namaliza namaliza huyu ada yake namaliza haa wazazi wake waliobakia walezi watashughulikia labda nauli ya kum, huyu mle, kumleta kwa hiyo mtoto anasoma kwa amani mtoto anapokuja kuambiwa na headmaster kwamba kuna mtu amekulipia ada yule mtoto anaweza nani nani headmaster? nani headmaster headmaster na kuna watoto wengine analia yale yaleach yanatoka ni ya dhahabu kwa sababu ya yawewe mkono wako ndugu zangu katika iman sadaka ina fadhila kubwa sana sadaka ina siri kubwa sana sadaka ina karama nyingi sana sadaa ina maajabu makubwa sana sadaa ina ondoa mazito sadaa ina kutoa katika hatari katika kisa kilichotokea mtihani uliotokea katika haji hii ya mwaka 1104, eh, mwaka 146 hijiria ambayo ilikuwa ni siku ya tarehe 29 septemba mwaka 215 mina pale karibu na jamarati katika lile tukio na mimi nilikuwepo na niliathirika lakini allah subhanahu wataala kwa uwezo wake akatotoa salama watu kuna watu mbele yangu watatu wanne walifariki mbele yangu hali ilikuwa ni nzito mno lakini wallahi watu walibanwa na wengine wamejeruhiwa wengine wamefariki wamekwenda ahera subhanllahsubhanllah na mtu mmoja amenisimulia baada ya kutolewa pale amejeruhiwa maanake aliumia sana ananambia shekhe rusaganya ninakubali kuanzia leo nipo hapa makka na mina kwamba sadaka ina siri kubwa asema shekhe nilikuwa nimezidiwa nimezidiwa kila kitu sijiwezi sijiwezi kabisa lakini baada ya kutaja mema yangu niliyoyafanya ya hivi kama iafanya kwa ajili yako allah naomba namimi unitowe lakini kama siku zangu zimefika basi lakini kama siku hazijafika kwa baraka ya sadaka hizi nilizozifanya kwa ajili yako allah naomba amba salama anasema alihisi nguvu mwili ameshakuwa na vidonda mwilini alihisi kama anasukumwa akatoka pale akaenda salama lakini ameumia hii ni sadaka ndugu zangu hao watu walitoa mali zao mimi na wewe tumefanya nini sasa wanapotajwa hao watu wewe wanatukanwa hao watu unakaa huyo anayewatokana hao masahaba na wewe mwenyewe mna thamani gani mbele ya hao watu tumwogope mungu subhanahu wataala tusiendekeze dunia na maslahi ya tumbo أتكان الصحابة ومتومة مكا ومتومة وميكا أنا أمتكان الصحابة حفاي في الدنيا والآخرة كوهابا بناتوشا باكا الله سبحانه وتعالى سبحانك اللهم بحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك النبي <مثل> Allah, Allah.