الله, الله الله الله أبو النبي سر سر في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله الله, الله, الله بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين اللهم صل على محمد وآل محمد كما صليت على ابراهيم وآل ابراهيم وبارك على محمد وآل محمد كما باركت على ابراهيم وآل ابراهيم انك حميد مجيد وارض اللهم عن جميع صحابة رسول الله الذين قال فيهم صلى الله عليه وسلم لا تصبوا أصحابي فوالذي نفس محمد بيده لو أن أحدكم أنفق مثل أحد ذهبا ما بلغ مد أحدهم ولا نصيفه وفي رواية ولا نصفه وقال صلى الله عليه وسلم إن الله اختارني واختار أصحابي فجعلهم أنصاري وجعلهم أصهاري وإنه سيأتي قوم ينتقصونهم أي يسبونهم ألا فلا تصلوا معهم ألا فلا تصلوا عليهم ألا فلا تناكحوهم ألا فلا تنكحوا إليهم عليهم حلت لعنة الله يعني على من سب الصحابة رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي أعوذ بالله السميع العليم من الشيطان الرجيم من همزه ونفخه ونفثه تزماجي وأفريكا في. kwa uwezo wake allah subhanahu wa taala na kwa nema yake allah subhanahu wa taala necma ya afya na nema ya umri na nema ya kupata muda wa kuyafanya mambo yale ambayo unayotakiwa kuyafanya na nema ya amani ya pale unapokuwa unaishi leo tena mimi na wewe tunakutana tena katika darasa letu la kitabu ambacho amekusanya maelezo yake maisha ya mtume muhammad aw historia kabla ya kuzaliwa mtume yaliyotokea na baada ya kuzaliwa mtume yaliyotokea na baada ya mtume saw katika utoto wake ujana wake na tangu mtume sallwaam mabadiliko yake katika mji wa makka katika ukuzi wake w alipoanza kupewa utume naye aliyotokea kwake na kwa wale waliomwamini kwamba ni mtume wa mwenyezi mungu mpaka mtume wa salllwsaa akawa ameiaga dunia ni kitabu cha mwanachuoni mkubwa anaitwa safiu rrahman almubarak furi alhindi hiki kitabu ni kitabu ambacho kinaeleza hayo maisha ya mtume alaihi sallwaaam kwa kiasi alichowezeshwa na kitabu hiki alipata zawadi katika moja ya mashindano yaliyokuwa yameandaliwa katika kuyaeleza maelezo ya mtume alsa akawa amechukua zawadi ya kwanza tuliishia katika kipindi cha 98 na au katika sehemu ya 98 na tulikuwa tukiangalia namna masahaba walivyoadhibiwa al namna walivyoadhibiwa namna walivyoteswa namna walivyonyanyaswa namna walivyokuwa wananyanyapawa walipata tabu walipoteza viungo vyao walidhulumiwa wengine waliteswa wengine wakauawa anha r naawalu shahida fisla mwanamke wa kwanza shahidi katika uislamu na si mwanamume ambaye dami yake ilimwagika kwa sababu ya la ilaha lailah la alikufa mama sumaiya kwa sababu ya la ilaha ilallah hawa waliadhibiwa kwa sababu ya la ilaha illa illallah hawajaadhibiwa kwa sababu ya chama chao cha siasa hawajaadhibiwa kwa sababu ya, chama ya mpira wao hawajaadhibiwa kwa sababu ya mashindano yao waliadhibiwa kwa sababu la ilaha illa illallah muhamadu rasulullah ipate kuenea katika dunia wakapoteza maisha yao wakapoteza damu zao kwa kweli waliadhibiwa sana katika sehemua Tisina tatu, tisina nane, tisina tanu, mpaka 99998 tulikuwa tukiwaeleza hawa namna walivyokuwa wameadhibiwa katika moja ya wanawake ambao wakichanganya wanamume na wanawake walioadhibiwa kwa sababu ya allah ni huyu mama zinira rumia zinnira rumia ukirejea katika usdulghaba ya ibnul athir na ukirejea katika alisaba fi tamizi ya sahaba ya ibnu hajar na ukirejea katika alistiab fi marifati lashab ya abu umar namri wote tunasema rahimahumllah ni kwamba unamkuta huyu zinira wanasema zinira rumiya yani n zinira mzungu. zinira mzungu huyu mama ametoka wapi huyu mama ametoka sham katika utawala wa hiraql alikuwa anauzwa sokoni na wazungu kwa sababu watu wa kwanza kuwasisi biashara ya utumwa katika nchi walizokuwa wakitawala wazungu ni sham ni wakati wa utawala wa hirakl huyu mama zinnira pamoja na mwanamke mwingine na hadia na mwanaye wakawa wamenunuliwa kama watumwa wakaletwa na hapa maka na wakina amru bn luhai ambao wao walikuwa wakifanya biashara kati ya makka na madina bado kabisa qurani haijashuka bado kabisa ujumbe wa la ilaha illa illlah haupo duniani tayari mtume sal wsa alipokuwa ametelemshiwa quran kazi hii akaanza kuipiga vita sasa zinira kad aslamat huyu mama alikuja akaslim baada ya kusikia ujumbe wa mtume fa faudhibat fi llah akaliadhibiwa kwa ajili ya allah subhanahu wa taala wa usibat fi basariha t aliadhibiwa katika macho yake mpaka akawa mlemavu wa macho akawa haoni kabisa faila laha akaambiwa wakati amepoteza nuru ya macho kwa sababu mama alikuwa wakamwambia sababu ya wewe kuwa kipofu ni kwamba mzimu wa lata wao yani, walikuwa wanaamini kwamba lata na uzza ni waungu wao lakini mungu aliyekuwa mkubwa mzimu wao mkubwa alikuwa ni ambaye alikuwa wamemweka pale sababu ndugu zangu tazamaji wa africa tv hii hiist ya mizimu bado ipo mpaka leo watu wanaamini kwamba mizimu ambayo ni io sababu ilikuwa ni miungu yao ya masanamu yamaamambao wameichonga wengine walikuwa waliawanatengeneza kutokana na udongo kutokana na mbao wengine walikuwa wanatengeneza tende hizi zinapondwapondwa basi anatengenezwa pale anamtazama anamtazama yule sasa hebu fikiria mungu mwenyewe anayemwabudu tende Ana mwisho alsnaingwa na njaa mwisho anaanza kula zile tende anamtafuna mungu na huyo mungu mwenyewe hawezi kujitetea kwahio walikuwa wanaabudu vitu ambavyo haviwezi kudhuru wala havina manufaa nilijaribu kuingia katika moja a sehemu ya maduka yanayouza hizi nguo za kinababa na kinamama nikapita kuna duka moja la mwanamke mmoja wa kiislam mbafa aadi darasa mazolizuafszaa suoa meingi dukanikwake nikaambia samahani nikuulize nikaabiaeu an ikuznasaupale mezani kwake kuna wengine makatuni ale yanakua maefu enginenaa mafupi kuna squeezy, yani na kichu, kwa pale. Na kama ni nanaka na kichwatyanaeka mezan aatset wafanya biashara wengia akaambia kaaakasema kwa, kwa kweli shekh rusaganya haya makatuni yani yanapamba biashara na yanashawishi na yanavutia dukani nikaambia kama yanapamba biashara na nyinyi mnaamini kwamba yanapamba biashara na kama mnaamini kwamba yanavutia wa, wateja na mnaamini kabisa kwamba yanavutia wateja hii ni shirki huu ni upagani na kuomba tafadhali hebu yaondoe pale pale ikwenda kusali maghrib nimerudi sikuyakuta tena kayaondoa na mpaka sasa nafanya vipindi lkua na ni kwamba kwamba hakuna pale dukani kwake ameondoa kabisa ndani ana duka lake linaendelea na wanaingia kama kawaida sasa ili wa wa sasa ni ni ni tatizo kubwa wenzangu hawa walikuwa wakiabudu hii wakinalata ambayo mizimu ayo ndio watu, kwa sababu tunakubaliana kabisa kumbe watu wa kwanza uasisi kwa mizimi ya kuchonga mizimi ya kuchonga masanami ya kuchonga na kuifanya kwamba ina baraka ina shawishi ni wazungu wazungu ni washirikina sana lakini nani mwislamu unaweza kumweleza akakuelewa hilo sawasawa so mtu ameelewa hakuelewa wama aleina illa baa wajibu wetu sisi ni kufikisha kwamba huu ni ushirikina ni jambo ambalo mwislamu hatakii kulifanya mwislam midhalo umefanya biashara na biashara yako ni nzuri unakua mkweli katika biashara yako kama kunaosa unazielezan ama kwei kaeleza namna iiyo naugha yao kaa i nzui aamba wenyeu ikifika muda wasalaa mmalizaaaai katika biashara zako allah atakupa baraka katika biashara zako sasa huu ni ushirikina ambao hivi sasa umeingia katika dunia na katika biashara za waislam sasa huyu mama zinira r na faila laha akaambiwa asabatka lata waluzza umedhuriwa na mungu wao yita wa mzimu wao lata na uzza mama, zinnira akasema la wallahi ma asabatni na apa kwa jina la allah la tanauza hawana uwezo wa kunidhuru minallah, hi, wa hadha min allah hii iliyonitokea ulemavu huu wa macho ambao umenitokea ambao usikuonao unatoka kwa allah wainshaa kashafahu msikilize zinnira imani imejaa sasa akasema wainshaa ikiwa allah atapenda na akaona kwamba kwa adari yake kwamba kuniondolea upofu huu itakuwa ni kheri kwangu duniani na akhera kashafahu atauondoa fa asbahti min alghadi wakad radda llahu basaraha tasho yake wakamkuta mama zinira zinnira rillah nha tayari allah amemrejeshea uoni wake anaona vizuri faqalat uresh maqureishi wakaanza kusema hadha badu sihri muhammad hii ni sehemu ya baadhi ya uchawi wa muhammad sasa haya ni mambo ambayo yalitokea kwa wenzetu wakati ule katika watu ambao waliadhibiwa kwa ajili ya allah ni uhuyu m ubas r a jaryatu labani zuhra huyu alikuwa ni mwanamke ambaye anaishi na hawa bani zuhra fakana yuadhibuha lmushrikun wbihasat mulaha lasd bn abdy yani washirikina walikuwa wakimwadhibu sana huyu mwanamke hasa huyu ambaye ndiye aliyekuwa chini yake al aswad ibnu yahuth tusimame hapa kwa ajili ya mapumziko