الله الله الله, الله, الله, الله الله الله ابو النبي سر سر في, في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله الله بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين اللهم صل على محمد كلما ذكره الذاكرون وصل على محمد وآل محمد كلما غفل عن ذكره الغافلون وعلى آله وصحابته الكرام رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي mtazamaji wa africa tv tunaingia katika sehemu yetu ya kipindi chetu cha 1 au sehemu yetu ya mia 1 tuliishia pahala ambapo mtume salllah lhi wasalama ametukataza kuwatokana masahaba hawa walipoteza mali yao walipoteza maisha yao walipoteza utu wao walijeruhiwa wakawa na alama za makovu kwa sababu ya uislamwao wewe na mimi haina maana kwamba islam ujiingize katika mambo ya hatari kwa sababu ukiulizwa hapa ili ili kwa ajili ya allah hapana katika ukiulizaamaataa lazima uchukue tahadhari ni kwamba dawa inahitaji hikma dawa inahitaji mwongozo wahtara ashabi na amewachagua masahaba wangu yaani mwenyezi mungu subhanahu wataala alimteulia kizazi wakati ule wale waliosilimu na wakasimama na mtume bega kwa bega wakaenda na mtume bega kwa bega wanamume kwa wanawake vijana kwa watu wazima allah ndiye aliona kwamba hawa watu hasa ndio wanaomfaa mtume kusimama naye katika kulipeleka gurdum la dawa mtume akasema in llah khtarani hakika allah amenichagua mimi wakhtara ashabi akawachagua hawa masahaba wangu hawa mtume akasema fajaalhum ansari wapo ambao ni wasaidizi walioninusuru katika dini hii ya uislam walitoa mali zao wakatoa nafsi zao wakatoa muda wao wakaacha majumba yao wakaacha vitu vyao vya, vya thamani wakamweka mtume a yani ni mbele kila kitu kwamba wao wapo tayari kwanza mtume ale ashibe anywe wao baadaye mtume salaa awe salama kwa vyovyote vile iwavyo awe salama wao baadaye pamoja na nafsi zao na mali zao na familia yao yaotm kaseaakasema wajaalahum ashari na wapo ambao ni wakowezangu katika hao masahaba رضي الله عنه امه واق عمر بن الخطاب رضي الله عنه من مناء حفصه اللي كانت كو من كويه صلى الله عليه وسلم ورضي الله عنها ابو بكر الصديق من كويه متومه وني رفيقه متومه تمه سلام ام موه عائشه رضي الله عنها علي بن ابي طالب ابن عبد المطلب ابو الحسنين رضي الله عنه عم موما وفاطمة أقسم وجعلهم أنصاء أصهاري وفوا كوزانو وإنه سيأتي قوم حكيك وتكوجا واتو سيأتي قوم وتكوجا واتو سين للتنفيس للمستقبل القريب وقد دخل على الفعل المضارع فأفادت استقبال سيأتي قوم وتكوجا واتو ينتقصونهم أي يذكرون معايبهم ويذكرون ويسبونهم Ya wa mtume akasema, ya watu, watawatukana suunme aaasma a aumun yantaisun aaaaamaksudi tu anatajwa mkewe mtume, mtume maanaiunaaae aaaauanaaaaa mtume akasema ala sikilizeni fala tusaluu mahum hao wanao watukana masahaba msiswali nao katika misikiti yao ala sikilizeni sklz s h ao wanaowatukana masahaba msiswalie majeneza yao ala sikilizeni fala tunakihuhum msiwaozeshe wanenu kimjua kwamba hili jitu linamtukana mmoja katika masahaba usiliozeshe hata kama atakuja yuko namna gani hata kama atakuwa na kilemba kikubwa namna gani hata kama atakuwa na joho huku nyuma kuna watu wamenibeba lile joho yo yuko mbele usimwozeshe mtume akaja akasema l fala tankahuu ilaihim nyinyi msiowe kwao hawo wanaowatukana masahaba mwishoni mtume akaja akasema alayhim halat lanatu llah iwe juu yao lana ya mwenyezi mungu wale wanawatukana masahaba maana yake allah awalani wale ambao wanaowatokana masahaba ndugu yangu mtazamaji wa afrika tv hawa ni watu ambao walipoteza maisha yao umri wao kazi zao damu zao kwanza hivi kwa nini unamtukana mwislamu wenzako inakuwaje uwe na jeuri ya kumtukana mwislam wenzako kwa lipi kwa sababu gani na tumekataza kutokanana hivi unapomtukana baba wa mtu na mwanaye anakusikia inakuwaje je unapomtukana mke wa mtu na mwenye mke anakusikia itakuwaje kulikoni umtukane mkewe mtume mama aisha r maanake ni kwamba hata kama wewe nishe wewe ni shekhe unamtukana mama aisha unakosa adabu. adabu ni usheitani gani unakupelekea mpaka unamtukana sahaba wa mtume unamtukana mkewe mtume unakosa adabu wewe mwislamu wewe unakosa adabu unakosa adabu unamtukana mtume unamtukana mmunatukanamkewe sa- sa- mtume unapomtukana mkewe mtume umetukana kitanda cha mtume inakuwaje ndugu zangu katika iman hapana hapana hapana kumtukana sahaba wa mtume kumtukana mkewe mtume ni dhambi mbaya sana nani yupo tayari chama chake cha, cha siasa kitukanwe nani yupo tayari timu yake ya mpira t hata kocha wake nani yupo tayari mkewe atukanwe mbele yake na naye hata kama atakaekuwa anamtukana mkewe mbele ya kadamnasi ya watu ni shekhe mkubwa na naye akae pale amtukane akitajwa mkewe anatukanwa halafu na huku anatoka pale anapewa bahasha ya pesa ama anapewa tiketi ya ndege huu ni udhalili wa hali ya juu mwislam si sahihi kuiuza imani yako mgongoni kwa kutukanwa watu watu wema wema mgongoni kwa kutukanwa watuwemaralah anhu siku moja katika moja ya visa ambavyo nimepata kuvisoma katika baadhi ya vitabu uh, ni kwamba ilikuwepo kuwepo masala moja nadhani katika daula abbasia moja ya watu siku moja ilikuja pale ilipokuja masala mtu mmoja akaja akasema hii hadithi ameipokea abuhuraira anhu akatokea kijana mmoja tu puzi mpuzi akasema abu abuhureira ni nani hatukubaliani na abuhureira hadithi alizozipokea zote za uongo mtu muovu abu Huraira, audhu billah fanazala alaihim lhaya au thuban wakateremkiwa na nyoka pale watu wakasambaratika pale kile kitendo cha kumtukana abu ureira wakateremkiwa na nyoka pale watu wakakimbia hakuna aliyetukana wala wote pale wakakimbia na yule nyoka akawa akaa yule jamaa tu aliyekuwa anamtukana abu ureira mpaka akaambiwa kiri kwamba umefanya dhambi akasema nina kiri nimemtukana sahaba wa mtume Sintorudia tena yule nyoka akapotea watu wema ni watu wema lakini mtu mwenye tabia njema muungwana hana tabia kutukana watu hata kama mtu si babio si mamio hata kama mtu si mwema inakuwaje hawa ambao tunawaona tunaona katika misikiti wengine tunaona katika nini wanawatukana masahaba na nyinyi waislamu mnakwenda mnaitwa mnakaa hivi wewe anatukana sahaba wa mtume upo pale upo tayari kutukanwa baba yako na ukae pale pale anatukanwa mkewe wa mtume mama aisha upo pale upo tayari mkeo atukanwe pale wengine tu akitukanwa tu hawara yake hawara yake mtu akitukanwa hawara yake anakuja juu ugomvi kutukanwa hawara yake vipi inakuwaje hawara ambaye ni mzinifu mwenzake wanafanya uchafu akitukanwa akitajwa kwamba mwanamke huyu ni mwovu na mwanamume huyu anakuja juu an, anavimba kama anataka kupasuka vipi wanatukanwa watu wema wanawake wema inakuwaje mislamu wenzangu hawa watu wanaowatukana masahaba ni watu wa kuwogopa sana kama ugonjwa wa ukimwi ama ukoma hawafai fidunia wal-akhira. miongoni awatu ambao tumesemani abubakr sdi r mz abu kohafa alimlawan kwanini nawanunua awatuakmbia uridu wajallah miminatakarafi za mwenyezmungu subhanauwataa abuba katika watu ambao waliadhibiwa kuajilia allah subhanawa taal nmtu moaanankuwaid adaw alimkuta abubakar pamoja na talha ibnu ubaidillah akataka kuwafunga kamba akawaburuza kosa lao nini liyamnahuma ani salah aliwakuta kwa pamoja akajua tu kwamba huu muda umefika wanataka kuswali akawafunga kamba lakini wakawa wamejitoa katika ile kamba sasa yale aliyokuwa nayataka wao hawakuyakubali lakini wakajitoa katika ile kamba na lbn ubadlla miongoni mwao kina uthman bn ubaidllah ambaye ni ndugu yake au talha ibnu ubaidllah rilah anhu sasa hawa walipogundua kwamba haya mambo kwamba kila tukiwaadhibu hawasikii kila tukiwatesa hawwasikii waliamua kuch- kuchukua msimamo mwingine kwa sababu watoto wadogo vijana wanawake wote walikuwa wanaingia katika uislamu wale watoto wadogo wengine wali walikuwa wanapenda tukwenda kukaa pamoja na mtume s w lakini kitu kimoja ndugu yangu mtazamaji wa afrika tv fahamu fahamu kabisa kwamba uislamu haupendwi duniani na athari imeachwa na babu wa makafiri babu wa makafiri ama wa, tunasema wakuu anake wanasema kuna mkuu ni wakuu wa makafiri ambao ni mababu wa mababu wa mababu wa mababu wa makafiri wa wa makafiri sasa hivi ambao walianza kero uislamu siku siku nyingine mtu kama ana kusali, ana tabia ya sala. Siku nyingine hata hata mtu mtu kama yani, e, ofisini, sala, kusali, kama kama anaonekana kusali ana ya ya yuko kuonekana pale pale ikifika muda ama kuna sehemu ofisi pako patupa anatandika kijikaratasi chake anasali inakuwa inakuwa ni kero. Inakuwa ni kero kero kero hasa siku moja mtu mmoja alikuwa anafanya kazi pahala fulani kazi ya muda tu kama ya mwezi mmoja ikafika muda wa dhuhuri mwanamke huyu ikafika muda wa dhuhuri vyoo vya pale pale vilikuwa vichafu vichafu sd so mwanamke alikuwa anakwenda na chupa zake tatu zile kubwa za maji anatawadha ikifika muda wa kusali anatandika kanga yake alikuwa na dira yake alitafuta kibla, akaipata, anatandika. basi, basi akatokea mtu mmoja mwanamke mwenzake pale pale ofisini kwa chuki tu akawa anapita pale anaposalia anakanyaga kwa viatu naye kwa chuki tu ya, ya la ilaha lailahaillla akasogeza meza hapa mwisho yan asipate pahala pa kuswali huyu dada akawa akawana akawanasogeza angali akawa na swali kwa kujikunja yan anajikunja kama vile mshikaki angalia jikafiri hili lilivyofikia chuki ya namna hii ha antum ulai tuhibunahum wala yuhibunakum nyinyi mnawapenda wao hawakupendeni tusimame hapa kwa ajili ya mapumziko Allah Allah Allah, Allah, Allah.