huyu alikuwa anaonyesha chuki yake dhidi ya uislamu mwisho ikafika pahala yule dada akawa akiingia mlendani akimkuta yule dada hamsalimii amekuja kufanya kufanya kazi kufanya kazi kwa mwezi mwezi mmoja mmoja nyingine imefanyika watu wamefanya fn moja baada ya kufanya ile semina ni siku ya ijumaa waislam wanaomba ruhusa waende wakasali ili warudi katika ile semina kwasabau inaksha kwenye saa ti kutoka wakaamua kutokakaenda kusali ijumaa na wakarudi hebu fikiria mtu anakuwa na chuki sasa qurani na kariri ni surat al imran ha antum ulai tuhibunahum nyinyi mnajipendekeza kwao mnawapenda wala walayuibunaum oh, a awaundawakupendeni na hili liko wazi dunia nzima hivi sasa iko wazi inaonekana sasa kilichotokea ni nini walichoamua sasa ni kuamua kufanya mkakati mwingine sasa ndio maana hapa shekh safi rahman mubarak furi anaandika mawqifu lmushrikina min rasulllah sal llah l wasalam msimamo mpya mkakati mpya dhidi ya mtume salsam wa washirikina baada ya kuona kwamba hawa hawasikii wakaona kwamba anayewatia kichwa ni huyu muhammad sasa msimamo wao ni nini sasa shekh safir rrahmani anasema waama binisbati bin lirasulillah w ama kwa upande wa mtume mikakate aliokuwa wameipanga ili wapate kumudhi fainahu kana rajula shahman waquran dha shakhsiyatn huyu alikuwa mtume ssaa kwamba wanataka wamkere lakini wafahamu kwamba mtume alikuwa ni mtu mwenye heshma mtu ambaye alikuwa na utu wake pamoja na kuwa wale makafiri wao kwa wao walikuwa na chuki dhidi ya aisla lakini wakimwangalia mtume mtume namna kuwa, namna namna alivyokuwa alivyo hata wengine ambao ambao si walikuwa na anasema, Nikuamba, nyewe, walikuwa walikuwa anasema ni ni kwamba hao maadui maadui wenyewe wa hawawezi kumkabili mtume, wa sallama, katika chuki ya hiyo wakiangalia mten a an aa la ihfai dhimmati ilikuwa ni vigumu sana kwa mtu kuweza kuwa jasiri kuonyesha uadui wake kwa mtume sll wsallam sasa wakaona sasa cha kufanya ni nini wakamwona mtume yeye kama yeye kwa mtume amezaliwa makka baba yake ni mzaliwa wa makka babu yake ni mzaliwa wa maka bibi yake mzaliwa wa makka mamani kwake ni watu wa maka wazaliwa wa maka wakulia wa kulia wanamfanya nini Manake damu ipo katika mji wa maka na tunaposema maa wakati ule inamana ina ni maka ilivyokuwa ndogo wakati ule ina wakati ule ina ni, ili, ili, ili, abi talib. ilikuwa mji ni ulemjuwaia haba lakini katika watu ambao walikuwa ni maadui wakubwa ni pand wgie alikuwa na upande mwingine alikuwa na udugu na mtume salasalam lakini ni kwamba baada ya nyumbani kwao mtume nyumba ilikuwa inafatia ni nyumba ya abulahab baada ya nyumbani kwao mtume nyumba kwa sababu ni nyumba zilikuwa jirani zina zinapeana ukuta namna hii ama wanapeana yani ukuta huu unatenganisha na nyumbani kwao mtume saalam lakini leo tukienda pale huwezi ukaambiwa kwamba hapa ndio nyumbani kwa abulahab tunapahitajia nini kupajua tu kwamba waandishi wanatoandikia wanachuoni kwamba hapa ilikuwa ni hivi lakini sehemu iliyobakia ni nyumbani kwao mtume sa sababu tunapahitaji pale tunahistoria napo sisi katika uislam ni sehemu ya moja ya imani zetu wakamwona sasa hapa anayempakichwa mtume sasa ni abualb sasa ssafirrahman almubarak furi anasema wafdu quraish ila abitalib rasmi natumwa ugeni rasmi kwenda kwa abu abualib al bnsaibnu ishaq anasema masha rijalu min ashrafi quraish ila abi abitalib walichaguliwa watu watu wenye heshima zao watu ambao wanakubalika na jamii ya makka wakaenda kwa abu talib huo ni ugeni walipofika pale wakamwambia faqalu ya aba abaalib ewe abu abualib in bna ahika حقيقه هوي متتوة ندغو yako. قسم طوم صلى الله عليه وسلم انايتوا محمد ابن عبد الله ابن عبد المطلب ابن عبد مناف ابن هاشم. نا هوي ابو طالب ابن عبد المطلب ابن عبد مناف ابن هاشم. علي نعلي علي ابن ابي طالب ابن عبد المطلب ابن عبد مناف ابن هاشم. نا طوم صلى الله انايتوا محمد ابن عبد الله ابن عبد المطلب ابن عبد مناف ibnu bnhsisasaina maana kwamba huyu abutalib mtume amebakia katika ulezi wake kwa sababu mtme amebakia ame yatima ndio ame wakamfata wakawambia innabna ahika hakika huyu mtoto wa ndugu yako mtoto wa abdallah kad saba alihatana amewatukana waungu wetu wao walikuwa wanawaita ni waungu laukama sio waungu ile ni mizimu. ile ni mizimu kad sabba alihatana amewatokana waungu wetu waaba dinana na, na ameitia dosari dini yetu mila yao potofu ya kuabudu mizimu wasaffaha ahlamana wadalala abaana na amewafanya baba zetu kwamba walikuwa wamepotea kwamba hawana dini huyo mtoto wa ndugu yako fa imma antakuffahu anna ima umziwie uyumuhammad wanamwambia abualib ujumbe mkubwa watu wa makka miji imekubaliana kutuma ujumbe fa ima an takuffahu anna ima umziwie asitufanyie fujo. fujo wa ima an tuhalia bainana wa bainahu ama umwache yeye na sisi si tuache tu uone tutamfanya nini fainnaka la mithli ma nahnu alaihi min khilafihi fanakfikahu wewe mwenyee abutalibi upo katika dini tofauti na huyo mtoto ndugu yako sisi tuache tukumalizia shughuli inawezekana unamuonea haya mtotoa ndugu yako faala lah ab ab wakati wanazungumza anawasikiliza mwanzo mpaka mwisho walipomaliza akamwambia mmemaliza tumemaliza akambia memalizaa abu, abu talib akawambia aulan rakian akazungumza nao maneno adda jamila na akawapa majibu yaliyokuwa mazuri fanaaf naondoaasabau wameshafikisha wa ujumbewao anaenda wa kupeleka ujumbe kwa makafiri wenzaowaau a hwa l tume akaendelea katika jukumlake la kufikisha kazi ya dawa alikuwaanakwenda atiaaajaai Semeni hapana mola mwenye haki ya kuabudiwa kuombwa kusujudiwa isipokuwa allah haya masanam hii mizimu mnayodai ni waungu hii sio waungu huyu mungu ni mmoja ni allah acheni msiabudu huko mtume mtume akawa anaendelea na na kazi allah, na kazi yake fa madha ala ma huwa akaendelea anaifanya din allah hukoa kalinafanyadlaa anaitangaza dini ya allah na anailingania alikuwa anaitangaza ndugu zangu kwa wale ambao tupo katika uwanja wa dawa hebu fikiria katika kipindi kile mtume sallaalwsa si kwamba aliwatukana alitukana miungu yao aliwaambia kwamba jamani haya ni masanam hii ni mizimu haidhuru hainufaishi na kama unakumbuka kisa cha mtume ibrahim alaihisalam alipoonekana kwamba e ni tofauti katika utawala wa namrudh aliwaambia jamani haya masanamu yaabudu haya hayazungumzi haya semi wala hayafanyi chochote hayawezi kukusaidieni chochote ibrahimu alionekana ni kioja alionekana ni kioja mpaka akafanyiwa vitimbi kuchimbiwa shimo na kuchomwa kwa moto na kumwaiwa maji kwenye atae abua akamaha mtm a latsbi uraish wila ina a madian fi amalii wadawatih llaasuiaaytot tunueataza auehhtwan bal baaktharat dhikruhu ikawa namtaja sana wakawa wamepanga mikakati hatimaye wapate kuweza kummaliza mtume salllah lhi wasallam wakaona sasa huyu cha kumfanya ni nini huyu kabla ya kupanga kumuua turudi tena kwa Abu kabla ya kumuua turudi tena kwa abutalib kumbuka kwamba maka wakati ule ukiacha maka hivi sasa mji wa kisasa umejengwa kisasa sana yani miundombinu ni mizuri sana ya mji wa maka kiasi ambacho kila kitu ambacho anachokihitaji mtu anayekwenda kufanya pale maka ibada anakipata sasa ukienda ukiangalia ile ramani ynenyewe ya, ya mji wa maka wakati ule unakuta kwamba maka ilikuwa ni ndogo sana na pale mtume sla alipokuwa anaishi pale inaonekana ndio ilikuwa katikati ya mji wa makka na ndio iliyokuwa mjini kwa sababu wale machifu wenyewe wewenye mji wao banu hashim walikuwa anaishi pale ambapo panaitwa sheb talib ambapo kwa sasa hivi ukienda unakwenda kupaona pako wazi sana simama kwa mtume tazama kushoto kwako tazama kulia kwako simama mbele yako tazama mbele yako ukitazama nyuma yako unakwenda kuiona ramani vizuri paa ambapo mtume alipokuwa amezaliwa mauraish wamezidi, wamezidiwa wakaamua tena kwenda kumtisha abutalib wamwangalie atatishika namna gani tutakutana tena katika sehemu yetu ama kipindi chetu cha 11j kwa uwezo wake allah subhanahu wataala tutaangalia wamemtishia vipi abu ab سبحانك اللهم وبحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك. حب النبي سر سر في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله <تصفيق> <تصفيق>