الله الله الله الله الله, الله. الله, الله. الله. عليه وسلم الله في قلبي الله لي دربي, دربي. البصر. الله البصر الله الله صلى الله الله وسلم hivi hivi lakini lazima nifanye kazi ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala abu talib akamwambia ya yabna ai idhhab yabna ahi endelea ewe mtoto wa ndugu yangu katika hiyo kazi faqul ma ahbabta sema unachotaka kusema na unachopenda kusema kwamba ni cha dini sema fa wallahi na apa la uslimuka lishayin abada sinto kusaliti kwenye jambo baya lolote ndio akaja akasema wallahi na apa lan yasilu ileika bijamiihim hawatokufikia na kukudhuru kwa mikakati yao yote kwa makundi yao yote huenda hatta uwasada fi turabi dafina labda niwe nimeshafunikwa katika udongo hapo ndio wataweza lakini kwa muda nipo hai mimi ami yako mwanangu hawatokufikia akamwambia fasda biamrika fikisha jambo lako ma aleika ghadada hakuna tatizo juu yako waabshir wakaribidhaka minka uyuna ku kuwa na furaha na uwe na utulifu na jicho lako litulie kwa iyo mtume allas akaamua kuifanya ile hapa mtume hii kazi lakini baada ya nini kupata msimamo kwa baba na katika familia zetu siku nyingine unaweza ukawa unafanya jambo lakini kumbe ni jambo ambalo halina msimamo taupa mfano mzuri mtazamaji wa africa tv inawezekana ni jambo ambalo ukalisikia kwa mara ya kwanza kwa mfano kwa mimi mwenyewe saana sisi familia yetu kwa mfano ya rusaganya rusaganya kafa kafiri lakini alimzaa mtoto ambaye naye hakuwa mwislam akawa amesilimu aliposilimu akaitwa ahmad ndio akatuzaa sisi lakini mzee rusaganya aliweka mkakati na ugumu kwamba kwa nini mwanaye kasilimu maanake baba amesilim mwaka u1933 katika mkoa wa tanga katika mashamba ya mikonge wakati samongemindio historia ambayo tumeikuta kwa kaka yetu mkubwa banda amadusagani mbae bado yupo ha alla ampe mri mrefu mpaasas andiat ulza naashe usimtukane lakini webakie katika nedakamtembelee baba akienda kumtembelea mzee rusaganya nasusa ugovi akabembelezwa na wazee wenzake ambao si waislam hatimae akaa kmi menyewe kua tukizungumza na aarusaganyatunawabia ba kwa niniuslim sasiwezi kusilimu mimi kwani ye mnataka nini nawambiasilimu <laughs> tunazungumza naye kama wajukuu hatumtukanihatumtukani ubabu ujukuuubabu ujukuu katakata katakata kata, kata. lakini mpaka siku anaumwa mpaka siku anafariki wajukuu wote tumekusanyika pale amekufa kulingana na dini yake ilivyo tulichokifanya sisi kuwachemshia maji kuanulia nguo kwasababu alikuwa ni nguo chafu liubaao mpaka sasa siaa lakini namnagani tunavyoishi uran inasema inanipa mimi. katika muongozoeaasam iduna marufa ishi nao duniani kwa wema ndivyo mtume alivyokuwa naishi na abu talib alikuwa anajua kwamba huyu ni ami yangu na nataka kuzungumza na vijana ambao mnakuwa na hamasa wakati mwingine unalipuka maanake tatizo vijana hivi sasa akishahifadhi elimu card ama ya cd ama amekwenda kwenye facebook ama kwenye youtube siu kwenye ma twitter si kwenye instagram amepata kitu dalili tu Bas tayari anataka kuwa kujiona kuwa na ilmu kama saidbnmusayib rahimahllah kwaiyo hata watu wengine anawanyanyapa anaona hawa hawana dini La. hatuendi ukolnaenda taratib wasaiuuma fi duna marufa bado mtume alimita aanamuita am, am. kwainamaana kwamba kigezo kizuri kipo hapa kwa mtume lakad kana lakum fi rasulillahi uswatun hasana hakika mna mfano mzuri wa kuigwa kwa mtume s w sasa mtume salama, akapata msimamo mpya kutoka kwa nani kwa, babu yake, mze, kwa baba yake mzee abutalib mbaye ni ndugu, Ambaye, ni, ndugu wa nani? ni ndugu wa baba yake mzazi kwa sababu mtume hakumwona baba yake mzazi kabisa hakumwona manake abdallah anafariki mtume a dogo sana Manaki alikuwa amekwenda ujombani huko na mtume salama amepata kutembea madina katika kutembelea ujombani kule aliwahi kwenda kutembelea ujombani katika kwenda kutembelea ujombani akaenda akaishi madina na kule madina ndiko alikojifunza mtume kuogelea akiwa na miaka minane mtume alikuwa anajua kuogelea lakini mtazamaji wa afrika tv unaweza ukashangaa wapi madina kulipokuwa na ziwa wapi kulipokuwa na bwawa ilikuwa ni bwawa kubwa sana sasa nisikilize mimi nikupe ramani bwawa lile alilojifunza kuogelea mtume lilikuwa wapi nisikilize vizuri nipe masikio yako niangalie vizuri unakwenda katika mlango namba moja ambao ni babu babusalam skliz vizuri sana ni paha-ni kitu cha kusoma lakini tumefika pale pahala halafu mimi mwenyewe nimeishi pale pahala na nimekuwa nikipita wakati naishi pale nasoma madina mepita pale zaidi ya mara 120, sababu ndio b snliuanjia a kuingilia mskitininautokedun ukisimama katika babu salam mlango namba moj uelekea ibla upande wako wa bega la kulia tembea mita mia tatu tembea mita 3 au 250 unakuja mpaka geti namba 17b ukishafika geti namba 17b utakuta kuna barabara inaitwa babu salam shariu salam baada ya shariu salam tembea mbele kushoto kwako kuna masjidi ali bin abi talib hapa baada ya geti namba 17 kama mita 30 kuna kona ya kuingilia sakifa banisaida ukiingia katika sakifa banisaida kwenye kona kuna kona nyingine ya, ya shariusalam pale pahala hivi sasa ndipo ilipokuwepo ziwa bwawa ndipo alipojifunza mtume kuogelea ikitokea siku umefika pale tu lakini ni kwamba ni bwawa ambalo limeshakauka wakati wa mtume ana miaka mi 8 amejifunza aumaa hakuna asili ya mto hakuna chemchem wala hakuna chochoti ni mji wa milima mjikamemjav tamajani mengine yanayoota ya katika milima ya maa utayaona kama ni majani makavi yaliyokauka lakini ni majani mabichi yale ndivyo mwenyezius ksafika pale ndipo mtume alipojifunza kuogelea pale ahala kisimama pale kulia kwako kushoto kwako ndio kuna Ndiyo kuna ahamama aaatmajihamama au au ni musala pahala ambapo mtume haamathu sahaba mtume alifunikwa na wingu lile wingu lilitokea katika ukisimama pale alipojifunzia mtume kuogelea o uliani kwako kama mwendo wa dakika ni kama mwendo wa dakika tatu au dakika n utakuwa umefika katika jabasal sasa wingi lilitokea kule likaja likamfunika mtume sa na hapa asa jirani ndipo mtmet da a kitatoka akini mtumea katoka huku mpaka anarudi maa ubabani na umamani ndiko ambako asa alikokuwa tayari amekuja kutembelea kwa sababu alikuja na mama yake hatimaye ikawa yametokea kuja kutokea sasa mtume sm kapata msimamo abu abutalib kamwambia wallahi lan yasilu ilaika bijamihimi hatta uwasada fi turabi dafina ikawa mtume sa amepata msimamo mpya akaendelea kufanya kazi ya dawa kwamba hawatu kufikia kwa mikakati yao makundi yao labda niwe nimeshawekwa katika udongo alikuwa nakusudia abutalib labda ni kifa ndio wanaweza lakini kwa muda nipo hai endelea kufanya kazi yako ya mungu mpaka tutakapokutana tena kwa uwezo wake allah subhanahu wataala katika sehemu yetu ya 12 subhanalahua wabihamdika ahhadu la ilaha illa anta astfu واتوب اليك حب النبي سر سر في قلبي لي دربي ونور البصر الله