baada ya hapo mtume salllahu alhi wasallam waqureish wameona wamefeli hawana namna ya kufanya nini watakachokifanya sasa kuhakikisha kwamba sasa wanauziwia uislamu unajua ndugu zangu watazamaji wa afrika tv waislam na wasia kuwa waislam nataka niwe wazi uislamu sio dini ya watu na uislamu sio dini ya waarabu uislam ni dini ya allah imetoka mbinguni na ndio maana qurani haina siku watu watakaa kikao kujadili kwamba sasa hizi aya zimepitwa na muda haitotokea kwamba haya mafundisho jamani jamanitufanye marekebisho haitotokea katika quran ila an yaritha llahu larda waman alaiha mpaka allah atakapoichukua ardhi na waliopo katika ardhi dunia yote iondoke qurani haibadiliki kwa hiyo mtu anaposema kwamba uislamu ni dini ya mtu kwa sababu kuna makafiri wanaamini kwamba ukimkamata mwislam ukamwadhibu mwislam umeua uislamu uislamu haufii isipokuwa unazidi kutangaza angalia uislamu unavyokwenda spidi hivi sasa duniani uislamu unakwenda spidi mno unakwenda spidi sana sana sana mno mwaka bl kmi imekwenda umra mefikia makka kuna hoteli moja inaitwa darlimangran nd ihoteli tumefikia pale umra walikuja watu kutoka european country wengi sana wengi sana wazungu wa afrika wengi sana walikuwa wanafika karibuni mia bil hivi si tulikuwa wachache sana lakini tulifikia katika hoteli moja ili hoteli ni kubwa mno sasa pale ni pakubwa sana sasa sasa katika watu pale walikuwa, papali, walikuwa sasa, wale wa Somali, wawili santuwlioalwiweoamwiiwalikuwa kiarabu Kwasogelea karibu tukatambuana vipi bwana tumetokea wametoka katika nchi za mbalimbali nchi nyingine mashuhuri duniani nchi nyingine zina uadui mkubwa na uislamu pale sana semu, kuna ulaya uislamu unakwenda spidi kuna vikwazo vikubwa sana lakini vile vikwazo vinafanya uislamu unakwenda spidi mno na kule unavyokwenda spidi hatutumii nguvu wakati mwingine kabisa nd wakanaambia kuna baadhi ya maeneo ambayo yalikuwa ni ya dini nyingine yanauzwa inajengwa misikiti misikiti wanauza panajengwa miskiti, nikasema allahu akbar sasa unapotaka kumbana mwislam uislamu <laughs> sio mtu A-a wislamni dini ya allah alislam dinllah slamni dini ya allah namwislamu yeye anafata dini ya allah ambayo ni lazima aifuwate in din nd llah islam wma umiru ila liybudu llah muklisina lahu din koniwamba anaitakiwa kuabudiwan allah, allah. esuabu Habudu, kaburi jini mti aabudiabui aaabud ini aaabudmt aaabudkitai aanamwabudu alla aladi halaa samawati warda allah ambaye ameumba mbingu na ndiye anatakiwa allah wa pekee hakuna wa kuabudiwa zaidi ya ardh ndie anayeabudiwaaanataia aabudu a anwakee kuwa y unakwenda pahala pabaya na utapata madhambi makubwa sasa uislamu hivi sasa unakwenda wenyewe hivi sasa na mambo mengi sana ya ajabu yanatokea duniani anfusikum afala ua mwanadamu mwenyewe ukijitazama tumaumbile yako kibiolojia unakuta alama ya kuwepo alla maana allah akasema katika maumbile yenu yawenyewe jitazameni wenyewe hamna mazingatio na ukitaka kujua kwamba allah yupo hebu jitazame mwenyewe kwamba kabla ya mimi kuwa hivi nilikuwa wapi sawa nilikuwa wapi na nilikuwa nani mtume kazi aliyoifanya ni kazi ya allah subhanahu wataala na akaondoka akawachia masahaba masahaba wameondoka wakabakia matabii matabii wameondoka wameondoka matabii tabi'i. wamekuja matabi'i, mat- matabi'i, tabii tabii kizazi kinakwenda kinakwenda kinakwenda mpaka hapa tunapofika na sisi tutakuja kuondoka watakuja watu wengine wataendeleza kazi ya allah subhanahu wataala itafika dunia itaondoka lakini uislamu hautokufa duniani isipokuwa makafiri maadui wa uislamu wataendelea kufa mmoja baada ya mmoja na wale ambao wanaukubali uislamu wataondoka wengine watakuja wengine aioislam uta, utaendelea kuwepo mpaka pale allah atasema sasa hapa ndio mwisho wa dunia ataichukua dunia watu walioko makaburini watatolewa na waliokutwa na kiama watachukuliwa kisha mwenyezi mungu atakwenda kupitisha hukmu waliofanya mema kwa raha zao na utulivu wao na imani zao watalipo mema yao na waliofanya maovu watalipo kwa uovu wao na ukafiri wao na chuki zao watalipo hai i a si dini ya muhammad na wislam siyo dini ya waarabu wislam siyo dini ya waarabu wislam ni dini ya allah subhanahu wataalabwemwarabusioa mbonawe wisla sasa mtu anakuuliza iloswali unazani utamwambia uta, nini unawambia allahafilaanawambia llahuafirlawarhamuu Una, Yani mwingine <laughs> mzungu we mzungu kisamtu mingine namuuliza aniwemzungusio sasa hii ni, mika, yani ni chuki ambazo zilizopandikizwa ambazo mpaka leo mpaka leo duniani kero zimekuwa nyingi sana kesa ambacho hata kama muislamu leo hii anapewa madaraka lazima anaanza kutiliwa dosari anatiliwa dosari ni isla huyo lakini laiicheo hicho hicho anapewa mtu mwingine unakuta anapewa anapewa sifa sifa kubwa na na na sifa kubwa na waislamu wenyewe nao lakini anapewa sasa haya ni mambo nakumbuka kuna moja ya waheshimiwa marais waliopita katika nchi za afrika kosa lake tu yule bwana alikuwa ni mwislam lakini ile nchi aikuwa ya kiislamu chuki ilifikia mpaka wanafunzi wa vio vikuu katika makatuni walikuwa wanamchora rais wa nchi amevaa kikoi na mchora, raisi na singland. yani mswahili mswahili sio kwa unamtu, ni ni lugha ambayo tumeizoea hata mimi. bana mambo ya kiswahili ndugu zangu mtu aliyesoma anoambiagaf mtu aliyesoma fasihi Sisi ambayo tumesoma aladabu alarabi fasihi ya kiarabu sababu fasihi ni fasihi tu ukiisoma fasihi ukaijua vigezo vyake basi unaweza ukakaa popote pale duniani ukajua fasihiamatendo ya ya watu ya jamii unayoishi nayo bwana mbona mna ahadi za kiswahili wanaposema ahadi za kiswahili hawakusudiwa swahili, hawakusudi swahili. hizi ni ahadi za zaaisam ndio anakusudia kusema kwamba ahadi za kiswahili swahili, swahili. ban katika ofisihii hatutaki bwana anaposema hatutaki uswahili maana yake nyuma ya pazia hatutaki uislamu uislamu ndio maana yake Ndiyo, maana yake sasa ukiangalia maisha ambayo aliishi mtume miaka 13 maka ilikuwa ni mizito mno ilikuwa ni mizito mno ya tabu sana ya dhiki sana ambayo waislamu wenzangu tunatakiwa tuyachukulie mfano katika kupambana na uadui dhidi ya uislamu na waislam lakini mtume alichukua nguvu hakuchukua nguvu alikwenda kwa sababu kuna watu ambao wasingeweza kujitetea mtume alikwenda tartibu alikuwa akifika paalmbia nevumilieni tnmilieni hakuwambia fanyeni vurugu piganenialiwambia ah. ntulienas baada ya kuona abualib hana chakujibu ikiwa sasa shekh safi rahman anasema itidaatu la rasulillah uadui sasa kwa mtume mwenyewe wakhtarat quraishu ma kanat ttahamhu watahtarimuhu mundhu an dhahrat dawat la saha na wakaenda kinyumema quraish vile walivyokua wanaangalia na vitu ambavyo wenyewe walikuwa na viheshimu tangu dawa ilipokuwa imejitokeza katika uwanja wakawa wameona kwamba kupambana na mtume saa salm haiwezekani walikuwa na stihza sukhria wadui nini na abu, lahabi, abu lahab fi muqaddimatihim wa ala rasihim abu lahabi ambaye yeye ndiye aliyekuwa kiongozi katika kuongoza chuki fainahu kana ahda ruusi bani hashim yeye ndiye alikuwa kiongozi katika banu hashim falam yakun yahsha ma yakhshahu lakharun yeye hakuwa anaogopea walikuwa wakiogopa wengine sababu yeye ni katika tumbo lile la banu hashim na ndiye alikuwa adui wa mtume wa kana aduwa ladudan lilislam abu lahab alikuwa ni adui mkubwa wa uisla wafa mifa lada min rasulillahi mundu lym wal yeye abu lahab moja kwa moja mwanzoni alitangaza akasema jamani mimi bana huyu mtoto hapana kwayo alikuwa na uadui mkubwa dhidi ya mtume sa yeye itada lihi abla an tufakira fihi qureish yeye alikuwa ni wa kwanza kumfanyia uadui mtoto katika watoto wa ndugu zake mtume mtumemanake yani, mtume ni katika watoto kata katika banu hashim na abu lahab ni katika banu hashim lakini e akaanza kufanya ukorofi na ujeuri sasa kama unakumbuka tumepata kueleza katika vipindi vilivyotangulia aliyoyafanya katika majlis bani hashim na njuu ya safa siku alipoitwa pale nini alichokifanya abu lahab alifanya vurugu sana sana alifanya vurugu sana kes ambacho alipofika pale akaalihadha jamaatana umetuitia upeuzi hu tabanla mwana kuangamia wewe ni mtoto ndugu yako hata kama nini unatakiwa e ndio ufiche badai, zongubza, pale, utipo, twita, bana. Sisi, lakini pale pale mbele ya watu hapana mzee alikuwa mbele ya watu anaonyesha msimamo yupo pamoja na mtoto ndugu yake lakini pembeni mwenyewe alikuwa hataki maana hata wale makuraishi wale makafiri wakashindwa kuweza kumvamia mtume sa kwa sababu walijua huyu anacho kitu anachojivunia utaaoutaa katika semu yetu ya 1 au katika kipindi chetu cha 1 a ewae حب النبي سرى, سرى في قلبي فازدهرا فنار لي دربي, دربي ونور البصر الله, الله