الله الله, الله الله أبو النبي سرى سرى في قلبي فازدهر أنار لي دربي, دربي ونور البصر الله الله الله الله الله الله الله <applause> الله بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله وكفى وصلاة وسلاما على المصطفى وعلى آله وصحابته وللشرفاء فأصلي وأسلم على المبعوث رحمة للأنام محمد ابن عبد الله ابن عبد المطلب ابن عبد مناف ابن هاشم القرشي صلى الله عليه وعلى آله وصحابته الكرام رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي أعوذ بالله السميع العليم من الشيطان الرجيم min mtazamaji wa, wa, wa africa tv tunaingia na kuendelea na darasa letu la arrahiqu lmahtum tunamwangalia abu lahab katika sehemu yetu hii ama kipindi chetu cha m 1 tu tunamwangalia abu lahab namna alivyokuwa aduwun ladud Alui, mkubwa dhidi ya mtume w lakini sasa nini kilichokuwepo kati ya abu lahab na mtume s ws shekh safi rrahman kuna kitu anatukumbusha hapa asema Lahabin, wa kana abu lahabi qad zawaja waldihi utba wa utaiba بابنتي رسول الله رقية وأم كلثوم أبو لهب على يي أنا أم نمتومي كسبب وناي هوا عتبة نعتيبة ولكوا ومواوا وناي تومي وكيكي رقية نأم كلثوم هي اللي كوني قبل البعثة ندفع في أنا في شيخ صفير الرحمن قبل البعثة أم كلثوم Na ruqaya rai llahu nhuma hawa walikuwa wameolewa na utba mmoja kila mmoja alikuwa wamemuoa mmoja falma kanat lbithatu ilipofikia wakati wa utume sasa utume ndio umetayari qurani imeshuka na uadui ni mkubwa amarahuma bitatliqihima abu lahbi ile chuki ikapelekea kuwaamrisha wanaye kuwapa talaka watoto wa mtum akawambia wewe utba kama mimi m baba ko huyu mwachi wewe utaiba kama mimi ni babako huyu mwachi wakawa wamepewa talaka biunfin washidda yaani aliwaamrisha kwa chuki sana hata talakahuma mpaka wakawapa talaka huyu talaka huyu mkewe na huyu huyu mkewe wa mata abdullahi alibnu thani alipokuwa amefishwa abdallah mtoto wa pili wa kiume wa mtume salllahlwsalam abu lahab mtume alifiwa na mwanaye anaitwa ab, uh, abu uh, abdullah akasikia kwamba amefariki abu lahab istabshara alifurahi sana sana katembea katika ule mji wa maka anatangaza tena kifua mbele wadhahaba ila lmushirikin akaenda katika maskani za washirikina yubashiruhum biana muhammadan sara aptara anaambia jamani mna habari eh? muhammad kafiwa ha? kafiwa ha, na nani nanismefiwana mwanae wa kiume yule abdallah hivi sasa ameshakuwa aptar shakuwa tasa hazai naha ana matatizo yule ana matatizo yule kajiingiza katika mambo mazito abu abulahabi anatembea katika vijiwe anatembea katika vijiwe vya maka pale anaeleza kufiwa mtume kafiwa hebu fikiria ndugu zangu mtu hata kama unatofautiana naye jambo basi kafiwa unakuwa unafurahia subhanallah Siku moja nimepokea mesaj mmoja katika hizi mesaji za watu ambao wasiojitambua hasa sisi waislam baadhi yetu ila man rahimahullah na mmoja katika wanachuoni walikuwa amefariki akatuma mes naelekea zile mes zilikuwa zinaenezwa kwa watu anafurahia kifo cha yule mwanachuoni akamtumia ile mesuu swali kufa kwa mwanachuoni huyu wewe unafurahia nini na huyu aliyekutumia hii meseji hivi ni tabia ya mwislam mwislamu mwenzake anapokufa yeye kufurahi na kutuma meseji huu ndio uislamu je angekufa baba yako mzazi mama yako mzazi ukatumiwa meseji za furaha watu wanafurahi kufa baba yako na mama yako wewe ungefurahi akasema shekhe hata namimi samahani shekhe hatanamii nimetumiwa nikaambia waislamu wenzangu mbona mmegeuzwa mapipa ya takataka ya meseji za upuuzi hata wakati nilipokuwa naingia studio kufanya vipindi hivi na africa tv hii studio ya napata mes mtu mmoja ananitumia anasema ya karim sijui ya rauf ya rahman sim nimeiweka mbali hapa studio ningeisoma kwamba majina haya mungu hashinde na chochote fanya wezalo tuma kwa watu utapata habari njema na mambo yako ndani ya muda mcheche yatakuwa mazuri nikamtumia meseji aliyekutumia hii meseji na wewe unaieneza hii meseji wote ni waongo akantumia meseji uongo vipi na mimi nimeletewa habari za kufurahisha kwamba mambo yangu yatakuwa mazuri nikaambia huyo aliyekutumia hiyo mesej naomba umuulize umuulizeyeye mambo yenu yatakuwa vipi akantumia mesej akaambia sawa sasa hebu fikiria waislam namna tunavyochezewa namnaii yani namaana wewo ukae tukaziakutuma message tu mambo yako yakawe supa huu ni utapeli kwanini waislam nafanyiwa utapeli yani utapeli mpaka katika imani yako n tu moja lahovohoyo kafir moja limekaa kaziyake kutumaatumaau boteetatumaa esa kwa kutuma mes tu ni uvivu ni uzembe wa hali ya juu kwa hiyo waislamu wenzangu tuwe makini tusichezewe tusichezewe sasa huyu abu lahab anawaambia wanaye wacheni watoto wa muhammad sitaki kuwaona kabisa katika maisha yangu na mtume saslm anafiwa abulahabi anatembea na huyu abu lahabi ni katika banu hashim alikuwa pale pale wakisimama nyumbani kwao mtume saa sallam ima ni upande huu upande huu kama unakwenda uh, hajun ama unakwenda huku katika maifji um, au maifu ljin karibu na uh, jabal abi qubais kwa abu lahab nyumbani kwake ni karibu sana nyumba yake ilikuwa imeambatana na nyumbani alikozaliwa mtume sw lakini bado abulahab alikuwa na chuki kubwa dhidi ya uislamu na nawaisla sasa shekh safi rahman anasema wad أslfna an aba lahbi kana yjulu lfa nbi w fi musm اlhaj wlأswaq litakdhibihi abu lahabi huyu alikuwa anatembea mtume anapotembea tu naye anatembea nyuma yake katika msimu wa hija na msimu wa biashara kwa so, wasababu pale maka ilikuai soko la kimataifa kuna kipindi ilikuwa mji wa maka unajaa sana watu kutoka mbali mbali, maeneo mbalimbali hata wakija pale mtume alikuwa waliokuwa wanaondoka pale ale wamslim aiabauta asimsikilize mwongo huyo yajulu khalfa nabii salllahu al wa na salam a a a a kuna riwaya ameisimulia huyu tariq ibnu abdillah kwamba kana la yaktasiru ala takdhib ye hakumuishia tu kumwambia mtume ni mwongo na kumpinga bal kana yadhribuhu bilhajari alikuwa anampiga mtume kwa mawe mpaka mtume anatokwa na damu mtume anatembea anachukua jua kusudi tu anampiga mtume kwa, kwa nyumaafaadulivyoue ودوني مبايا يعني حتى تحتك كي وإسلام كيكي هو أبو لهب سبحان الله لكن سأقول وكانت امرأة أبي لهب كانت أبو لهب أم جميل أم باي أم جميل كانت أبو لهب لكن ني أروى بنت حرب ابن أمية كانت أبو لهب كانت أم, أم جميل ومرأته حمالة الحطب jina lake ni arwa bintu harb ibn umaya ambaye ni dada yake abu sufyan yeye hakuwa nyuma katika kumfanyia mtume wadui fakad kanet tahmilu lshauka subhan llah skiliza mtazamaji wa afrika tv umu jamili alikuwa anabeba miiba watadauhu fi tarii nabii wlbabih laila umu jamili mwanamke yule akijua kwamba mtume anapita sana hapa anachukua miiba anaweka njiani na usiku usiku tumekalala anachukua miiba anaweka mlango mbele na wanyuma. pale nyumbani kwake anachukua miiba anaweka mlango wa, mi wa nyuma subhnlla yani hii yote ni chuki dhidi ya uislamu na alikuwa na maneno machafu mu jamil alikuwa na maneno machafu kesa ambacho mpaka akawa anamzulia mtume salla l wsala alikuwa anatembeza fitna katika mji wa makka na ndio maana qurani ikawa imemwita yu mwanamke hamalahaaha hatbulfitna yani mbebau kuni. mbeba kuni wa fitna yani yule mwanamke alikuwa anatembea katika Aa, ana loti Aa, ana loti. mbaya mbaya yuko hivi yuko hivi anaeleza kesa ambacho watu wakawa wanamchukia mtume salllahu alaihi wasallam tusimame hapa kwa ajili ya mapumziko Allah Allah Allah