mwenyezimungu subhanahu wa taala alimwambia musa idhhaba ila firaun weye musa na harun nendeni kwa firauni mkamlinganie lakini mnakwenda kumlingania firaun huyo ni kiongozi wa nchi ni mfalme wa nchi ana jeshi ana vyombo vya usalama ana kila kitu lakini faulal alna semeni naye maneno mazuri zungumzeni naye maneno mazuri laallahu yatadhakkar au yhsha ala laina hakuwambia aula shadida kwamba semeniaeaeomwamiitufiraunwekafiri tufirauni we, tu, we mongoa lna hapa tunapata mafundisho duat wale tuliyopo katika uwanja wa dawa na wale wale ambao ambao dawa dawa dawa dawa dawa ni ni yao kwa mtu mtu ambaye dawa ni yao, hana tatizo lakini kuna ambao, wanavamia uwanja wa dawa. uwanja wa wa wanakwenda yani kuuvamia anataka ajiweke katika katika martaba aonekane kwamba anafika pahala anasababisha madhara na umma wetu wa kiislamu hivi sasa ikionekana ikionekanahekh anatoa mwongozoaiaaekishanunuliwa ai auliwa adawa atuwei tukaenda aa a dawa jamai mtme alifana hii musa na aruwaawaa Wefiram. kafiri wewe acha uovu wako uo wo. kafiri mkubwa wewealiwambia qaulan layina laallahu yatadhakkar ytadhakarala limamurtubiaillh hal yatadhakkar au yahsha inawezekana kwa nini musa na harun alikwenda kule ni kufikisha ujumbe kwamba huyu atakapokuwa ameangamia hana sababu tayari na siku zote mwenyezi mungu subhanahu wataala aliwaangamiza watu kwanza baada ya kupeleka mitume wanza anapeleka mtumeaan atafanwanabembelezwa wale watu wanabembelezwa wananasiiwa wanapewa alama waaz aeo eeatimaye mwenyezimungu subhanauwataala hii jt iliyoakia hiisasa undoaa musa na harun walikwenda kwa lugha iliyokuwa laina sasa na mtume mtume aliligundua hili kwamba kwamba hao nikiwaambia makafiri achaneni nao pale, angithurika nani? Angithurika angithurika na dawa ingekuwa nzito sana kwa sababu amekaa miaka mingi kuliko madina ama analingania azi ya dawa nzito sana miaka Miaka mizito wewe na mimi mwaka mmoja tu ukilingania unataka watu wote wamesimama katika msimamo hauwezi awamesimama hiyo ha- huwezi. Ha- huwezi kwanza wewe mwenyewekawa sawasawa uwe, uwe na mwenendo mwema halafu tumia muongozo wa dawa mtume amesema nini katika kulingania dawa na manhaji aalusunna wanasemaje na manhaji ya umma wa wakiisimamu katika dawa inakwendaje kwa mtume kwyomtume salasalama akawa amechagua hili kwamba hii ndio njia ambayo inaweza ikawasaidia hawa waislam kama ingelipelekea namna hiyo kwama mtume angelitumia nguvu ingetokea madhara makubwa mno na ndio maana shekh safi rahman rahimahulla akasema warubama afda dhalika ila musadamati lfariqain ingepelekea pande mbili zingegongana makafiri نانديو وينين gufu pale. نو ميشيكا كيلا كيتو. اسلام. بادو وشاشي سانا. نجتوكيا مذاهب مكوبا. اقام بيا بل قد وقع ذلك فعلا. هنا اللي كوجا اللي كتوكيا قال ابن اسحاق ان اصحاب رسول الله كانوا يجتمعون في الشعاب. سبحان الله انقليها. ابن اسحاق كانوا يجتمعون في الشعاب. فيصلون سرا. ما اصحابهم توما اللي كونا كوتانا الشعاب. shaabmaa wanakwenda nyuma ya milima ya maa wanakwenda kuswali huko kwa kwa siri siri ikifika muda wa swala hebu fikiria hali ya mazingira ya jua lilivyokuwa kali maa haina asidi ya udongo udongo wala mchanga Na asidi ya mawe mawe hebu fikiria kipindi cha joto kali sana maka. wanaswali kwenye mawe hebu fikiria nyuso zao maskini walipokuwa walikuwa vipi watu walikuwa vipi walikuwa vipi hao watu a vipi m anatokea mtu mmoja adabu. Anatoke mtu mmoja adabu adabu anatokea mtu mtu watu wanakosa wa mtume huyu hakubaliki katika umma kwa mwislam anayejitambua huwezi kuwakubali hao watu watu ambao waliesujudu juu ya mawe ya moto tunaona tunaona tunapokwenda tunapokwenda haji ama wakati wa umra kipindi cha joto huwezi kukanya, huwezi kutembea hatua tatu miguu wazi huwezi na huwezi kusujudu chini lakini subhana allah angalia katika msikiti wa makka zimewekwa tiles pale haram sehemu ya tawaf zimewekwa tiles nzuri za kisasa ambazo hata jua liwe na digri 1 ukisujudu pale yani unaona kama umesujudu uko ndani tiles za baridi ukija huku nje vile vile tai zilizowekwa msikiti nje ya msikiti zimewekwa tai ambazo sasa ile yote ni kufanya wepesi yani umwabudu mwenyezi mungu katika utulivu sasa wenzetu walisujudu pahala pamawe kwa sababu yusaluna sirra fi shiab walikuwa naswali kwa siri katika maeneo ambayo walikuwa wakijificha sasa anasema ibsha raimlla sma araah nafaru min farrish siku moja wakagunduliwa na moja ya kikundi cha maquraishi makafiri wa kikuraishi wakaona kumbe hawa jamaa hatuwaoni wanaswali wapi na wanasema wamslim mbona huyu muhamad anakuja kuswali hapa hawa wanaswali wapi kumbe ume wanajificha huku milimani wakawa wamekamatwa waatluhum wakawapiga vita fadaraba abi bn rajulan katika watu ambao waliathirika saadi bn abi waas naye alikuwa anakwenda kusali huko anakwenda kusali huko katika shab kuna mtu mmoja akaja akamvamawakoanaababiaakallasabn abiwaa faaaakawamempiga ulekafira ana akatokwa na damu wakana awalu damu uria fi lislam ulemana alimtoa damu naye akamtoa damu kwayo damu ya kwanza kujeruhika mtu kumwaga damu kwa sababu ya sala saad bnabi waqas r nu kama ilivyo katika sirat ibn hisham sasa hapa tunapata mafundisho kwamba muislam anapokuwa amepata dhiki liwai kutembea katika moja ya ofisi za serikali tanzania siku moja darissalam nikana nkamkuta katika kutembea tembea kwenye kuna jambo lilikuwa nalishughulikia mwenyewe binafsi muda unakaribia muda wa sala katika kutanakutanasaa kuna mtu mmoja alinitambua na kwenye, kwenye ndio naitwa hashim ahmad rusaanya basi wana kuona TV. Sawa? Ha, meshika, meshika natafta ni pahala niswali ijfche kwenda alipo mskiti ni mita miamoja na hamsini kariu saa cda ya muda zimebakia kama daka ishirini mi nakwenda zangu kusali kwnzangu kuswali hapo mskitini akaambia hapa, hapa, hapa, hapa. akanionyesha chini ya ngazi kwenye uchochoo anaswali, kwa yani anaswali. Yani tu. lakini kwenye lunch anchi nkwenda kula chakula cha mchana anajali kula kuliko ibada ili ndio tatizo Yani kuna watu wanasanaasala kwanza, sala kwanza. Lunch time hata ukinywi wa maji ukanywa maji vizuri chochote utakachokuwa umekula na sala yenyewe subhanllah dakika tano dakika kumi nakua umemaliza unarudi katika kazi yako lakini kusali bado vile vile ni tatizo na kwa waislamu wenzangu nawaombeni waombeni mnaofanya kazi katika maofisi ya aina yoyote na kwa nyinyi akina mama ambao mnakuepo majumbani mnaoangalia tv akina mama wa kiislamu nazungumza na nyinyi yinyi mnaoniangali ssa ukweli wafanyakazi wenu ima ni kiume au wakike wa ndani ni mislam ikifika muda wa sala tafadhali chonde, chonde chonde tena chonde chonde tena chonde chonde Mruhusu asali kama atakushtaki kwamba wewe ni tatizo maanake unaweza kumkuta mama mwenye nyumba hasali na baba mwenye nyumba hasali hasalisubhnlla na unaweza ukakuta wakati wa sala mfanyakazi wa ndani analazimishwa ndio muda wa kupakua lete vyombo lete fanya hivi waislamu wenzangu majumbani mwetu hatusali watoto wetu ni tatizo kusali ni tatizo kusali basi huyu mfanyakazi ni mwislam mwonyesheni mfano mwema ishini nao vyema vizuri wafanyakazi mwacha afanyi ibada na wallahi kama atakushtaki amerudi nyumbani kwake jioni ama anakaa hapo hapo m akasikitika tu kwenye msala mama ananikataza ananikataza au baba nsisali, hubaki salama hubaki salama wenye msmankaazasisaia taruhusu wasali tu mmoja nimwambia mfanyakazi wake mwislamu huyo katika ofisi moja mtu jeuri anapewa maswali jeuri kwa sababu wewe ni mwislamu ok kama ni sio mwislam namkinaisha tamwambiaan miassuudie allah kwa sababu ya kazi yako haitokei duniani ima wewe au mimi lakini lazima ni swali mpaka tutakapokutana tena katika sehemu yetu nyingine katika darasa letu tena لا الرحيق المختوم سبحانك اللهم وبحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأتوب إليك. حب النبي سرى سرى في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله <تصفح>