اللَّه. الله الله الله أبو النبي سر سرى في قلبي فازدهر لي دربي ونور البصر الله الله الله الله الله الله الله بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين اللهم صل على محمد وآل محمد رب اشرح لي صدري ويسر لي امري واحلل عقده من لساني يفقه قولي اعوذ بالله السميع العليم من الشيطان الرجيم من همزه ونفخه ونفثه tulipokuwa tumeishia tulikuwa tukisistiza umuhimu wa kusali ndugu zangu hii sehemu ni iguse kidogo masahaba waliswali jiwani walijificha kwa siri leo hakuna mwislamu unaziwiliwa usisali inakuwaje mwislamu unaacha swala mwislam unayesema la ilaha illallah, allah muhammadun rasulullah na unaamini kiama ipo allah yupo kifo kipo kaburi lipo moto upo pepo ipo uhai upo umauti upo hisabu ipo na una mifano kuna watu waishatangulia mababu mababu marafiki jirani unayo mifano na hawajarudi na hawatorudi na haitokei warudi na haiwezekani ngo kurudi hutaki kusali kwa nini unaacha kusali mwislamu kuna pahala siku moja alikuwa nazikwa mtu mmoja wakati wa wasalat lasri la si wakati wa mtume miaka yetu hii salat salatlasri ulobana sijui sasa huko ndani kama alikuwa na alama gani wakati roho inatoka lakini alipoingizwa kaburini bwana na watu tayari wakampokea maiti yake ili wamlazi wamwelekeze qibla subhanllah subhanllah subhanllah mtazamaji wa afrika tv popote pale ulipo ile maiti yule maitiewana ilipoelekezwa ibla kila ilak ki ibla kule watu vizuri yule maiti anageuka namunai, maiti anageuka anageuka mwenyewe namna namna namna hii hii hii kila wakimgeuza mwisho wale walioko kaburini wakatoka wakawaambia watu watu kawaida wanakuwa wanafunika shuka kwenye kaburi ni masala ina masalainakhilafu je tufunika shuka tusifunike shuka wengine wanafika pahala wanakufurishana wanaitana watu wa bida wanaitana watu watumakhurafi kisa tu kufunika shuka na kisa tu tukutakufunika shuka alaa mimi navyo kwa mwana chuoni ambaye ni alim mtamakin ambaye amesoma ana adabu ya ilmu si kwamba amesikiliza kwenye youtube au amesoma kwenye facebook manake siku hizi kuna watu wengine ukiwauliza masala anakwenda kwa shekhe google anakwambia kala google kila kitu akimuuliza mtu google ukitaka kuuliza yani siku moja nilikuwa naangalia ila ina hada ala lalam ulimwengu unakwenda wapi yani, yani watu wametumiwa picha kwenye wasapp mi sijajiunga na whasapp kwa kweli bado najifikiria maanake kijisimu chenyewe bado nikidogo natumia kisim kidogo sanafswannayakuvaa yani, hiabu kwenye aaudhubila sasandiponyesha kaambia mtafundishwa hata namna ya kukataaonewenye yani, pa anaonyeshwa namna ya kuvaa hijabu sijui nakunjwa hivi siju inawekwa hivi siju inawekwa hivi siju inawekwa hivi, hivi. <coughs> hadha huwa alalamu la alladhi nuasiruhu huu ndio ulimwengu ambao tunaoishi nao ndio ulimwengu wenyewe sasa yule mai wale jamaa mle wakatoka kaburini walipotoka kaburini wakasimama sasa watu walidhani kwamba wamemaliza ili wafukie wakawambia jamani msifuke sifukie subirini kidogo kuna shehe ambae alikuwa yupo pale anasubiri ndo anatoa maelekezonamna zikai taratiweta msalazailiane auelezaelewataa asesh aleaaam tuishi pamoja akaambia jamani msiziki akaambia shekhe huyu maiti anabadilika kaburii pembeni mwenye kaburi wanatia story tu biashara mambo ya, ya mipira uai aburini anageuka mwenyewe akambia anageuka vipi akaambia anakataa kuelekea kibla sehe akaambia mgeuzeni kabuli kapomeondolewauka aiatokea wakatiwa masaabaakataamwaka wa <laughs> elfu moja miamoja na, na ngapi miaka a elfu mbili i staki kupataja ni wapi mkoa mkoa gani sitaki kupataja. lakini mkowakamgeuzaule mai akaelekezwa kibla kama ilivyokuwa kawaida maiti wa kiislam analalia ubavu wa kulia na uso wake kifua chake vyote hata vidole gumba vyake vyote vya miguu na magoti yake vinaelekea ibla kama vile kuna zile unga za, za, za, za zile kuna ile nini wakamrudisha shekh akamwambia jamani huyu mzikeni anakotaka kuelekea na walipomgeuza huku akaipa qibla mgongo akatulia kabisa akatulia kabisa lakini akielekezwa ibla anaikataa ibla huyu swali linakuja tuulizane wee na mimi katika darasa letu hili je alipokuwa hai ibla aliitaka alipokuwa hai aliiamini qibla alipokuwa hai alikuwa anajua kibla iko wapi alipokuwa hai alijua nini maana ya kibla kwa mwislam alipokuwa hai alijua thamani na uzito wa kibla hili ni swali ambalo kila mtazamaji wa africa tv ajiulize akakataa sasa waislam wengi kusali hatutaki kusali wakati tunasoma wakati nipo iptidai siku moja unajua kuna makaburi mengine yanakuwa njiani wakati mwingine mnapita mnaona makaburi ni haya sasa mepita kwenye makaburi kakuta kuna kaburi moja sanda ipo juu sanda sanda ipo juu ilikuwa ni mshangao watu wamekwenda kuangalia kutani sanda ukivuta namnai haivutiki ni kigumu sana yani haichomoki watu walidhani kipande cha sanda kimewekwa pale juu lakini namaana kule chini aa imebeba kitu kizito sana watu wa, kikali sasa hii sanda mewambi uliachokoza mwenyewe utabaki naye mwenyewe mimi akimbia andmeamua imbiw ni tihani mkubwa na watu wamotoni katika surat lmudafir watu wamotoni wataulizwa mwislamu wenzangu ambayo unaniangalia na unawemziwia mtumishi wako asisali watuamotoni wataulizwa ma salakakum fi sakara mbana mnapiga kelele kwa sababu watu wamotoni watalia sana sana sana watakua nalia mwisho wataambiwa ekhsau fiha kuweni mabubu kuwoni mabubu watbaka mm, mm, mm, mm. botoni watotalia namotonini kuzito qrannasema laha s abab jahannamina milango sb saba. st abab milango saba likuli babi minhu jusءu maqsum katika milangoya jahannam katika yo milango saba kila mlango una kitengo malum sasa kuna mlango maalum watawaingia watu ambao wamekufa bila kusali hawa ni waislamu wenzangu wanamume wanawake watu wazima vijana watu mashuhuri mashuhuri wenye madaraka na madaraka na matajiri matajiri watoto wa mashehe wa mashehe watu gani wataingia katika moto sasa wataulizwa Ma, gani mashuhr wene madarakanaadarastsaiea mna tatizo gani mpaka mkaingia motoni qalu watajibu lam lamnaku minalmusalina tumekufa bila kusali yaani mpaka siku roho inatolewa hatuna swala sisi sisilawenzanguslamu wenzangu wenzangu tv popote pale utakapokuwa allah allah allah allah allah allah allah unaacha kusali Unaja kusali wwe ni nani? nani kigezo chako chema cha kuacha kusali ninani rasullla mesali angalia wa masahaba bnu hisham rahimahllah katika sirat bnu hisham anaeleza masahaba walikuwa wanakwenda kuswali juwani milimani wanajificha wewe kuna msikiti umewekewa zulia miskiti mingine ni mizuri miskiti mingine inafeni miskiti mingine naa kuswali hutaki maji ya bure Kuta, na ukiingia huombwi mchango tawadha bure swali bure omba dua bure ondoka lakini hutaki na jehanam ni nzito skumoja mtume sawaaria sema una nda nabii salwaa skumoa tulikuwa na mtume fasamina wajba tukasikia kitu kinaripuka kamabommtume akawambiaaaua منك جوا مصعب بي الله ورسوله أعلم الله نم توما كندي هذا أكاردي هذا تومي أكان هذا حجر ألقية على شفير جهنم منذ سبعين خريفا الآن وصل إلى قعرها فسمعتم وجبتها أكان بي هم لبقوم لوسكيا huo mlipuko mliosikia huo mlipuko mliousikia ni jiwe lililotupwa kutoka katika paa la moto wa jehanam miaka sabin iliyopita leo ndio limefika katika msingi katika yani katika jiwe la msingi katika msingi wa jahanam ndio maana mmemsikia mlipuko wake hii ni jhana sasa kama jiwe limetembea miaka sabin wewe ndugu yangu unakufa bila kusali dada yangu mama yangu shangazi yangu unakufa bila kusali bilanaufa bila kusali. La haula. Ebu angalia masahaba hawa wanateswa wanatafutwa huku na huku bado wanakwenda kujificha sote tuliokwendamaa tuliofika maa tunajua wakati wa haji jua linavyokuwa kali wallahi huwezi kukanyaga chini na ukikanyaga chini wakati wa jua mpaka katika ubongo utasikia kama kuna kitu kinachemka moto huo hii ni hatari ni hatari kubwa sana tusimame hapa kwa ajili ya mafunzi