سرا سرا في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر؟ الله الله الله الله الله الله الله الله بسم الله الله اللهم صل على محمد وآل محمد كما صليت على إبراهيم وآل إبراهيم وبارك على محمد وآل محمد كما باركت على إبراهيم وآل إبراهيم إنك حميد مجيد وارض اللهم عن جميع صحابة رسول الله أبو بكر وعمر وعثمان وعلي وعن جميع صحابة رسول الله أجمعين رضي الله عنهم بعد تبو نشيخ عاتق ابن غيث البلادي حفظه الله سسا هابا والبوفيك هابا وإسلام وكنجي إثيوبيا وكباتا ولنزي نشيخ عاتق بن غيث البلادي نسمى والإسلام هناك ليس مفروضا بالقوة islam kule haulazimishwi kwa nguvu haulazimishia nsmaima huwa yantashiru idawa farda waia waaa unaenea kwa dawa ya shehe mmoja mmoja, mmoja mmoja. lakini kuna watu wanafanya kazi dawa fsake laisa lahu tain anafanya kazi ya kujitegemea kwamba kimwita msikitini anaka natoadaaaa kasiku mbili skutatu tuzunguke katika miskiti tufanye daaaahuyu anafanya kazi fardiyuni Fardi. daia ura lakini kuna watu ambao anafanya kazi ya dacwa yeye ana taini kitu ambacho ni jai kwamba minibal muasasati kadha a kida kwamba taasisi fulani au jambo fulani yani mtu anakuwa na taini kwamba ana ajira lakini kuna mtu mwingine ni kwamba anafanya kazi ya fardia kwahiyo islam thopia yeye shekhe kulingana na maelezo yake anasema yntashiru islam bidawa lfardia walihtiki kwamba uislam ethiopia unaenea kwa ulinganiaji kwa dawa ya mtu mmoja mmoja pia vilevile wabilihtikak kwa maingiliano wa husn ljiwar na watu kuishi vizuri kwama namna watu wanavyoishi vizuri yani, lanasiokua mslamanashmojanatmae mtu anaua Anaslim. sasa shekh ati bneith baladi anasema wakad tahawalat ethiopia mundhu sanawati ila jamhuria baada ya hapo ikawa imegeuka ethiopia kuwa ni nchi na ule mfumo wa kinajashi ukawa umeondoka hatimaye ikawa kuna utawala mwingine sasa anasema wamin muduni hadha l miongoni mwa miji ya katika maeneo haya ni asmara asmara kwa nini tunahitaja asmara wanasema asmara ndio asima ya aritria sasa kuna sawmusawii zamani ilikuwa inaitwa bbaiimusawi zamani ilikuwa inaitwa musawii zamani ilikuwa inaitwa b hwa mina rais ndio bandari kubwa shekhatk anasema, anasema wa ilaiha hajara lsahabatu fi hijrati lhabasha huko bahi ndiko walikohamia masahabaiw hapa tunapata mafundisho kwamba kwahiyo masahaba walipo mtume walipo kwamba kwa najashi kule kwa ashama kwamba ni wapi walikwenda wapi walikwenda katika mji unaoitwa bai au musawe zamani nata msowe lakini ni ba kutoka pale addis ababa kwenda bai au musawe ambapo takriban ni kama mwendo wa masaa sita ambapo masahaba walikwenda kule sasa walipofika pale walitumia njia gani wla a walipofika kule wakamkuta najashi pamoja na serikali yake na wakawa wameingia pale sasa shekha anasema hapa ndipo waislamu walipohamia kwayo na hapa tunaweza tukasema hivi kwa mfano ikatokea tukaenda ukatokea waislamu wenye pesa kwamba jamani twende tukaangalia walipohamia masahaba na alipokuwa amekaa rathman na mwanaye mtume kama mke na mume twende tukapaone ni wapi hili ni jukumu ambalo waislamu wenzangu natakiwa tulifanye sisi nami namiammi nimuliza na ulo dreve siku ile wakati natoka achakufanya b na mambo ya kisasa hivi sasamambo a eletroni kufanya bk ukienda katika sijui nakwenda unauliza tu ukiiweka inaweza kakueleza ni wapi utaratibu namna ya bokin namna ya hoteli namna a usafiri utafikaji utarudi vipi ajambo tu kupitia afria tv kwamfano ulalikoteemamtumeda mbo ranalannd n ambapo baada ya kutoka peponi tu mtume adam alikuja akakanyaga pale kwa sababu kutoka peponi mpaka kuja pale katika jabal baba adam hapa sri lanka mtume adam alitumia muda gani siku au masaa wiki mawiki mwezi mwaka ilikuwa tarehe gani mwaka gani mwezi gani siku gani hakuna hadithi sahihi inayothibitisha hilo lakini waslm minigi waomba waislamu tujaribu kwenda kule tufike kule kupitia africa tv huu ni mwito na waomba waislamu ambao wana uwezo wa mapesa mtu badala ya kutalii kwenda wapi unamkuta mwislamu anawachukua watoto wake wakati wa likizo mtu anaweza akawapeleka kwenda kuangalia nyani anawapeleka watoto wake kwenda kuangalia simba lakini hajawahi hata kuwapeleka katika moja ya maeneo ya historia sasa twende hapa walipohama masahaba lakini si hivyo tu kuna kule alikokuwa anaishi mtume ayyub alaihi ssalam bathania mji alikozaliwa mtume ayub alayhi salam na ndipo pale pale alipokuwa na utume wake na ndipo alipougua kwa miezi kumi na nane Mie miezi k nn au miaka 18n mtume ayubu anaumwa kama ilivyo katika hadithi sahih anaumwa miaka knnn katika mji wa bathania ambapo kwa sasa hivi ni mpakani mwa uturuki na syria allahu alam je hapo pahala bado papo kutokana na vurugu zinazoendelea allahu yahfadhu lmaalimi tarikhia lakini bado kuna maeneo ya ashabu lkafi ashabulkafi wako wapi wako wakoda oan nchi naingilika tumejaribu kwenda mwaka tisinina moja tisini na mbili wenzangu, Harjani, na wanafunzi wenzangu tuk unasoman kutokaia pamoja na safan wao walijaribu kwenda atoaaandaanasab bado kuna hapa albahrmait pahala ambapo walipangabizwa watu walutaaaene tunatakiwan twende tukaangalie lakini kuna adan adan katika moja ya alama kubwa kumi za kiama khuruju narun min bahari adan utawaka moto utawaka moto katika bahari iko adan hapa pahala papo na pana alama ambayo sio imewekwa na watu wa adan wa yaman ni alama ambayo tangu wakati huo ipo tangu wakati huo ipo iyo alama haya ni maeneo ya historia waislam wenzangu wa twende tukatembelee na kwa sababu ya waislamu kuto kufuatilia historia ndio maana tumekuwa tukidanganywa tunadanganywa sana tunaambiwa mambo mengi sana na ndio maana wanatokea watu ambao wanataka kuwaparganyisha waislamu ni watu ambao wanadai na wao ni katika waislam lakini wana malengo yao wa ambayo si mazuri wanapotosha na ndio maana mmekuwa mkiambia wakati mwingine kaburi la mtume linavunjwa linahamishwa kabu la mtume linahamishwa linapelekwa wapi nani kasema nyumba ni kwao mtume panavunjwa nani kasema maeneo ya historia historia yamevunjwa maka na madina zangu katika mtazamaji wa, wa wa tv kwa nini mnadanganywa maeneo ya yapo Manake mpaka hata ule mfereji maji ambao wakati mama yake harun rashid alikuwa amedhamini maji kwambahujaj na wakazi wa maka maji yalikuwa ulikuwa unatoka eneo la arafa unatoka eneo la arafa mfereji ule upo mpaka leo mpaka leo F-mili hii 15, 16, mwaka po ule mfereji upo alama isipokuwa maji yamekauka kwa sababu tayari maji yakutosha yapo maa pa lakini alichimba kisima yule mama kikawa kinaleta maji kutoka kule mahujaji wanapata maji hapa muzdalifa wanapata maji mina na wanapata maji maka unemfereji hupo mpaka leo kama unatokea arafa unakuwa kuliani kwako na kama unakwenda upande wa arafa unakua kushotoni kwako haya maeneo yote yapo na hii ni sababu ya nini ni sababu ya waislamu kuto kufuatilia maeneo ya historia wakabakia kusimuliwa tuna watu ambao wana malengo yao tofauti kiangalia pahale ambapo mtume sala sslam katika moja ya visima Ambavu, kuna kisima mtume aliwahi pale ndani ya dua yale maji yakaongezeka haya maeneo yapo no pahala ambapo maria ambapo ndio ilikuwa ni nyumba yake kama mke mdogo pahala papo sasa haya ni maeneo ambayo yapo mpaka yapo mpaka leo lakini sasa tatizo ni nini waislamu hawafikishwi lakini kuna maneno mengine ya uongo siku moja tuko madina katika misafari yetu ya haji akaja mmoja wa mahujaji tupo hoteli pale ep watu tunazungumza hili na hili akaambia bwana hapa madina kuna pahala ambapo magari yanaendeshwa na majini hapa madina eh. nikasema sasa hii kali nzuri tulikuwa tumekwenda na nilikuwa na shekh waziri maduga shekh waziri amani maduga allahu yafadhhu wautilu umrahu fadhhu minisu nikaambia shehe maduga we umentangulia kuishi kuja hapa madina ya kusoma na umekuwa ukizunguka katika vitongoji eu iambie akambia shekhe nami ndio mara ya kwanza nasikia kwamba majini wanaendesha magari kwamba gari, Kwa yani gari linaenda wanaendeshamagariedaneweageuanewesasa eh. subhanllah lakini ukweli wa pale ukweli wa pale hakuna jina yanaendesha gari kilichopo pale kuna mvutano wa hali ya hewa mvutano wa hali ya hewa kwa watanzania ambao mnanisikiliza ukiondoka korogwe baada ya hoteli ya liverpool takriban unatembea kama kilomita 50 au kilomita s hivi kuna pahala ambapo mabango watu wa barabarani wameandika fungeni madirisha kuna upepo mkali unakatiza hapa تسمامي كما بمزيك الله الله الله الله الله, الله. الله.