kuna pahala ambapo yameandikwa mabango funga milango funga madirisha ni si pakumbuki pale pahala lakini njia kuelekea ya kuelekea moshi arusha baada ya kupita kwenye hoteli ya livepool paleo pandaa mazingira kama haya ndio hayo yayapo katika moja ya maeneo ya madina lakini sasa watu na pale watu wanaliwa hela sana maanake mtu anaingiza kwenye gari ile gari akiiwasha yani gari bila kuiwasha inakwenda yenyewe na inageuka yenyewe inarudi yenyewe sasa watu pale wanajezanapaletatizo la waislam kutoufaia uto kufatilia historia ni jambo la hatari sana na ndio maana tunakuwa tunadanganywa waislamu wenzangu kwa faida yenu ngoja ni mfano angalau kwa dakika hizichache ahala mbapo mtume sama alipofanyia beia kabla ya kuhamia madina alifanya beia ya kwanza akafanya bia ya pili watu wa madina walikuwa nakutana naye mtume saa nane usiku saa tisa usiku kutoka kule nyumbani kwao mtume kuja hapa mbali sana lakini walikuwa wanakuja wanafanya mtmwaafanab na watu wa madina pale pahala hivisasa pana msikiti Yani, ukitoka pale jamarati watazamaji wa afrika tv mtakapokwenda umra au mtakapokwenda mtaka haji au umekwenda haji unaamua kutembea kwa mguu kutoka pale jamarati pale unarudi zako maka kwenye hoteli yako ama unarudi azizia pale ukitembea kwa mguu tembea mita mia tatu kuliani kwako kuna masjidu lbaia una rangi kama ya kama rangi ya hii ambayo imewekwa hapa ukiacha ya hyaolt kama hiyo rangi ule msikiti umekolezwa kwa rangi hiyo b msikiti ambayo nimefika nimeuona nimeingia ndani karibu na mbele kuna bango limeandikwa kwa maandishi ya kiarabu ambayo miaka mingi sana Kesa ambacho yale mbacho lmaandishiyanakua yma aukaribu a mpakani mwa mina na karibu mwa mpakani mwa mina na na karibu daif kuna pahala ambapo kuna bango kuna pahala ambapo pana bango S- ukitoka muzdalifa ala yasarika faua aljabal ni kushoto kwako juu ya mlima pale kuna kiji mnara kidogo kuna kiji mnara kidogo kipo pale ule mnara kimejengwa kama kiji mnara cha msikiti cheupe pale ndipo mtume ibrahimu alaihi salam inasemekana wallahu alam ndipo alipotaka kumchinja mwanaye ismail alaihi salam pale pahala haya ni maeneo yote serikali ya saudia imeyahifadhi na imelinda haya unaondoka hapo unakwenda katika masjid lhaif masjid lhaifi pale umsikiti upo karibu na mlima nyuma ya masjid lhaif ndipo ilipoteremka surat lmursalat kuna ghar ndipo ilipoteremka pale na pale na katika msikiti wa Khayf, hujaji, umra, katika Khayf, jamarat, ule wa Khayf, unapakua, jamarat, meptia, upandua, workshop, ule aanda a kwa faida yenu katika kama unakwenda kata asi aif a naknda amara mskti ajfanaudi amara sawasawa umepitia upande wa kshoto ule mskiti unakua kulia kwakoa min alambiya katika masjid lhaif wameswali pale mitume sabini wameswali wa katika masjid lhaif pale ndani haya ukitoka hapo unakuja zako moja kwa moja mpaka katika hajun hajun pale ndipo amezikwa bibi khadija r anha katika yale makaburi bibi khadija kaburi lake yeye pekee yake limezungushiwa yani ukuta pekiaki, pahala safi na pana mti umeota pale pale haukatwi haukatwi ule ule hau ule mti ule mti mti na na hauondoki haukauki haukauki kwa nini katika kaburi la Bibi Khadija, radhi Allah. Sasa, ni pahala ambapo kuna alaf, kuna alafu asma Abibakar, Siddiq, na ya pale. ukitoka hapo baada uamablabbai aaba k kwa a t msikiti unaofuatia baada ya kupita juu ya chini ya kubri juu ya flying over. kuna msikiti wa kwanza unaitwa masjidljinni ndipo pahala majini waliposilimu walipomwita mtume s akakutana nao pale wakamwambia tumekuita ebu tulinganie qurani inasemaje tulipata habari vizazi vyetu kwa mitume kwa waliotangulia kwamba atakuja mtume mwisho wa dunia ebu ebuisome mtume salllwaa akawasomea qurani majini faaslama man aslam wa ankara man ankar wakasilim majini waliosilim pale pale mbele ya mtume wakatoa shahada na wapo majini waliokataa na kuna majini waliporudi kwao wakaenda wakamwambia inna samina quranan ajaba tumesikia qurani ya ajabu wanawaambia majini wenzao yahdi ila rushdi lakini qur'ani yenyewe hii inamuongoza mtu katika njia sahihi fa amanna bihi sisi majini wenyewe tumeiamini hii qurani walan nushrika birabbina ahada hatutomshirikisha mola wetu na chochote ina maana majini wanataka kuthibitisha kwamba walikuwa wanamshirikisha mungu kabla ya kuisikiliza qurani kwaiyo majini walislimu na walikutana na mtume pale katika masjid ljin napamejengwa na msikiti msikiti mzuri msikiti wa kisasa una mazulia mazuri na pale mbele imewekwa kama vile sof ya kuegemea mtu unaweza kuwa unaleta tasbii unasoma qurani na huku umeegemea katika jin pale ndipo mtume alipokutana na majini walikwenda wenyewe kumwomba ukitoka pale unatembea kama mita hamsini mbele yako kuna masjid shajara hii misikiti yote ipo na inalindwa na serikali ya saudia misikiti yote ipo haya hapo katika masjid shajara ndipo mti mtume salllau lw salama ulipokuja umtolea salamume alimwambia mtume ala uriaka aya nyeshaaama masahaba wanasema faktalaat shajaratu bijudhuriha waurutioka ukangoka mti kule ulikotoka ukamfata mtume mtume salllahu aliwa sallama akauliza man ana mimi ni nani mti ukasema anta rasulullah mti huo ukasema wewe ni mtume wa mungu kwa sauti ya kibinadamu na masahaba wanasikia anta rasulullah wewe ni mtume wa mungu wa ana ashhadu an la ilaha illa llah wa anaka rasulullah mimi mti mwenyewe nnakiri mola mwenye haki ya kuabudiwa na kuombwa isipokuwa allah na wewe ni mtume wa mungu mtume akasema hasbi hasbi hasbi kama mti unakiri unakiri utume wangu basi hii inatosha faadat shajaratu ila makania mti ukarudi pale pale ulipokuwa ukabakia vile vile vilevile pale pahala pamejengwa msikiti masjidu shajara pale masjidshajara simama upande wa mlango upande wa upande upandebarabaranmakm yani i mwendo tunasema ni dakika moja sifuri ni dakika moja sifuri kuna kijimskiti kidogo chaghorofa kinaitwa ni cha juu mama wakati mwingine baba na chini ya kina, akina marayasara na pahala ulipo jr yani msikiti bendera pana masafa mafupi yani ni dakika moja ipo karibu kwa nini nini imeachwa imeachwa imeachwa tangu miaka hiyo mpaka leo kwa kwa sababu ni mskiti ya historia waislam watakapokwenda pale waende wakapata historia kupitia viongozi wao wa taasisi za umra au haji watawaeleza kwamba kulikoni msikiti huu ilikuwa ilikuakuwaje pale pahala pamejengwa ule msikiti ni pahala ambapo mtume gharaza nabiy s mtume alisimika bendera, bendera yake pale katika fatu makka kabla hajaingia maka katokea madina alipofika pale faharaa ni ryatau mtume akasimika bendera yake pale aliposimika bendera yake pale pahala pamejengwa msikiti na pale palivunjwa nyumba nyingi zilivunjwa i pana hoteli pana maduka pana madude gani yakavunjwa lakini pale ule msikiti haukuvunjwa na ile ile bi imepita juu karibu na mskiti sasa haya ni maeneo ya historia bado yapo istoraado dangnywa na mnadanganywa kuna watu wana malengo maalum hii yote ni mskiti iko chini ya serikali ya unakwenda maktaba pale alipozaliwa mtume salllahu alwasalam ile nyumba ipo waaham wminna nimepata bahati mi ya kuingia mlendani z waninga e kuangalia pako vipi yanayosemwa uongo yanayosema hata kama wanaowambia hayo wana vilemba vikubwa kama kitunga au kama ndoo usikubali kwani kwani uongo kwa uongo umesikia mtu yote anaweza muongo hii nyumba ipo taaapovunjwa ni nyumbani kwao nyumbani kwa abu nyumbani kwa abujali kumevunjwa hiyo ni hakika na wamevunja na panastaili kuvunjwa abu jali mpaka unaacha nyumba yake na nini nyumbani kwa abujali pamevunjwa na zawadi yake pale nyumbani kwa abu kumejengwa kumejengwavyo iomaana maujaji wakati mwingine tunataniana mtu samaani, nyumbani kwa kuna watu kwa sababu wana malengo yao ya upotofu wanawadanganya watu na waislamu waislam wanakao tayari eu tusikilizani tuwaambieni ukweli alla naomba aweshaid kwaili الله سبحانه وتعالى سبحانك اللهم وبحمدك اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اذن النبي سر سر في قلبي فاستمر انا لي دربي ونور البصر الله