الله الله الله أبو النبي سر سرى في قلبي فازدهر لي دربي, دربي ونور البصر الله الله الله الله الله الله الله, الله،, الله. بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين اللهم صل على محمد وآل محمد كلما ذكره الذاكرون وصلي على محمد وآل محمد كلما غفل عن ذكره الغافلون وعلى آله وصحابته الذين بذلوا نفوسهم وأموالهم وأوقاتهم وفراغهم ودماءهم في سبيل إعلاء كلمة التوحيد إلى أن أوصلوا هذه الكلمة إلى الأسعدة المعمورة رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل عقدة من لساني يفقهوا قولي اللهم صل على محمد وآل محمد اللهم صل على محمد وآل محمد اللهم صل على محمد وآل محمد سبحان الله وبحمده سبحان الله العظيم سبحان الله وبحمده عدد خلقه ورضا نفسه وزنة عرشه ومداد كلماته سبحان الله والحمد لله wla ilaha illallah llahkb subhanallahi wabihamdihi mtazamaji wa, wa, wa afrika tv kwa uwezo wake allah subhanahu wa taala mtume sal llahu wa alihi wasallam ametufundisha sisi waislam na ametusisitiza waislamu kila muda unapopita kiasi utakachokumbushwa uweze kumtaja allah subhanahu ni vizuri mislam kumsabihe allah umekaa unatembea unafanya shughuli zako unaendesha gari yako shote kile utakachokua napana isipokuwa ni chooni tu utafanya chooni yale ambayo kwa mwongozi wa mtume sallalwsaa nilikuwa nimewaambia waislamu kwamba ni vizuri niwaeleze maeneo ambayo angalau kwa muhtasari hasa kulingana tumetokea hapa ethiopia habasha waislam maeneo ya historia yetu tumeyapuuza sana hatuendii nandio maana hawa makafiri wanatudanganya sana nandio maana wamekalia tu umeleta utumwa ta lakini sasa mgongoni mwa waislamu wanapitia mgongoni kwa wameleta wameleta utumwa utumwa hivi ni kweli historia ni kweli ewe historia wewe wa dunia ni kweli waarabu ndio wameleta utumwa ama wanasingiziwa kwa sababu fulani waarabu haujaleta utumwa sio kweli miso maarabu na sina hata ya uharabu umamani wala ubabani lakini ukweli ninakataa na huu ndio msimamo wangu nasibadiliki uharabu haujaleta utumwa isipokuwa wanasingiziwa kwa sababu ya uislamu walitakiwa yani wamebadilisha ukweli wamebadilisha ukweli yani tabia ya makafiri wamekuasaawa na vijana wakiume wa sasa tabia ya makafiri dhidi ya uislam wamekuwa sawasawa na vijana wa kiume wa sasa vijana wa kiume wa sasa wanaotakiwa kuvaa bangili ni dada zao wanaotakiwa kuvaa hereni ni dada zao lakini hivi sasa wanaovaa hereni ni watoto wa kiume na bangili watoto wa kiume mikufu watoto wa kiume lakini waislamu wenzangu historia ya baadhi ya mila na desturi za watu duniani kila kabila lina desturi zao katika moja ya mila na desturi za baadhi ya makabila ya wazungu anapokufa mama wa mtoto kwa mfano akifa mama mzungu mwanamke akaacha dhahabu bangili na mikufu kwa mila na ile destori za baadhi ya makabila ya wazungu anayetakiwa kurithi mkufu na kuvaa ni mtoto wake wa kiume hii ndio historia lakini swali mtoto wewe wa kiume mwaislamu unavaa mkufu manaake unamkuta hapa mtu ana bangili limeandikwa manchester na ana bangili la chelsea unamkuta hapa ana bangili la bob male tenda ni la shanga limeandikwa urafiki wa kweli na lile bangili ni la rangi ya bendera na ile bendera alafu mwingine unamkuta amevaa cheni ama mkufu ama unamkuta amevaa bangili lina picha ya bangi marjuan unaouliza watoto wa kiislamu hivi mnajitambua kama mpo hai mnajijua kama mpo hai inakuwaje mwanamume unavaa mkufu mwanamume unavaaje mkufunemislam unavaaje mkufu. mkufu kulikoni haya ukonaya unavaa mkufu na, mama na mkufu ipo siku hawa watoto wenyewe watoto wa watoto kizaziki, watoto hawa sasa hivi ni watoto wa kizazi cha kizazi hiki tulichonacho hiki nioe mwenyewe babaeteeumeyataka mwenyewe umeataka mwenyewe sasa hii ni hatari waislamu wenzangu wajibu wetu si mashaka ni kuwaambia kuwaelekeza kuwashawishi <laughs> kuwapembeleza mkae sawasawa na uhakika kama rasulullah anarudi ingi kwa uwezo wake allah huenda akarudi na uhakika kuna wengine sisi anaweza akasema ya rabbi hawa si katika umati wangu هتكون في زوري كتك إيمان هتكون في زوري كتك الإسلام نديو مانا مكافيري من كان قبلكم شبرا بشبرا وذراعا بذراع حتى لو دخلوا جحر ضب لدخلتموهم في رواية لتبعتموهم قالوا يا رسول الله lfaris wrom qala sl l lih wsalam faman tu kuja kuwambia masahaba moja katika alama ndogo za qiama akawambia latatbaana sanana man kana qablakum mtafatamila na desturi za makafiri waliokuwa kabla yenu shibran bishibrin shubiri kwa shubiri yani hatua kwa hatua wadhiraan bidhirai na dhirani yani maana wakitembea hivi nanyiye mtatembea hivi wakifanya hivi nanyiye mtafanya hivi mtume akasema hata lau dakhalu juhra dhabin hata kama hao makafiri milana desturi zao wakiingia katika shimo la kenge ladakhaltumuhum riwaya nyingine latabitumuhum mtawafuata mtaingia masahaba akawambia ya rasulllah je ni kama utamaduni wa kifursi na kirum mtume akawambia kwani wakizungu mtume aaambia kwani unadhani nani na wakusudia sindioa ndio hao mtoto kiislamu wamebadilika mambo yamebadilika subhanallah la haula wala quwata illa billah hii historia ya habasha imenikumbusha mambo mengi sana leo aislam katika jiji la dar dareslam kuna baadhi ya maeneo wanakwambia waislamu wanakwambia tunakwenda kuaga maiti hospitali min ainawajamhatha mepata, mepata wapi siku ya kuzaliwa mtoto badala ya kufanyiwa haqiqa watu wanapiga, wanapika ke wkisha keki wanawasha na mishumaa ya keki mtoto anazima kwa mdongo huu ni utamaduni wa kipagani hii ya kuwasha keki kuzima keki kuwasha mishumaa hata kwa hadithun ya uongo haipo haipo haipo na sababu yake ni nini ni waislamu kuacha mwongozo wao haipo haya waislamu hivi sasa katika misiba hasa kina mama wanaanza kuvaa sare yote ni mambo ya kipagani nani kasema hakuna nani kasema hakuna S- unawauliza waislam hay mnayafanya mnayetoa wapi hakuna haya unakwenda katika subhanllah sherehe zetu hivi sasa arusi zetu ni mbaya kupita kiasi arsi zetu waislam sherehe zetu waislam ni mbaya kupita kiasi zinachezwa ngoma asilimia 9 na wacheza ngoma hizi ni watoto vijana wa kiislamu katika sherehe za kiislamu unawauliza waislam ila aina tadhhabuna ayuhalmuslimun ya ummata muhammad enyi ummati muhammad aina tadhhabun mnakwenda wapi wamadha turidun namnataka nini watantamuna ila man namnajinasibisha kwa nani wama dinukum dini yenu niip kitabu chenu ni kipi unafanya vitu vya ajabu waislam katika sherehe za waislam ni chafu mbaya arusu zetu ni mbaya lakini unawauliza je haya mnayo yafanya nayo mmevurugwa na makafiri wamejivuruga wenye waislam yaani mnakuwa katika vikao vya harusi za kiislamu mnapanga namna itakavyokuwa lazima iwemo na ngoma kuna ngoma za kihen zinawekwa ndani kuna baikoko kuna kiduku kuna kangamoka kuna ngoma inaitwa jora kuna ngoma imeingia hivi sasa dar e ssalam inaitwa kigoma cha urugwai waislam waislaml wl na ukiwaambia waislamu hayo mnayofanyasema sikiliza harusi yetu haiwezi kuwa kama matanga kama si ya kumtoa kizuka hayo yanajidiwa sio na makafiri waislamu ah, ah, wenzako waislam wenzaku wana kujibu hivyo alafu mwisho kwenye kile kikao unakaa namnaii manakew ndi unaonekana kama swahaba wenginewote wafnaetuaeaini katika mitaa yanayofanyika haya katika hivi vikeri vigoma hivi vigari vikeri hivi mama wanavyocheza katika hizi hais la haula wala quwata illa billah ni hatari tusimame hapa kwa mapumziko