siku moja pale magomeni hospitali kwa wale ambao wengine labda wako rwanda huko jumbura burundi huko demokrasia ya kongo labda mko mani maeneo mengine lakini kwa wale ambao ni watanzania wengine mikoani lakini kwa wale mlioko daressalam ninaposema magomeni hospitali mtu anapajua kwenye mataa kushoto unaelekea kariako ukinyosha unakwenda kigogo kiingia kulia unakuja magomeni kisha mazs mbele huko hapa kuna hospitali kituo cha magomeni hospitali inapita keri keri wanacheza akina mama yani wale akina mama wamevua nguo mpaka mpakayani wamebakia na nguo ya ndani nguo ya ndani na huku anacheza mchezo wa hatari mbele ya kadamnasi ya watu watu wanashangilia la haula wala quwata illa billah dada yangu unaijua siku ya kutoka kwako roho utakuwa vipi roho yako itatoka na utaonyeshwa picha wakati roho yako inatoka ulipokuwa unavua nguo ile picha imerekodiwa yaumaidhin tuhaddithu akhbaraha biana rabbaka au hala. siku ambayo ardhi itatoa ushahidi ardhi itasema ya rabi alivua nguo watasha mikono hii itasema ngozi yauma tashadu alaihim juludum ngozi hii hii ngozi itasema yarabi alivua nguo huyu mikono itasema yarabi alishika glasi ya pombe huyu yarabi huyu aliiba huyu alikaba ya mkono utasema yarabi alishika uchawi kuoroga watu huyu yarabiuy alikuwa na sim picha yake imejaa picha za uchi huyu siku hiyo ya na roho wa TV, ni ukweli. Yani ukweli bila Wallahi, roho picha dat abaoo natoka napigiwa pa yot a u ulioyafanya mema katika utoto ni kwamba yale amepelekwa kwa baba na mama aki y hujijui kuna kirama kiaakatibi ma matafalun sasa ile siku roho inatoka unapigiwa picha yote mpaka siku roho inatoka yote uliyoyafanya mema mabaya unaonyeshwa namna ulivyotembea uchi unaonyeshwa namna ulivyokuwa unawanga usiku unaruka unageuka duniani watu wanashughulika kutengeneza vitu vya tenolojia lakini kuna mtu ana teknolojia ya kuruka asionekana hizi harusi za waislam harusi za waislamu la haula wala quwata, wa quwata illa billah katika shule za kiislamu mnafanya graduation sherehe watoto hawa hawa wa kiislamu wanachimbuka wanakwenda katika mabichi wanaoga uchi hakuna hata mwalimu mmoja aliyowafundisha lakini sasa nawauliza waislamu wenzangu maanake waislamu tuna tabia moja akitokea shekhe akawaambia ukweli shekhe yule huwa anaambiwa huyu shehe shanunuliwa huyu shekhe shapewa mzigo na sijanunuliwa hata kwa senti moja bmwenyewebilisiwa mwenyewe anajua kwamba sijanunuliwa lakini lazima nsema ukweli bilisi mwenyewe shahidi anajua kwamba sijanunuliwa sijanunuliwa lakini aii i ui aya yanafayia tunayafana waia weewetunaiuuga weaiua ii e weewe i awauu a octe aii at aau af waislam tumekuwa dhalili hatuna hata haiba hakuna anayemwogopa waislam lezakatokea jitu la ovyo ovyo tu akatoa statement kuwadhalilisha waislam hakuna anayeogopa hawaogopi waislam hakuna hakuna kwa sababu gani tumetoka katika ule mwongozo wenzetu walivyokuwa wenzetu hawakuwa hivi hapana hawakuwa hivi ebu hebuangalia tangu tukutoka wenzetu hawa yaani mtu ana hamu ya kufanya ibada anakwenda kuswali milimani anajificha huko anatoka huko anakuja anaonekana kama mtu wa kawaida wameswali kwenye mawe ya moto wameswali kwenye baridi na unafahamu kwa wale ambao na madina kipindi cha baridi nchi za kiarabu ni kizito sana hasa saudia mbayo ndio hijazi yenyewe wakati ule wa mtume sa salam alivyosema ni hijazi mtume amehitaja kama ni hijazi baridi inakuwa ni kali kalikiasi ambacho hata kuweka jiwe namna hili na babua wakati wa baridi sasa hebu fikiria miaka kumi na tatu wanaishi mazingira mabaya sana kwa sababu ya la ilaha illallah we wezwewe na, na mimi tutaweza miaka kumi na tatu watu wanafanya kazi wanautetea uislamu wanauhami uislamu wanaubembeliza uislam wamemzunguka mtume sallal wanamhami mtume sallaalsaa watu wameachana na familia zao wameachana na watoto wao wengine wameacha wake zao wengine wameacha waume zao kwa sababu ya rasulullah sababu ya uislam watu wametembea kwa miguu kutoka makka kwenda madina watu wamepanda majahazi hawajui kuogelea watu wa makka wakati ule Hawajuku. lakini wamepanda hivyo hivyo allahu maahum allah yuko pamoja nao mpaka wamekwenda kulindwa subhnl haya yanaytokea katyanayotokea katika European country wislamu wanakimbilia katika nchi za ulaya nchi zao wenyewe shari wamezianza wenyewe wameshindwa kuwa na msimamo katika dini yao allah wamepelekea mtihani wanakwenda kule katika nchi ambazo hivi sasa n yani, yanawekwa mabt kwa, kwa ajili ya kuwaangalia hao ndugu zangu katika imani qurani ikisema jambo lazima litokee waislamu wanapoacha mwongozo allah hawaachi salama na wale wenzetu teknolojia waliokuwa nayo ilikuwa ni ndogo sana lakini walifika mbali sana sana na wameacha athari kubwa wameacha athari kubwa angalia msikiti wa maka ule katika watu ambao wakisoma historia ya upanuzi wa msikiti wa makka uthman bn arfan na umar bnkhatab wametoa mali zao kupanua msikiti na wakanunua majumba ya mji wa maka umar bnhaab na utmanbnafan kupanua msikiti wa maka eneo lilolipanua mar bhaab mkununua majumba hivi sasa ni ndani ya msikiti wa asili wa makka hawa watu wametoa mimali yao mihela yao kwa ajili ya allah hawapo wamekwenda ahira lakini wewe unatoa mali zako kwa ajili ya kuwatukana waislamu wenzako unatoa mali zako na ilmu yako kwa ajili ya hivi mtu anapofika anamtukana Uthman, anamtukana umar ukilinganisha hata vumbi la viatu vya umar bhaa na huyu bana ambaye hata kama atakuwa ni shekh ana kilemba kikubwa kamando ukilinganisha hawezi kufikia hata vumbi la la viatu watu watu hawa ni watu. Na njoma, a, a, a, ni laauatunsemairakweli awaa nduu zangu katika man hasa vijana ambao wale ambao kkisingizia kwa kwamba wanataka kusoma ilmu ya dini wanakwenda mahad wanakwenda ibtidai unakwenda kusoma pahala ambapo anatukanwa sahaba halafu una mlani mkewe mtume anatajwa wewe unamlani mama aisha mama yako je akitukanwa wewe wewe unaimlani mama aisha mama yako akitukanwa huko tayari wewe wewe shekhe unawafundisha hawa wamtukane mkewe mtume mkeo akitukanwa akatokea mmoja katika wanafunzi wako akasema mbona tuna mlani mkewe mtume wewe mkeo mwenyewe shekhe tumtukane utakuwa tayari audhu billah hawa ha, watu wema hawa waliweka historia waliacha mambo mema na tunawakumbuka leo angalia uwanja ule aliyeununua abubakar siddiq palipopo msikiti wa mtume leo mtu wa kwanza katika ummati muhammad wam kununua ardhi ya msikiti wa madina sahaba anayeitwa abdullah ibn uthman bn abi quhafa nikimtaja kwa jina ile waislamu wengi hawamjui ni abubakar sdi r ndi aliyenunua ardhi ile ukienda katika umushajara umu karibu na msikiti wa qiblateini kama mita 7 au kama mita 1 katika umu shajara kuna kisima alikinunua uthman cha ruma kwa dirham 35 wakati ule mtume anasema man istara bira ruma falahu ljanna atakayenunua kisima cha maji ya ruma pepo ni yake uthman akaambia ana laha ya rasulllah hiyo kazi ni mimi fastaraha uthman uthman akakinunua akatoa pesa akampa rumadirham mtume anatokwa na machozi ya furaha anasema madhara thman ma faala bad lyum thman hana chakumdhuru tena kwa hili aliyolifanya leo othman amemalizana na allah othman dirham 5 mtume akamuuliza ya thman liman hadhihi lbiru hiki kisima cha nane thman akaambia lillah wa lirasulihi wa lilmuslimin hiki nimempa allah nimempa mtume nimempa waislamu wote وين ناني وين ناني ولازمكم تكانا صحابه اعوذ بالله من شركم ومن خطفكم وين ناني تصبوا الصحابة تصبوا الصحابة اعوذ بالله نعوذ بالله هاي فاي هسه هاني watu wema ومتوخييه مambo mema ومتوخييه رضي الله عنهم رضي الله عنهم عمر بن الخطاب akifikiria jambo jibrili anashuka emni aba mtazamai waarika t akamwambia ya rasulllah hadha maqamu abina ibrahim hapa sindipo aliposimama baba yetu brahim akambianioais tukaswali hapa akashuka jibril ikashukana aya wtaidhu min maami ibrahima musalahuyu i a anafikiria jambo inateremkaaya kutoka katika arshi mpaka namtukana sahaba naubila namuomba mungu ukimsikia mislam au shehe yoyote anayemtukana sahaba a kmtme anamtukana anamtukana sahaba ama anamlani mke mke wa sahaba au yoyote ukamkuta ni mwislamu au ni shekh au katika sherehe yoyote anatajwa sahaba analaaniwa anatajwa mke we mtume analaaniwa tena hasamamamaaisha ukawakuta watu kamahawa, kama hawa waogope kama ugonjwa wa ukoma fafa mungu atulindenashariza hawawatu lakin tatizo tumbo mlo die chura alisema ni malisike pindi changu chura alisema fi fami maun waal ytkallam manfi fihi khubun fifami fi fulus fi fami darahim masa wahal yatakallam manfifihi masaleh abadan la yatakalamu wala ni yatakalama kwa hiyo hawa ni watu wema wamekwenda kuishi ughaibuni maisha mazito wanakula kwa tabu wanalala kwa tabu walikuwa wanalala mgorole masahaba wamelala chini kilichowalaza chini nini si chama cha siasa si mpira سيكا من شديا مي سبب لا اله الا الله محمد رسول الله بكتان. سبحانك اللهم وبحمدك نشهد ان لا اله الا انت نستغفرك ونتوب اليك. حب النبي سر سر في قلبي فازدهر فنار لي دربي ونور البصر الله الله