na kundi la tatu ni mashia rawafid ambao hawa kwa upande fulani ndio ambao wametupelekea tulizungumze neno hili katika siku kama ya leo na imekuwa ni desturi kuwazindua waislamu kila unapotokea munasaba kama huu kwa sababu ya maafa ambayo yanataka kuingizwa kwenye umma wa kiislamu kupitia kwa makafiri wa kishia wao wameichukulia siku hii kutokana na tukio la kuuawa kwa huseini ambako wallahi wabillahi hawa mashia ndio ambao wamemuua huseini bun ali kwa ushahidi warejea za vitabu vya ahlusunnati waljamaa na vitabu vya ahlu ashia vitabu vya hawa wanaojiita ahlulbeiti mashia nukuu zipo kwenye vitabu vyao na vitabu vya kwetu kwamba hawa watu ndio ambao wamemuua huseini kwa kukudokolea kidogo tu kukudokolea kidogo umma wa kiislamu ulikuwa katika miji ya hijazi maka na madina ulikuwa katika miji ya sham ulikuwa katika miji ya iraqi kufa na basra ulikuwa katika miji ya masiri na sehemu nyingine matukio haya ya majanga kwa makundi haya haya yaliyoanzisha majanga haya yalianzia kwa alibnabiib alibn abilib utaala wake aliweka wapi makao makuu ya utawala wake alik wapi kufa f kwa kumbukumbu kumbu za kihistoria tunazungumza kama historia ilivyo hatuseme si tuna hivyo maadui zake alibun abitalib kama wanavyosema mashia walikuwa wapi hijazi maka na madina sawa walikuwa shamu ambao wa ndo maadui wakubwa kabisa sawa tayb hawa waliokuwa na madina kwa mujibu wa mashia hawa hawakukubali utawala wa adulbeiti ama kwa upande wa shamu hawa ndo walifanya uadui kabisa kwa mujibu wa mashiha whamasa wa wanasema hawa ndo ambao walituma jeshi kwenda kumuua nanikwenda kumua us sasa ikhwani jeshi lililokwenda kumuua husein ibn ali kwa vitabu vyetu ahlu ahlusuna na vitabu vya mashia linatokea kufa, kufa walikuwa auliau wa ali au adau hijazi jeshi li halikutoka shamu halikutoka masri kwa adui yao mwingine amrubn lasi halikutoka masri lile jeshi limetoka kufa na mauaji yamefanyika karbala karbala ni hiraqi si tunaelewana vizuri sasa hapa aliyoua ni nani yazidbn muawiya ambaye alikuwa shamu gavana wa mji wa kufa kwa utawala wa ali wa, wa yazidu ibn muawia alikuwa ni gavana wa mji wa basara aliyeuzuliwa shuba ibn ibnulhajjaji kutoka katika mji wa kufa kwa sababu ya kuonekana kwamba alikuwa anawepesi wepesi na kundi la huseni akauzuliwa akaja, akaja gavana kutoka mji wa basara akaamia katika mji wa kufa akawa na tawala kufa na basara huyu ndio ambali lipanga jeshi hili na watu waliotoka ni watu wa mji wa kufa sio mji wa basara na yote ni vizuri hirailizalafu mnatoka hapo mnakuja mnasema ni siku ya maombolzmnaomboleza nini ila kuna kitu kimejificha hapa ndani mtakuja kukiona kitu hiki mashia wanajutia madhambi alioafanya kwa kumsaliti ali na hawa minadhibiti maneno tumesema ahlusunnah waljamaa wanafanywa kwa mujibu waa mafundisho ya mtume muhamadi salla salam na wasib wanafanya kwa mujibu wa uongozi wa, Muhammad, salalala, Nawasib, wa nani <coughs> hajaj bun yusufu athaqafi hawa nao kwanza walianza kufanya intiqam kwa mara ya kwanza chini ya mukhtar ambaye hawa wote wawili hajaj bun yusufu thaqafi pamoja na huyu ibn mukhtar hawa wote wawili wamebashiriwa na mtume muhammadwalam kwenye kauli yake ina fi bani thaif kahab wamubir katika bani thaif kuna watu wangapi wawili mmoja ni kadhab ambaye ndi huyu mukhtar yeye huyu ndio ambaye alikwenda kumua ziyad yule aliopanga jeshe lakwenda hapa ndipo walipoanza majanga haya ya chinja mashia walikwenda kumuua ibun ziadi alafu akatoka hapo akaanza kujikatakata kwa sababu ya uzembe waliofanya hata hatakwenda kumuua ya msingi ilikuwa ni kulipa kisasi kwa uzembe waliofanya na na wali na na upya kujutia madhambi yao hatua ya kwanza ni kwenda lile jeshi stumeleona vizuri haya yatakuja kwa uwazi kabisa katika mlolongo huu kwahio kundi la kwanza lilikuwa ni hilo na kundi la pili lilikuwa tumesema kundi la kwanza ni ahlusunnah waaljamaa ambayo ni ahlulhaqi na kundi la pili ni wafuasi wa hajaj bun yusuf althaqafi ambao ni nawasid na udila pili kundi la tatu ni rawafidh ambao katika mlolongo huu tunawapa uongozi wao walikuwa nani al mukhtar ambayo tutakuja kumtaja kwa urefu kabisa katika maelezo yafuatayo anasema shekhulislam buntaimia rahimahullah katika kitabu minhaju ssunna kuanzia ukurasa 148 mpaka ukurasa 155 mpaka ukurasa 16 katika nukuu mbalimbali ndani ya kurasa hizi na nukuu maneno ya shekhu ulislamu buntaimiya anasema waswara shaitan akawa shian bisababi qatli lhuseini kwa sababu ya kuuawa husein rih t nhu yuhdithu lilnasi bidataini amewazushia watu bida mbili katika matukio haya bidat lhuzni walnauhi yuma ashura bidca ya huzuni pamoja na maombolezo ya kijahilia katika siku ya ashura min allatmi kama vile kujipigapiga kama wanavyofanya mashia wasurahi na kama vile kupiga makelele walbukai kama vile kulia wala na kujizuilia kunywa maji kwa sababu wanakumbuka huseni bn ali walipomzingira katika karbala alipoomba maji walimnyima maji kwa sababu walimnyima maji husen akafa wakamuua hali ya kuwa na kiu hiyo nao wanaadhimisha toba yake wanakaa na kiu siku ya ashura hawa ukiwahukumu mataira huko sei kwa sababu mambo wanaofanya mtu mwenye akili timamu hawezi akayafanya hmm. tuwaelewana vizuri shekhu lislamu buntaimia anasema wakafanya jambo la haj wa inshadi lmarahi wakawa wanatengeneza mashairi ya rafa maombolezo ya kulilia kitu kukiombolezea kitu ambacho kime kutoka wama yufda ilaihi dhalik na yale yanayopelekewa na mtazamo huo min sabi salafi wa laanatihim yanapelekea majonzi haya kupelekea kuwatukana salafu saleh na kuwa laani wa idkhali man la dhamba lahu madha widhunubi majanga haya na majonzi haya yanawapelekea kuwaingiza kwenye dhambi wasiokuwa na dhambi kwenye tukio hili pamoja na wenye dhambi siku hin za ashura utawakuta, utawakuta mbwa wameveshwa mavazi ameandikwa abubakari na hali wanawapiga mbwa wale sasa bwameandikwa Abu abubakar na omar abubakari na omar wanahusika nini na tukio hili abubakari amekufa mwaka wa ktu hijiria oma amekufa mwaka wa amekufa mwaka wa3h huseni amekufa kuja kufa mwaka wa 65 hijiria yaweje ya leo wapewe lawama abubakari na omar kwamba wao wanahusika na kifo cha huseni aliyokufa miaka zaidi ya 5 mepitshekhulislamubn tamia akadhibiti masala akasema waidkhali wanawatia man la dhamba lahu wasiokuwa na dhambi kwenye tukio hili madhawi dhunubi pamoja na wale wenye madhambi kwenye tukio hili hatta yusaba sabiqun lawalun mpaka inafikia hali hutukanwa wale wa mwanzo waliotangulia watuqrau akhbaru masraihi na katika siku hii huwa panasomwa habari ya kifo cha huseni allati kathirun minha kidhbun habari ambazo nyingi katika hizo ni urongo na tutakuja kubainisha maneno ambayo wameegemezea mpaka kwenye aya za qurani wameegemeza kwamba kuna aya zimeshuka katika tukio hili la huseni na mtume akawaita hasani na huseni mtakuja kuona uongo uliokuwa wazi ayatu makiya kwenye surat shura surat shura imeshuka makka na hasani na huseni wamezaliwa madina iweje aya iliyopo katika katika sura katikatika suratumakiya izungumzie kwamba walikusanywa hasan nahuseni wakaweka pamoja wakaambiwa hawa ndio nani ululqurba s tumeelewana vizuri haa takuja kuabainisha kwa sababu wametia uongo mwingine katika aya hii ul ma saaltukum aleyhi ajri illa mawaddatan fi lqurba tuelewana mawadaailqurba wakatengeneza hadithi mtume aliwaita Hassan na huseini akawaambia watu kwamba hawa ndio katika ahlulqurba hawa watu tukio hili ilitokea ii aya ipo ndani ya suratu shura na suratu ma, shura makia itifaqan kwa itifaki ya wanaazioni wote shura imeshuka makka na aya hii ipo ndani yake au hata kusema aya ay, hii ilikuwa madania imeingizwa kwenye suratu makia U maelezo hayo yanahitaji kumbukumbu za kihistoria tumeelewana vizuri haya pia yapo katika mhadharatu wakuja kuwabainisha akasema sheikhu lislamu bnu taimiya rahmatullahi alaihi wa tuqrau akhbaru masrahihi alati kathiru minha kidhbun pana ta, pana, panasomwa habari ya kuwawa kwa huseni rdia llahu taala nhu ambazo habari hizo nyingi katika hizo ni uongo wa kana kasdu man sanna dhalika na ilikuwa malengo ya yule aliyosunisha maafa haya fathu babi lfitna kuufungua mlango wa fitna wa lfurqa bain lumma kuufungua mlango wa mifarakano katika watu wa umma faina hadha laisa wajiban haya yanayofanywa si wajibu kwa mtazamo wa kisheria wala mustahaban haya anayofanywa siyo mustahabu kwa mtazamo wa kisheria btifaqi lmuslimin kwa makubaliano ya waislamu bal ihdath ljazu bali kuzusha masikitiko waniyaha na maombolezo lilmasaibi lqadima kwa misiba iliyopita min aami ma haramahu llahu warasuluhu ni katika mambo makubwa aliyoharamisha allah na mtume wake akasema rahmatu llahi lihi wakadhlika bidat lsururi walfarhi vilevile sheitani amewapambia waja katika msimu huu kuanzisha bida ya furaha pamoja na kupongezana ambayo imewekwa na nani hajaj bun yusuf thaqafi akasema wa kant lkufa biha qaumun min shia almutanasilina lilhusein katika miji ya kufa walikuwa watu katika mashia wanaotaka kufanya nusra kulipiza kutokana na husein tumelewana vizuri naam wakatengeneza watu waongo maelezo mengi katika watu ambao walikuwa katika miji hiyo ya kufa kana rasuhum almukhtaru ibn abi ubaidi alkadhab mukhtar ibn abi ubaidi ambaye huyu mtume amembashiria ni katika makadhabu watakaotokea katika bani thaqif na ndani yao ilikuwa pia wa qaumu min alnasiba almubghidhina liali kuna watu katika manawasib wenye kumchukia ali ibn abi taleb rilh taala nhu ambao hawa wana, wananasibishwa wana, wana, wana, wana, wana, na alhajaj ibnyusuf athaafi ambaye huyu alikuwa ni mtawala wa iraqi katika daula amawiya tumelewana vizuri pakatengenezwa hadithi pakatengenezwa hadithi miongoni mwa hadithi hizo zinasemwa kwamba mtume alaihi mhaa wsa alikuwa ameibashiri siku hii ya kifo cha husen kwamba itatokea mbingu kuwa na wekundu na kila jiwe likitolewa litato, litato, litato, litato. Yani kama kuna jiwe chini ukitoa utakuta kuna nini unadamu hata mvua ikinyesha navuamuainanyesha uh, uh, kitu gani damu kwa kifo cha huseni ndugu zangu katika imani huseni ni nani mpaka atokee mambo kama haya wa kiislamu kwa mara ya kwanza umeuawa kiongozi mkubwa marulfaruq kipi kilichotokea hawa awawanasema kwenye kauli ya allah tabaraka wataala amabakat alihisamau wlard hawakuliliwa hawa watu hawa waovu na mbingu wala na ardhi wa makano mundharini wala hawakuwa ni wenye kuangaliwa tena wakasema kwa aya hii imekuja riwaya hii ambayo unaisimulia hawakuliliwa na mbiu Hawa na, na arh awatao bali mbingu na ardhi imemlilia nani Husemi. kwa hiyo nini nini ya damu na na nini? damu na yote yote ilikuwa sehemu ukinyanyua chini yake unakuta kuna haya maneno ni maneno ya uongo hya kuthibiti katika sunna sahiha kutoka kwa mtume muhammad sal llah lah wwasallamy na miongoni mwa hadithi ambazo zimetengenezwa katika munasaba huu wanasema imekuja hadithi inayosema man wasaa la ahrihi yauma ashura wasaa llah lihi saira sanateh atakaefanya ukunjufu wa riski na mavazi kwa familia yake siku ya ashura allah atamkunjulia katika muda uliobaki katika mwaka ule anasema harbu lkarmani saltu ahmad bn hambal an hadha lhadith nilimuuliza imam ahmad bn hambal kuhusiana na hadithi hii faqala la asla lhu وليس له اسنا يثبت ام ديث ه هين أصيل موضوع ث ين اسناد ي ثبت إلا ما رواه سفيان بن عيين عن ابراهيم بن محمد بن المنتشر عن أبيه انه قال بلغنا نه من وسع على أهلي يوم شراءالحديثنم علماء تام ن ن م ibrahim ibn muhamad ibn lmuntashir wanasema kufyun samiahu kufiyun w rawah nman la yraf hadithi hii imetokea kwa huyu ibn lmuntashiri ambaye ni mtu wa kufa ameipokea riwaya kwa mtu ambaye hatambulikani na ikapokewa pia man ktahala yuma ashura lam yarmudu dhalika lam atakayepaka wanja siku ya ashura basi hatapatwa na matatizo ya macho katika mwaka huo mzima ikapokewa pia man ihtasala yauma ashura lam yamridhu dhalika alam atakayeoga siku ya ashura hatapatwa na maradhi mwaka mzima فصار اقوام يستحبون يوم عاشوراء الاتحال والاغتسال والتوسعه على العيال واحداث اطعمه غير المعتاد. انا سيما شيخ الاسلام ابن تيميه يا اخي كاوا واطوا مبيندليا كاتيكاسيكو يا كو وانجا كووغا كتك فاميليا وهذه بدعه اصلها من المتعصبين بالباطل على الحسين. اذن بدعه ل yake ni wle tu wenye tصب kwa mbo yab uu y s وsث n i yaا ika ni aet wy w y i وs ث ksea na bidaa zote ni upotevu walam ystahibu ahadun min aimati lmuslimina alarbaa hawakupendelea yoyote katika maimamu, maimamu wanne miongoni mwa maimamu wakubwa wala ghairohum wala hata wanawazuoni wengine la hadha wala hadha hawakupendelea hili ambayo linafanywa na mashia hawakupendelea hili jingine ambayo linafanywa na manawaseb wla fi shي mn istibab dhlik hujaة shrعya haikuwa chochote katika hoja za kisheria kuyapendelea mambo hayo kufanywa bali lmustahabu yuma ashura bali jambo lenye kupendelewa na sheria siku ya ashura aلصyam عnd jmhur الlma ni kufunga na huu ni mtazamo wa jmhur العlamaء wa ysthab an yusama mعh akasema inapendelewa siku ya ashura pafungwe pamoja na siku ya mwezi ti al lhafidu ibn, ibn kathiri rahimahullah fi lbidayat wanihaya alhafid ibn, ibn kathiri rahmat llahi alihi anasema katika albidaya wanihaya juzuu ya 11 ukurasa 59 anasema s ymbai lh an yzinh t lusni kila muislamu inapasa kwake yeye ahuzunishwe na kuwawa kwa huseini nhu fainhu kwa sababu huyu huseini min sadat lmuslimin huyu ni katika watukufu wa kiislamu wa wabnu binti rsuh na huyu alikuwa ni mtoto wa kiume anyetokana na binti wa مtum mhamd صى الله عليه ه وسلم وقd kan عabdا sjaعا anasema bn kثيr rhmة الله عليه huyu حusين bn علي alikuwa ni mwingi wa ibada alikuwa ni suja wa أbuh علي lk akasema ispokuwa لا yحsn mا يfعlh الshiعة سمزور يا لانبا و انا من اظهار الجزع كاتيكا كوزيه ريشا هزوني كاتيكا كوزيه ريشا والحزن نكوزيه هزوني الذي لعل اكثره تصنع ورياء انا سيما بن كثير ambayo tunadhani mengi katika yale yanayofanywa kwanza ni tasannu kujionyesha tu kwa watu yani wanatengeneza picha fulani kwa watu waliaa na wanakusudia kujionyesha kwa watu akasema wa abuhu alii hata baba yake mzazi huyo huseni ambaye ni alirailahu taala anhu afdalu minhu huyu ni mbora zaidi kuliko huseni mbona haya yanaofanywa hayafanywi kwa useni jamani billahi aleikum mbona hayafanywi kwa ali bilahi aleikum ayuhashia kuweni wa kweli enyi mashia nyinyi mnapotaja maimamu kumi na mbili imamu wa kwanza ni nani imamu wa kwanza katika maimamu kumi na mbili wa kwanzao ni nani ni ali benabitalib ha aliumatafih je yeah, ali alikufa amelala kitandani kwake husein ameuawa katika mwezi huu wa muharam tarehe kumi ali bun abitalib amewawa alfajiri ya mwezi mtukufu wa ramadhani tarehe kumi na saba husein bunali amewawa katika eneo la karbala alibun abitalib ameuawa katika mji wa kufa katika swala alfajiri akiwa ametoka kuswalisha swala ali Husani, njiani, ali mskitina, swala ali ali ameuawa njiani tu barabarani hivi msikitini ukipima katika mizani ubora wa shasia ubora wa maeneo ubora wa mwezi utakuja kuona kwamba ali amekufa katika ubora zaidi kulio huse na nyini mnamwadhimishalmonaamfany hivi siku kifo cha hili suali inahitaji jawabu mbona hamyafanyi haya katika kifo cha ali umeelewan vizuri <coughs> anasema alimamu wa hum la ytahidhuna maqtalhu mataman kayumi qatli lusin hawa mashia hawaifanyi siku ya kifo cha al abi abialib ni siku ya maombolezo kama wanavyofanya siku ya kifo cha nani husin bn ali akaendelea kusema alimam bn kathiri rahmat llah lihi wa uthmanu rih nhu afdal min alii rih nhu nda ahli sunnati waljamaa na uthmani ni mbora zaidi kuliko ali mbele ya ahlusuna wljamaa waad qutila wahuwa mahsurun fi darihi amewawa uthmani akiwa amezingirwa ndani ya nyumba yake walam walamytahidhi nnasu yauma maktalihi mataman watu awakufanya siku ya kifo cha uhmani ni siku ya maombolezo hapa mimi kuna kitu nataka niwafunge mashia kamba alwa mashia nasema kuna umojawa kiislam na sisi ni ndugumoja sio na mnataka mnapita majumbani kuwambia waislamu kwamba siku ya kifo cha husein mnawaalika tushirikiane pale ghadir humu sio tayeb basi na sunna nao yani katika munakasha sio ahlusuna nao siku ya uthmani fanyeni na nyinyi pia maombolezo kama ili mwonyeshe mna umoja pande zote mbili wapo tayari kwa hilo na hata kama watakuja takia tunawataka wamtaje kwa uzuri uthmani kama anavomtajanani hsen wanaweza wakataja piataia wakitaja taia sitawategea kombola la taia kwenye vitabu si sitalewana vizuri hapana wanapojifichia kwa sababu kila dira wanalifanya lipo wazi akasema tena alimamu bnkathiri rahmatullahi taala aleihi وق تل وهو ق يصل ربks ولميخذ طيب وعمر ht pي kuن عمر رضالله عنه أفضل من عثمان وعلي عمر نi مبoر زيدi kلik عثمان ن علي رضالله عنهما وقد قتل وهو قائم يصلي في المحراب صلاة الفجر عمر أمواو aكiو مسمام أن صل ktiamihrabu katika swala a alfajli bn mihrauapanapo panabidi abainishweajanikamilishe maeleotarudi kwenye hi eiha amewawa akiwa katika mihrabu swala ya lfajli amesimama na anasali walamytahidhi nasu yauma maktalihi maaaman watu awakufanya siku ya kufa kwake ni siku yamaombolezo hapa ametaja mihrau kwa maana ni sehemu ambayo huwa anasimama imam kwa jili ya kusali tumelea Hey, nam na hii neno mihrab limekuja katika quran karibu aya mbili au tatu zikiwa zinakusudia eneo tukufu ambalo watu huwa wanasimama si kwa kwa maana maana ya ya wajada indaha Rizka. katika lakini sio sawa wasehemuaslaaha imeitwa mihrab sehemu hii ya kuswalia waislamu ambayo inaitwa inaitwaa katika lugha ya atialuaakiarabu imeitwa mihrab kwa sababu ya uiano hawa watu walikuwa tegeneza eneo maalumu la hifadhi eneo tukufu kwa ya watu kukutania hapo wakaita na ile sehemu ambayo ambayo imamu imamu kwa sababu ya ya ya utukufu wa sehemu ikaitwa pia ni nini mihrab lakini katika lua, ya kisheria, katika lugha lugha lugha kisheria fasaha fasaha kijitumbo ambacho kinawekwa mbele ya msikiti kile hakitu, kwenye lua, fasaha, kile kwenye tumeelewana vizuri tyb naalimamu suyuti ana risala katika mlango huu jina lake limekuja kwa maana kwamanahii tambihu larib bibidai lmaharib tumelewana vizuri eh? na hii ni bidhaa kuweka vitumbo vile miskitini mbele tyeb akasema alimamu ibn kathiri wasidiqu hata abu abubakari sidiqi radhillahu taala anhu afdalu minhum ni mbora zaidi kuliko wwote waliouwawa wa katika uislamu katika watu wakubwa قُلْ يَوْمَ وَكِ وَلَمْ يَتَّخِذِ النَّاسُ يَوْمَ وَفَاتِهِ مَا أَتَمَنْ watu hawakufanya siku ya kifo cha abubakari ni siku ya maombolezo akaendelea kusema warasulllahi hlh walhi wslam wa wa sayid waladi adam fi ldunya wlakhira huyu ni bwana wa watoto wote wa adam duniani na ahira waqad qabadahu llahu ilayhi allah amemchukua kumweka kwake walam ytahidhi ahadun yauma mautihi maataman watu hawakufanya siku ya kifo cha mtume ni siku ya nini ya maombolezob haya maneno ya bunkahiri yana kitu muhimu sana sio kama sanasm nacho je maombolezo ya kifo cha huseni ni dini maombolezo haya ni ibada ikiwa jawabu na amn kama ni ibada mbona amekufa mtume hakuna maombolezo kama hayo mbona amekufa abubakari hakuna maombolezo kama hayo mtasema huyu kwa sababu kauawa kwa dhulma je alipouawa omar kauawa kwa uadilifu je yeah, alipouawa othmani kauawa kwa uadilifu na wote wameuawa mbona siku zao hazifanywi kama ni siku za maombolezo ikiwa kigezo ni kuawa kwa dhulma na hawa wote ni saadatu alislami waalmuslimini kuanzia mtume abubakari omar othmani mpaka ali hawa wote ni watukufu kwenye uislamu ameuawahm ameuawa ali ameuwawa ikiwa kigezo ni kuawa mbona hawa siku zao zifanywe ni siku za maombolezo ina maana dini yenu tu hasani useni kwa faida sikuiweka kwenye mhadhara huu faida hiyo lakini kwa faida useni, hasani pia amekufa kwa shibu ya katlu hakuawa kwa maana nini hasani amekufa kwa kutiliwa sumu amekufa kwa sumu tuelewana vizuri mona kimya kwa hasani kana kwamba hakuna kitu kabisa hapataju kabisa kwa hasani na amekufa kwa mtindo kama huo ina maana hapa pana kitu kwenye huseni na jawabu lake ni imraatun min alfarisiya tazawajaha husein allati kanat minhum kuna mwanamke mmoja mbaye aazotokea kwenye ufaris aliyemua husen bun ali ambaye yeye anatokana na wao hili ndio janga lipotoke hapa hapa chimbuko lake limeanzia hapa na mi nawazindueni mkisema kigezo kwamba hawa ni katika ahlulbeit mjue kwamba huyu huseni baba yake mzazi ni ali bnabitali sawa ali ibn abi talib ni mtoto i mtoto wa abualib ambaye Abu alikuwa kafiri inda huawamaa wahua haqu na alikuwa muislamu kwa mashi sh wanamsiliisha bbwanasema alikua i iatumeleana vizurisasa angalia husen baba mzazi ni nani albnabiib albnabii baba yake mzazi ni nani abshusebaba eh? yake ni sahaba na hawa wamekuwa ni ahlulbeiti kwa sababu ni watu ambao wana udugu na mtume muhammadi sal lal wasalam hawakuzalikana tumbo moja na mtume waliozalikana tumbo moja ni mababa zao naomba tuelewane vizuri hapa tuelewane vizuri mzee abdulmutalibi alizaa watoto wengi miongoni mwa watoto kuna mtu anaitwa abulahabi na miongoni mwa watoto kuna mtu anaitwa abbasi na na na na miongoni miongoni mwa mwa watoto watoto kuna mtu na ni watoto kuna mtu mtu babake, babake ala ala sawa Abasi ni babake ni na ni ambaye ambaye pia naye alikuwa mionniwawatotona u anaitablahnnwawattnla slawatt lwahw naam alikuwa pia huyu nani abulahabi ambaye amekufa kafiri tumeelewana uhusiano wa ahlulbeiti wa alibun abitalib mpaka kuja kwa huseni unatokana na chimbuko la mzee abdulmutalibi ambaye alitoa matumbo haya matumbo haya aliyowazaa miongonimw walikuwa makafiri miongonim walikuwa waislamu abulahabi alikuwa kafiri abdumualib alikuwa kafiri abdullahi alikuwa kafiri wangapi hao watatu na miongoni mwao alikuwa waislamu hamza alikuwa mwislamu abasi alikuwa nani mwislamu tumelewane nani ana haki ya kuwa ahlulbeiti yule ambaye babu yake alikuwa ya kafiri au ambaye babu yake alikuwa ya mwislamu kwa nini utaju wa ahlulbeiti unakomea kwa alibu na bitalib na kizazi chake huku anawagusa tu kwa ushahidi abasi wanamchukua kidogo anamwingiza kwa ushahidi tu lakini kuna watoto wa hamza mbona hawatajwi <coughs> abdullah bin abbas anaingizwa kwa ushahidi tu kuna kitu kinhabdulahbin si abbas waz mpaka bilali brabaa swttumenenmo yupo siasa hiyo si tumelewana vizuri kuna watu sikuna wajua katika ahlulbeiti ambao walikuwa ni kindakindaki ahlulbeit kuanzia kwa baba zao pia walikuwa waislamu tumelewana na wao mpaka wakawa wajukua chini kabisa nao ni katika ahlulbeit hawa mbona hatuoni katika aima ithna asharia maimamu kumi na mbili kazani ali wapili hasan watatu husen na kizazi cha hasani na husen kizaicha usenause mbona wengineo hawaalbaiti hawapo katika aima ikina asharia kwa nini kwa sababu ani wtotoa ali ali baba yake ni kafiri mbona kuna watoto wakina hamza mbona kuna watoto wakina abasi wakina abdullahbn abas hibruluma tarjumani lquran yani inamaana abdullahbn abasi hakuwa na watoto wawe katika maimamu wa mashiamao nisiasa ni mchezo mchafu wa kisiasa kwai baada y maneno haya ya alimam ibnukairi rahmatullahi taala aleihi katika jusu ya nne ya kitabu allahu allahlmustaan muda utotoshi na bado kuna mambo mazuri sana mambo mazuri sana na karatasi 17b kwenye, kwenye mhadhara wangu hii karatasi ya tatututoki karatasi tatuna karatasi ngibakia14nde keshtutaondokea eh? katika kauli ya pili ya shekhulislamutimia katika minhaj sunna juzu ya4 ukurasa 160 ana maneno mazuri mengineyo ambayo ameleta katika masala haya kuhusiana na nukuu ambazo zimenukuliwa kwenye matukio haya zina hali gani tumeleana vizuri mm. ayb tutaondokea hapo inshaallah katika mhadhara wa kesho wallahu lmwafiq lissawab