nyuma katika tukio ambayo amelieleza sheykh lislamu bntaimiya kuhusiana na riwaya zilizokuja kwamba zote ni dhaifu na riwaya iliokuwa na nguvu ni moja ya kupeleka kichwa cha husein baada ya kuwawa kwa ubaidllah ibn ziyad anasema wafihi aidan shehlislam bntaimia anasema pia katika hiyo bukhari pia kuna hadithi an ibn abi nam imetoka riwaya kutoka kwa ibn abi nam قال al smitu bn umara anasema nimemsikia bdullah bn umar waslh rjul n lmuhrimi yqtulu ldhubab alikuja mtu wa kufa katika mji wa madina akakutana na abdllah bn umar bn lhaطabi akamuuliza kuhusiana na muhrim mtu aliyopo kwenye ibada ya hija ambapo anapohirimia ibada ya hija kuna mahdhurat lihram vitu vinavyokatazwa kwa mtu aliyoilimia ibada ya hija miongoni mwa hizo ni kumwaga damu azuiliwa kumwaga damu sasa huyu mtu wa kufa anamuuliza abdullah bn omar unasemaje makatazo haya ya kumwaga damu yanaingia hata mtu akimuua inzi jamani ili sualu ilmi au inzi ana damu makatazo ya kumwaga damu abdullahbn omar lake akamkatiza katika maneno yale akamwambia faqala ya ahla iraqi akasema abdllahi ibn umar ibn lhaطabi enyi watu iraki, kuni kuni wa iraqi tasluni an qatli dhubabi ni mnakuja kuniuliza mimi kuhusiana na kuwaa kwa inzi waqad qataltum ibna, ibna binti rasulillahi mmemuua mtoto wabinti, alayhi wa binti wa mtume muhammad w w waqala nabiyu s l wal wsalam hali ya kuwa alisema mtume swsm kuhusiana na huyu mtoto na ndugu yake hasani huma raihana taya minadunia mina hawa ni viburudisho vyangu mimi katika maisha ya dunia mmemuua huyu amkujua kama ni haramu kumuua tena mmemuua katika mwezi wa muharram siku ya mwezi kumi katika miezi mitukufu ambayo allah tabaraka wataala asema ndani ya urani wayasalunaka an shahri lharami ital fihi wanakuuliza washirikina ambao wanaheshima na miezi mitukufu. Na miezi mitukufu mitukufu kuhusiana na kupigana vita ndani yake allah akajibu meufupiganataniyala kajibu Kul fihi fhi waambie kupigana ndani ya miezi mitukufu ni katika madhambi makubwa mmekwenda kumua ndani ya, ya? leo mnakuja kuuliza hukumu ya kuhua, inzi kwenye ya hija hivi nyinyi ni watu wa sawa hili tukio pia limethibiti kwa sababu lipo ndani ya sahihu al bukhari yakaja matukio mengineyo mengi ya ajabu ajabu yamekuja katika riwaya ambazo sio sahihi miongoni mwa hayo ana hadha kana kudamu yazid wanasema kwamba kichwa hiki kilipelekwa mbele ya yazid ibn muawiya siyo mbele ya ubaidillah ibn ziyad kilipelekwa kwa nani kwa yazid katika miji ya sham wa anna ar-ra'sa humila ilayhi haya matukio kusema kwamba kichwa kilipelekwa kwake wa annahu huwa alladhi naka ta'ala thanayahu kwamba Yazid ibn Muawiya ndo ambaye alichoma kwenye kichwa cha Hassani kichwa cha Husaini wa hadha ma anna lam yathbutu fa fil hadithi ma yadullu ala annahu kidhb haya pamoja na kwamba kiriwaya hawajathibiti lakini ndani ya hadithi hiyo kuna maelezo anaojulisha kwamba huu ni urongo fa ina lladhina hadharuu nuktatahu wale ambao walihudhuria wakati huseni anachomwa kile kijiti mdomoni bilqadibi min alsahaba katika masahaba wa mtume muhammad slwlam lam yakunu bishami hawa masahaba hawakuwa sham mailana vizuri wakina anas bnmalik walihudhuria tukio na wakamkataza ubeidi katika tukio lile hawa hawakuwepo sham walikuwa kufa na hadithi inataja kwamba tukio ilipofanyika hawa walimkataza iweje leo useme kwamba hiki kichwa kilipelekwa kwa yazid, yazid alikuwa yazidialikuwasham hii ni o daلiلi za uzushi katika رiوaya hizi win kan bعرai a wa wali katia miji wa ya عرaقi wاldhi nقlh ير waidi an yzيd لم يأmr bقtل الحusيn matukio yaliyonukuliwa na zadi na zadi ya wanwzoni kwamba yzid b muawيa hakuamrisha aawe حusيni wlا kana l gرض fi dhli h wa waحaقi wamenukوu kwamba yzيd hakuwa na lengo la kumua حuseنi bl اn yhتار أn يukرimh wيعhiمhu e alikuwa amehtari amechagua kumkرim na kumhesimu kmا أمرh بdhlik عوي kma aلivoأمrishwa yzيd b uوي na bاba yake mزاز موي رضاله وkn اn يختار أn yمtnعa mn الولاية wالrوji عليه i yazidu bwenu muawiya alikuwa na msimamo dhidi ya huseni ajizuie kutokana na kule kuto kufanya baia ajizuie na jambo la kufanya huruju kwake yeye mtawala na hili lipo kwa mtawala yoyote mtawala yoyote awayi hataki watu wajitoe kwenye toaa yake na huu mtazamo yazidu bwnu muawia hakuwa nao kwa huseni tu kwa sababu waliokataa kufanya baia alikuwa husen ibn ali alikuwa abdulahi bn zubeiri ifahamike kwamba lilitolewa jeshi pia kwenye utawala huu wa bani kwenda kumua kumua nani ibn Zubairi, na jeshi madina katika shambulio la kwanza walikwenda wakashindwa kumua na wakauawa wa wao likatengenezwa tena jeshi jingine kutoka miji a irai likiwa china ahaja b yusufthaa wakaenda kumua babzubiri kule a meelewana vizuri yazidi akubashir ya yazidi alikuwa anapinga kwa nini abdullahi bn zubeiri kwa nini husein ibn, ha- ibn ali kwa nini hawataki kufanya baica na yee ni kiongozi wa haqi na lau tukirejea katika sheria ya uislamu inapotokea mtawala ametawalishwa na wengineo hawataki kufanya beica basi tutapata jawabu hukumu yake kwa mtazamo wa kiislam ni nini pamoja na jawabu hilo ahlulelmu wanasema kwa matukio haya kumuua eh, huseni bn ali pamoja na abdullahi bn zubeir hawa walikuwa ni madhalim tumeelewana vizuri waim ann ahl lعiraqi yahdhulunhu wayuslimunhu alikuwa na jua yazid kwamba watu waعiraqi watamfanyia fedheha na wata mtesa watamsaliti talaba an yarjica ila yazid alipojua kwamba yeye husen kwamba watu wairaki wanamfanyia khiana kama hizo aliona bora arejee kwa yazid au yarjica ila watanihi au arejee maka alikotokea au yadhhabu ila thagri au aende katika milima ya waislamu na mipaka yao kwenda kulinda famanauhu min dhalika hata yastasira wakamkataza haya yote mpaka wakamteka faqataluhu hata kutila madhluma shahida wakampiga mpaka wakamuua hali ya kuwa memdhulumu na akafa shahid ria lh taa nhu waan khabara qatlh lama balagha yazida wa ahlahu bada kupatikana khabari katika miji ya, ya, ya, ya sham kwa yazid bnu muawiya na familia yake hilo jambo s li liliwaudhi jambo hilo wabk l h wakawamelia wa kutokana na kuwawa waa yyd bn uawi akasema bn ya llah iwe juu ya b ni bh b zi akiwa nakusudia nakusuiaba bn zi akasema lahi l kana bin wbin us rahi l th ingekuwa huyu ana udugu ana damu na huseni asingemuua amemuua kwa sababu si mtu wake wa damu ni maneno ya nani yazid ibn muawiya kutokana na kifo cha huseni kwanza alimlanmuuaji na akasema sababu iliyompelekea huyu afanye haya ni kwa sababu hana uhusiano wa damu si ndugu yake maana kamfanyia mambo haya ingekuwa ndugu yake asingemuua tayeb وقال قد كنت ارضى من طاعه اهل العراق ممن للكون براذي nipate kutiiwa na watu wa iraqi biduni qatli lhuseini bila hata kumua huseni wa anahu jahaza ahla alhuseini akawa amewandalia familia ya huseni biahsani ljihazi wa arsalhum ila lmadina aliwaandalia maandalizi mazuri akawatuma akawapeleka mpaka katika mji wa madina lakinahu maa dhalik mantasara lilhuseini kosa aliyolifanya yazid hakutaka na adhabu je yeah. mashia mnataka kulihukumu kosa hili mkisema nam na situtanukulieni maneno mengineyo yalitokea kama haya hukumuni pia naam nyinyi mnasema haya kama ilikuwa ni mwadilifu na hao watu wameonekana wamemua ame nawamemuahe wenye utaalawae mbona akuwafanyia kisasi sio e wakwanzakufanya hivyo alipouwawa uthman bn afani na umma ulikubaliana mtawala awe ni nani alibn abitalib waliomuua uthman bun afani watu wa Walipo kufa walipomuua madina wakakimbilia kufa ali aliyofanyia kisasiuh tumlana vizuri msimwone tu yazidi ndo mwenye makosa kwa nini hajafanya kisasi sawa hata ali hakufanya kisasi kwa kuua kwa huseni kwa, kwa uthmani na si tunasema hivi hii ni jitihada jitihadi ahlulilmu wanasema tukio la ali bn abitalib kuto kuwaua ndani ya wakati wale ambao wamemuua uthmani ilikuwa jitihadu mmeno y alikuwa anaona kwamba jambo la msingi la kwanza ni kuangalia masala ya utawala utawala utakapotulizana tu, ndio tutapata uwepesi wa kuwakamata awa watu wakati talha bn ubaidllah zubairi bnlwami aisha umulmuminin pamoja na mwaawe bn abi sufyan wao rai yao ilikuwa inaona kwamba kwanza watu halafu wa dunia itakuwa katika katika amani lakini bado muda wapo hai hatuwezi tukatulizana hawa ni ni ni wauaji sasa ilikuwa jitihada hakuna katika ilmi, wakasema ali amekosea kwa nini kisasi mseme kwamba hili jambo la jitihada amekosea hukumu yake ni nini yartau analitadi kwa kosa hilo hukumu yake yuktalu atauawa kwa kosa kosa hilo au hukumu hukumu hukumu yake ni nini hasa kwenye kwenye uislamu la kawaida ambalo halimtii ya kufu, kukufuru wala alimtii katika ka koa ni nani ni kwamba anastai kuaa kwa sababuya kifo cha husei tumeelewana vizuri tabiwani wailjumla fama yurafu fi lislami ana almuslimina sabau imratan yarifuna anaha hashimiya haikugundulika katika tarikhi ya kiislamu kwamba waislamu walihalalisha kumteka mwanamke yoyote katika wanawake wa uko wa hashimiya kwa sababu katika jumla ya walioyazusha mashia kwamba huyu huseni alikamata familia yayazid alikamata familia ya, alika ya huseni akawafanyia mambo machafu wakezake tumelewana vizuri haya maneno ni ya urungo kwa sababu wao hawa bani umaiya hajjaj ibn yusuf athaqafi alikuwa ni mmoja wa watawala wa bani umaiya katika magavana huyu hajjaj ibn yusuf athaqafi alioa mwanamke wa kiqureishi ikatoka qarari kutoka makao makuu ya utawala bani umaya kwamba ni lazima hajaj bun yusuf athaafi mwache mwanamke kikureshi huna hadhi ya kukaa na mwanamke kiureshi wanawake kiureshi ni ma, masharifu watukufu hadhi ya kukaa ukuk watawala wakubwa marais kumwambia ule mku wa mkoa wa aachane na achanenaule mwanamke kwa sababu sio katika hadhi yake na kweli alimwacha wameenda kumvua gavana wao mke mwanamke alafu leo wanawake wengine haya eei maelezo ya urongo pia wama ma dhakrhu min اlأحdath wاlعuqubat اlحaصla biقatli الحuseيni fala raiba an قtl الحuseيni min aعظam الdhunub ama yale ambayo yametajwa na ahlu اlعilmi al kuhusiana na kwamba kuna watu waliadhibiwa na allah tbarak wtala kwa sababu ya kumua usn fahamuni kwamba hakuna shaka kwamba kumuua huseini ilikuwa ni madhambi makubwa sana kwa sababu kumua mwislamu bila sababu ni dhambi kubwa sawa mwislamu huyu ni huseini bun alii sibt rasulillahi salllah lh wwsalam na katika sajid min sadati minsadati ahliljanna sawa kumua huyu dhambi yake inakuwa ni kubwa zaidi wan fail dhlik wradhi bhi wlmin lyhi yule mwenye kulifanya hilo na wenye kuiiaufaya oa wenye kusaia uifanya hilo stiu ldhi ystih alhuyo anastahiki adabu ya llah ambayo anastaiki wale watu wfano huo lai hu lisa bd min an huwa inhu in nikuaaasensio amo ubwa zaii kama wale waliouawa ambao ni wabora zaidi kuliko huseni katika manabii wassabiqin lawalin hata wale wamwanzo waliotangulia min lmuhajirina walansar ameuwawa omar lfaru ameuawa hmanbafn ameuwawa alibn abialib hawa wote mbona haionekani maombolezo kama haya na ili naililizindua katiaadaja waninionekan kifo cha ni janga zito kubwa kwelikwelibaraubwa mbona hawa wengine wameuawa ahawa si waislamu ikiwa sababu ya kuyafanya aa uislamu mbona hawa mwafanyi hivyo <coughs> si tunathibitisha kwamba watu ambao walimuua husen ibn ali ni kweli walistahiki kupata adhabu nzito ila hatusalimishi amri ba yale yote ambao natajwa kuhusiana na wale ambao wamemuua husen ni ya sawa kama vile kusema mbingu si libadilika rangi sijui maji alikuwa akitoka anatoka damu sijui jkilinyanyua haya sio sahihi kwa sababu hayana riwaya muttasila ni urongo ambao umetengenezwa ikiwa kama nyinyi mnakusudia haki mbona haki hii mnaiendea kwa kutengeneza uongo leo uongonafaya bathi uangalia faili yab uh, nikakutana na maelezo kwamba abu talib alikuwa na watoto wangapi wanne alikuwa jafar ibn abi abitalib alikuwepo ali ibn abitalib alikuwepo pia talib ibn abi abitalib tumeelewana vizuri na alikuwepo uqaili ibn abi talib wadih tayb hamza ameuwawa afwan nani jafar jafar ibn abitalib kauwawa sawa mbona siku yake ya yakuawa hakuliliwa haku kama hivi ni nafahamu kwamba ja, jaafar ameuawa katika vita vya mota mwaka wa tano huyu naye ni mtoto wa ali alibn abitalib mbona hiki kio, maombolezo kama haya hayakufanywa na nikaona kichekeshe kimoja kizito sana nilikuwa nawelezeni mara nyingi kwamba mashia wanasema abutalib alikuwa mwislam katika bahdhii k naangalia maelezo ya wa mashia wanafanya difaa ya ujinga ya upuuzi wa kupindukia ya kumsilimisha abutalib wanasema haiwezekani abualibu a kafiri Dia, jitihada yote aliyoifanya kwa mtume muhamad slawsaam atakuwa vipi kafiri jawabu lake sio tu peke yake akfanya jitihada kwa mtume kuna watu wengi kamefanya jitihada kwa mitume sio sio muhamad peke yake lakini hawatahukumiwa kuwa waislam kwa sababu wamefanya jitihada kwa kuanusuru mitume uislamu unaingiwa kwa kutoa shahada abu abutalib akutoa shahada si tumelewana vizuri mki amelielewa hili vizuri أما من نويا أنزل الله فيهم الله تبارك وتعالى آل شوشة كوسيانا هاوى وتوت ويلي وعلي بن أبي طالب حسن الحسيني قولياك قل لا أسألكم عليه أجرا إلا المودة في القربى كسورة الشورى فهذا كذب ظاهر وونغ ووازي فإن هذه الآية فى سورة الشورى وسورة الشورى مكية بلا ريب aya hii ipo ndani ya sura shura na surashura ni sura katika sura za makka bali m zote zile zimeshukia masaahus ka maelezoaliohitmzalamwwasmalaa aya imeshuka wa riwaya inasema kwamba aliwachukua hasana huseni na al akawaweka pamoja akasema katika kauli ya allah aslum alihi ara ila mawadat fiqurba wambie muhamadi makureishi mimi sikuombeni malipo wenye kazi inayoifanya isipokuwa ninawombeni mapenzi kutokana na ule ukaribu wetu tulionao kwa sababu sisi na nyini watu wa damu kwa hiyo ule udamu ubakie tumelean wa akasema hapana hapa mawadata filqurba alqurba ali na hasan na husen akawachukua akaweka pamoja walipomuuliza nini maana alqurba hapa akasema alqub hapa ni ali na hasan na wakati imeshuka akwjaalieshukmaa awa wamezaliwa madina tena mwaka wa watatu na wann iweje wakusanywe wawekwe na waambie kwamba maana lqurba hapa ni hawa wakati atenye wajezalio yewani tumeelewana vizuri <coughs> ye. ikiwa mellewa hili sasa tunafika katika sehemu muhimu sana sehemu muhimu sana ambayo ni ndefu lakini ndo sehemu yetu ya mwisho kuhusiana na matukio ya huseni katika kuuawa kwake anwani yetu tumesema haqiau ashura ومقتل الحسين hقيka ya سik يa عشورa na hكيk ya kuو حسين iبن عليم اخواني امetaج الامام ابن كثير kتka البداية والنهاية n مetaجa pيa الامام ابن سعdي kتika طبقات الكبرa na wengineo katika ahlulilmi wanawazuoni wa tarekh na maghazi wametaja wanasema buyialiyzida bilkhilafa sa6 hijra yazid ibnu muawiya alipewa baica ya kuwa ni mtawala katika mwaka wa6 hijria wa kana mruhu wa sana wakati anapewa utawala umri wake ulikuwa ni miaka3 baada ya kifo cha baba yake mzazi muawiya ibn abi sufyan ambaye aliweka ahadi kwa umma kwamba baada ya kufa kwake mtawala awe ni nani yazid ibn muawiya mtoto wake walam yubayi alhuseinu ibnu aliyi wala abdullahi bnu zubairi wakana bilmadina alikuwepo usenba الل الزبير wين يع ي ي لا طلب منها ن يباع يزي يع ي ي الل ير بال ب زبير نظ اليل ابر رأي mimi niacheni niangalie jambo katika usiku huu alafu kesho tukiamka nitakuelezeni rai yangu kuhusiana na utawala wa yazid ibn muawiya faqalu naam wakasema sawa tunakusubilia mpaka hiyo kesho falama kana leilu ilipokuwa usiku ule aliowapa ahadi kwamba wamsubirie kharaja min almadina hariban ila makka yubaya abdullah bun zubeir usiku ule ule akatoka akakimbilia makka asubuhi watu wanaamka wanakuta nyumba ya abdullahi bn zubeiri haina mwenyewe ba mwenye nyumba hayupo na wala hakujua akakimbilia wapi baadaye wakasikia kamba wapi yupo katika mji wa mjiwamakka لا j bحsين bn l paien alipoendewa sن b lي il l akmbiwa yeye baya. fanya ي ini la ubا s yeah, aksema mimi siwezi nikafnya ksiisii kama hivi lakn ubا hا bيn الnاs mimi nitfanya kwa uwazi mbele za watu usiku huu au jioni hii mimi siweikafanya li jambo tusubilini kesho kumepambazuka na watu wote wapo mi nitafanya ba mbele za watu watuebahbaina alu naam wakasema sawa walama kana lailu haraja halfa abdillah bn zubeiri usiku ule ula akatoka baadaabdllah bbir mpakapo tumeleona katika mji wa madina bishara ilipokuja ya utawala wa yazid bnu muawia watu walifanya beica lakini watu wawili walitawaka kuhusiana na beica na wakaona kwamba mazingira ni magumu kubakia na msimamo wao wanaweza wakapata madhara kwa sababu tayari ilikuwa utawala wa umma wa kiislamu katika miaka isiyopungua ishiri upo chini ya bani umaiya ukiongozwa na muawia ibnabi sufian ina maana magavana wote wa miji wapo chini ya nani awia utawala huu ndio umepitisha kwamba mtawala awe ni nani yazid ina maana taa bado itakuwa chini ya nani ya wale wale kwa sababu bado hao wa ndio watawala karibu miaka vizuri naam unaweza ukasema sasa kama ni watawala wote wa bani umaa mbona wamekimbilia maka kwa sababu sababum la yusfaku fihi daman haitakiwi kumwaga damu ndani ya mji wa makka walikimbilia maka, walikimbili maka wakiwa na yakini kwamba maka hatufuatwi wala hatutauawa wala hatutaudhiwala vizuri walipokuwa katika mji wa makka ahluliraqi yurasiluna lhusein watu wairaqi wakaanza kutuma ujumbe kwenda kwa nani husein ibn ali waliposikia huseni hajafanya baia balagha ahla liraqi an lhuseina lamyubaya liyazida bna muawiya ujumbe uliwafikia kwamba huseini hajafanya baia kwa yazid bn muawiya wa hum la yuriduna yazida bna muawiya watu wale walikuwa hawampendi yazid bn muawiya ifahamike sio yazidi tu bun muawia hawa watu walikuwa wamtaki mtu yoyote katika utawala na ni watu wa khiana faradak kama maelezo ambavyo atakua sh mmoja alipokutana na njiani akamwambia akamwambia unatoka wapi natoka iraqi iraqi iraqi vipi hali za watu wa ambia, maka bani bani nyoyo zao zao zipo zipo pamoja pamoja pamoja na na na wao na lakini panga wala usidanganyike nawajua ni wenzangu tumetoka seanannawajuani wenzana aoaa mnawajua eshinaoaa tumeleana vizuri wakaja wakawa barua wanamwandikia barua awamtaki yazid bn muawiya watu mkumbuke kwamba ndio walijikusanya kwenda kumua nani nani wakisema kwamba kwamba mtawala bora ni nani? ali walipotoka kule na maneno ya uongo katika mji wa kufa kwa, kwa talha abi waqas ndi wawtaa anno n ata mi wakufa hawa wanasema kwamba mtawala ni nani ni abiawau wakasema kwamba ali ni bora zaidi kuliko nani othmani ilikuwa ni bora kwa maslahi yao ali alipokwenda kinyume na wao wakasema huyu ni kafir sio tu alifaa ku, kuwawa wakasema ni kafir murtad wakamuua sasa hawo watampenda huseni wakaanza kuandika barua bal la yuriduna muawiya walikuwa hata muawiya wamtaki wala yuriduna illa alya waauladahu rdia allah tbaraka wta nhum faarsalu lkutuba ila lhusen bn ali kuluhum yaquluna fi kutubihim inna bayanak wakatuma barua nyingi kwenda katika mji wa makka kwa husein bn ali wakimwambia kwamba sisi tumekupa baica wewe wee ndio mtawala kama walivyokuja kwa ali baba wake akaambia tumetoka madina tumekutana na hawa viongozi wa umma wa kiislam wamekuchagua wa alikuo ndio mtawala na si tupo pamoja nawe tutakutetea kwa lolote hapa sasa wanamwambia husen kwamba sisi tunakuona kiongozi ni wewe na sisi taa zetu zipo pamoja na wewe watakatharat lkutubu la lhuseini ibn ali hata balagat akthar min 500 kitab kulha jathu min ahli lkufa yadunah hizi barua zilifikia idadi ya barua 105 zote zinatoka kwenye mji wa kufa zinamtaka husen awe ndio mtawala na wao wapo chini ya ta yake huseni alipopata matukio haya na hizi barua akatulizana tu, moyo wake akaona wingi huu hapa mambo yatakuwa mazuri sawa utawala utakuwa chini yangu kwa lengo zuri na hakika kama tunawekewa hapa mbele yazid bn muawiya na tunawekewa huseni bun ali huseni ni aula awe ni khalifa hanifa vizuri akaona mambo mazuri akamtuma mtu ambaye anaitwa muslim ib uayli ibn, ibn abitalib mmesha sasa atakuwa ni nani wake husenib amih sawa husen baba wake mzazi ni ali muslim baba wake ni uayli na babu yao wote ni abutalib sawa ni mdogo wake mtoto wa baba yakemtotowa ami yake, yake. akamtuma عند ذلك أرسل الحسين بن علي ابن عمه مسلمة بن عقيلي بن أبي طالب ليتقصى الأمور هناك وليعرف حقيقة الأمر وجليته كمتمحسيناكمتم مسلم ابن عقيلي أندزاك كوفة اكانجلي هالي نوهلسية ومتكيه akakague kipi kinachosemwa na uhalisia wake falma wasala muslim ibn bun'a, e, aqaili ila lkufa sara yslu hatta alima an lnasa hunaka la yuriduna yazida bal alhusein bn ali akakagua mambo akatulizana moyo wake kwamba watu wote wakufa hawamtaki yazidi wanamtaka husein bn ali wanazla ndahan bn urwa wajaa nas jamaعat wawuhdana yubayiuna muslima ibn uqili la baiat lhusيn ri h t nhum ajmain watu wakawa wanakuja kwa wingi makundi na mtu mmoja mmoja wanafanya baica na muslim kwa lengo la nani husen bun ali kwa sababu ni naibu aliyotumwa na huseni kwa niyabani.