uaaabina muhamad l li waasabihi waman tabiahum biihsanin ila youm din wabad wapenzi baada ya kumshukuru allah subhanahu wa taala na kumtakia rehma mtume muhammadi sasa yeye na masohaba wake na wema ambao waliokuwa wametangulia kwanza nashukuru kabisa kuweza allah subhanahu wa taala kunifikisha katika kipindi hiki na kuwananyi tena leo katika kipindi cha wanawake katika nyumba ya mtume salallahu alehi wa katika tv hii tv africa katika kipindi kilichopita tulikuwa ni wenye kumalizia kisa na hadithi ya waliokuwa wenye kuzushiwa katika uislamu naye biaisha radiallahu anha na safuan ibnulmuatal tukasema katika mwisho wa kipindi kutakuwa na maneno ambayo ya kuzingatiwa na maswali ambayo ya kuzingatiwa na haya maneno ni yenye kuelekewa hasa zaidi kwa kina mama kwani si kwamba tunashambulia hapana bali ni katika kukumbushana nahakika ukumbusho ni wenye kuleta faida kwetu sisi kwa hiyo yapaswa tuweza kukumbushana na kuona kwamba vipi tutakuwa ni wenye kubadilika na vipi tutakuwa wenye kurejea katika njia au katika mstari wa allah subhanahu wa taala kuna maswali ambayo ya kujiuliza kwamba katika maswali twambiwa ya kwamba kaa ujiulize kwanza hivi sasa hivi kama mwanadada ambaye unainiona katika kipindi hiki au katika tv hii au mama ambaye unaniona katika televishen hii au ndugu yangu unainiangalia katika televishen hii kwamba swali la kujiuliza jiulize kwamba hal adhiyat akthar min mindini kwamba je hivi mambo yako eh? shughuli zako zinakushughulisha zaidi kuliko dini yako swali la kwanza swali la pili jiulize kwamba hal adhiyatu tushghiluk ahamu wa akhtar minmasirik je kwamba shughuli zako mambo yako yanakushughulisha zaidi ni makubwa zaidi na ni hatari zaidi kuliko mafikio yako mbele ya allah subhanahu wa taala tukae tukiona kwamba alaysa ujudi wujudina fi lhayati liibadatillah hivi kupatikana kwetu sisi katika haya maisha ya dunia eh? hivi hakukuwa isipokuwa ni kwa ajili ya ibada ya allah subhanahu wataala watahqiqu dini lislam na kuithibitisha dini ya kiislamu au uislamu wetu asa hiwayatuna fi lwujudi hiya lislam hivi haikuwa mapenzi yetu kupatikana kuwa ni uislam wa risalatuna ila ldunia hiya lislam na ujumbe wetu katika ulimwengu kuwa ni uislam ukhti lmuslima widada wa kiislamu la budda an tai maanan intimaik lidinik watabaati hadhalintima iwe dada wa kiislamu hapana budi isipokuwa unatakiwa uwe mwenye kuchunga maana ya maegemezo katika dini yako na kufuata haya maegemezo wa anyakuna lakilizza la na iwe kwako wewe utukufu wa we anyakuna laki liza wa sharaf na iwe kwako wewe utukufu na ukubwa yahmilu hadha dini ladhim kwamba inachukua au inabeba hii dini ambayo iliyokuwa kubwa walqiyamu bihi haqa lqiyam na kuisimamia dini hii ukubwa wa kuisimamia kama vile ambavyo wakiwa mtume sallah al wsaam tuliokuwa tukiwazungumza kuona kwamba unasimama kama vile ambavyo walivyosimama wao katika kulingania katika kumsaidia mtume s katika kuwa na uzuri wa uhusiano kati ya mke na mume na kati ya mume na mke kwa mtume s na katika nyumba ya mtume sallalhi wsaaa na katika hali zote ambazo walizokuwa nazo ni namna gani ambavyo walivyokuwa wakijichunga wakijihifadhi wakijistiri wakifanya ibada zao wakiishi na kulea familia zao na ndivyo hivyo hivyo kwamba sisi tunavyotakiwa katika uislamu wetu na tunasema ya kwamba wa well lkadhiya dairatun baina lamraini au dairatun beina amraini jambo ni lenye, kuzungum, lenye kuzunguka kati ya mambo mawili la thalithun lahuma hakuna jambo la tatu imalislam imma uislamu imma lislamu kullahu uislamu kwamba mtu uwe na uislamu mzima mzima wal au tabaiya wa linhizamia au kwamba kuwa na uislamu wa sehemu na uislamu ambao wa wakushindwa mwenyezimngu subhanahu wa taala anasemaya kwamba ya ayuha ladhina amanu udkhuluu fi silmi kafatan enyi ambao wenye kumwamini mwenyezimngu subhanahu wa taala na mkayamini siku ya mwisho ingieni katika uislamu hali ya kuwa mkiwa wazima wazima tusiingia katika uislamu mguu ndani mguu nje unaswali ukiambua kuvaa hijabu ni tatizo ni unaona kwamba ni vitu ambavo venye kurejesha nyuma unarudi una katika hija lakini hija haina athari kwako wewe unaishi nyumba ya mwislamu na nyumba ambaye asiokuwa mwislamu haina tofauti miziki ndio ambayo yenye kutawala katika nyumba machafu ndiyo ambayo yenye kutawala katika nyumba mabaya ndio ambayo yaliopo katika nyumba uhusiano mba, mbaya ndio ambao tunaofanyiana kati ya mwajiri na mfanyakazi wake kati ya mwenye nyumba na mfanyakazi wake kati ya bosi na mfanyakazi wake kati ya mtu na maisha yake maisha ya kwa riba kuvaa kula kwa riba kunywa kwa riba kujenga kwa riba usafiri katika riba kila kitu tunaishi katika hali ambayo sio ya kumridhisha allah subhanahu wa taala kwa hivyo tuasema kwamba wala budda an yajria allah sunnatahu fi khalkihi hapana budi na hapana jinsi isipokuwa mwenyezimgu subhanahu wataala awapitishe allah subhanahu wa taala katika mwenendo wa vyumbi wake liyamiza llahu li, li lkhabitha min altayibi ili mwenyezimngu subhanahu wa taala apambanue mwenyezimngu subhanahu wa taala apambanue eh, machafu kutoka katika mazuri wala siyama na hasahasa ana lumma kwamba hakika ya umma analumma tamuru lan kwamba umma hivi sasa hivi ni wenye kupita bimarhalati lghathaiya katika marhala au katika mapito ambayo ya yawokovu waya aballah ila an yumayiza beina lfariaini na anapinga mwenyezimngu subhanahu wa taala isipokuwa kwamba kupambanua kati ya makundi mawili lazima makundi mawili yao yenye kupambanuliwa falyaalamana llahu ladhina sadaku basi atakuwa mwenye kutambua mwenyezimngu subhanahu wa taala wale ambao wenye kuamini walayalamana lkadhibin na atakuwa aaaa aa a at aa apambanue yeye eh, kwamba apambanue yale machafu kutoka katika mazuri ya ibnati lislam ewe binti wa wakiislam ilami tambua ya kwamba ana tabaiya lmahdha walinhiraf lkamil la yahduthu dufaatan wahida kwamba kukingeuka kuporomoka na kugeuka kuliko kuwa kwa ukamilifu hakutokei kwa mara moja tu hivi hivi hapatokei kwa mara moja tu hivi hivi bali lahu khutuwatun wa marahil bali kuna hatua mbalimbali mbali, na misafara mbalimbali mustashriun ulamalgharbi ahlulgharbi watu wa magharibi hawakuja kumgeuza muislamu na tangu kutoka kwa mtume sallallahu alaihi wasalama wale ambao wenye kuwa ni maadui katika uislamu kwamba waligeuza tu jambo mara moja bali waligeuza mgeuzo mara kwa mara baada ya mara mara baada ya mara kidogo kidogo mpaka watu wakage, wakageuka watu wakageukika walikuja kugeukaka watu tayari wanakuta wameshaharibika lakini hawajui wapi kugia, hawajui wapi walianzia kuiacha dini yao na hivyo hivyo tunatakiwa tuzingatie tuone ya kwamba lazima turejee katika sheria ya allah subhanahu wataala turejee katika dini ya allah subhanahu wa taala mwenyezimngu atuongoze mwenyezimngu atupe msaada katika kurejea dini ya allah subhanahu wataala kumrejea allah subhanahu wataala bali tunatakiwa tuone ya kwamba ugeukaji unakuja yati min tariqi atanazulati fi umurin yasira la taani binisbatin lilistiqamati wtadayun shaia bali tunatakiwa tuone ya yakwamba nakuona inakuja katika njia ambayo ya miteremko katika miteremko ya mambo ambayo yalikuwa mepeshi kabisa haimaanishi kwamba, kwamba binisbati lilistiqama watadayun kwamba mtu kwa kuwa na msimamo mkubwa zaidi na dini kubwa zaidi kwamba ana dini zaidi katika kitu kisha anasema ya kwamba thumma yati ya bada dhalika tanazulatin akbar kisha baada ya hapo ndio panakuja mteremko ambao uliokuwa mkubwa tu na hivyo hivyo ndivyo shetani anavyokuwa mwenye kutuchezea sisi kwamba shetani akitaka kukuchezea haanzi tu mara moja ima katika swala la kuwacha swala ima katika swala la uzinifu ima katika swala la riba ima katika swala la uchafu waaina yote atakuwa nzia kwamba ah, kwani sidogo tu hili kwani si hili tu hili lakini leo amekugeuza hivi kesho amekugeuza hivi kesho amekugeuza hivi mwisho wake unakuja kujikuta unaporomoka mzima mzima unadondoka mzima mzima na ukisha kudondoka umedondoka Kwayo, kwa hiyo tunaambiwa kwamba mporomoko na mteremko unakuja kidogo kidogo mpaka matokeo yako wanajikuta tayari umeshapinda na ukishakupinda kunyoka kunakuwa ni shida kama namna ambavyo mwenyezimgu subhanahu wataala anasema kwamba azaga hivyo ambavyo mambo yatakavyokuwa bali panasemo ya kwamba tunatakiwa tuzingatie na kuona kwamba wamahadatha wayahduthu fi biladi lgharbi kile ambacho kilichokuwa kimetokea na kinachotokea katika miji ya kimagharibi wa min nahaji manhajihim na katika njia ambayo njia zao waghtara bidawatihim na katika udanganyifu wa ulingani wao min biladi lislam katika miji ya kiislamu huwa akbarun kwamba kwao ni mikubwa zaidi tangu mwanzo mundhu fajiri lislami tangu kuchomoza kwa uislamu mtume salalaaliwasaa alipingwa na akapingwa na maadui ya kiislamu na hali ndivyo itakavyobaki hivyo hivyo mpaka saa inasimama kwamba mtume salalaul wasalama ni mwenye kupingwa uislamu ni wenye kupingwa na kila atakayeshika uislamu ataonekana ni mtu ambaye si mwenye kuwa na maendeleo ataonekana ni mtu ambaye yupo nyuma kiakili yupo nyuma kimawazo yupo nyuma kifikra yupo nyuma katika kila jambo na atatengwa na mwenye kumtenga jaa lislam gab wasayaudu gharib kama bada fatuba lilghuraba umekuja uislamu ni mgeni na uterejia uislamu hivyo, kuwa ni mgeni hivyo ndivyo ambavyo itakavyokuwa kwetu sisi ndugu zanguni katika imani wapenzi mnaonishuhudilia katika kipindi hiki ukhti lmuslima dada wa kiislamu tunazungumza haya au tunalizungumza hili hususan hivi sasa hivi kwako wewe kwa sababu kipindi chetu ni kipindi wanawake katika nyumba ya mtume salallahu alaihi wasallama na kaka angu baba angu na mzee wangu katika uislamu sna asiyekuwa mwislamu na, na inshaallah menyezimngu subhanahu wataala ampe bahati ya kuingia katika uislamu nakuwa katika uislamu ni kwamba kipindi tunazungumza wanawake katika nyumba ya mtume salllah alehi wasalama basi kuna haja zaidi kuwa na tarkiz kwa upande wao ukhti lmuslima ewe dada wa kiislamu usiwe mwenye kudanganyika wewe na ukubwa wa alama ambazo za uzushi zinazodaiwa katika uhuru katika utamaduni wahata hata la tukhdii bibariqi shiarati al muzayafa bidawa wa wtahadhur kwamba kuna madai sasa hivi anadaiwa kwamba dawa inayodaiwa au ulingani unaolinganiwa kwamba watu wanawake wawe na uhuru mtu awe na utamaduni aishi katika utamaduni wa kisasa hakuna utamaduni wa kisasa wala hakuna utamaduni wa kizamani utamaduni ni ule ambao aliokuja nao bwana mtume salallahu aleihi wasalama uhuru ni ule ambao uliokuja nao uislamu na hakuna uhuru kwa mwanamke wala hakuna uhuru kwa mwanamme na hakuna uhuru kwa mwislamu sisi ni waja sisi ni watumwa wa mwenyezi mungu subhanahu wataala ni watumwa wa allah subhanahu wataala kama ni watumwa wa allah subhanahu wataala ni lazima tukubali sisi kuwa kwamba lazima tutabakia na utumwa ili allah subhanahu wa taala ionekane kwamba kwa allah subhanahu wa taala sisi tunapata nafasi na utukufu kwa utumwa wetu ndipo mwanzo tukasoma aya zile kwamba wama khalaktu ljinna walinsa illa liyabudun mwanadamu jini mwanadamu mwana hakuumbwa isipokuwa lengo ni kumwabudu allah subhanahu wataala na mwenyezi mungu subhanahu wataala akamsifu mtume sala llahu alaihi wa salama katika sehemu kubwa ya utukufu na sehemu kubwa ya daraja kwamba mtume allah alimsifu mtume sallla lwasalama kwa sifa ya ubudia kwamba yeye kwamba ni mja subhana lladhi asra biabdihi lailan min almasjidi lharami ila lmasjidi lasa allai barakna haulahu linuriahu min ayatina kwa hivyo tutabakia na utumwa hivi hivi na tunatakiwa turidhike na hivi hivi na hii ndio kheri na ni bora kwetu sisi hapa huu ni ujumbe ujumbe ambao ana unukuu miongoni mwa katia ambao waliokuwa wenye kunukuu anasemea kwamba ankulu laka juzan mimi nna nukuu kwako wewe sehemu nna nukuu kwako wewe kifungu mimmakali katabatuhu mraatu muslima katika makala au maneno ambayo aliokuwa ameandika mwanamke wa kiislamu sasa dadaangu usione kwamba heti kwa sababu ya huyu anazungumza eti kwa sababu ya huyu anaizungumza kwa yeye ni mwanamume bali kuna majaribio hata yaliyofanywa na wanawake wenzenu anasema ya kwamba kanati ihday rumuzi atahriri ilikuwa kwamba moja ya alama moja ya michoro ya uhuru abu na kwamba watu kufanyia wataghribu mtu kumtoa katika dini yake mtu kumhamisha katika dini yake fi biladiha katika miji yake ya, au katika mji wake mimman kanu yutalibuna kwa wale ambao waliokuwa wakitafuta bima yusammunahu bilhuriya kwa kile ambacho wanachokiita kwamba uhuru na usawa walmusawaa na usawa ambao uliokuwepo kwamba watu kilikuwa kinatafutwa kitu cha uhuru na usawa fahahiya takul fi maqaliha basi haya ni katika yale ambayo anayoyaeleza yeye aladhi katabatuhu fi lmajala alarabiya ambayo aliokuwa ameandika ee katika majala eh, katika magazeti ya kiarabu katika unwani ambayo kwamba buhulkalimati nayo yaliandikwa katika kurasa ambazo zilizokuwa mashuhuri katika moja ya miji ya kiarabu au tunasema biladu lkhaliji anasema ya kwamba huyu mwanamke anasema nilna kulu she au nalna kullu shei kwamba sisi tumepata kila kitu nahalna min alilmi walmarifa yafuku lwasfi mwishoni anasemaje kwamba asbahna karijali tamama kwamba anasema kwamba tumepata elimu tumepata maarifa na kila ambacho kwamba chenye kwa na ukubwa wa sifa lakini anasema kwamba hivi sasa tumekuwa sisi kama wanaume kikamilifu tumekuwa kama wanaume kikamilifu hivi sasa hivi kwamba tunaendesha magari nasuku sayarat tunaendesha magari wanusafiru ila lkhariji kwamba tunasafiri nje usafiri sasahivi tunasafiri nje wanalibslbantalon tunavaa masuruali wawasalna ila almanasibi alqiyada wakhtalathna birijali na tukafikia kwamba katika sehemu ambayo ya vyeo na uongozi na kujichanganya au kuchanganyika na wanaume je yeah. kuchanganyika na wanaume kwamba ni swala ambalo lenye kufaa la bali ni mambo ambayo yalioletwa na ulimwengu wa kimagharibi ili kwamba watu kuja kuwashughulisha katika dini yao watu waache uislamu wao na watu wafate ambayo yenye kumuasi mwenyezimngu subhanahu wataala na mwenyezimngu subhanahu wataala aje waangamize ili wawe mfano wao kwa sababu wao wanatamani kwamba lau kama sisi tungelikuwa ni wenye kukufuru kama vile ambavyo walivyokuwa miku, wamekufuru wao wanajikuta ni wenye kuangamia na hivyo hivyo na sisi wanatutamani kwamba tuwe ni wenye kuangamia hivi ndivyo ambavyo ilivyokuwa kwa amagharibi na hali ya mambo huyudada anasema kwamba arajulu kama huwa walmara ghadat rajulan anasema kwamba mwanamume kama alivyokuwa na hivi sasa mwanamke amekuwa kama mwanamme tushrifu ala manziliha kwamba mwanamme hivi sasahivi yeye baada ya kwamba mwanamke ndio ambaye mwenye kuwa ndani ya nyumba mwenye kutawalia na mwenye kuongoza mambo ndani ya nyumba lakini mambo yamebadilika hivi sasa hivi mwanamme ndio ambaye mwenye kutawalia mambo ndani ya nyumba kwamba yey ndo mwenye kuongoza mambo ambayo yale ya mwanamke yote aliotakiwa kwamba mwanamke yaongoze ye ndio mwanamme hivi ndio mwenye kuyaongoza na mwanamke amekuwa sasa hivi ndio kama mwanamme mwanamme ni mwenye kulea watoto na mwanamme ndio mwenye kuamrisha wa wafanyakazi na kusimama na wale ambao majenti na mwanamke anasema hivi sasa hivi ni mwenye kuwa anafanya kazi kama anavyofanya kazi mwanamme anavyofanya kazi kama mwanamke mwanamme, mwanamke anafanya kazi kama anavyofanya kazi mwanamme ni kwamba sasa hivi mwanamke na mwanamme hakuna tofauti lakini hali hii ni hali ambayo iliokwa mzuri ni hali ambayo yakusifiwa kala hapana bali ni hali ambayo ni yenye kuwa mbaya kwa hiyo ndugu zangu wapenzi watazamaji wa kipindi hiki twapaswa lazima kurejea na kuona vipi allah subhanahu wataala alivyokuwa sisi ametuamrisha tuishi na ulimwengu wa kimagharibi hautaacha hautaacha kutaka kutubadilisha na kubadilika mpaka tu wenye kufuata mira zao mpaka tufuate tamaduni zao tamaduni ambazo mwenyezimngu subhanahu wa taala hakuzisifu hata kidogo katika vitabu vilivyotangulia na vitabu vya mwisho na vitabu vilivyokuja kwamba ni zenye kukubalika walijua hawakufuata walijua hawakufuata wanatambua hawafuati haki na wanajifundisha hawatambui hivyo hivyo hivyo hivyo ndivyo ndivyo ndivyo hali hali ilivyokuwa au itakavyokuwa na ambavyo anasema katika mwisho wa makala ake anasemaambfinihamaalnakatia mishowamaala anasemaambaubaaada aabatasisi klu na katika mwisho wa makala anasema kwamba takul baada, baada ya kupata sisi kullu shi, katika kila jambo waathlajat sudurina kwamba vitu vikawa baridi katika ndani ya vifua vyetu mambo yakawa baridi katika ndani ya vifua vyetu intisaratuna anisaiya ala rijal sasa hivi ni kwamba ni wenye kutaka ushindi kwa wanaume na hali mwenyezimngu subhanahu wa taala ni kwamba ataibakisha vile vile kwamba arijal qawamun ala nisa kwamba wanaume ni viongozi kwa wanawake akili ambacho mwenyezimgu subhanahuwataala alichokua amekiboreshakwae aio nduzangui lazima turejee kwa allah subhana wataala tumwobe wenyezu subanaataala atuonoze kataei iaa asaa aaensheu subanawataaa atuongoze katika heri na, na, na nawashukuru kwa utazamaji wenu wa kipindi hichi na kusema السلام عليكم ورحمه الله تعالى وبركاته