بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته نرغو وتزماده نوسكلزادي في إن شاء الله تكون كتاب التوحيد الشيخ محمد عبد الوهابي علي الوسابي العدلي هو يوني الشيخ كتوك يمن أمبابا متونغ كتابو هيكي بسم الله الرحمن الرحيم. انا سمعت التمبوليزي وقت تاكي ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن خير الحديث كتاب الله فإن خير الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار ثم أما بعد نقزانق وتزمادي شيخ هم أو هو أما مالا ينجم تومي صلى الله عليه وسلم alikuwa akianza nao katika mazungumzo yake mengi kwa ujumla wake kwa hiyo nasisi kama alivyo vile mtungaji wa kitabu chetu hichi shekh muhammad ameutanguliza utangulizi huu ni utangulizi ambao umebeba maana kubwa na mafundisho mazito yanayohusiana na dini yetu hii ya kiislamu kwa kuangalia labda tuangalie hii riwaya ya mwisho au maneno ya mwisho ya mtume salllahu alhwasalam aliposema fa ina haira lhadithi kitabullah kwani kwa hakika ubora wa mazungumzo basi ni kitabu cha allah subhanahu wa taala kwa maana ya kwamba <coughs> waislamu wanapokutana basi mara nyingi wapendelee kutumia kitabu cha allah subhanahu wa taala katika ya uyazungumzia yale ambayo wanayazungumzia vile vile vilevile waailha hahaa ubora uongofu basi ni uongofu wa mtume mhaa kwani yeye mtume s ndiye ambaye anasherehesha na kufafanua kitabu cha allah tabaraka wataala kwa hiyo hadithi za mtume ndizo ambazo zinatukunjulia mambo mbalimbali ambayo pengine yakwa sisi hatujayafahamu ya ndani ya kitabu cha allah subhanahu wataala akaendelea mtume akisema washara lumuru muhdathatuha na shari ya mambo ni yale yenye kuzushwa kwa maana yale yanayoanzishwa ambayo hajayafundisha mtume swa wala masahaba zake ambayo sisi tunasema ni salafun saleh yani waja wema waliotutangulia hawajayafanya basi kwetu hali kadhalika hatuwezi kuyafanya kwa sababu yatakuwa ni upotevu ni ni, ni mambo ambayo yatatotoa katika njia sahihi ya mafundisho ya mtume muhammad slwsaam akaendelea mtume alaihi wsaam akisema wa, wa kulla muhdathatin bida na kila kitakachokuwa kimezushwa basi ni uzushi kila kipya kitakachokuwa kimeletwa ndani ya mfumo wa mafundisho haya ya dini hii ya basi yatakuwa wa ndolala, na kila kime, ni uzushi, basi ni upotevu, wa tinfinar, na kila upotevu, na wale na na na upotevu ameuanzisha bila kujiuliza kutafuta ukweli yale wataingizwa hi wa, wata wa haa azsho وياكم الذي شخويته سما فهذه رساله مقتصره هيك كتاب تنجيش ناشو نيوفوبي وما في ادله التوحيد كتيك دليل ذا التوحيد سميتها القول المفيد امكيت كتابو او انا سما نمكيت القول المفيد نقول يني في ادله التوحيد كتك دليل ز التوحيد جمعتها ادلتها جمعت أدلتها، جمعت أدلتها لمزكوسان دليل لزاكي من القرآن الكريم وذكر كقرآن التقوف ومما ثبت في السنة النبوية نال الثبيت كتكا السنة زو النبي ومحمد صلى الله عليه وسلم أنا سمع وقد طبعت الطبعة الأولى في الحديدة عام ألف ربعمية وخمسة قم بعلي تبيشة katika mji unaojulikana kama alhudaida katika mwaka 145 hijiria dnadea anasema waha ana uqadimu lilqura alkarim basi hapa nakulecheeni kwa wale wasomi wasomaji wa kitabu hichi wapenzi atabata athaniata katika chapa ya pili wafia ziyadatun wa tahqiqat na ndani yake kuna ziada faida na uhaqiki yani kutoa yale mapungufu ambayo yalikuwepo katika toba ya kwanza na hapa sasa tunakirekebisha katika tobaa yetu hii ya pili asalullah alcahim namwomba allah mtukufu an yafaa bima biha wa anyajalaha أتنفعيش وكتابوهيشي نعجاليه كتابوهيشي أو يالياليوم وكتابوهيشي وكل أعمالي نمتنو يانجو يوتي خالصة لوجهه الكريم نكواجيه كتفوتى أسواكم الله سبحانه وتعالى متقوفه إنه على كل شيء قدير حقيقة يا الله وكلا كتن موزى وصلى الله وسلم وبارك على عبده ورسوله amani na baraka barakazie kwa mja wake wa wa na mtume wake muha a masoaba zake aa kathia ilayamdi amani iwe juu yao mpaka siku ya mwisho w akimalizia utangulizi wake shehe muhaa kwa hiyo sisi tukianza kitab chetu hich aaana التوحيد هو إفراد الله في العبادة. توحيد مناكني كمباكشة الله كتك عبادة. كمباكشة الله. قلنا التوحيد مناكني كن كمباكشة. نكتينجا. قمنا نمتينجا الله سبحانه وتعالى كتك كمباكشة. كتك كمبودية نكتك كمان عبادة يعني التوحيد هو إفراد الله في العبادة. يعني توحيد مناكني كمباكشة الله كتك عبادة. وما هي العبادة؟ na wanachuoni watukufu wengi na, wa na ambao wamekuwa wakitufundisha sisi katika masomo haya ya tauhidi wameeleza a alibada ni nini wanasema alibadau hiya ismu jami ibada ni jina lenye kukusanya likuli ma yuhibuhu llahu wayardahu kila lile mwenyezi mungu na kuliridhia min alaqwali katika jumla ya maneno walafali na vitendo aldhahiratu walbatina dhahiri na vyasii w yakiwa ni maneno ya dhahiri uhakikishe ndugu muislamu unapoyazungumza maneno hayo yawe yamekuja katika kitabu cha allah na katika za mtume kwa maana ya kufahamika kwa maana usitoke nje jitahidi yawe katika yale ambayo yanamriisha alla sbhwa na anayapenda baada ya mafundisho ya mtume kuyangalia mafundishoya mt min alaqwal walafal hali kadhalika matendo vile vile maneno na matendo kwa hiyo matendo ya mja tangu wakati kwa mfano anaamka asubuhi kitandani kwake mpaka anakwenda chooni mpaka anatoka kule anakuja nyunda, kutoka chooni baadaa lada pengine kukii haja yake namnagani atakaingia chooni anatoka ntt langi kwae anaelekea msikitini kuswali swala ya alfajiri msikitini, msikitini ya na ametufundisha matendo haya kwamba uishi namna gani mpaka unakwenda msikitini msikitini unatoka mskit nudymaa anda ao und namnagan iasha za uftshazao useme nini wakati wa kuanza biashara zakoao utakuta mna mlolongo namtirriko wa mafundisho mengi kabisa ambayo mtume ametufundisha kimatendo vilevil kimaneno na kimatendo haya maneno haya matendo ya jumla ya wakati wa siku nzima aanya la a anaanyayale amayo anshatta shi yaa nayal ambayo anayaiia aaaa aenaaahawaa aanno na matendo adhahiratu maneno au matendo ya dhahiri kwa hiyo kuna jumla ya vitendo ambavyo muislamu anavifanya vya dhahiri kwa mfano ibada ya swala atakaposwali muislamu anaswali yale matendo anaonekana dhahiri jinsi gani anavyoswali atakavyokuwa anakula chakula jinsi gani unakula chakula ni dhahiri kwamba unachukua una, mkono wako wa kulia kama mtume mtum liosema atakapokula mmoja wenu basi al kwa mkono wa kulia na atakapokunywa an kwa mkono wa kulia wani kwa hakika ya yahtan anakula na kunywa kwa mkono wa kushoto waio kumwiga mndamao ma hl a a onowao unapeleka kiwani kwa mkono wako monowao wauli hicho huo ni mfano imejaribu kuleta <tipa> ambao unaonyesha kitendo ambacho mtume sla amekitumia kutuonyesha katika matendo ya dhahiri kwa hiyo alafu wakasema wanachuoni kwa maana ya ibada ni ibada ya siri min dhahiratu walbatina yaani matendo au maneno ya dhahiri au ya siri kwa hiyo kuna ibada nyingine zinafanyika ni za siri ndugu mtezamaji nafikiri utapenda kujua pengine ni mfano gani wa maneno aneomatendo ya a ya na ni ibada mfano sisi swala swala swala za a, a, swala zetu hizi ya ya kwanza adaaaztu ya ya tan aaya kwnz nne na ya tano ndani yake mna matendo na maneno ya dhahiri na maneno ya siri mfano hata ikiwa ni swala ya ilfadiri, ni swala ya, ya dhahiri tunasikia sauti yake lakini i katika rukuu anapokwenda katika rukuu amerukuu pale anakuwa kuna maneno anayasema katika rukuu haya ni maneno ya siri lakini si siri kwa maana ya kwamba tutakuwa tutasisi tu, tu, hatufahamu maana yake kwahiyo hapa itabidi tujiulize tu, tu, tu, tu, ni matendo gani ya siri maneno gani ya siri ambayo mtume alikuwa anayasema katika hapa ili tuweze kuyajua mtiasa tupate mapumziko kidogo baada ya hapo tutaendelea na ttandeea tulipoishia