بسم الله الرحمن <سؤال> الرحيم <سؤال> السلام عليكم ورحمة الله وبركاته وبيندو وتزمادي إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضيل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فإن أحسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعات ضلالة وكل ضلالة في نار أما بعد فيا أيها الإخوة الأعزاء أوصيكم وإياي بتقوى الله عز وجل وسمع وطاع وإن تأمر عليكم عبد حبشي فإنه من يعيش فسيرى اختلافا كثيرا فعليكم بسنتي وسنة الخلفاء الراشدين المهديين من بعد عظو عليها بن نواجد وبعد نجد و تزاملي تو تنى كتيكا كوزيدي كمشانا كويل الله سبحانه وتعالى وتجلي وفهم وسمهيل التوحيد سمولتو التوحيد كما تقولي كوسيمة من سمونا لتفundيشا الله سبحانه وتعالى كعبادة Na tukajua nini maana ya ibada katika vipindi vya ibada ni jina lenye kukusanya kila lile analolipenda mwenyezi mungu na kuliridhia miongoni mwa maneno na matendo ya dhahiri na yasii wayo mla hayayote anatai afanya kwa siku nzima ni matendo yanataiwa a ya katika ibada n matendo anataianamridisha alla subhanauwataala na yale ambayo yamefundishwa na mtume haa sitahidiila sina maana ya kwamba utakapokuwa unafanya biashara dukani wao w ni bidhaa zilzadukani wao ziwe ambazoalikua zi, nazo wakati wamtu asio ufahauo ni kuhakikisha kwamba biashara ni biashara lakini ni halali eh? au ni haram waoukikuta kuna vitu ambavyo ni haram katika biashara yako uwezi ukafanya kwasababu takuaadaaa ina papa zakisasa aa mmi muhama daamaai az bauiunazo sahani za kisasa unavoviti vya kisasa unauza basi hivi vitu taban, utakuta i aai itui halali wao uza katika biashara yako hizi Kwa yu, nikisema ikisema aama awe matindo yako biashara yako maneno yako yawe ni yale ambayo anamritisha alla subanaata i katika vipimo vya kawaida tu hata kama ni maneno yakiwa ni yahai syaa uaozungumza i ama akse neno hili nikilisema kuwambia mwenzang Eh, a litamfuraisha a linamhukiza wuhukiza moa waoa atiwam alini wenyeziu wa aliii mwaea no mao iefundwa nala a fndwa na mtmwae na kwa wakati kamahu alla alitujalia afakukutana tena ni kwamba tumo katika kuangalia nini maana ya haa raulah nini maana ya kalima ya tauhidi ya pili au kipande cha pili cha kalima hii ya tahid baada ya la ilaha kipande cha pili ni muhaaraulah aa muhaa ni mjumbe wa allah hapa tukaona aya mbalimbali ambazo zinatuhimiza sisi kumfuata mtume wa miongoni mwazo ni ile ambayo tulisimama nayo katika kipindi chetu kilichopita iliua ikisema fala faaa na pa kwa mula wako la yuminuna uinuna hawatu w hata uhakimuka mpaka akufanya wewe muhammad i hakimu ima shajara bainahm kwa yale waliogomana a la yjidu fi anfusihm haraja kisha wasipate katika nafsi zao uzito ayale maamuzi ya mtume mima dta iutakapokuwa umeamua wewe ua wausali talia na wasaende yani wasaliishe katika maneno yako kwamba haya ni maneno ya mtume sisi tumeyakubali na tumeyatii hii ni sifa ya tueaua a i aa taaua ai aaa wakaletewa dalili adih nyeupe iko nzuri kabisa aina hilaf katika sala ambalo wameafiana wasilikubali jambo hili basi wanakuwa sio waumini sa waekata m ya m h ata somoletu iliopita ukela a a saa a kushuka a kidogo tuitlea kumtaja sahaba khubeb, lakini ukweli ni kwamba si u alikuwa tulikuwa tumeteleza katika kukosea alikuwa akiitwa julibib julibib naye ni mmoja katika masahaba wa mtume s alikuwa ni kijana mpenzi wa karibu wa mtume s hata siku anataka kuoa ikabidi akamweleza mtume s mtume salam, akawa amekwishafahamishwa kuna binti mzuri wa kuweza kuolewa kwao akapendelea huyu kijana wake ki julibib aweze kumuoa alichokifanya mtume salalwaaa akaenda kumtafuta baba wa huyu binti katika njia yakuweza kufikia binti bint iizuri t aanze ka wazaziwake aliokwenda a uzai wau t mtume kwa mtum kwa u mzazi, mzazi. mzazi wa kiume wamaoakashaurian na mkewangu yule bwana alipokwenda kwa mkewe kwenda kumshauri kwa kwamba e, mtume s anataka kumposa binti yetu kwa julibib yule mama mtu yule mama binti akawa hakumpenda juibib akasema hivi mtume hakuona kijana mwingine wa kumposea b, b, kija, e, binti yetu isipokuwa juib yule mama kwa kusema maneno haya akawa anajadiliana na mumewe kumbe yule binti mwenyewe anawasikia wazazi wake wakijadiliana juu yake yeyeaa a arudi kwa mtume sawaa amfahamishe kwamba sisi kwa binti yetu. Mzazi wa kiume kutoka atukuika sha mtume yakaba hatujaridhika na kijana wako yule binti akatokeza na kuwatokezea wazazi wake na kuwafahamisha vipi nimesikia habari zenu ya kwamba kuna kijana amechaguliwa na mtume ameridhiwa na mtume kuja kuniposa mimi halafu ninyi mnamkatalia mtume s kwa hakika hilo halifaimimi niporadhi nipo kuolewa na huyo kijana basi wazazi wake kupata maneno haya tayari na wao yakalainisha nyoyo zao kwamba binti yetu amekuwa na imani nzuri ya kuridhika na maamuzi ya mtume s ijapokua sisi wazaziwake uua tumekataa basi na sisi halikadhalika tumeridhia noja tukamfahamisha mtume o ndio akatoka baba wa kiume akaendakamfahamsha massui abttauola hii ni moja ya sababu ya kushuka kwa aya hii kwamba hapa ilikuwa tayari ni mtume ameksha kufikia katika nyumba hii akiwataka wamwezeshe binti yao huyu vipi wao wanafikia kwa nini kwa wa na mtu ambaye e, mtume kwa hapa walitaka kuingia katika makosa kupungukiwa katika imani o hii ni maana khas, lakini maana haya, ni am kama ambavyo wanachuoni watafsiriwanaosema aibra imumi afdhi la, sabab kwa maana ibra ya aya za qurani ni, ni, ni kwa, kwa watu wote kama itakuwa haina maana ya has labda ya kupekesha hukumu fulani lakini itakapokuwa ni katika mafundisho ya jumla jumla kama hii aya tunayoishi nayo ni kwamba aya hii hali kadhalika inatuhusu meo mimi, mimi na wewe ndugu yangu katika imani kwa hiyo inatakiwa tukiamriwa jambo ikiwa tumetrafiana katika jambo fulani turejeshe maamuzi hayo kwa mtume hapo ndipo tutakapopata faida au tutakapokua kweli sisi tumeingia katika imani sahihi ndugu zangu katika imani kuna vitu ambavyo pengine vinazushwa katika dini hii mfano hivi sasa waislamu wanazusha e, e, e, sherehe za mwaka mpya wa kiislam jambo hili linaanza kuingizwa taratibu taratibu na pengine limeshaingia baadhi ya maeneo kwa ukubwa watu wanataka watu washerekee kama ilivyo miaka mingine hii ya kinaswara tunawaona mnaswara wanapoingia mwaka wao huu mpya ikiwa ni kutoka l2 kua au yoyote itakavyokuwa basi huwa wanatoka saa sita za usiku wanachoma matairi ya magari wanapiga fataki wanapiga makelele kiasi ambacho watu inakuwa ni vurugu lakini wao kwa madai yao ni kwamba wanajulisha kuingia kwa mwaka mpya mwingine wakao wao sasa kwa baadhi ya dhana ya waislamu kwa kutokuwa na tauhidi somo hili ni muhimu kabisa kwa kutokuwa na tauhidi wanadhani na wao hali kadhalika ili mwaka wao wa kiislamu unapobadilika kama hivi tulivyotoka mwaka a156 walitaka basi na nasisi hali kadhalika tufanye namna hii andama, andamano, labda, nini, kwa hiyo wamekuwa wakiandaa maandamano lada mikongamano jambo ambalo iuiwa na mtume mtum salalwaala wala masahaba zake kwamba unapoingia mwaka wa kiislamu watu mwakawakiisla watuwatkiwwakea usb mwaka mpia. ni kwa, mba, ni, ni, kwa mwaka mzima umemalizika ndio aanze kumshukuru allah subhanahu wa taala kwamba nakushukuru mungu umenijalia mimi nimemaliza ati mwaka mzima nimeingia mwaka mpya hapa haijatosha hapa ni hulma ya nafsi yako naihulumu nafsi yako kwa kwawewe ndugu yangu mislam kama na mbavyo mtue anafundisha ni kwamba sisi tunatakiwa siku ikianza tangu asubuhi unatakiwa uombedua urihike wa taala kwa kuingiwa na siku nyingine useme dua mashuhuri aliyotufundisha mtume ana i wfan i wia i ua ii ni ambayo mtu akiamka asubuhi anatakiwa aiseme na ni ataawaa yini a ونسمع أصبحنا وأصبح الملك لله والحمد لله ولا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد وهو على كل شيء قدير أصبحنا أصبحنا الملك لله لا إله إلا الله وحده لا شريك له له الملك وله الحمد وهو على كل شيء قدير اللهم إن أسألك خير ما في هذا اليوم وخير ما بعده وأعوذ بك من شر هذا اليوم وشر ما بعده ama mwenyezi mungu kwa kuamka tena usiku huu huwaleo wao nakuomba mwenyezimungu nijalie mwenye heri za mchana huu na, na mcana wa baadaaaasa na anu za mchana huu na wabaada ii kwa wakati mtume akasema jioni useme wasubuh ksm kifka nsm اللهم إني أسألك خير ما في هذه الليلة وخير ما بعدها وأوذ بك من شر هذه الليلة وشر ما بعدها وما إيه من يزمونه نكون من يجلي خير زوسكه نوسك وبعدها خيري من يجلي خير زوسكه نوسك وبعدها ننقوم من يلين نشار زوسكه نشار زوسكه ونكوجا بعدها o hapa haitarajii kwamba mwislamu siku nzima ipite hajamshukuru mwenyezi mungu kwa hiyo ni wakati wote nyakati zote inatakikana kwa mwislamu kila siku kila siku amshukuru allah subhanahu wataala ya kwamba yeye amemaliza siku salama amemaliza mwezi salama amemaliza mwaka salama ikifika iia itakuwa isla huyu ameingia katika katia kumh kwa nyakati zoteaosatj waasha ataaa mapumziko kidogo na kisha baada ya hapo tutaendelea tena inshaallah