watezamaji baada ya kupata mapumziko kidogo tumerejea tena katika kuangalia somo letu la tauhidi tulikuwa tukiangalia nini maana ya muhammad mtume wa allah muhamad rasulullah tukajua kwamba ni maana yake hakuna wakufuatwa, wakufuatwa kwa haki kwa uhakika isipokuwa mtume muhammadi salllah alhwasallam na wengine wote katika kuanzia masahaba mpaka maimamu na mashehe tuliokuwa nao hivi leo tunawafuata lakini watakapokuwa na dalili sahihi kutoka kwa mtume au katika urni kama ilivyo mashuhui jambo ambalo pengine limekuwa na ilafu au ni aadia maa za kisasa ambazo zimehitaji ufafanuzi pengine aa za mtume halikuwepo aliku, aliku, jawabu sahihi au zama za masahaba au maimamu au watu mbalimbali katika zama lizotangulia pengine kadhia hiyo jambo hilo halikuwepo sasa tunataka kulijua hukumu yake kwa sasa ni e, nini hukumu yake basi hapa tunafundishwa tuna na mtume mwenyewe muhamadi salawsalama kwamba watakuwa wamekaa na chuoni wenye takwa wenye imani eh, madhubuti watakaa wataliangalia jambo hilo kisheria kisha wakilitolea maamuzi basi yale maamuzi sisi wafuasi au waumini tunatakiwa tuyatekeleze maamrisho hayo kwa hivyo basi kwa maana ya mtume muhammad sallaslama kufuatwa kwake yeye ina maana ya kwamba <coughs> yeye ndio marjil asil yn yani ndio marejeo ya asili masahaba ni marejeo ya pili yake matabi wanafatunawafuata ktokananama wao wanafuata masahaba na a kwahiyo hapo ndipo tunapokuta kwamba mtume mtum ana nafasi kubwa nafas kuw nafakipekee kwamba hakuna sisi kujiwekea masala mengine ambayo hajatufundisha mtume ya ashura mtum siku hii mtume salallalhwasaa aliifunga na aliifunga kwa maana gani aliifunga baada ya kuhamia madina akawakuta mayahudi wanaifunga siku hii ambao walikuwa wakiishi madina alipowauliza ni kwa nini mnafunga siku hii wakamwambia tunaifunga siku hii kwa sababu allah alla subhanuwtaala alimnusuru nabi wake musa alaihi salam na bani israila ndugu zetu katika hao mayahudi wavusha katika bahari ya sham wakaingia sinai kwa salama kisha maadui zao i na wale majeshi yake yakaangamizwa kwa kwa hii siku ambayo kwa kufunga mtume maelezo ya, ya kwamba huyu musa salam ambaye ni ni wa allah ni ndugu wae aeshi ake a ii na ai zai a kumfata aumua kuliko hata ninyi mayahudi ambao baadhi ya mambo mnamkubali na baadhi ya mambo mnamkatalia nakatalia mtume akawa ni mwenye kufunga katika siku hii ya mwezi k baada ya muda kidogo mayahudi wakawa wanazusha maneno kwamba mtazameni muhaa na wafuasi wake wanasema sisi tumeadhibikiwa na allah na allah na hatuna maana tumepotea hatunamaana umeoteaauaaa dini yetu imepotea na nini lakini mbona anaungana na sisi katika siku hii ya leo kwa kufunga ni yake muhamad pekeake anaeianganya aaufata aatu aai kama allah tanipa sia na afya na salama basi mwakani nitafunga la asumanna taswa wa ashura nitafunga mwezi t na ki kwa kuruda za allah subhanahu wataala mtume muhammadi salllahwalam hakuweza kufikia ile ya na ashura ya mwaka uliofuata akawa amefariki dunia kwa hiyo ikawa imebaki ni sunatu qaulia ni suna ya maneno ambayo mtume ameashiria hivyo kwamba angekuwa amebakia angefanya hivi lakini hakubakia akawa ameondoka kwa hiyo kwa imebaki kwamba ni suna kwa, kwa sisi ambao tumebaki hai au masahaba walikuwa wamebaki hai kwanzia kipindi kile walifunga ts na kmi oimebakia ni jambo la lakisua ni jambo la kisheria ili kuikumbuka siku hii nasisi yakunsuiwa na sisi ya kwaiyo leo na kesho kwamba ni mwezi 1 kumi, na1 utakuwa umetekeleza vile vile sua ambayo imethibiti katika mafundisho atika kauli ya mtume muhaa nachosistza apa ni aa kuna majirani zetu ambao wao siku hii ya ashura huikumbuka kwamba ni siku ya kuuawa kwa mjikuu wa mtume kwamba ama aliuawa siku hii ao wanaikumbuka wao siku hii kwa kusherekea nkwa kutokea huko nyuma wanakua wanasheherekea wanakumbuka siku hii kwa kufanya mambo mbalimbali miongoni mwayo nikuhakika ni, ni mambo ambayo yakusikitisha na wengine wakutwa kujua wanawatukana baadhi ya masahaba wakiwatukana na kuwadhalilisha na kuwabeza kwamba wao ni, ni makafiri kabisa na masanamu kwahio hichi kitu ambacho ni kibaya kabisa kwa hiyo kinakuja katika siku hii wakiambatanisha na siku hii na kudhania kwamba hata waislamu dunia nzima wanaiadhimisha siku hii kwa kufunga kwamba wanakumbuka labda wao wawakwa husein mjukuu wa mtume s lakini ukweli ni kwamba hapana wao wameanzisha u ni uzushi kwamba kufanya kumbukumbu kumbu ya kufa kwa mtu katika uislamu hakuna tarehe hiyo yani uislamu hauna tarehe kwamba mtu akifariki basi siku yake ya kufa kwake tuikumbuke au siku yake ya kuzaliwa ikifikia aikumbuke kwa kupika vyakula e, mbalimbali na kupiga ngoma na madufu La. kwa kutengeneza soda kama hivi ambavyo tayari baadhi ya waislamu leo wametekwa nyara katika fikra za uzushi wa namna hii kwahio nakuta watu wanafanya y yani siku yao ya kumbukumbu ya kuzaliwa owatatengeneza keki waaza i na mangoma na miziki watapiga a wa ya kuzaliwa kwa kwa hiyo hali kadhalika siku hii ananusuriwa nabi musa lsalana wwafuasi wake aliifunga ni saumu ya funga alipendelea mtume <coughs> kutekeleza ibada hiyo kwa hiyo sisi leo kufanya kumbukumbu ya kufa ima kwa huseini peke yake hii ni dhulma na ni kitu ni uzushi katika dini ya allah kwa nini hatuna siku ya kufa kwa mtume muhammadi sw kwa liya, hatuna siku yake yakuzaliwa hata o sakaliwa watneeaafa uawaa ya kwamba tuna siku ya kusherekea kuzaliwa kwa abubakar na siku ya kufa kwa abubakr hatuna hivyo vitu katika tarehe kasababu ni jambo ambalo halijawekwa kisheria na mtume muhama ambae ndi na naweka sheria katika dini hii wala siku ya kuzaliwa kwa bhaab wala siku ya kufa kwake kwa wa anhu wala masahaba wengine wala mtu mwingine wala sisi kwa sisi haipasi kabisa kusherekea siku hizi kwa z jamaa zetu hawa majirani zetu awawanasherekea siku hii wakiinasibisha na siku hii ya ashura lakini ukweli ni nje kabisa na mafundisho ya mtume muhama wahio hakuna budi kwaowao ni kurejea katika uislam ni kurejea kwa mtume mhaa akituhukumu kwamba siku hii tunatakiwa tufanye nini basi lazima turidhike tuifanye vile ambavyo mtume a amefundishas ukita ukijiita ni waumini basi usaende tunapokoseana sisi katika baadhi mbali mbali, ya mambo mbalimbali ya kisheria turejee yani kwa mtume nakisha baada ya kutuamua as tusaendekubai na tuidike waa ayai maaz a ao tuo ktika kipengele hichohico chapili a وان محمد رسول الله ندهش دليل على بعض الشيخويه وانا تكون بوشيه هذا كتاب بك الايه هي وقال تعالى: وما كان لمؤمن ولا مؤمنه اذا قال الله ورسوله امرا ان يكون لهم الخيرات من امرهم ومن يعص الله ورسوله فقد ضل ضلالا مبينا. سوره الاحزاب ايه 36 كتلك سوره هي الاحزاب ايه 306 inatuhimiza kumfuata mtume muhammad swsala inasema hivi wama kana limuminin haipasi nayejiita au aliye ni, mu, ni, mumin, ni mumin, wala muminatin wala muumini wa kike wamaana haipasi kwa mumini wa kiume wala muumini wa kike idha ada llahu wa rasuluhu amra mwenyezi mungu na mtume wake jambo a hapo watakuwa wamepotea upotevu wa wazi ndugu zangu katika imani tunaishia tena hapo kwa leo mpaka allah atakapotukutanisha tena kwa mara nyingine tumwombe atuweze kutukutanisha kwa mara nyingine ili tuweze kuzidi kukumbushana nawatakia kila laheri na siku nyingine iliokuwa ni bora assalamualaikum warahmalah wabarakatu <tip>