الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته نجو وتزمادي إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وأشهد أن محمد عبده ورسوله أما بعد فإن أحسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار أعاذنا الله منا وإياكم من عذاب النار رب اشرح لي صدري ويسير لامري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي وبعد. <applause> فيا ايها الاخوة الاعزاء اوصيكم واياي بتقوى الله عز وجل وسمع وطاع وان تامر عليكم عبد حبشي فانه من يعيش فسيرى اختلافا كثيرا فعليكم بسنتي وسنة الخلفاء الراشدين المهديين من بعدي aadhu alaiha binawajid wabad ndugu zangu katika imani baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kumtakea rehma na amani mtume wetu alaihi s tumo tena katika siku yetu nyingine tukizidi kukumbushana katika moja ya masomo makubwa yaliyofundishwa na mtume wetu muhamad w na katika vyuo vyote takriban vya kiislamu tunafundishwa somo hili asomo ingin soua isomo laotaa idtaui i soi somo wipindi, ni somo mama ambalo mtume ama m amelifundisha kwa muda mrefu tu akiwa makka, na hata akiwa madina kwa hiyo ni somo la kwanza na hata kanaa ii wamiaia zake baada ya kuwa wameiva katika hii ya kiimani na somo hili la taidi aliweza kuwatuma katika miji mbalimbali mfano wake ni sahaba ljalil muadh bn jabal huyu mad Muayad... <coughs> mtotojaba alipelekwa na mtume sa yemen na akawa ameamrishwa na mtume jambo la mwanzo takapofika kwamba anakwenda kwa watu waliopewa kitabu mayahudi na manasara kipindi hicho walikuwa ni wengi jambo la mwanzo kabisa wengiataaafundisha i ni somo hili la lad akaendelea mtume akasema na kama watakutii katika tauhidi basi wafundishe kwamba kuna swala kuna swala tan ambazo wamezifaradhisha mwenyezimungu subhanahu wataala juu yao wazitekeleze wakikutii katika ibada vilevile ya swala basi waambie hakia alla subanawtaala amewafaradhishia ni yani mali ambayo kima malumu kwa adri malumu na kwa wakati malum na inapewa kwa watu malumu ambie wa vilevile wamefararishiwa watoe katika mali yao kwa maana inachukuliwa mali kutoka kwa matajiri wao inapelekwa kwa maskini wao sio siokamba niakaadwalaaumim kwa, kwa hii ni kuonyesha kwamba somo la tauhidi ni somo ambalo mtume alilifanya la mwanzo kama riwaya hii hii au au hadithi kueleza aa iwaya hi aaala a kwa sisi waumini kwa sisi unajita ni waislamu waumini tunatakiwa somo la mwanzo kabisa tujitahidi kulisoma na kulifahamu ni somo hili la, la, la, la, la tuid tumekianza tangu siku ilizopita na leo vilevile tutaendelea na kitabu chetu kama maarufu tunakijua jina lake kinaitwa aal fi adilati yani, kauli yenye kujitosheleza katika somo la tawuhidi kitabu hiki tumekianza tangu siku lizopita tuliangalia nii maana yausuanaiatatteaawau ikawa i kwama yupo juu katika mbalimbaliuu yake na vile vile hadithi ya mtume saa ya muawiya muawia blhakam anasimulia hivyo hivyo kwamba mtume mtumea alijalia katika mtwana au kijakazi ki naye ya. baada mwenyewe muawiya kumadhibu kwa sababu ya kosa la kuto kuwachunga wanyama wake vizuri kisha mnyama wa, mnya wake mmoja akachukuliwa na mbwamwito hasira iliyompata mawia <coughs> ikafikia kumpiga kibao ambacho kilimwathiri yule binti na yee mwenyewe ikamwathiri katika nafsi yake kwamba amemulm kawakwamba mekwenda kwa mtm lili jao la i aonea nwaama wa salam, Uh, mtume a wanza kaisa aliomuuliza illah ikowapi mwenyezimungu yule kijakazi akasema allahu fi sama aahakika yaallah yupo kisha mtume akamuuliza sa raullah huyu ni mjumbe wa, wa mwenyezimungu mtume akafurahishwa na majibu hayahuy kijakai huyu mchungambuzi akamwambia muawiya bnlhakam kwamba muache huru fainaha Atlik, fa mumina mumina mwachie huru kwa sababu huyu binti huyu kijakazi yupo huru kwahiyo yu akawa yupo huru kwa sababu ya jawabu la kwamba allah yupo juu yu. na hakika muhamad ni mtume wa allah <coughs> huyu kwa muktasari katia kipindi chetu kilichopita na leo inshallah tunataka tuingie katika maudhui nyingine ambapo shekhe wetu ametuletea mlango unaosema maratibu dini yaani utaratibu wa dini uko katika mipangilio mitatu mikubwa ndani yake tunakuta dini hiyo kislamu imekamilika katika hii misingi mikubwa mitatu akasema alislam uislamu wenyewe ya kwanza walimani na imani wal issan kwa muktasar uislamu ndio dini yetu ambayo allah subhanah wataala ametuchagulia na imani ndio msingi wa kuemo ndani ya hu uislamu unakua kukamilishwa na isan nay ni kuwabudu aa uaona ee on a anauona ii misingi mitatu a kwa kushereeshwa kwake io tunapata mafumu yote kwa ujumla ya maana ya dini hii aliyotuletea ala sbw akupitia kwa kupitia kwa mtume wake mtumiwake uh anasema tartib na utaratibu huu wa vitu hivi vitatu ahrajaimamu muslim ameaelezea imamu muslim fi liman katika kitabu chake katika mlango imani ya kwanza ukurasa unaozungumzia man yauaa n bha ama riwaya hii ni riwaya kutoka kwa a bn lhaabi ndefu ni hadithi ndefu ambayo imenukuliwa sehemu na nszidi kungia katika somo letu la leo kwasemu letu la leo tunalianza hivyo na kama alivyotaja wamba maratibu dini h aa mipangilio ya dini ni mitatu au nguzo kubwa za dini hii ni tatu akaanza na alislam sasa akaja na maelezonini maana ya uislam <coughs> anasema tarifu alislami yani maelezo a ya uisla ii ans ilhi i uislamu ni kujisalimisha kwa mwenyezi mungu kwa kumpwekesha walinqiyadu lahu bitaa na kumfuata allah wa kumtii vile anavyotuamrisha walkhulusu waalbaraatu na kujiweka mbali na kujitenga minashirki kutokana na ushirikina wa, wa ahli na ndugu zake ushirikina ambayo ni maasi mengine hebu tuirejee kwa muktasar au kwa, mukta kwa sherhe kidogo kabla ya kuendelea kuangalia aya mbalimbali alizozileta shehe wetu katika kitabu chetu hiki tuangalie ka muktasar nini maana hiyo ya uislam amesema huwa istislam islamu maanayake ni kujisalimisha ni kun katika nini kwa ani i suba wataala kwa allah mtkufu baada ya kuwa mtu mt uislamu na hivyo kwamba watu na tangu zama hizo za mtume uislamu ulikuja kwa hiyo ulikujauliwakuta baadhi ya masaaba wengi au ni wote takriban sipokuwa ali ali anhu sahaba soa nasemekanaalsahabajaili lb ndio amba hakuwahi kuingia katika ushirikina bali alipokea uislamu mapema kabisa bado bado akiwa akiwa ni ni mmoja ni mdogo na wengine ambao walikuja kuzaliwa tayari ni, ni, ni, ni uislamu a anza walewawanzowanzokianalia wa wa wa wa wa wa wa inaabbaa ina wa wa wa wa wa wa, wa wa ma wa bin haabi ina uthmani awa mahalifa wakubwa nawenineasaaa wenia kwa wao nguvu zao zote za pengine kutetea ukafiri wakati wakatiuo ushirikina nguvu zao zote za kuendea mambo maovu pengine au nguvu zao zote katika vita mtume, ya, kama vile bin katika vita Koyo, katika vita alipokuwa hakuna hakuna taratibu hakuna kabisa vinavyoendelea vya mataifa haya taa ya kiislamu iayoendelea a juu ya viumbe vya alla subhanahuwataala wanaweza kuwaingilia wanawake wanaweza kuwaua watoto wadogo majumba ya ibada wanakata kata wanyama wana mpaka wanyama mpaka hata paka wadudu wengine baada ya kuingia katika uislamu inatakiwa usalimu katika amri za allah alla subhanauwataala ufuate mwelekezo kama ni jihadi hiwe ni jihadi kulingana na mafundisho ya mtume muhamad slawsalama na muhammadi anakuwa anafundisha kutokana na, na mafundisho ya allah subhanahu wataala kwayo ni vizuri kuchunga nidhamu ni kujisalimisha achana na zile vurugu ulizokuwa nazo pengine katika ukafiri au katika ujahili kwamba ulikuwa hujui nidhamu ya jihadi hujui nidhamu ya ndani ya ndoa hujui nidhamu ya maisha kwa ujumla biashara sasa usiendeshe tena biashara zako kwa njia za dhulma za riba za unyanyaso za gishi. kwa wewe, hujia silimu, hujia wakweli, kwa huko utakuwa bado hujasilimu sababu unafanya yale ambayo, ya, ya na yale ambayo hata katika unanyaso aehi towwe uailaaueaueaasha لكن نساق وسبابني أمرك توك الله سبحانه وتعالى. ويهو الاستسلام الإسلام هو الاستسلام لله بالتوحيد نكودي بكيش نكودي نكودي الله سبحانه وتعالى كوم يا الله سبحانه وتعالى. أمبارو من جين الدعمة شريشون صلى الله عليه وسلم. قم بحاجة نحق لن تأتي. له بطاعة na kumfuata allah subhanahu wataala kwa kutii kwa hivyo inabidi tuangalie hiyo ndiyo maana ambayo ya uislamu walkhulusu walbaraatu minashirki na kujiweka mbali na ushirikina wa ahli na ndugu zake ushirikina kabla ya kuendelea ndugu watazamaji tupate mapumziko kidogo kisha tutaendelea insha allah kwa muda mchache unaofuata insha allah