ndugu zangu katika imani tumepata mapumziko kidogo na baada ya hapo tuendelee na nini maana ya uislamu tumejua kwamba ni uislamu maana yake ni kujisalimisha kwa allah subhanahu wataala kwa kumpekesha kwa maana kuridhika kwamba yeye ndo anastahili kuabudiwa na, na yeye peke ake anatakiwa kupekeshewa ibada zote ambazo tumefundishwa kupitia kwa mtumi muhammad salllahlsalam walinqiyadu lahu bitaa na kumfuata kwa kumtie wa maana ni huko huko kwa maana kumtii allah kupitia kwa mtume wake muhaad basi hapo tutapata taa kwa sababu yale maneno yetu yote matendo yetu yote ya dhahiri au yasiri yawe nkutokana na mafundisho ya mtume muhamad hapo tutakua tumemtii allah tabaraka wataala walkulusu wlbaaa lkhulus ni kujitenga walbaraatu kuwa mbali min ashirki na mambo ya kishirikina ambayo ni katika moja ya madhambi makubwa kabisa katika uisla kama mtume alivyosema ijtanibu aliosema jiepushenina mambo saba yenye kuangamiza wapo wapo na la kwanza katika katika moja haya yenye kuangamiza mtume akasema ojwao aanzse kumshirikisha allah na kama tulivyozungumzia jana katika maana ya kaliaatauhidi ya, ya lailaha ilalla maanni kujiepusha na ushirikina kwa ushiikiasiwe na kitu kingine chochote unachokiabudia kinyume cha alla subhanauwataala wa maana ya kwamba ala peke yake ana daraja lake la utukufu la uungu ama viumbe vyake vingine vyote kuanzia malaika pengine watakuja labdamajini watakua wanadamu viumbe wengine wote wanyama wadudu na nini miti mikubwa bahari visima vyote hivi ni viumbe vya allah o havistahiki kuabudiwa kwahiyo kwa mfano kuna watu wanakwenda katika ibada za kishirikina an katika makaburi kama ulivyozungumzia jana haya yote yatakuwa bado yanakueka katika ushirikina kama utakuwa unaendeleza hutokua katika uislamu aukweli utabaki ni kama ni jina tu wwe ni muislamu na hali ya si misla na kujika mbali na ushirikina na ni wa ahli, na ndugu zake ushirikina o ni madhambi mengine wa ndugu zakeshiiki madhambi mengine vilil la ajitengenayo ut la nasema in lla la yafiru an yushraka bihi haia ya allah hatosamehe katika dhambi ya kushirikishwa mtu hasamehewi amba ma alieuwa i mshiikia hasamehewiaus lakini atamsamehe madhambi mengine kwa yu, mtu mwingine kwa yule atakayemtaka mwenyewe allah subhanahu wataala kwayo utaona hapa kwamba kuna ushirikina na kuna madhambi mengine ay madhambi mengine ndio kama hivyo mauaji kumuua mtu bila ya sababu uzinifu zinaa hizi uwizi uongo na madhambi mengine mengi mengi tu na madogo kwa makubwa haya alla atayasamehe lakini hili dhambi kubwa la kushirikisha hili alla hatolisamehe kwa mujibu wa aya hiyo iliotangulia kuinukuu kao hiyo ndio maana ya uislam kwa maana ya kamba uislam ni kujisalimisha kwa alla kwa kumpwekesha wainiadu ahu bitaa na kumfuata alla kwa kumtii waulusu na kujiweka mbali walbarau na kujitenga min ashirki wa ahli kutokana na ushirikina na ndugu zake ushirikina na, amenukuu baadhi ayashawetu katia kitabu chetu hichi a fidi fiiat baadhi ya aya ambazo zinatuhimiza a zinajulisha nini uislam au faida yakuwa mtu ni muislam ya ya kan linuui katika9neta ae kisiw i kieu ina dina inda llahi alislam, al-Islam. kwamba hakika ya dini mbele ya allah subhanahu wataala ni uislamu kwa maana ya kwamba nini uislamu kama tulivyojua ni kujisalimisha katika kumtii allah kwahio uislamu si madhehebu kama zilivyo madhehebu nyingine tunaweza kusema hivi katika lugha ki ki ya kitauidi ya kiislam ya kwamba uislamu ni dini auml na si watu peke yao ni viumbe vyote kuanzia malaika ni waislamu majini wote ni waislamu wanadamu wote ni waislamu isipokuwa akida zao tu hata kama ilivyo katika baadhi ya majini wapo majini wanaomtii allah na wapo wanaomtii wana, wana um, wana allah na wapo wanaomwasi um, wana allah subhanahuwataala lakini malaika wote wati ni watiifu wa allah wamo katika uislamu kwa sababu hivyo ndivyo walivyoumbwa na allah kama zinavyonukuliwa aya mbalimbali ndani yaquran kwamba malaika la yaasuna llaha ma amarahum wayafaluna ma yumarun hawamwasi allah na wanafanya yale ambayo wameamrishwa kwa hiyo tuhuma kwa baadhi ya wenzetu ajirani zetu katika dini nyingine wanaweza kusema labda kuna malaika alimwasi alla kaio huyo ndio ambaye anawpotesha watu ukweli alaiasi aiakua i malaika kama tunafundishwa ya isla alikuwa ni ali katika majini ambaye ni alipokataa ha alipokataakumti ala b akawa amewekwa mbali na rehma za alla aaaiawote ene ya wanatii amri aia wa wanati aala sbw wanatekeleza yale wanayoamrishwa wanayoamishwa bilaua ai asisi aa tua tofauti kidogo aaawawa kwa, kwa nuru hawa kwa nu waini wawa kwaoto sii wanaa wa wa ongoi asabu tukisema eh, binaadam litakuwa tumemtoa nabiadamu alh salam ya kwamba adamu alahi salam si mwanadamu hivyo ndivyo ilivyo ukweli ni kwamba wale watoto wa adam ndio wanaitwa wana adamu lakini adamu mwenyewe ni mtu nandio maana allah subhanahu wataala akasema wama khalaktu ljina wa li insa, illa liabuduni kwamba sikuwaumba wanadamu na majini skuwaumba watu na majini isipokuwa waniabudie kwa kwao kanzia dam a mpaka kizazi kinachofuata chote hichi inabidi kimwabudie allah wa ta'ala. Ni allah ni viumbe vya na vyote hivi alla subha wtaa yat ni, ni, ni waislamu kwa maana ya kwamba hata makafiri hataakafi yao iliyo inavyofanya kazi kama vile kujua ladha ya kitu harufu a kitu uu aaaa uania kitiona atia kama atakuwa ameoa mtu ukuolewa mimba inavyoingia katika tumbo la mwanamke anaokuja kujifungua mpaka mtoto anakuwa anaumbika katika tumbo la mama yake te ni mfumo wa uislamu wauisla mwili wake uislamu isipokuwa yake yake imani yake ya kikafiri, au ya kiyahudi, au ya kipagani, au ote isla isiouaaia ake mayae nio akikafi a akiyaui aakipagani a akishiikia mil ake ot o atia umtii tunasema tunasma vyote ni ia mwezi nyota bahari samaki wadudu wanyama mchanga kila kitu ni waila amana hote vinamtii allah vinaishi katika mfumo ambao allah ameviumba viumbe hivi kwa viumbe hivi au miili yao wanadamu, na majini hawa wamepewa ya kuchagua waislamu wa kama, kama binadamu mviumba e sisi wapa kwa kila kitu kwa maana tumjielekeza kwa allah subhanahu wataala katika uislamu huu kwa maana mioyo yetu akida yetu imeoana na mafundisho ya allah miili yetu kwa maana ya kwamba kama vile machu kuona pua kusikia harufu nzuri au mbaya ulimi kuweza kutesti kitu yote hii ni mfumo wa uislamu kwa hiyo sisi tumekamilika kwanzia akida zetu mioyo yetu aiiwa wenet ajirani zet awaanaa ayahu nawengine mioyo yao t ia a a baaiwaal tlaweewwai kuna taraifa kidada na tulikuwa sisi ni makundi tofauti tofauti. Kwa hiyo nikuonyesha kwamba hata majini hali kadhalika wapo wanaomtii Allah na wapo wanaumuasi Allah subhanahu wa ta'ala. Lakini hao wanaumuasi ni kwa sababu ni akida ni mioyo yao, nafsi zao zile ndizo ambazo zinakwenda kinyume na, na maumbile, lakini ukweli mili yao yote ilivyoundwa imeumbwa na Allah katika utii wake katika sheria. Kwa hiyo ndioakasema Mwenyezi Mungu inna dinana indallahi alislamu kama la dini uislamu ndio unaotambua Mwenyezi Mungu kwake yeye sasa si uislamu kwa maana ya kwamba huu ulioanzia kwa muhamad wa bali wa tunasema na ndio ukweli ulivyo tangu dam aaa kwa sisiumanadam kuanzia a a ni muislamu watoto wake ni waislamu wale waliomtii wakafuata sheria zake wataingia katia pepo tukicuki wa amaykatia kupewa utum laaa mongoz na, na kita tasema ni aa wao kahalika waliomtii yeye mwenyewe na waliomtii wataingia katika rehma za allah alla anio ala wanisa annaa aaiwaiat a na a aa hawa wote walikuwa ni waislamu kwa hiyo walikuwa wa Islam, kwa walikuwa wamenyenyekea tunakuta ni, ni kwa hiyo kila kitu hata ukiangalia vitu humu ndani vimetulia kwa sababu gani ni hawa ni wa, hivi ni wa kwa allah ndio waislam a walikuawaenenyekea laaut iue b hiyo anuanaia ia ala uo ndio unaotakiwa uingie katika nafsi zetu ولكن يقولون الله يقولون ان الله يقولون ان الله حلال ان الله يقولون ان الله عند الله الإسلام ان التي يقولون ان الله يقولون ان الله تعالى ان لكم الإسلام دينا هي يقولون ان الإسلام. liatiae aiuoesh a ia kitau cha alla aelewae aai ai a iihia i waa a nio wao fuateni sheria za uislamu fuateni na mafundisho yake basi mtakuwa nimewaridhia katika yale ambayo ni teni, na nitakuingizeni katika rehma zangu atiaaila maowadaiawaea a ni ao awawa e,