<تصفيق> <تصفيق> بسم الله الرحمن الرحيم <applause> السلام عليكم ورحمه الله وبركاته واطيبا واتازماجينا واسكليزاجي كواوجملا ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله واشهد ان محمدا عبده ورسوله أما بعد فإن أحسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في نار عاذنا الله منا وإياكم من عذاب النار رب اشرح لي صدري ويسر لي أمري واحلل من لساني يفقه قولي وبعد دوغزاون كاتكايماني tunamshukuru allah subhanahu wataala kwa heri nyingi alizotujalia miongoni mwazo ni kuweza kukutana tena katika kipindi chetu cha leo tukizidi kuangalia somo letu la tauhid ambalo ni somo nyeti kabisa ambalo mtume aliwafundisha masahaba zake na kisha masahaba akawafundisha waliokuja baada yake na kisha na sisi hali kadhalika tukawa tumelipata somo hili likiwa linatujulisha jinsi gani ya kutekeleza maamrisho na, li na, na ibada hizi ambazo allah tabarak wataala ametuletea kupitia kwa mtume wake muhaad w wa somo hili la tauhidi si geni kwa mtume m hili ni somo ambalo wameifundisha tangu manabii wa mwanzo kia nabilla a wamelifundisha somo hili ya kwamba hakuna mola mwingine mwingine kwa allah allah na ni ni ni mtume mtume mtume wa hiyo yule nabii kile hakuna mungu mjumbe hivyo hivyo mpaka wetu ma ingine akawa iaa hilo na, kinachojulikana kama fi i aia taditea katika dalili za Cha Al- na nyingi, nzuri sana katika katika kitabu hiki na, tunakwenda nayo zataid ashe muhamad abduwaa daita maratibu aatidini yaani mipangilio ya dini kwa dini hii hii ya ya ya uislamu akasema ni thalath yani, mipangilio hiko mitatu mitatu mikubwa mikubwa au misingi mitatu, mikubwa ya dini ii ala asma ianimtawast wa kwanza tukasema ni ni yani ni uislamu msingi msingi wa pili mkubwa ni al-iman, imani yenyewe na msingi wa tatu, ni ihsan. ya kwamba kama kwa tukajua ni kujisalimisha kwa allah kwa kumtii eh, kwa aa e na a mbali na ushirikina ushirikina na ndugu zake ndgu ake shikiaaa ma ae i kuaini a akae na itau yake na siku ya mwisho na kuamini allah wa ta'ala. kuona kwa nini imani, Kisha, nguzo ya ya nguzo msingi vile vile tutakuja ina moja tu ni, ni ina, ina msingi, ni, ni, ni huu moja tu uislamu umejengeka katika ingi uu a aatuaema ishahada aao tueka uaemai swala aaa ndio hio ambaotuikua tunakwenda nayo tumekwenda naye nay tutumeksha ielezea pindotangulia kisha tukatumeangalia tuktumegusia na kuielezea kwamba ni darsa kabisa maalum linalohitaji muda mrefu na mzuri wezakufahamshana ba ndani yake kuna kunada inayofanana na zaka lakini zaka yenyewe ina kiwango maalum ina muda malumu, ina watu wakati aaa ina watu maalum yes, kuna unada ambayo ni kitu kinachotolewa kwa watu mtu hata mtu wa kawaida hata maskini tu wa kawaida akimiliki hata ata basi anaweza anawezaakatoa ma au hata hiyo ni ibada ambayo ni nyepesi sio ibada ya kama ilivyo zaka yenyewe ambayo inahitaji mtu awe na mali na kiwango kikubwa cha mali na aitoi kwa masharti na nguzo maalum wapo bado wapo watu wengi na ni nguzo ambayo inahitaji ifanyiwe kazi watu wengi wana mali na viwango vya zaka lakini hawataki kutekeleza hii ni kutokana na kukosa hilmu hii ya tauhid kwa nini amepata wapi hiyo mali asitoe zaka basi angijiuliza mtu angejua ni kwamba hii ni ibada ya allah subhanahu wataala na inanifundisha mimi nitoe katika mali yangu zaka basi angetoa kuweza kuitakasa ile mali yake almuhimu nguzo ya nne tukao tumekwenda nayo ambayo ni soumu tuka tumegusi ni ibada mashuhuri imefundishwa na mtume salaaliwalaa na mtekelezaji wake anatakiwa itekeleze kwa mujibu wa mafundisho ya mtume saawaaa asifanye ujanja ujanja asitekeleze katika misingi ambayo iyausaashadanaye tu i ibada yasii ia watut ni baina yakowewe na mja maana hata mtume akasema kasema e, asawumu, allah anasema asaumu l saumu ni yangu mimi waana na bihi na ndiye ndi kwa hiyo nikuonyeshe kwamba ibada ni asiri kiasi ambacho mwanadamu wa kawaida hata akiwa ni mtume wa mwenyezi mungu hawezi kujua mtu ambaye amekula labda afahamishwe na na allah anaweza anadanganya ni ibada ambayo iko baina ya mdia, na wake tkikana aichunge aihifadhi lha i maa nyini aa aaaago wslangi wan nina wni waafanawanafanya kufanya ibada ya hija katika nyumba tukufu katika msikiti mtukufu wa yamaka, kufanya tawafu kufanya sai safa taf ufanya bisafwa ummasafnamaa ambazo ni ibada zimefundishwa na mtum vile vile kunywa maji ya zamzam zaa kuja kuchina ua kuusha maumpigai aia amarai una nguzo zimewewaaazimea alu na mtume m aa mpigamawe iblisi hapo akiwa ni ukumbusho jinsi gani nabiullahi ibrahim alaalam aliokuwa akimfukuza blisi ambaye alitaka kuja kumvurugia e, akida yake kwamba yee aliona katika ndoto e, anamchinja mwanawe ismaila na akataka kukusudia kabisa kumchinja kwa sababu anaamini huu hu, ni wahi kutoka kwa allah kwahio akawa amempeleka katika hii sehemu ya ya kwanza nguzuya, ya, nguzuya, kwanza lioa kuwekwa au alama ya kwanza ilipokuja kuwekwa akawa amemfukuza ibilisi huyu kwamba ibilisi alipokuja anamwambia la usimchinje mwanao huyu mwanao ni wapekee ni umri umeshafikia sasa unaweza kumtuma sijui na nini kwa hio vipi unaletiwa una, una, una fikra tu unataka umchinje mwanao Ibilisi, eh, Nabi ibrahim ibrahim huyu ni anataka kunichafulia eh, imani yangu akawa anampiga hiyo ya ya ya kwanza ya pili ya tatu hizi zote Ibilisi, eh, ibrahim, hiyo, ya katika il, katika wahai, alikuwa alikuwa kumshawishi asitekeleze amri katika na Allah. lakini kufika ambaye a hapana imethibiti imani yako ni kweli ulidhamiria kumchinja huyu mwanao lakini hapana hivi sasa mchinje huyu, eh, huyu mbuzi au huyu kondoo iwe ni kwa kwa ni, ni hivyo, hiyo imefaradishwa hivyo imekaa namna kwamba hata kipindi cha niaatakipind ni u kwa mtu ambae anauweza aueununua myama kumnunua mnyama amchinje mnyama kuweza kutekeleza eh, ya Nabiullahi ibrahim na ye, kwa uweakutekeleza aafiiano ibrahim ni baba wa kiimani ni baba ambaye amekuja na mila ya uislamu ambayo hiyo ndiyo iliyomo ndani yake manabii wote hawa Kina musa isa Muhammad, na wote wamo katika ya mzee wetu ibrahim ibada hii ya sswenginwote itatekelezwa hivi na mwisho pengine baada ya d kurusha mawe haya itafikia kipindi cha kunyoa nywele na kuvua ham memaliza ibada ya hija basi maeneo yote haya ibada yote hii kubwa inayofanyika katika dhulhija eh, eh, iyo mwezi nane na mwezi tisa na kumalizika mwezi na kwamba hichi kipindi chote ni cha ibada za hija na kwamba inatakiwa mtu atekeleze mafundisho ya ibada hii ya hija kama ambavyo mtume alaihi s amefundisha kwahy mtu asifanye vinginevyo asifanye kwa matamanio ya nafsi yake akawa anafanya yale anayojua katika akili yake anajua aia ilyakeaiaa atekeleze ibada hii jinsi ambavyo mtume uhaa alitkea na ee mwenyewe akawa ameamisha akisema ud ni manasikakum chukueni kutoka kwangu mimi ibada yenu ya hija kama ambavyo vile vile katika masala ya ya ibada swala akasema hi a ma ill aia aya aa akasma Mtume, salama, kwa maana ya kwamba masahaba ndio ambao walimuona mtume aliwataka na na katika kumwiga kwao ina watakuja vizazi vyao vitakuja baadaye inatakiwa wao bile bile, wao, hibu, hibu hibu Leo, sisu, inatakiwa wao wao vile vile watoto vijukuu hii sala tuiswali kama mtume hiyo ni kwamba nguzo hii ya yatano ya, ya haji alharam itekelezwe kama ambavyo mtume um, salllalwsam alivyoitekeleza tusilete mambo ya kishirikina kuna watu ambao wanatekeleza ibada hii ya hija ndani yake wanaingiza ushirikina kuna watu wanaweza kuchukua e, pengine udongo katika maeneo ya makaburi ya baqui, makaburi, ya ya baki makaburi kaburi ma, yabai -ka, ambayo watu wanahitikadi pengine udongo huu unaweza au mambo uislamu haifai kuchukua huu. Makaburi, eh, tumi, وسلم, madina eh, na wakubwa aeaas aa uua akifika hapa anaariu kufutafta a aa aia iae والمسلمين انتم سابقون ونحن قادمون يرحم الله المستقدمين منا والمستحقرين اسال الله لنا ولكم العافيه وإنا ان شاء الله بكم لا يلحقون هي دو معلومه قام محمد صلى الله عليه وسلم أمي السنهه اضربوا فني عند زياره توم توامب دعاء هواء سيو سيسي توتोगे هو tena تويني kwaomba kama mambo inafanyika katika baadhi ya zakishirikina makaburini kwa hiyo wanapofika kule wanaanza kuwaomba wale maiti katika makaburi hili hata kama utafanya ibada ahia ukifika katiaui la mtm afai kumomba mm aa a uomba a auaomba asaaaaa ayaot ikatia akshikiaaataia iu makabui a wa aina ibada ya yao na maisha yao ya kaburini kule yawe nye heri <coughs> na baraka nzuri mpaka tutakapokujaa na sisi kukutana na wao wao inshla apokufika apotaua tueshaangalia nguzo hizi za uislamu au e, msingi huu wa kwanza wa dini, hii, dini yetu hii ni uislam uh, t tumea apokuangalia nguzo hii ya uilansh tutaendelea baada ya muda mfupi tupate mapumziko kidogo halafu tutaendelea insha llah maa kipindi kinatofwata