بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته وبين رحمة الله وجمله ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهديه الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وأشهد أن محمدا عبده ورسوله أما بعد فإن أحسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في نار أعاذنا الله منا وإياكم من عذاب النار كيماً لكم شكر الله سبحانه وتعالى nkumtakea rehma na amani mtume wetu muhamad swa tomotena katika siku nyingine tukizidi kukumbushana yale ambayo yamekuja kwetu sisi katika dini yetu hii ya uislamu nayo si mengine isipokuwa ni masomo muhimu kabisa miongoni mwa masomo hayo ni somo letu hili la tauhid sooaad kama uliyotangulia kusema katika darasa zetu lizotangulia somo la lad ni somo mama kabisa ni katika masomo ambayo mtume amewafundisha masahaba zake na wao masahaba wakawafundisha waliokuja baadae ambao ni wakawafundisha tabiin tabi na mataiabi wakawafundisha nao mpaka na maimamu zetu wakubwa imam wa mamasfhananabhba na na wao hivyo waliokuabadahivohivyo nasisi mpaka leo na sisi tukaipata ilmu hii <coughs> au mafundisho haya ambayo leo na sisi alhamdulillahi tunajitahidi kukumbushana kwa kizazi, kizazi kilichoko na sisi na wao hali kadhalika au na nini kwa ujumla muweze kuwafikishia watoto zenu na wajukuu zenu na wao waendelee hivyo hivyo, hivyo hivyo lantakuma saa kwamana mpaka siku ya mwisho somo la tauhidi aotangulia kusema ni somo la kumpekesha allah subhanahuwataala katika ibada kwa maana ya kwamba nini ibada tukasema ya kwamba ibada ni jina lenye kukusanya kila lile anaolipendawenyeznu nakuliridhia katia aneno katika matendo ya dhahiri na yasiri kwayo jumla ya maneno yote ya mja ya muislamu anayemwamini allah alla subhanawataala na siku ya mwisho anatakiwa ayachunge maneno yake kuanzia kwa kuamka kwake asubuhi mpaka kurudi kwake jioni akaingia tena kitandani basi ahakikishe maneno yake yote matendo yake yote ya dhahiri na yasiri basi ni ni yale ambayo yanamridhisha kawaida tu wataalaa hili nikilisema mwenzangu anakasirika nikisema hili <coughs> mwenzangu analifurahi au nikifanya kitendo hichi wenzanu <coughs> atakienda na kifanyakitndo hichi wenan aaaa bindam mkwaa a aa t anamiwa a a w wambaelekeza uso wako katika dini iliyo mbali na ushirikina di ania dini iliyo mbali na ushirikina dini dini dini ibrahimu yani fitrat allah allah alaiha ambayo amewaumbia watu katika hiyo ya ya uislamu kwa maana mafundisho aliyotuumba sisi kama kusema, Kila, kitu ni iom ovyote vinaishi katika mfumo wa allah alivyoviumba ni aida zet oyo zetu au za watu baadhi ya watu wengine ambao si waislamu kama vile mayahudi manasara wapagani washirikina hawa nyoyo zao tu ndizo ambazo zimeibeba aida chafu imani mbaya lakini miili yao tabia ya maumbile yao yanakwenda katika mfumo allah wa allah allasbhwl vimesilimu viungo vyao ispokua moyo wao tu ama alisema Ala, wa inna fil, fil Kwa hakika katika kiwiliwili kuna pande la nyama waa iasamda at aa am ni uislamu pua ya ni kafiri, si uislamu, sana sana u-islamu kwa sababu huyu mtu ambaye si muislamu inasikia harufu na harufu waakia, yake yake inanusa hivi wake ambavyo vinamfanya slaau i a aa kwa basi kwa maana ya ni somo muhimu na ndilo ambalo mtume aliwafundisha masohaba zake na baada ya kuwaona baadhi yao wamekuwa ni wazuri wameiva vizuri katika aqida akawapeleka katika miji mbalimbali kwenda kufundisha somo hili mmojawapo ni sahaba ljalil mdbjaba huyu mdb jaba alitolewa na mtume kwamba aende y aende akafundishe uislam ndiyo akamwambia jambo la mwanzo kabisa utakalowafikishia watu wa yemen ambao ndani yake mna ahlulkitab mayahudi na manasara na washirikina waamrisha