السلام عليكم ورحمه الله وبركاته، واطيبا المت잠aji والمستمعين جملة ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله واشهد ان محمدا عبده ورسوله اما بعد فان احسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في نار اعاذنا الله منا وإياكم من عذاب النار وبعد فيا ايها الاخوه الاعزاء اوصيكم واياي بتقوى الله عز وجل وسمع وطاع وان تامر عليكم عبد حبشي i yish fs i k f as n i d nduu zangu atukaiai aaa ya kmsh a w kwa ei ini alizotujalia miononiwazo ni kutufanya sisi kwama i na kisha akatujalia kupata ilmu hizi za mafundisho haya ya mtumi wetu muhaa s kwa ufasaha na kwa usahihi kabisa allah tuongoze sote tuwe ni wenye kufuata yale na kuyapenda ili atukutanishe sote aleamayo anayaidia aanauutaisheo nduzan katika imani tulikuwa tukiangalia katika vipindi vyetu ilivyotangulia e maratibu, al- isl- maratibu dini yani misingi ya dini ambayo kama mtungaji wetu wa, wa kitabu alivosema misingi hiyo ipo mitatu akasema maratibu maratibdini a m- m- m- m- misingi ya dini yetu hii ya uislam ni mitatu tukasema ya kwamba msingi wa kwanza ni uislamu na kuna nguzo zake tano kisha kuna msingi wa pili ni alimanu na una nguzo zake na kisha kuna msingi wa ihsan nao una nguzo yake ni nguzo moja tu tutakuja kuiona katika vipindi vijavyo insha Allah tulikuwa katika msingi huu wa pili aliman kisha tukawa tumeangalia katika imani nguzo zake ya kwanza kama mtume muhamad sa alivyoulizwa na jibril aa akasema akazitaja alipozitaja ziko sit ya kwanza tukawa tumeitaja antumina bilahi ya pili ukasema eh, wamaaikati wakutubihi kuamini malaika zake nguzo ya pili wakutubi nguzo ya tatu warusui <coughs> na mitume yake way i na kuamini siku ya mwisho wana bilada haihi washai na kuamini kwamba shari na kwa heri zote zinatoka kwa aa sb w tumeanza kuangalia nguzo ya kwanza ya imani ambayo ni nmia a ni kumwamini kuwamini aa kwa maana ya kumpekesha kumtakasa kumkosha Ma, yani kum, kwa maana anachafuliwa na maneno ya makafiri kama vile kusema allah ana mtoto allah amegawanyika ana nafsi tatu kwa kweli hizi ni sifa chafu zinazomchafua allah kwa hiyo katika aqida a uislam ni kumsafisha kwa hiyo hata kama hutosema allah ana mtoto au allah amezaliwa ambayo ni maneno ya kufru yanas, yanamsikitisha sana allah subhanahu wataala sisi waislamu tunatakiwa kumsafisha allah na sifa hizi chakusikitisha tukasema ni kwamba kuna baadhi ya waislamu bado na wao wamejisahau wamekuisha ibilisi ameshawateka amesha wateka wanamfanyia mwenyezimungu ushirikina mwingine kwahio wanayo makaburi wanayaabudia wanakwenda kule wanaweka vietezo na ubani wanasema ftaab hakuna ibada yeyote katika uislamu inayoambatanishwa na moto uwanafanyakatika msimuaash kinaletwa chetezo unawekwa mkaa wenye moto unaowaka kisha mtu anawekwa shekhe anachukua ubani anaweka ju yaule mkaa juu ya kile chetezo unatoka moshi mwingi anasema fatiha moshi unapotoka basi anapeleka dua zake hapo hapo allahuma fir lana wafiri lihwanina ladhina sabaquna bilimani na dua nyingine nzito nzito aliakuwa anaziambatanisha na huu moto hakuna haikupokelewa hivyo kwa mtume muhammadi salllahu alh wasallam aqida salim haiko hivyo imani iliyotakasika haiambatanishi na masala haya haya ni masala ya kimajusi wanaoabudia moto ubadhu nnar Ha watu wanaabudia moto ndio hufanya ibada zao sana sana kwa kutumia moto kwao mambo yao mengi katika kupeleka dua zao wanatumia moto hasa katika uislam hakuna asili hakuna hata hadithi dhaifu hakuna hadithi yeyote tutaa sisi tutakapofanya dua kumwelekea allasb tutumie e, uba tezo cha motohaauteneneza hauu nziunaowekwa ukatumika uni aludule udi mzuri unaotumika kwa ajili ya kutoa harufu nzuri ndani ya nyumba au mtu kut kujiweka katika nguo zake akawa katika harufu nzuri ambayo imependekezwa hata na mtum mhaa ama alikua kipendelea sana kutumia mafuta mazuri wakati anataka kutoka yuko nyumbani kwake na mkewe au mkewe namt na ye, mumewe wako nyumbani kwao basi nivizuriutmia e, mafuta mazuri ukiwemo ambao unachoma katikatezo hichi chenye mkaa waotoaialnapotumika uba s ata wamepatawa wenyewe harufu yake ni mbaya alafu sasa wanaileta wanaambatanisha katika kitendo cha dua watuwanakusanyiawaataia aa a a mtum i mojawaoja waalla k oak a a h a a <coughs> samai kile tetezo ni kwa ajili ya kuleta harufu nzuri katika ile eneo ambapo wamekaa watu wengi alafu ule moshi aunaleta harufu nzuri sisi unawambia hapana harufu nzuri hailetwi na ubani bali harufu nzuri inaletwa na udi na hata hivyo nini mnaweka katikati akizunukakil tetez aa nasema naft hihi kitendo cha kuweka katikati majumua yawatu waislam nwakati wote ubani huu haujawekwa ni kitendo cha kuambatanisha ibada ya dua kwa sababu dua ni ibada na moto ukiambatanisha hivo tayari umeshaingiza ile amali yako kitendo chako kile na nafisomi pale tayari umeambatanisha kitendo hiki na kwamba ni ibada na hali kwa mtume hajafundisha hivi kinachotakikana kama unataka ni harufu nzuri hili kwa sababu watu ni wengi ni kweli nandiomaana hata mtume muhamad sa ametufundisha kwafano siku ya uma tu anapokwenda kusali ijumaa anapata aintu uondoa zile harufu aashaaaatia wliwake ttaia skiti wasabau watu i wengi ta uiaa leta harufu nzuri basi hichitetezo kiwekwe pembeni hata juu ya dirisha juu ya ubao fulani au juu ya kiti mbali alafu uwekwe udi sio ubani pale wakati kabla shughuli yenyewe ya, ya dua haijaanza kunakuwa tayari kuna harufu nzuri aihawa nema lakini unapoliambatanisha swala hili na hivi ni kumshirikisha allah subhanahuwataala ni kuingiza ibada ya dua na kufanya ibada za moshi moshi moshi kwamba labda wao wanaitikadi katika moto na na maubani mafusho ya ya ni ni unapeleka dua zao kwa mungu, kwa mungu kwa juhu, kwa kwa uislamu, hakuna kitu kama hiki Huni uchafu wa ni uchafu, ni uzushi katika dini ya allah oshi na a saa ashashiuaelea ua ao anu aia awa zshiai no aauwaii aa bhaawa ni kufanya yale ambayo anayapenda kubwa kabisa ni kuto kumshirikisha na ndio tukasema kumshirikisha maana yake ni kujalia viabudiwa vingine kinyume cha allah kwa hiyo utakapokwenda kuabudia namna hii katika makaburi utakapokuwa una mzimu fulani au vinyamkera vibanda vibanda fulani baadhi ya makabila wanatumia kwenda kuomba dua zao au kutekeleza nadhiri kuchinja sijui katika makaburi na vibanda kama hivi watu wanazuru katika makaburi wanakwenda kuwaomba maiti na wakati huo pengine wanamuomba na allah subhanawataala maanana wengine wanamuomba wanamomba alla subhanawtaala wa pamoja na vitu vingine watu wengine wanaomba vitu vingine hawamuombi alla lakini waumini su wjamaa watu enye aida aliosalimika wanamuomba alla peke ake subhanawtaala kwa adabu na hoshui bila ya makelele bila ya, ya kupaza masauti yasiokuwa na faida wanamwekea allah kwa unyenyekevu na kumwomba kwa hushui na hii ndio aida iliyosalimika wayo ndio maana kwa diya alla a kunjua kiasi hicho ndio maana ya kumwamini allah tabar wtaalnguzo ya kwanza katika iman nguzo ya pili mtume akasema wamalaikatihi akuwaamini yani malaika wa, e, wa aa e, malaika malaia maanke ni kuamini hawa ni viumbe wa allah hawafanyi lolote isipokuwa baada ya kuamrishwa na allah subhanau wataala hawawezi kuja kutusaidia kwa jambo ambalo allah alla bwt hajawaamrisha wala hawawezi kuja kutuhuru katika jambo ambalo ala hajawaamishau kutuuru wanategemea maamrisho ya allah nanioa wenyeu kasema laasu La llah ma aaah wafaua amaun wao hawamwasi wenyeznu subwta wa na wanafanya yale walioamishwa kama tunavyosoma katika mafundisho haya haya ya uislamu ni viumbe vilivyoumbwa kwa nuru na ni viumbe watakasifu hakuna hata mmoja anaemwasi allah subn wataala wala hakuna hata mmoja sisi zinatakiwa kumchukia kama baadhi ya manasara aumayahudi walikua wakimchukia sa e, wanasema huyo atumpendi na malaika wa adhab hawampendi wanabagua baadhi ya malaika baadhi ya manabii wamewaua wa, wa, wa wa baadhi ya manabii wa allah subhanawataala wengine wa wamewaadhibu wa nabii isa lasaa walitaka kumuua kwa sababu ya chuki zao dhidi ya aida ya mafundisho a hawa manabii ambapo walikuja wa kuwafundisha uislam kwa hio walipotaka hata kumuua n ndio allah akamnusuru akamnyanyua akampeleka kwake akawafananishia mtu mwingine wakamadhibu wakidhani labda ndio e aa kwa hivyo kwa tunakuta kwamba hawa malaika <coughs> <coughs> <coughs> hawa malaika eh, alaiisala ni viumbi ya allah na wapo wana kazi tofauti kuna malaika a aaiawaa kuna malaiaa m a wanashua aianiia al amayo a sb yafanyike na kuna malaika una aaiwamauti aama kuna malaika una maaia ambao naaa huyu ni malaika anayeshuhulika na kutoa roo za umb ya alla subanwataa a s w idadi, idadi ambayo tumepewa sisi na mtume wako wa kiasi fulani lakini ukweli akinuwaasemekan ni wengi mno malaika wengi ambao wanaingia katika katika katika wakifanya ibada ula wa kwanza wakifanya ibada inasemekana ma, takriban malaika kwa kila kipindi cha swala na inavyosemekana hawarudi malaika hao bali wanaendelea kumsabihi allah wakiwasubiria wenzao wengi katika raundi yao wao hawatarudi mpaka iama kwa ule wingi wao alf, kila kipindi wana unruka, wana alf, kwayo, wengi katika malaika wanamsabihi alla wa ni wengi ni wengi kwa hiyo wao wanamsabih allah wanamtakasa wanamkosha kabisa na zile sifa mbaya ambazo wanadamu tumekuwa tunamsifia allah kwa maana ya kumchafua hapo ndipo ambapo mwenyezimungu subhanahu wataala anatutaka tusiwe katika akida hiyo tuwaamini malaika katika kile ambacho allah aupitia mtume wake muhamad ametufundisha kwa maana ya kwamba hawani vimbi wa allah wala hawatutarajii sisi kuwaomba wala wao kuweza kutudhuru au kutupa faida isipokuwa kwa yale ambayo allah amewaamrisha tupate mapumziko kidogo kisha tutakuja kuendelea kuangalia nguzo nyingine zilizobaki katika nguzo za imani