kwamba darasa hili la kumswalia maiti bado linaendelea hapa yeah. ni sehemu tu leo tumefikia kwa kuchelea kufuata maswali ambayo yameingia aiiaa sl ambay tumepokea kupitia simu yetu ambayo ni nambari 974 swali la kwanza leo shekhe anauliza ndugu na yetu anasema assalamu aleku shehe iaswali babu ma wa mama, mamaaak hna twaambiwa hatuna haki ya mama yetu na wakati babu ukaacha nyumba tatu na watoto watatu mmoja ndiye mama yetu nakisha fariki na waliobaki ni mama mdogo pamoja na mjomba je sisi watoto hatuna haki ya kumrithi mamakurithi kwa niaba uh, ya marehemu mamashehambousaidi uh, ndivo ambavo lilivokuja swal hilo alhamdula kwa kweli swali ni zuri ni katika matukio yanajitokeza sana katika nchi yetu hii kwa waislamu na yote haya kama vile tunavyosema kwa sababu hakuna marejeo waislam mahala pakuhukumiana kwa haki mtu anadhulumiwa nakua hana pa na. kwa nini, wasabu, hakuna mahakama ya kadhi kuodoaaz ia jmla ya nyadhifa za mahakama ya kadhi kusuluhisha watu migogoro ya urithi sasa urithi kama huu kwa maelezo kama ni kweli hawa watoto ni aoa kwa sababu kwa mujibu wa maelezo ya... yao hawa kwamba huyu babu yao kafa mwaka thamanina sit na kama mwaka thamanina sita kama urithi ugelikuwa wagaiwa haraka mama yao angepata urithi na, sahih, sahih. kwa sababu urithi ni kwa mtu yule anaetangulia sasa kama urithi ulicheleweshwa kugaiwa ikawa mpaka yule mrithi akafa basi haki ile inahama kwa watoto kwa hiyo wao wana haki watoto kupewa urithi wa mama yao nao vile vile kwa mujibu wa zile nafasi zao na sehemu zao alizopewa na namla no. lakini kusema hawana akaririkusema hawadai kwa sababu hakuna mahakama ya kadh mm. na mahakama ya kadhi ni ibada kwetu sisi no. sasa leo kuambiwa kwamba hakuna mahakama ya kadhi maanake nikuyua hii dini no. inaonekana malengo yaliyopo ni kuikandamiza hii dini no. sasa tutaendelea kubaki wanyonge namna hii mpaka lini kudhulumiana ndio twasema sasa uwepo wa mahakama ya kadhi utaleta utulivu katika nchi hii kwsababu dhulma zitaondoka asili ya fuju na uvunjifu wa amani ni kwamba kuna watu waan aenda mka atuwanakua wakasirika wanachokaumilia waachukua sheriamkononiaua aamaya kai ua kiaaac kwa hiyo hili lakuwa na mahakama ya kadhi Sim. linasaidia utulivu wa nchihi kwahio tunawanasihi tuna wale wajumbe wanaokwenda kutoa maoni yao ambao ni hivi karibuni asikia siju jumatatu wataanza wende na agenda hiyo wale waislam mojawapo kwamba wende wakatetee mahakama ya adhwaiaana sali ingine hapa anauliza ndugu yetu anasemahe uh, she mimi nauliza je kusoma tahiyatu ni lazima au si lazima mimi ni saidi muhamedi suleimani ndivyo ambavyo anavyouliza swali lake li ndugu yetuna tahiyatu zinakuwa mbili kuna tahiatu ya mwanzo inaitwa tashahudi asakisheria ni tashahudi tahiatu ya mwanzo na ya pili hii ya pili ni nguzo lazima kiasi ambacho kama ikiwa umeikosa hiyo hiyo nguzo basi rakaa nzima utairudia iahiau ama ya mwanzo ukiisahau unakwenda sida ya kusahau tu mwisho uh-huh. lakini hii ya mwisho ukisahau lazima uirudie kwahiyo kuonyesha kwamba ni lazima na wabilahitafi uh-huh. nam na swala nyingine hapa anauliza ndugu yetu anasema assalamu alaikum uh, naitwa ali wa bilali napatikana nguvu mali tanga nauliza mwanamke anaweza kurekodi kanda za mawaidha ama qurani na zikauzwa kwa watu na kusikiliza ndivo ambavyo walivyouliza ndugu yetushekh hapa kuna aina mbili aliyotaja huyu ndugu kwamba kuna kurekodi mawaidha na kurekodi ani qurani kuisoma Sahe. hapa kuna, kuna, kuna tofauti ama haya mawaidha mwanamke akiyatoa sauti ya mwanamke katika sheria ya kiislamu sio utupu sio uchi No. anaweza akatoa madarasa naweza akafundisha tena hata kwa wanaume tunaona kuna mwanachuoni mmoja katika tabiin atabia huyu anaitwa umudarda asughra no. alikuwa mwanachuoni mkubwa katika tabiin aliwahi kufundisha katika msikiti wa umma pale pale damaskas siria no. na wanaume walikuwepo no. lakini sharti la msingi kwamba ni lile kwamba mwanamke akitoa sauti asilegeze sauti gaaaasitie ya mapozi kama unaona tangazaji wa maredo haya yakitauti namanyimbo aisa na upande wa urani wamekemea kama mfano sheh nasr albani anasema hawezi mwanamke kusoma urani hadharani mbele ya wanaume kwasababu kuna hadithi ya mtume saa llah al wa ambayo anasema man lam yataghanna bilquran fa leisa minna yule ambaye hataleta ghunna katika quran ile sauti ya qurani inatakiwa iletwe katika marembo no. kama tunavosikia wasomaji wa wetu no. kiasi cha kuvutia watu ili ipate mvuto ile qurani ya kusikilizwa yaani usiisome qurani kimajaka majaka tu amduabi lazima uende kwa utuvu na sauti nzuri ukawapa kila harufu haki yake kwa tajuidi wanasema lhamdulilahi rabilalamin arahmani rahim tofauti huyu na yule wa mwanzo sivyo sasa wanasema kama itasemwa hii sauti na wanawake kuna hatari ya yeye kufitini watu na. kama atairembesha ile sauti mwanamke kuna hatari mm-hmm. ya kufitinia watu kwa hiyo kama hapana budi asome peke yake uaona no. no. lakini kama ikiwa anakwenda kusoma qurani ya mvuto kama wanavyosoma wanaume kuna hatari ya kuleta ushawishi no. kwa hiyo shekhe anasema kwamba haifai ah, asant anauliza ndugu yetu huyo anasema asalamu aleikum shekhe naitwa kasim wa kijiru nauliza hivi mtu anayewasingizia watu mambo wasiokuwa nayo alafu ana wakashifu yani anasingizia mtu alafu anamkashifu je mwenyezimungu anasema nini kuhusu mtu huyo ndivyo ambavyo alivyouliza ndugu yetu huyo e, alhamduilah ni kwamba mtu So ukiwa, ukiwa unamsingizia mtu jambo ambalo hanalo kwa hakika na. ni katika mambo ambayo yanaweza kupelekea ukalaaniwa sa mm. nona kwa sababu unamsingizia mtu jambo ambayo halifanyi umemdhulumu umemnyima haki yake na, na mwenyezi mungu anatupa mfano wale ambao wanawasingizia wanawake wema ina ladhina yarmuna lmuhsanati alghafilati almuminati luinu fi ldunia walahira wale wanaozulia wanawake wema ambao mwenyezi mungu kawatunza kawahifadhi wanawake hawa wanawake wakiumini wakawasingizia mfano uzinzi wakati si wazinzi ni watu wema basi mwenyezmungu se wamelaaniwa duniani na ahira aalimasala ya lana haya sasa wamsizia mtu jambo ambalo hakulifanya hakulifanyaon eh? kwahiyo katika uislamu ukifanya hivi uju memdulumu ukifa katika hali ya kwamba umemdhulumu mdhulumu yaletu ya katika madarasa yaliyopita huku hakuna kulipana shilingi wala dolari itakuwa ile heshima uliomvunjia wewe utachukuliwa thababu zako mm. atapewa mwenzio kama huna na madhambi yake atachukuliwa utapewa wewe kwa hiyo kwa ujumla ni jambo baya wabilashekhe wa, haya imezungumzia mwanamke ambaye ni mwema vipi mm. wale ambao labda wana, wana, wana, wana matendo kweli matendo hayo wanayafanya mpaka naafikast kuna watu wengine wanatumia advantage hiyo kujisifu hata mimi pia ana nini yule hata mimi kazidi yule wale ambao kweli wanafanya matendo hayo na kuna baadhi ya watu nao wanatumia hizo engo kujisifia ujinga huo sasa huyo akujizulia hakuzuliwa na mtu kajizulia mwenyewe huyu sasa atangaza maasi hmm. mwenyezi mungu hapendi watu kudhihirisha maasi hmm. haa watu wakidhihirisha maasi wanaadhibiwa kwanza kwa sheria za kiislamu hmm. yaani utangaze mji mzima kwamba mimi jana nimezini mezini hmm. bakora kama hujao alujuliwa hmm nona utapata yeah. washaidi chungu nzima lau kama ni mtu umeona kuolewa basi niwee kupigwa mawe mpaka kufa yeah. lakini sasa nchi yetu hii haina hizo sheria ndio watu wako huru jana mbichi memwona kijana mmoja anaendesha pikipiki kavaa mahereni kavaa mabangili kava mikufu mwanamtoto wakiume huyo so. nahuvu kavaa kawoshi sasa huyu mtu aina gani hu na. huyu kwa sheria ya kiislamu apigwa bakora kujifananisha na mwanamke naam na swala na na. na na. na. na. na. na. so, lingine hapa nauliza ndugu yetu anasema asalamu aleikum shekhe uh, mimi nimesikia kuwa mtoto wa nje ya ndoa hana urithi je mtoto aliyeletwa na mke sasa ndani ya ndoa anafaa kurithi mimi ni khalifa omari mshele wa lushoto lunguza Salini, huyu hawezi kumrithi huyo mume madamu ni mtoto wa yule mke sasa itaangaliwa je huyo mtoto wa mke kaja naye alikuwa na mumewe kama ni mtoto wa mumewe atarithi kwa huyo mume aliyekufa kama amekufa no. lakini kama ni mtoto wa zinaa hana chake si kwa huyo mume bandia aliyemtia mimba huyo mwanamke au huymeasamadhara no. ya kuwa na watoto wa haramu watoto waliozaliwa njia ndoa hawarithi maskii dhambi si zao lakini haya ndio matokeo ya madhambi tuliofanya sisi wazaziabsamskitiiukakuta mm. uh, ititu hivi ukiswali ile itri utahesabiwa umeswali tarawehe yotebado yani, kwa sababu tarawehe kuna tahajudi na witri tahajudi rakaa nn na witri arakaa tatu sasa mm. we umeswali za mwisho huwezi kuhesabiwa umeswali yote labda uendelezi sasa baada ya hapo mpaka ukamilishi rakaa inamoj ndtambu amilishaaasmhfaauaufadh wa mwanake ee anaitwa ashidi wa mabovu ana di amyaaahna kwanza tufafanue kwa sababu ukisema nenu nikabu neno la kiarabu hmm. twalijua sisi watu wamijini humu asababu hmm. hmm. alhamdulahi dada zetuameanza kuvaa nau hmm. lakini iau i nikabu ni, ni sehemu ya vazi la hijabu hijabu ni vazi anaotakiwa avae mwanamke afunike mwili mzima no. sasa ile sehemu ya uso wake ile kunawekwa kitambaa cha kufunika uso mpaka shingo huku mpaka sehemu ya matiti ile ndo inaitwa nikabu kitambaa ambacho wewe mwanamme huwezi kumwona labda iwe ni macho tu lakini uso wake ukimuona huwezi kumjua no. labda usikie sauti no sasa nini hukmu ya nikabu wanachuoni walikhtilafiana baina ya uwajibu na usunna au lazima na usokoa lazima na. madhehebu yetu ya kishafi kwa sasa lakini wanaona kwamba mwanamke anatakiwa ajifunike hijabu isipokuwa viganja vya mkono na uso hii ni rai lakini kuna rai nyingine anasema hapana mwanamke afunike bwili mzima mbele ya wanaume ambao wanaweza wakamwona ni haramu mwanamke kuonekana na mwanamme ajnabi hmm. kwa uso ukawa unajulikana yule mwana hawa yule hadija yule fulani ha. kwa nini kwa sababu wanasema mwenyezi mungu ameteremsha aya za makatazo za kuwacha uso wazi na aya hizo wanaziita ujumla wake ni hijabu na tunajua hii aya hii maana yake ni hii kufunika uso ni hii aya mwenyezimungu aasema waliyadhribna bikhumurihinna ala juyubihinna wateremke shungi zao mpaka juu ya vifua vyao hii ni aya inaitwa hijab sasa ukiwa umeteremsha shungi yako kutoka utosini mpaka kwenye kifua uso utomatic utafunikwa lakini hii tafsiri ni ya nani hii ni tafsiri ya wanawake asawa mtume salalahalu sallam kisa kinaitwa mashuhuri iifi au kisa cha tukio linaitwa ifi cha kuzuliwa ni kwamba mtume wa salllalwu salam alipotoka kwenye vita ya uhudi katika wakezi ambaye alikusafiri naye kwa kura ilikuwa ni mamaisha likuwa mdogo bado sasa ilikuwa ni utaratibu wake mtume akirejea vitani wa mbali basi kulala hawaendelei na msafara wanafunga mahema yao wanalala na ngamia zao zinapumzika sas siku hiyo anaondoka huyu mama aisha allahu anha alikwenda haja katoka kwenye lile nanii nyumba yake ambayo amejengewa juu ya mgongo wa ngamia hoji wanaita alitoka akenda haja kule mbaya pia akapoteza kidani chake sasa wakati uko huko watafuta msafara ukawa umeondoka wale waliobeba ile, ile, ile, ile sanduku lake nadolalia wakaliona kama mamaisha yupo usiku kwa sababu wenyewe wanasema alikuwa m... dhaifu mwembamba mdogo kwa kama yumo ndani kumbe sivyo aona mtume anaada ukisha safiri kidogo tu basi huleta mtu kuangalia kama kumebakia kichochote kwa hiyo kukawa na sahaba mmoja anaitwa safuani kuja amkuta mtu nanimamaisha kakaa pembeni mwalile kijumba chake kile naonae anaangua kilio nakumbuka kisa hicho sasa safuani aliposogea na hiki kisa aelezea mwenyewe mamaisha kufika pale akapiga ukeleli inna lillahi lilahi lirajun kuona kwamba kamwona mamaisha sasa mamaaisha hapo asema mimi alivyokuja sofuani nikateremsha nikabu yangu nikafunika uso kwani alikuwa akinijua kabla ya kushuka amri ya hijabu yeah. alikuwa akinijua sasa kwa kuwa yee ni mwanamme ajnabi kwake yeye akafunika uso kutekeleza ile amri ya mwenyezi mungu waliyadhuribna bikhumurihina ala jubihinna yeah. wateremshe shungi zao wa mpaka kwenye vifua yeah. yeah. kabisa kwamba mwanamke wa kiislamu mbele ya wanaume hatakiwi hata uso kuonekana kwahio hii ikawa ni hoja kwetu sisi kwamba kufunika mwanamke hijabu au nikabu ya uso ni wajibu na ni ibada maadamu ni amri hiyo ya mwenyezi mungu sasa hapa kuna angalizo leo wanawake wa kiislamu wanadhalilishwa sana hasa katika mji wetu wananyanyaswa kikwelikweli na kama ni, ni, mtu wanabisha aende ofisi za, za tanesco baadhi ya mabenki hapa mjini mpaka imekwenda na maduka ya watu binafsi kwaiyo kwa walinzi milangoni mwanamke akivaa ni kabu tu we vua ni wazi kuna malengo ya kuwadhalilisha wanawake wa kiislam no. taibu huu ni utamaduni wao twaambiwa tuwaache watu na uhuru wao hmm. sasa vipi yule anaetembea uchi hasemwi huyo anaefunika t wanadai kwamba kwambat kiusalama usalama gani hivi mtu akiingia tanesco anakuwa na bunduki kazitia kwenye uso kazificha kwenye nikabu lakini bila shaka ni maneno ya kudhalilisha na kweli wanawake maskini wanyonge wakiambua wevua basiavua tu lakini wengine waliokuwa ngangari hawakubai lakini ukweli waislamu na mashehe wamekaa wa kimya maskini kuna mataasisi ya kidini kimya wasemi wachache wanaokemeakemea lakini waislamu tungekuwa wamoja wakweli tusingedhalilishwa katika nchi yetu hii ya waislamu lakini utakuta wengi wanaofanya hivyo ima si waislamu au waislamu ambao hawajijui kuna mtu mmoja kaleta barua kwangu nyumbani akaja mama mmoja humo ndani kafunika uso wake amwambiaje mimi nitakupaje siku juu we nani wakati ye ntarishi kaambua tu hiyo barua tu hapo sio yake sahih. sasa wewe wataka kitu gani haya kama ingelikuwa we ntarishi kipofu ungefanyaje sasa <laughs> yaani kuonyesha tena alikuwa mwislamu huyo hmm. kuonyesha watu wako mbali kabisa na hii dini na wale wenye mat- kukamata dini ndo wapigwa matusi mengi sana hmm. tumeona madada zetu wanavaa manekabuikua wana, atukanwazamani wakipita wazomewa nnawewagonoaaema wa wa hmm. wa alhamdullahi katika kukemea kukemea sasa kidogo tunaona hata mji wamekithiri akinadaaabna swala nyingine hapa anauliza ndugu yetu huyu anasema assalamu alaikum sheh naitu hakimu abdallah swali usipotingisha kidole kwenye, swa, kwenye tahiatu swala itaswihi nadhani alikuwa anahitaji kufahamisha hicho naam kweli katika, katika kuswali katika kufika tahiyatu au tashahudi kuna sunna zimepokelewa mmoja inasema ukifika kwenye shahada unaitamka basi nyosha kidole tu iko riwaya hiyo nariwaya na nyingine imekuja kwamba tikisa na sababu ya kutikisa mtume saaa sema hiyo ni, ni kali zaidi kwa yeah. wa asikemewe kwasababu wana ushahidi na mashehe wao wenye hili wana ushahidi <tiple> na dalili na huyu ambaye amenyoosha kidole akemeea sabau wanausha ao alaaday <tiple> gogoro lakuja kwamba kuna watu wakundi moja kuwadhalilisha watu wakundi yingine kwa sababu kidole ujinga wao maskini <tiple> hawajui hadithi watumbumbumbu angai awa wanatikisa kidole utadhania mijusi wanaendeketa hawa kama magari taania mapikipiki mabodaboda maneno haya wakati mtume saa ao mimi silaumik kamaafaya si katika mambo ambayo anaharibu swala wabilah tufam na swala jengine anauliza nasema asalamu alaikum shehe nauliza hivi kuna rafiki yangu nilimpa pesa zangu mwaka jana akaniletea mzigo lakini tangu mwaka jana hajaniletea na pesa zangu hajanirudishia nanakumdai siwezi nadhani ni rafiki yake wa karibu alikuwa naomba ushauri huyu nadhani na ushauri ni yeye kumwitia watu wazima wenye hikma wamweleze na kumuuliza sababu pengine kapoteza yule mtu mzigo na hana chakukulipa aemaaasai kwa, kwa sababu haya tunaosema kwamba hatuna mahakama za kadhi utapeleka wapi kadhia yako kwahio nenda kwa watu wenye heshima mashehe naona wazee jaribu kupeleka kadhia yako wamwite huyu bana wamuulize ukeli wake huenda ikawa ni heri iyoabaanasala ingine apa anauliza na, na huyu ndugu yetu anasema asalamualkumshe naitwa hasani mwalogo aswali kuna mama mmoja anaagua watu vichana wanapona n yani, mama anaguawatu vichana awanapona ndosifayake e anapata dhambi kwa kuwaponesha watu ndivo ambavowalivouliza bali huyu alhamdula anapata thawabu sharti la msingi dawa atakaoifanya asiingize ndani yake matendo a ushirikina Na. lakini kama anafanya dawa bida mashirik, matendo a ushirikina kupiga ramli au kutumia mahirizi au nini dawa yake nzuri bali atapata ujira mkubwa sana yee kuponyesha wenziwe ni ujira mkubwa sana kwa hiyo yeye hatopata dhambi kwa sharti hilo tuliolisema wabilahi asiwe mshirikina, Asiwa mshirikina. kuna waganga wengine mpaka wakapige maramli hmm. wakushonee mahirizi Na. wakupe masharti ya uongo kalete mbuzi mwekundu kalete jogoo jeusi haya wote hawa hawafai na swala ingine hapa anauliza ndugu yetu anasema salakuheaaaakama ni, ni kweli haya unaoyasema umeyathibitisha kwamba mtu kapewa tende mifuko minne kwa ajili ya msikiti alafu hyo akayapiga panga huyu amefanya khiana katika amana yeah. wakati mwenyezimungu anasema wa inna llaha yamurukum antuadu lamanati ila ahliha mwenyezimungu anawamrisheni kufikisha amana kwa watu wake aaheshimaeaa mifuko lmakama <laughs> <laughs> tende za watu hizi huko hakuna kulipana tende wala dhahabu wala fedha wala pesa na. huko ni matendo tuhawidog lmeltishllakini kasabauswalnaaafubu swala zote na raka zote zasoma urani na. na shangaa huyu itakuwa kiwango chake cha ufahamu wa dini mdogo sana lakini hakuna swala itakaoswaliwa ambayo haisomwi quran mm. imma utaswali rakaa mbili za mwanzo suratu lfatiha alhamdu na sura nyingine yoyote mm. au rakaa ya tatu na ya nne au ya tatu tu lazima usome qurani naona usome suratulfatiha tu katofautisha ka, ka urani na sraataaaikwenye saliltuhuawa huyo mbuzi wa hakika anatakiwa asiwe na kasoro yoyote kama kuwa kilema au pembe iliyokatika nadhani ameendelea katika swali lake la juzi shehe huyu nam ukweli aqia kama tulivyosema aqika ni ule mnyama anayechinjwa siku ya saba mbuzi kwa kuzaliwa mwanao mm. kama ni wa kike mbuzi mmoja kama wakiume mbuzi wawili sasa ukian, ukipekua vitabu vya sunna ya mtume pamoja na vitabu vya kisheria tofauti na mbuzi anayechinjwa kwenye siku ya udhhia kule makka wakati wa idi idi kubwa idladhha wale wamewekewa masharti mazito sana kama haya wanasema ndugu yetu hapa asiwe kilema asiw mekatwa pembe yake hili wanachuoni wengi kuna watu waliofananisha mashati ayayaawaaauta ali na ambayo naonekana ni nzito nanye nguvu kwamba masharti haya yasitekelezwe kwenye, kwenye nyama ya aia yawe ni yale masharti ya jumla kwamba mbuzi utakee mchinja awe na afya yake ksiwe kigonjwakwasababu menyezmunuauambia katika mm. qurani yeah. katika surat al imran unaone anasema lan tanalu lbira hata tumfiku mima tuhibun hamtopata ujira nyinyi wema unaone mpaka mutoe kile mnachokipenda sasa wee wapenda uletewe mbuzi kibovubovu ki ki ki ki ki hivi unaona nah. kwa hiyo toa hata haqika pia nunua yule aliokuwa mzuri nah. ili watu wafaidike S- wabillahi billahi naam uh, swala jingine tukiwa tunaelekea mwisho wa kipindi chetu kwa leo anauliza ndugu yetu huyo anasema asalaaku shehe nahe naomba uh, kuuliza ni mambo mangapi mtoto wa marehemu anaweza kuyafanya na thawabu zikamfikia mzazi wake abkarim kawaida kisheria ni kwamba matendo mtu akishakufa kufa yanakatika no. haendelei kupata thawabu lakini mtume anasema idha mata bnu adama nkataa maluhu illa min thalatha akifa mtu matendo yake yote yakatika isipokuwa matatu akayataja hayo unaona akasema ni, ni, ni, ni, ni, ni elimu ambayo ina, ina, ina faida osadaka eh? yenye kuendelea sadaka tnjaria umejenga kisima umejenga mskiti watu wakija kusaaajengakmatuwakwaaaa aauaendeleaaaaaaaushsaykuwa no. no. na mtoto mwema ema maaaaaa waacuama wewe juma unaona no. baba yako akifariki na. basi jema lolote utakalolifanya na ye thawabu anazipata kwa sababu wewe kufanya mema yako ni sababu ni yeye na. yeye kakulea kwa wema kwa hio utakachofanya chochote cema na yee anaaafungulak kwa hiyo usijali wewe ni kuchunga tu kufanya mema kinyume chake kama wewe kakulea vibaya ukawa unafanya uovu yeye naye apata sheyena ya madhambi huko Uh, sali jingine hapa anauliza ndugu yetu nahanindo litakuwa la mwisho leo anasema asalam laikushe anaitwa naso nauliza shehe mimi nipo dukani ukani naweza kusomauraniwakati nakuwa sina udhu kutokana na kugusana bila makusudi na wanawake swali limekuja hivo hehuyu bila shaka ndugu yetu alha ana, ana ile itikadi ambayo ipo mwetu kwamba mtu hawezi kusoma uran mpaka tahaa na itavunjika endapo utamgusa mwanamke kwenye madarasa ya nyuma kwamba hapana kauli iliyokuwa na nguvu ni kwamba mwanamke hakutangui hudhu kwani bwana mtume kuna siku moja katika hadithi sahihi alikuwa swali chumani kwake swala ya usiku kulikuwa na kiza mamaisha kugutuka na papasa pembeni akuta hamuoni mtume kwahio akaendelea kupapasa mara mkono ukaanguka kwenye kisiginwa akajua kwamba huyu yuko kwenye sida hivi sasa lakini mtume aliendelea kuswali wala akumkemea we umenivunjia udhu wangu banaindleuaunesha ah, amba mtu hatanguliwi na udhu na mwanamke alafu hii ya kusema kwamba mtu lazima awe na tahara pia wanachuoni wanayzungumza haya kuna watu wanasema kwamba mtu mpaka awe ametoharika asiwe na janaba asiwe katika hedhi lakini hoja hakuna hoja ya kwamba eti mtu akiwa na udhu akiwa na hedhi au janaba asishike msaafu hakuna yeah. bali ile aya ambayo wanaitumia kwamba eti ni dalili ya qurani isishikwe ila na watu waliotaharika ni ile aya inaosema wala yamasuhu ya illa lmutaharun hawaikamati hiyo qurani ila watu waliotakaswa lakini kauli yenye nguvu ya wanachuoni kwamba hawa wanakusudiwa malaika ama sisi hatujatakaswa tayari na mola sisi tuataka kujitakasa kwa kufanya mema kwa Sahi. kujisafisha Sahi. kwa hiyo kauli hapa yenye nguvu ni kwamba we soma qurani na ikiwa umewashika wanawake kwa njia ya bahati mbaya ndoa ne eh? basi wewe so, na nini kiraa cha kuni kizuri tu wakina wazosote wabillahi tofi. <coughs> Naam. Wa msikilizaji wa redio Hisane FM tayari tumefikia tamati ama mwisho wa kipindi chetu hiki. Kipindi maalum kwa ajili ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Fahamu kwamba kipindi hiki kina sehemu mbili kubwa ambazo ndio mihimili ya kipindi husika. Sehemu ya kwanza ni sema ambayo Sheikh huwa anakuja na kujaribu kutufahamisha kuhusiana na darasa ambayo ametuandalia kutupatia kwa siku husika. Fahamu pia tunaendelea kukichambua kitabu ambacho kinahusu uu amaa h