kiamu leili ilisuniwa na kutuliwa mkazo hasa mwezi wa ramadhani ndio mwezi wa kukusanya watu na. ambao mtume alifanya akaacha alafu ikajahuishwa suna hii na saidna umar bn khatab kwa hiyo unaweza siku moja moja kaamua kumswalisha mkeo au wanao lakini isiwe ni jambo la kudumu la kudumu ni wewe kila mmoja kuswalivyakena anamuuliza mwingine anasema na salamu alekum shekhe na mi namuuliza shehe ye swala ya jeneza inaweza kuswaliwa bila ya udhuu kauliza ndugu yetu hivyo shekhe naam ukweli ni kwamba swala yeyote haiwezi kuswaliwa bila tahara na swala ya jeneza imeitwa swala tume kati anaamrisha masahaba kuswalia maiti wao naambia swallu alu la aljanaza salu ala, ala, ala sahibikum mswalieni sahibu wenu kwa hiyo mwanachuoni mfano alimamu nawi ambaye ni mmoja katika wanachuoni wetu wa madhehebu ima wa imam shafi umwetu afrika mashariki amekufa kitambo katika kitabu kinaitwa sherehe ya muslim amesema wazi kabisa kwamba umma umejikusanya wanachuoni juu ya kuharamisha swala bila ya tahara Suala kwa ujumla bila aaaujaani haramu mtu kuswali swala bila ya tahara kwa njia ya maji au hata mchanga urab sababu ukikosa maji unatumia haifai kuswali bila kutumia maji kwa ajili ya kutoharisha wala mchanga wala kutoharisha wala nani? kisha akasema wala farku baina sola alfardhia wanafila kwa hili hakuna tofauti baina ya swala za faradhi na swala za sunna zote lazima ukiswali lazima ujitaharishe iaa maji au mchanga kama umeaa ama vile, vile, kama vile tilawa pia sida ya kusoma qurani umefikia aya ina sajda unaanguka chini pia asema lazma uwe atahaaaon vilevile sukri sdashukri sjdaya kushukuruwawlajanaza na swala ya jeneza na swala ya maiti kwamba huwezi kuswali bila kuwa na tahara bila kuwa na udhu kwa hiyo haya ndio ambayo yamekusanywa na wanachuoni isipokuwa anasema shekhe kuna ambao wanachuoni wawili hawa ambao n wametoka nje ya mkusanyiko a wanachuoni wote wao peke yao ndio waliosema kwamba mtu anaweza akaswali bila tahara na hoja yao hii anasema eh, fa hadha madhhab batil shekhe alimam nawe sa madhehebu haya ya hawa wanaosema kwamba haifai kuswali eh, si lazima kuswali na, na, na tahara anasema haya madhehebu batil huyu mwanamchuoni wa madhehebu yetu ya kwa nini kwa sababu eti hoja walioitoa wao ni kwamba swala ya jeneza ni dua hmm. sasa dua si lazima liwe na udhu lakini shekhe anasema haya madhehebu batili kwa sababu hawa wamekuwa ni shadh wametoka kwenye mkusanyiko wanachuoni wotekwa yeah. sababu swala ya jieza ni swala na swala yeyote anasema haifai kuswaliwa bila ya nini bila Tahara. Sasa, kama ikiwa sisi, tosaiti, ni wa ya taharassfueesutshanga una baadhi ya watu yasemekana tmashehe wanasema a swalini tu swala ya jineza hata kama me, mejambianaua None, mm. hapana, ha, tusa, kama mm. sisi twasema tuafuata madhehebu ya kishafi kama madhehebu ya kishafi pia nayo wanachuoni wake wote wanasema kwamba haifai swala ya jeneza ya maiti bila tahara wabillahi naam na, na ndugu yetu mwingine hapo anauliza anasema asalamu asalamkushehe asemashekhe uh, nombonieke sawa katika swala ya jeneza au yaidi watu huinua mikono kila baada ya takbira yani alikuwa anahitaji kufahamu hukmu yaki kitu ni vipi naam swala ya idi alhamdulillahi kama swala ya jeneza kwamba imepokewa imethibiti kwamba mtume sala salam alinyanyua mikono kwenye takbira ya kwanza tu katika takbira zake aalizokuwa anazileta siku ya idi akinyanyua ya kwanza tu basi tofauti na mazoea tuliokuwa nayo kwamba kila takbira zikiwa ni saba basi kila takbira nyanyua mikono kila takbira nywa mkono kwa hiyo inafanana swala ya jeneza na swala ya maiti katika ku, ku, kutonyanyua mikono isipokuwa takbira ya mwanzo mwanzon nah. na, na mwingine anauliza anasema asalamu alaikum shehe niliwahi kusikia katika kipindi hiki hiki kuwa kunuti ya swala ya asubuhi haifai je vipi kuhusu hi kunuti inayoletwa kwenye Uh, ili nadhani jana tulilijibu ili swali juzishe dhuru hey, kwamba tulikariri tena na. kwamba kuleta kunuti kkwenye swala, swala ya witri inafaa lakiniauuu mtume likuwa sio kila siku analeta kuut ua sikulta fuakuwa akifanya bwana mtume wa khairulhadi hadu muhamadi sallalsalam mwngofu uliokua bora ni wabwana mtume sallasaa wa naam na mwingine anauliza nasema asalamu alaikum shekheni hipi hukmu ya mwenye kumtolea maneno machafu mama ake mzazi uh, yekauliza hivyo a kaakaaz ya jumlammeyez wa ni kama kumwambia mzazi si kwa lugha ya maneno ya, ya, ya kumbeza kwa njia ya mdomo kama vile sasa asa zamaniarabus lakini sku hizwezakamwambia mama ako maanae niiaoemaneno awaachuowanasema hiki ni kiasi cha jambo dogo kuonyesha kwamba kubwa litakuwa alifai zaidi no. wa dogo limekatazwa kumtolea nani lugha mbovu mzazi wako je kubwa eubwane kumpiga jambo ambalo lipo leo vijana wa na. kuona leowahaahaa so, lv yani mefikia daraja ya uovu na maadili yamepotea kabisa wahio kwa ujumla urani ambayo inajenga maadili alhamdulah imetutaka tu hivyo wabilai na ndugu yetu mwingine nauliza nasema salamu alaikum shekhe uh, je ikiwa mimi nataka kuoa na nikiwa niko mbali na nikamtuma mtu aje aniolee je ndoa hiyo inaswihi nam inaswihi bila shaka yote katika uislamu kuna kitu kinaitwa wakala wakala wakala unafaa kila kitu isipokuwa kwenye tupu tu kwamba wewe niolelee lakini usiendo ukamwingilia bwana mke wangu kwa niaba <laughs> ona no, halipo hilo wewe utasimama kwenye akdi lia lakinikunam mwingine anasema asalamu alaikum mimi naomba vipindi hivi vya darsa viendele hata baada ya mwezi huu wa ramadhani maana tunaelimika tunajua haki na b pia tunafaidika na kuyajua yale ambayo hatuyajui nadhani alikuwa ametoa tu rai mwingine hmm. alaikum e hivi tiba ya kienyeji na, bin kutoka wete pemba naam na, tiba ya kienyeji bila shaka ndugu yetu anakusudia ni ile tiba ambayo inafanywa kiasili huku kwetu kwa na. kutumia madaya miti shamba unaona badala ya kutumia madawa ya kisasa haya ambayo hayambao uitakizunu kwa mfano dawa ya ambao unatibu maradhi zamani walikua wakiita arbai lakini sku hizi zaidi ndio maana asil mitaamaradhiaidtaadhmnsaafaoumaaambao metajwa ndani ya ran a shifaa haya ndio madawa ambayo anatumiwa ya kienyeji lakini pia kuna madawa ya kienyeji ambayo yanakuwa ni haramu kwa nini kwa vile kwamba kutumia kwanza njia za ushirikina kwamba mtu unaenda kwa mganga wa kienyeji kabla yakupatibaa yoyote eti anakufanyia anakufanyia ramli yeah. kutaka kujua we una matatizo gani au hatimaye baada ya kuumwa kwako akuandikia hirizi unaona haya yote haya twasema kama ikiwa itafaa kwenda kwa mganga wa kienyeji akikufanyia matendo yake ushirikina itakuwa mganga huyo afai unaon kwa hiyo sharti la kwenda kwa mganga wa kienyeji asiwe ni mshirikina bali kuchukua madawa sisi katika uislamu ni hadithi ya mtume unaone kwamba mwenyezi mwenyezimungu anzala llahu da wada, waadawa wada, naone ma anzala llahu daa ona illa maahu dawa hakuteremsha mwenyezimungu gonjwa ila kaliteremsha na dawa yake fatadawauya ibad rahman tafuteni madawa nyinyi waja wa mwenyezimungu kwahiyo kutafuta dawa kwa njia ya namna hii si tatizo lakini pasiingie ndani yake matendo ya ushirikina mm. wabillahitaufi na mwingine wanauliza nasema asalamu aleikum shekhe mababu zetu walikuwa wakifuga majini wao wameondoka majini wananiadhibu mimi wakidai ahadi aliyokuwa wakitendewa na babu yetu nitimize na mimi je ni halali yee ni alii wawete pemba ndi ambaye kauliza swali la shehe kama ikiwa wamekutaka wewe kukutimizia mambo ambayo walikuwa watakawawwe utimizi waliokuwa na mababu yao wakiyatimiza hapa ukuyataja ni mambo gani unaona kwa mfano kwamba babu kakwambia nini nini uo jini la kuambia bwana kanchinjie mbuzi mweusi kwenye kaburi la babu yako haifai hii itakuwa ni kinyume cha amri ya mola naona sisi tuatakiwa tukiswali naona no. fasali lirabbika wanhar swali kwa ajili ya malawako nachinja kwa ajili ya mola wako hapa sasa umechinja kwa ajili ya jini no. itakuwa haifai umetekeleza matakwa ya jini sisi twasema kama mtu ana majini basi kuna njia aliyofundisha bwana mtume ya kuyaondoa majini naitwa rukya unatafuta mtu ambaye ni mtaalamu wa kusoma visomo vya halali vya kisheria vilivyopokiwa kwenye sunna na kusomea majini anatoweka naona Naam. si tunaamini kwamba njia hizo zinafaa kwa hiyo hii njia ya kwamba eti kataka etikatakaulazima ahadi gani hebu jaribu kueleza tuone hiyo ahadi ambayo wabilahi taufik ndugu uh, yangu nadhani nahaniakatoa maelezo mazuri udata msaada mzuri pia. anasema a aasema salamualkum swali langu ni kwamba kwa mtoto wanje ya ndoa amrithi babake akifamama ake akaacha mali atiia shaka yasaaushdfash no. mtoto ni ule anaepatikana katika ndoa sasa huyu hakupatikana katika ndoo kwa sheria ya kiislamu hata amefanana mia kwa mia fotokopi awezi kurithi yule haiti baba yake kwa nini kasaauuyuamaekama hyu o watu wameshuhudia kwamba hii mimba alikuwa nayo nakamzaa huyu a ataki babaawezi kurth nam na wengine anauliza nasema asalamu alaikum shekhe Uh, naomba kuuliza unakuta mume mwislamu mke mkristo na anapika ftari ya huyu bwana vipi hukumu yake uh, shehekama mke ni mkristo na mume ni muislamu wameanahalalkwa sababumwenyezimungu chakula chenye hakina ndani yake haram akina kilevya hakina manyama ya ngurue pia tumeambua tule wataamuldina utukitab na chakula cha wale waliopewa kitabu yani ayahudi na akristo nialawaiyo sioni mim madamu memuoa kwa njia halali kuachaulafa yeah. wani wewe ukienda kwaamantilie kama ni meri ukienda ukalaftari kwake imeharamishwa aanaauza chaulassi auaaaza uua chakula yeah. ha, sisa, kristo naona nonaikiwa tuishi nao kwa wema wabilahihaya La, maneno twyasema hapa kwamba ni hii aya suratulmaid meturuhusu eh? sii naona min, walmuhsanatu yani mungu alipohalalisha kula nyama kula vyakula vya ahlukitabi akawataja na wake pia wa ahlulkitabi twaweza tukawaoa masala ya ikhtilafu wanachuoni kwamba hawa vipi ni washirikina nona tutawaoa wa vipi kusabu, nyingine, kwa sababu kuna aya nyingine imetukataza kua washirikina hmm. lakini jawabu la wanachuoni wajamhuri hawa ni, ni kadi maalum hawa hawa wamehalalishwa kwa mujibu wa qurani kwa hiyo sisi hatuna ile kufuata kwa hikma anazijua mola subhana wataala hata omar zama zake alivokuwa khalifa kuna masahaba walikwenda sehemu za shamu huku wakenda akaa kristo mmoja akaandikiwa yeah. barua hasa nonee alikuwa mm. ni nafkiri abu hudhefa au nani sahaba akaambiwa bwana kwenye barua ya omar talikha fa inaha jamra mwache nakuamrisha umwache kwani huyo ni jinga la moto Yuleba, shangaa, yule kashangaa sahaba kwa sababu anajua si haramu Kwayo, tu w kwa maneno machache haramu, si haramu lakini naogopa mkaacha kuoa wtoto wa kike wa kiislamu ambao ni wachamungu kwa kukimbilia kuaaio ilikuwa ni masala ya rai na jtihada ya ma lakini haikuwa kwamba ni haramu kwa sheria ya kislamu. wabillahi kiislamwabilahiak na namwngine anauliza anasema salamu alekum shehe miinaitwa mwanahasani sali lanu auliaua stau namimi ilifanya utau ktsflshwa sikuolwaahofaya shefaye nam huyu kwa hakika kama ni kweli anasema kwamba alimtaka huyu mwanamme mchumba amletee misahafu mitatu kama kweli alileta utani kwa hiyo utani huo hauchukuliwi kisheria kwa hiyo tendo la kuolewa na mme mwingine si tatizo isipokuwa tu sasa kwa sababu alileta utani amrudishie msahafu yake huyu bwana no. ila mwenyewe baadaye akisema ah, chukua wewe hiyo misahafu lakini madamu umeichukua kwa njia ya utani basi irudishe hukuwas katika kuitaka ile misaafu na ye kakuletea kiutani pia vile vile kwa mujibu wa utani wako kwa hiyo wewe unatakiwa urudishe ile haki ambayo ni in, in, ya watu ili lakini na. ndoa yako na mume mwingine ni sahihi bila siosiwote nam na, na ndugu yetu huyu naye anauliza anasema asalamualaikum shekhe uh, anasema asalamu alaikum shekhe je ramli ni sawa na x kwa nini watu wakiumwa hawamtegemei mungu bali huenda hospitali kufanyiwa vipimo ndivyo ambavyo lilivyokuja swali lisheh tafadhal nam bila shaka alhamdulilah ndugu yetu hapa ufahamu wake umekuwa mdogo kwa sababu anajaribu kulinganisha baina ya xre ya hospitali na, na, na ramli unaona ramli ni vitu ambavyo vinaushirikina ndani yake ramli ni kuangalia mambo ya ghaibu na tumeona sisi katika madarasa yaliyopita kwamba hakuna anayejua ghaibu isipokuwa allah bali kuna makemeo makali mwenye kumwendea mpiga ramli akamwamini yale ambayo ameambiwa basi huyo mtume wasama fakad kafara bima unzila ala muhammad amekufuru yale ambayo ameteremshiwa muhammad hmm. ramli ni tendo la mtu la kujifanya jua mambo yaliyofichikamana lakini sre si kitendo cha mtu ni mashine ambayo inapiga picha kikwelikweli katika mifupa na. mionzi yake inaingia moja kwa moja mpaka ikajua fupa limevunjika au la mm. si masala ya kubahatisha ni kitu jipicha kweli linapiga mionzi yake linagundua kwamba fupa lile limevunjika sasa vipi utalinganisha xre nnihina ramli unaona halafu yee akasema kwamba kwa nini watu wakiumwa hawamtegemei mungu bali huenda hospitali kufanyiwa eksirei vipimo hapana kumtegemea mungu mtume katufundisha maana ya kumtegemea yeah. anasema lau anakum tatawakaluna ala allahi haka tawakulihi la razakakum kama yaruzuku taira taghduu khimasa wataruhu bitana anasema lau kama mtamtegemea mwenyezi mungu mwenyezmungu kikwelikweli atawapene ruzuku kama anavomruzuku ndege ndege anatoka kwenye kiota chake asubuhi katika hali ya tumbo ni tupu no. na anarejea jioni tumbo limeja Sahe. sasa vipi kamtegemea ndege mnyezimungu kwa yeye ndege kutoka kuangaika no. kenda angaika kutafuta chakula Sahe. hivyo hivyo kwenye kumtegemea mungu kimatibabu wewe mgonjwa ni wewe kutoka kwenda hospitali no. na kutafuta sababu za kisheria no sio kwenda kwa waganga kwenye sababu zokua za kisheria akhani ule uaendaafuta sababuawadamunanaa dudu a aaya enye bao aam uaeagunduduahasa uwezi uinganisha kumtegemea mungu huku kisheria kuliokubaia na kutegemea hiyoao e, hiyo. ea na, na. na swala jingine hapa anauliza ndugu yetu huyu anasema asalamu alaikum shekhe uh, naitwa muhamedi kutoka sahare tanga nauliza eti ipo hadithi ambayo mtume muhamadi salalasalam amesema wa wasomeeni yasini maiti wenu na kama ipo jetu wasomee wakati gani ndivyo ambavyo ilivyoanza hadithi hiyo shekhe naam hii hadithi inasimuliwa ni hadithi lakini ukweli wapekuzi wahadithi wamegundua si hadithi kweli ni irau yain ala amwatikum on wameipekua wanachuoni wa hadithi wamekuta ni hadithi bomu dhaifu haiwezi kuwa ni hoja kwa hiyo matendo yanaofanywa na watu kwamba eti wanamsomea mtu anayekaribia kufa surat yasin halijathibiti hilo na haya utaona pia yameandikwa na wanachuoni wengi akiwepo shekh bimbazi kuna kitabu chake ameelezea mwanzo kabisa juu ya hadithi hii inayotegemewa kwamba watu wamsomee maiti yasina anasema hadithi hii haikupokele ha si sahihi hmm. kwa hiyo jawabu ndio hilo kwamba hii si hadithi ya kutegemewana na anauliza mwingine hapa anasema uh, asalamualaikum shekhe uh, swali langu kama umechukua udhu alafu kila nyama yangamia ngamia udhu umetenguka imekuwa ni, ni, ni swala ambalo watu wanazungumza sana shehe nam kwa hakika hiyo ni hadithi ya mtume salaau sallam ametuamrisha kwamba tukishakula nyama angamia, Kwa hikma ye, unasema, ya ndio maana wanachuoni wanasema hukmu ya udhu huu ni taabudi ni jambo la ibada naon halina sababu wanachuoni baadhi wameja huenda nyama yangamia ngamia ina moto sana ndio maana katika kuburudisha mwili basi tukatawadhe sababu nyingi sana lakini ukweli nyama y ya ya, ya, ya, ya, ya nanihiya ngamia si najisi hata wendo kachukua hudhu lakini madamu ni amri hii ambayo hatujui sababu yake sisi wama alaina ila taa hatuna ila kutii kutiiona amri ya mtume salallahu alehi wasallam nam na anauliza mwingine hapa swali anasema asalamu alaikum shekhe Uh, ni alihaji kutoka mtakuja tanga swali langu eti ukitaka kufanya hitma ya marehemu lazima uwe na ng'ombe e kauliza swali hilo shekh tafadhal ukweli hapa muulizaji unaona kauliza matokeo ya hitima sisi twasema msingi wenyewe hitima yenyewe haifai haya tena lazima uchinje ng'ombe tena wacha ng'ombe mbuzi kuku haifai hata kama sam sina nachinja kuku ile hitma yenyewe haifai sababuhitma yeah. tumeshasema kwamba ni watu kusoma qurani halafu wanampa zawadi maiti zile hababu zao yeah. jambo ambalo mwanachuoni wetu wa imam shafii kama alivonukuliwa na mwanachuoni ibni kathiri katika tafsiri yake unaona kwamba imam shafii anasema kwamba qiraatulmait iraatu lquran la yasila lmaiti kisomo cha qurani hakimfikii maiti unaona hakimfikii maiti kwa hiyo hili halipo kimsingi kabisa masala ya hitma hayapo katika sharia ya kiislam ni mambo ya uzushi na. ambayo tunayo lakini hayana dalilibila na. na swali jingine hapa anauliza ndugu yetu tena anasema asalamu alaikum shekhe naomba utuweke wazi juu ya wale watu wanaosahau kuzima wanasahaukuzima sizao alafu katikati ya swala zinatusumbua na wengine wanahofia kuzizima wanaofia kuharibu swala zaoueazi u ya hii saaheuahduhuu ni mtihani na changamoto za ibada zetu siku hizi kwamba watu wanaingia na masimu miskitini halafu yale masimu yanakuwa tena yana miliwe ya ajabu ajabuajabu no. mislam anatakiwa akenda kannua simu afanye juhudi atafte ule mlio ambao siwa kuudhi mungu wala kuudhi wanadamu kama kuweka manyinyimbo ya rumba unaona madisko madansi manyimbo ya kitwakuti naona yote amekatazwando kuirkauby wakea sasa wengine haya kishaitia hiyo simu ndani ya mfuko mara imelia aiacha kama elifu eti nini kinikizima basi ntaharibu swala taibu wee ukiacha wazi nao haribu swala za wenzio mm. unaona no. kama umesahau kitu kingine lakini ikawa sasa una ada ya kuingia msikitini na, na majisimu ya manyimbo sasa wengine wametafuta mbadala eti badala ya kuweka milio ya makengele manyimbo wameamua kuweka sauti ya qurani kwamba akiitwa basi aitwe na aya za qurani msomaji mzuri lakini hili nalo wanachuona wametolia fatwa leo wanasema hili pia ni haramu haifai pamoja na kwamba inasoma qurani lakini wewe unaidhalilisha kwa sababu ikija ukija mwito ni qurani ndo inasomwa wewe ili umsikilize huyo ndugu yako alikupigia simu utafanyaje bwana juma si lazima uizime ile urani sasa wazima maneno ya mungu ili usikilize maneno ya mwanadamu tayari unaona na huwezi no, kuifanya qurani kuwatukitu cha kuitia watu Aa. qurani imeletwa ni hudan linnasi wa min alhuda ni mwongozo kwa watu na uongofu ni ubanifu katika uongofu imeletwa qurani ili tuisome tuielewe tuizingatie sio akuitia watu kwenye, kwenye miito na. na anauliza tena ndugu yetu aa, swali jingine anauliza hapa anasema asalamu alaikum shekhe mimi nauliza hivi e, kama umeoa alafu hujamwingilia m- mkeje anaweza kuolewa sehemu nyingine mzedi um, kutoka pemba ndiye ambaye kauliza swali hili sheh maadamu alhamdulilahi umemwoa huyu binti hukumakinika kumwingilia kuna sababu nyingi ima ni mgonjwa umeshindwa kufanya hivyo au mara baada ya kuoa hukumakinika kumwingilia umesafiri umeenda mbali Na. sasa kwa sheria ya kiislamu yule bado ni mkeo mpaka utakapomwacha talaka inaokubalika kisheria ndio anaweza akaolewa na e, lakini sasa hata kama ni mgonjwa mfano wewe huna nguvu za kiume yule hawezi kuolewa mpaka ima ye, wewe umpe talaka au yee ataketalaka inaitwa nani kuvuliwa h ambayo tunasema inapatikana kwa kadhi ambaye hatunaye maskini katika nchi yetuhiasua no. no, upande wa unguja yupokad lakini upande wa huku kwetu bara mpaka leo hakuna kadhi na ndio moja ya hasara tulio waislamu kwamba wanawake wengi wanadhalilika wanateswa naume zao hawawezi kuvua ndoa zao hawawezi kuzitaka talaka zao kusabu, mm. kwa sababu hawana mahala pa malalamiko wabilah nam na swala jingine hapa anauliza ndugu yetu anasema asalamu uh, alaikum shekhe naitwa jamila toka chuda nauliza hivi ni vazi gani hasa analotakiwa kulivaa mwanamke kisheria hilo ni swali la kwanza nadhani tuanzie kwanza hapo maana hapo maswali mawili katika swali lake shekhe vazi la kisheria limesifiwa na li wanachuoni lina masharti kama sita hivi kama sijasahau sahau kwamba vazi la mwanamke kwanza liwe la kufunika mwili mzima naona na. halafu pili mwili mzima lisiwe lenyewe la kubana unaona kiasi cha kuonyesha umbile halafu la tatu lisiwe lenye kuonya hilo vazi kwa maana kitambaa chake chembamba kiasi cha kuweza kujua do yule mwanamke mweusi au mweupe mwekundu au rangi gani unaona halafu sharti jingine isiwe lile vazi lenyewe lenye kuigwa mitindo yake ya makafiri unaona katika jumla ya mavazi ambayo yanasimuliwa kwamba hayafai iwe mtu umekwenda kushona vazi ambalo la kuiga mitindo ya makafiri halafu jambo jingine la tano ni lile vazi lenyewe lisiwe na mapambo kwa mfano leo utakuta kuna wanawake na wasichana hasa wanavaa mabaibui lakini amejaa vitovito hasa sehemu za matiti hapa maremborembo kila namna yale yamekatazwa kwa mujibu wa urani unaona wala yubdina zinatahunaenezisaz kuwa lifunike uso na viganja vya mkono na tuliazungumza katika vipindi vilivyopita yeah. kwamba ni masharti ya msingi hayo kwamba nani rai yenye nguvu kwamba hata na, na uso pia kwa mwanamme ambaye ni ajnabi mgeni aweza kamuoa pia nayo mwanamke afunike ama haya mavazi ya kileo ya kuambiwa mtu kavaa kijihijabu kijitambaa kiji cha kichwa kidogo shingo iko wazi unaona maji kwapa mikono iko wazi miguu iko wazi aya si mavazya kseria ayammavazi ya kuvaa vitambaa vya kichwa yavaliwa hata nawaso waislamu kuna baadhi ya makabila wanavaa vitambaa vya kichwa Naam lakini lazima pambo liwe ni vazi liwe i ni, ni kubwa pana wanaita b no, naonaliaweza kumpa heshima ya mtu huwezi kujua kwamba huyu ni mnene mwembamba kwa sababu ya upana wa lile vazi naam na, na swala so jingine anaendelea hapa dada yetu kutoka chuda anasema na na pia shekhe uh, mimi napenda kusoma vya kianswari uh, kwa bweni na nataka kufundishwa mwanzo kabisa je shekhe inaweza kukubaliwa nadhani swali limekuja kwa mtu husika si hatuna shaka yote kwamba chuo chetu alhamdulilahi kiko hapa mjini maeneo ya barabara 1n kinaitwa maadi musalama kinapokea wanafunzi kuanzia wale waliomaliza masomo ya primary na kwenda juu na. na kama ikiwa kaja msichana hajui chochote basi kuna mwaka unaitwa tamhidi wa utangulizi anafundishwa masomo anafundishwa herufi za kiarabu hasa hapa masomo ya dini na kama ikiwa kaja ajua chochote anaweza akakaa miezi mitatu lakini kama hajui kitu anaweza kakaa ili ni miaka mitatu yeah. kama amekuja najua chochote kama ajui chochote miaka minne mm. no, mm. au zaidi haio tuna, tunamkaribisha wakati wwote anaweza kaja akapewa taratibu anaonana na muhusika anaitwa mudira atapewa maelezo yote ya kujiunga na gharama zake sio kubwa kabisa n yeah. gharama ndogo zimechunga hali za uchumi za waislamu yeah. na alhamdulilahi watoto wengi wanaoingia wanafaidika wanabadilika hasa kimaadili na dini wabillahi yeah. ataufi nam tukiwa katika swali moja ama mawili ya mwisho uh, tunamaliza tuna, tuna, tuna, tuna na swali hili uh, ndugu yetu huyu ana, anauliza anasema assalamu alaikum shekhe mimi khalidi nasoro swali langu hivi kuhamisha makaburi mbele ya msikiti unahamishaje yani, ndo swali letu la la mwisho ni njia nyepesi kama vile alivozikwa kinyume chake afukuliwa mwenda na masururu yenu na mashepe yenu mnafukua kama mmekuta mfano kizima kiilili chake bado hakijageuka mifupa mnamwondoa kilili kile mnakwenda kuzika sehemu nyingine au vilevile vile mmekuta kishaanza ku kabaki mifupa ile mifupa ile halafu mchanga waki, basi, kazi. No. ni kazi kabisa malzmumshile no. no. mfupaanam no, msikilizaji wa Radio fm tayari tumefikia tamati ya kipindi chetu maalum kwa ajili ya mwezi mtukufu wa ramadhanni kipindi ambacho kinakuwa kikihusika na sehemu kubwa mbili au uh, sehemu ambazo huwa zinakibeba kipindi hiki sehemu ya kwanza ni sehemu ambayo huwa shekhe anachukua ya nafasi yake kukichambua au kuchambua mada ambayo anakuwa ametuandalia kwa siku husika lakini fahamu kwamba tunaendelea kukichambua kitabu ambacho kinahusiana na kinazungumzia maswala ya hukmu za jeneza ahkami l ambacho kimeandikwa na shekhe letu shekh muhamad nasrudini albani na vilevile vile pia sehemu ya pili ni sehemu ambayo tunapokea maswali kupitia 7795774 ni juma masehemu ramadhani na vilevile vile shekhe ambaye tuko naye ni shekhe letu shekh salim barahani ambaye ndiye anayezungumzia masala yote ya kidini ambayo unayasikiliza hapa redio ihsan fm nachukua fursa yangu hii kukuaga na kutakia usikivu mwema vipindi vinavyoendelea hapa radio ihsan kwa kusema assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuhu