بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ابدا بسم الله مستعينا راض به مدبرا معينا واستعينه على نيل الرضا مستمد لطفه فيما قضى ثم الصلاه والسلام سرمدا على خير الانبياء احمدا وعلى اله واصحابه wla alihi w ashabihi wman tabiahm biihsanin ila yaumi ddin ama baad baada ya kumshukuru allah subhanahu wa taala na kumtakia rehma kiongozi wetu mtume wetu muhammadi sal llahu alaihi wa sallam karibuni tena wapenzi watazamaji wetu wa televisheni yetu katika kipindi hiki cha mawaidha ya kiislam tunakwenda katika halaka yetu ya tano tukizungumzia malezi ya kiislamu ndani ya qurani tukufu tulizungumza katika halaka yetu iliyopita kwa wale ambao mwenyezi mungu awazidishie kila laheri na iwe ni sababu ya kuongoka na kuifuata njia ya haki tulizungumza kuhusiana na ususuavu wa moyo kwa kukopia aya iliyozungumzia wa mayahudi katika wakati wa nabii musa alaihi salam na kisha tukaziangalia hali zetu tukaziangalia hali zetu ambazo zimekuwa ni dhaifu sana katika utekelezaji wa uislamu zimekuwa dhaifu zaidi sana tena ndugu zangu zikafanana na mayahudi tukazungumza kwamba halaka itakayokuja tazungumza sababu ambazo zinazofanya nyoyo zetu ziwe ngumu kiasi kwamba haziko tayari kufata uislamu. katika aaaay watu mema na na kuwakataza mabaya ni ibada hii kubwa na wewe pia ukae okay, makini kabisa usikilize vizuri eh, ufaidike ili kesho nakesho kutwa uende pia na wewe kuwaambia ndugu zako katika familia yako E, rafiki zako katika vikao mbalimbali mbali, haya ambayo tunayozungumza kwa, kwa sababu wewe ndio umeafikishwa na allah subhanahu wataala kuweza kukaa e, na kupanga muda wako vizuri ili kuweza kufatilia vipindi hivi ambavyo kwa kweli ni vipindi adimu sana katika wakati wetu wa sasa ni juu yako ni haki ndugu zangu katika imani mtuombee dua na muwaombee dua sana wale ambao wanaofanya kazi hizi watu wamepoteza muda wao wameacha nafasi zao wameacha familia zao kwa ajili ya kushughulika na kazi hii ya dawa kwa yakini ndugu zangu katika iman hii ndio inatupa bishara nzuri ya mustakbali wetu ndugu zangu katika iman tulisema tuliwaahidi ya kwamba tutazungumza kuhusiana na virus virusi eh, virusi ambavyo vinavyouambukiza moyo mpaka moyo ukawa ni mgumu moyo ukawa hauko tayari kuifuata haki moyo ukawa hauko tayari kufuata mwongozo wa qurani tukufu sasa ni wakati wako sasa ndugu zangu katika imani katika kipindi hiki tuvizungumzia tu, tu hivyo virusi kimoja baada ya kingine kwa kuitumia qurani yetu kama mwongozo wetu ndugu zangu katika iman tuliopewa zawadi na allah subhanahu wataala nakumbushia tena mwenyezimngu subhanahu wataala anasema katika quran walanasalanna alladhina ursila ilaihim ilayhim walanasalanna lmursalin mwenyezimungu subhanahu wa taala anasema kwamba siku ya kiyama tutawauliza kwanza wale ambao walioletewa mitume tutawauliza wale watu ambao waliokuwa wakionywa yaani mwenyezimungu hapa anakusudia watu wa kwanza watakawaulizwa siku ya kiyama itakuwa ni ile jamii ambayo iliyokuwepo wakati mitume wakiwaeleza habari za allah subhanahu wataala na inakusanya mitume na inakusanya na wale ambao waliofuata njia za mitume katika kuifikisha dawa ya allah subhanahu wataala kisha mwenyezimungu anasema walanaslanna lmursalin kisha tutawauliza sasa wale mitume wenyewe ambao waliotuma waliotumwa kwamba nyiwe mlifikisha vipi lakini kwanza kabisa wataulizwa watu je mliletewa mitume mitume waliwafikishia mliambiwa mlisomewa qurani na kisha wale watu watakubali kwamba ewe mwenyezi mungu kwa hakika kweli televishen hasa ikiongozwa na kanati efrikia mungu aipe uhai na mwenyezi mungu azidi kuipa nashata mbalimbali na haraka tofauti tofauti katika kuunusuru uislamu ndugu yangu katika iman moyo unaathirika na vitu vingi sana kuathirika tunakokusudia hapa katika halaka yetu hii tunakusudia kuathirika ambapo kunaupeleka kuna moyo katika maangamio ya moto wa jahannam sasa kuna vitu vingi ambavyo vinavyouathiri moyo ukaufanya moyo tena hauwezi ukasikiliza quran ukaufanya moyo tena hauwezi ukafuata sheria ya mwenyezimungu iliyokuja ndani ya quran ukaufanya moyo huo hauwezi ukafuata sunna ya mtume alayhi salatu wassalam moyo huo ukawa hauwezi kufuata mwongozi wa salafu saleh masahaba watukufu waliokuja baada ya mtume alaihi salatu wassalam ndugu yangu katika imani ni khasara iliyoje juu ya nyoyo zetu ambazo tunazitumia kufuata yale yanayotakwa na nafsi zetu na tukaiacha haki ya allah subhanahu wataala alafu kesho akhera tunakwenda kuulizwa juu ya yale yote ambayo tuliyopewa ndugu yangu katika iman qurani hii ni necma na mwenyezimngu atatuuliza kunako nema hizi allah anasema katika quran thumma latusalunna yaumaidhin ani naim kisha mtaulizwa enyi wanadamu juu ya necma mlizopewa sasa tukiuacha tukiziacha nyoyo hizi zikapotea tukaziacha nyoyo hizi zikaangamia basi ujue ni moja katika sababu ambazo zitakazotufanya sisi tuangamie siku ya kiama alafu tutakosa majibu ambayo tutakayokuwa mwenyezimungu subhanahu wataala ametuuliza ndugu yangu katika imani tuingie moja kwa moja nadhani una karatasi yako na una peni yako na uko tayari kuandika mengi ambayo utakayofanikiwa kuyafahamu katika haraka yetu hii ya kuzungumza sababu ya kususua kwa moyo kwa nini nyoyo zetu zinakuwa ni kavu kwanini nyoyo zetu zimekuwa ni ngumu kwa nini nyoyo zetu zimekuwa haziko tayari kuifuata haki jambo la kwanza kabisa namba moja jambo la kwanza ndugu yangu mwislamu katika mambo ambayo ni sababu ya moyo wako kuharibika kwanza kabisa ashirku billahi azza wajalla mwanadamu kuingia katika mkumbo wa ushirikina ushirikina ndugu yangu katika imani ni moja katika vitu vinavyofanya moyo ufifie moyo unakuwa hauna nuru tena ya uislamu moyo unakuwa tena hautoi nuru ya quran moyo tena unakufa kabisa ndugu yangu katika, katika imani fahamu kabisa kwamba ushirikina ni moja katika virusi vikubwa vinavyoambukiza moyo ukawa tena moyo hauko tayari kuifuata haqii tunapozungumzia ushirikina hatuna maana ya ushirikina wa kitu kingine tuna maana ya ushirikina wa kumshirikisha allah subhanahu wa taala mwenyezimngu subhanahu wa taala anasema in allaha hakika ya mwenyezi mwenyezimngu la yaghfiru an yushraka beh wa yghfiru ma duna dhalik limn yashaa mwenyezimngu anasema hakika mwenyezi mwenyezimngu hasamehi dhambi ya yoyote atakayekufa na hakutubia yoyote ambaye aliyekufa katika ushirikina na akutubia kwa allah subhanahu wataala wayaghfiru ma duna dhalika liman yasha na mtu anaweza akafa na alikuwa na madhambi mengine yasiyokuwa ushirikina lakini akawa na peseneji fulani ya kusamehewa siku ya qiama akawa na asilimia fulani ya kusamehewa siku ya kiyama lakini sio ushirikina mwenyezi mungu subhanahu wataala anasema kwa kupitia hadithi ya mtume sal llahu alaihi wasallam mtume alaehi wa salatu wassalam anasema katika hadithi lqudusi mwenyezimungu anasema e mwanadamu laiti kama ungekutana na mimi umejaza ardhi nzima madhambi lakini haukunishirikisha, haukunishirikisha na chochote katika maisha yako ya dunia basi mimi niko tayari kukusamehe Hayo, ya, hiyo dunia yote kuijaza msamaha lakini sio ushirikina ndugu yangu katika iman ulimwengu wetu wa sasa ulimwengu wetu wa sasa narudia tena ulimwengu wetu wa sasa ndugu zangu vairas ya ushirikina ma vidudu vyenye kuambukiza vichafu vya ushirikina vimekuja kuwa ni madhara makubwa kwenye nyoyo zetu sisi tunapozungumzia ushirikina tunakusudia vitu mbalimbali miongoni mwa hivyo ni hivi vifuatavyo jambo la kwanza alitikadu nafi wa harri lighairillah ni nikuamini kwa kwamba kuna mtu anayedhuru na kuna mtu anayenufaisha kinyume cha mwenyezimngu subhanahu wataala yaani katika, katika, katika watu wanaoishi duniani katika zama zetu za sasa kuna mtu anaamini kwamba kuna mtu anayedhuru na kuna mtu anayenufaisha kinyume cha mwenyezimngu subhanahu wataala kuamini hivyo mwanadamu kuwa na imani kama hiyo ni moja katika sababu zinazofanya moyo uwe na kutu kiasi kwamba hauko tayari kuifuata quran ndugu zangu katika imani kuna watu wamekanusha kazi ya mwenyezimngu subhanahu wataala duniani mwenyezimngu jalla waala yote yanayotokea duniani ni kwa matashi yake na kwa mapenzi yake yote yanayotokea duniani ni kwa, kwa, kwa, kwa mapenzi ya mwenyezi mungu na kwa makadirio yake lakini kwa sababu ya ushirikina kwa sababu ya watu kuzama katika shiriki basi imekuwa kwamba hakuna kinachotokea kikawa kwamba ni katika mipango ya mwenyezi mwenyezimungu mfano mdogo ndugu zangu labda nitoe mifano ili uweze kufahamu zaidi sasa hivi mtu anapokufa moja kwa moja kuna watu wanasema wapi huyu akufa hivi hivi mtu fulani iko hivi mtu fulani kachangia na huyu ikafanya hivi na hiyu kafanya hivi ndio maana amekufa yaani mwenyezimgu subhanahu wataala yeye hawezi kumua yule mtu isipokuwa mtu kaualiwa na mwanadamu ndugu yangu katika imani ushirikina ni madhara makubwa ushirikina una madhara makubwa juu ya moyo wako unapoamini ya kwamba kuna mtu anayedhuru na kuna mtu anayenufaisha kinyume cha mwenyezimgu subhanahu wataala basi hiyo ni moja katika sababu za moyo wako kuwa ni mgumu ni sababu za moyo wako kuwa hauko tayari kuifuata haki ewe ndugu yangu mwislamu unayenisikiliza ewe ndugu yangu ewe baba yangu ewe mzee wangu hakika ya kwamba fahamu kwamba ushirikina ni moja katika, ma, katika vitu vyenye kudhuru moyo wako katika vitu ambavyo ukishamshirikisha mwenyezimungu subhanahu wa taala basi moyo wako unakuwa hauko tayari kuifuata haqi moyo wako hauko tayari kuifuata qurani moyo wako hauko tayari kumsikiliza mtu anayezungumza qala llahu taala qala rasulu llahi salallahu alaihi wasallama ewe ndugu yangu katika iman ninakuomba kwa ajili ya mwenyezi mwenyezimgu ikiwa ulikuwa umeathirika na hiyo virus basi jitahidi sana kujitoa katika hiyo virus ina madhara makubwa ushirikina ndugu yangu katika iman unafanya wewe usimwamini mwenyezi mungu kwa yale anayoyafanya mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala katika mipangilio yake ya kila siku ndugu yangu katika iman miongoni mwa ushirikina atahakum ila ghairillah kwenda kuhukumiana kwa sheria ambazo sio za mwenyezimgu subhanahu wataala ewe mwenyezi mwenyezimngu tunakuomba uziongoze nyoyo zetu ziwe ziko tayari kuifuata dini yako ndugu yangu katika imani sasa hivi unavyoona unaona kuna mahakimu mbalimbali kuna makesi mbalimbali yanayokwenda mbali, kuhukumiwa kinyume cha mwenyezi mwenyezimngu watu wanatumia sheria ambayo siyo ya allah subhanahu wataala na mtu anajiuliza sasa niende wapi na wewe pia tunakuuliza mpaka kupatikana sheria ambayo sio ya mwenyezi mungu wewe ulikuwa wapi ewe mwenyezi mwenyezimngu tunakuomba pia tunakuomba tena uirudishe sheria yetu utupe nyoyo za kuifuata haki utupe nyoyo za kuwaidhika na qurani ili turudisha ule utukufu tuliokuwa nao sisi waislamu kwa hakika udhalili tuliokuwa nao ni kwa sababu ya nafsi zetu sisi wenyewe ndugu yangu mwislamu unayenisikiliza tambuo ya kwamba miongoni mwa madhara makubwa ya ushirikina ni kwamba unaeneza ufisadi baina ya watu tunakusudia kwamba unapoumwa na jipu ukaumwa na kichwa unaenda kwa mganga wa kienyeji mganga wa kenyeji anashika chupa zake chafu zina povu ndani na vumbi na maji machafu anayatikisa alafu unaona povu pale anakwambia unamwona huyu mtu huyu mtu huyu huyu ndio aliyekufanyia hivi na hivi na hivi mwenzangu anatoka hapo umevimba una hasira unamwangalia uwe mwenzako ni kama vile yani katika maadui hakuna adui wa kwanza kumshinda yeye unajenga chuki unampangia njama za, kum, za kumdhuru ima kwa kumuua au kwa kumfanyia mambo ambayo sio mazuri unamtangaza kumbe maskini ya mungu ni binadamu ambaye amedhulumiwa hana tuhma ya aina yoyote asaluka billah ninakuomba kwa ajili ya mwenyezimungu nakuuliza wewe mwanadamu unayenisikiliza ewe ndugu yangu mwislamu unanisikiliza jiepushe sana kwenda kwa waganga kwenda kupiga ramli jiepushe sana kwenda kwa waganga kwenda kuulizia kwamba nani kanifanyia hivi hakika mwanadamu yote anayoyafanya yako chini ya, ya mwenyezimngu subhanahu wa taala hakuna kitu chochote ambacho mwenyezigu mwanadamu anachokifanya kikawa wa taala hakukipangia la ndugu yangu katika imani kufanya hivyo unaeneza uovu unaeneza ufisadi unaeneza chuki unaoeneza hasadi unaoeneza mambo mbalimbali mbali machafu katika jamii matokeo yake kila takaekuwa akizungumzia ushirikina wewe utakuwa una njama ya, kum, ya, kum, ya, kum, ya kumfanyia uchawi wewe utakuwa na njama ya kumudhi wewe utakuwa na njama ya kumsema vibaya wewe utakuwa na njama ya kumkosoa eti kwa sababu wewe anakwambia na anakufahamisha mambo ambayo ni a sahihi unayotakiwa kuyafanya ndugu yangu katika imani ushirikina una madhara makubwa sana miongoni mwa madhara ndugu zangu ni wewe kufungamanisha moyo wako na sheitani kwa sababu sheitani yeye ndio anayetumika kwa huyo mganga ambaye unayekwenda kwake ili akupigia ramli kuiangalia nyota yako anakupigia ramli kuangalia aliyekufanyia hivi mimi nakumbuka labda niwaelezee maana vitu vingine pia vyachekesha katika hii shiriki na mama mmoja binti yake alikuwa naumwa alipata jipu kwenye ziwa akaenda kwa mganga ambaye mwenyewe anajita anajua miti anajua nini anajua nini na mambo mengine siju nanaelewa vizuri alivyokwenda akamwambia kwamba mimi binti yangu ana matatizo ziwa lina sana yani ziwa lake lina sasa e yule bwana hakujua kama yule mama namwajipu akaenda kashika chupa zake akatikisa Akati akatikisa chupa zile lile povu likaja pale nini akasema tena bwana una bahati binti yako angeenda yaani ungekaa siku mbili tu haujakuja hapa angeondoka uanelewa vizuri angalia washirikina vile ni wahizi majambazi wakubwa asema livyotikisa chupa anamwambia una bahati kama usingekuja kwangu mimi siku mbili tu basi basiw ungekwisha binti yako angeenda alafu huju anayekufanyia hivyo jasa ili kumwokoa binti yako kwanza deta kipande cha sanda robo sanda hii yakuzikia hii sieni sanda ni kuku sanda sanda hii ii yakuzikiawatu ya mtu anapokufa akaambia na na naokufaanue robo ya sanda ulete kuku mweusi ulete viungu hivi viwili na mayaivnza maya ah, ema na, na ukichelewa siku mbili basi binti yako tamkosa Mama ke, mwenyewe, mama ma, yule mama akarudi nyumbani kwake akakaa mwenyewe akafikiria akaenda kwa akaendakabibkzee mwingine ambaye ni mama kawaida tu binti yule binti yule yako akampeleka akasema mamawakawaidakili ni jipu chukua chukua nyanya ilioiva alafu uiunguze alafu upake pale kesho asubuhi lile jipu litajitokeza asmenda kwa mtu fulani fulani mtu mtumwenyewe namjua kabisa na jina lake lakini namstiri mwenyezimungu huenda akisikiliza waya maneno inayozungumza inaweza ikawa ni sababu yayeye kuongoka ama wengine pia wanaofanya udanganyifu kama, kama huo utapeli kama huo akasema mimbonaimeambia nipeleke sanda nipeleke vyungu viwili nipeleke na kuku nipeleke na meyaiviza akasema hapana hilo ni jipu tu wefanya hivyo mama akaenda akachukua nyanya yake ilioiva ya kawaida tu akaiunguza akaenda akampaka yule binti kesho asubuhi kweli jipu jipu likapasuliwa likapelekwa hospitalini yule mama yule binti akapona yule mganga kasubilia mama atakuja mama atakuja mama hakuja subilia subiria hakuna sasa ikabaki mama mwenyewe atukakaa wote tukaongea akaniambia fulani flani hiv aliifanyia hiv nahivnaiv akanambia nimpelekee na mbili kuna tibu nabawi alafu kuna tibu shaitania ambayo ndio shirki ambayo hiyo shirki ndio inayofanya moyo unakuwa msusuwavu hauko tayari kunufaika na uran tibnabaw ni ipi tibunabaw ni kumtibu mtu kwa kutumia quran na dawa za kawaida tu ambazo zinazojulikana kwa watu kwamba chukua mzizi huu hapa hi, utafune eh, chukua hiki fanya hivi chukua hiki jipake hizo ni dawa za kawaida hazina ushirikina ndani lakini waenda mtu anakuambia mama yako anaitwa nani ab mamayangu anaitwa salma haya baba yako baba yangu anaitwa suleiman mtu ashika karamu yake anaanza kuandika anashuka na, na nyota sijui nini anakwenda mpaka mwisho anakwambia sasa bwana unajua e, sijui aliyefanya hiki bwana jirani jirani yako pare. Pare jirani yako pale pale anataka mtoto wako asisome kituko kitu kingine ndugu yangu mwislamu nikuchekeshe eti, eti mganga anaweza akachukua akili yako akampa mtu mwingine na hiyo kuna, kuna matukio yametokea ambayo ni yakusikitisha kwamba mtu na ndugu yake amegombana tsa anamwambia t huyu anachukua eti, eti, eti, eti kaka mtu, ameenda kwa mganga akili ya mtoto wake mtoto wa ndugu yake akampa mtoto wake ndio maana maana hafa na hafanyi hivi yaani ndugu zangu katika imani huu ushirikina una matatizo makubwa ko nikumwomba mwenyezimngu subhana wataala atustiri na atuepushe na huo ushirikina ushirikina ni sababu ya kwanza ni vairasi moja ya kwanza ambayo inasababisha moyo uwe na ususuwavu ewe ndugu yangu katika imani mtegemee mwenyezi mungu ili uweze kufanikiwa katika maisha yako mtegemee mwenyezi mungu peke yake ili uweze kuingia peponi mwabudu mwenyezi mungu peke yake ili aweze kukulipa pepo achana na ushirikina achana na waganga waganga hawana kheri waganga wanamtumia sheitani katika kutibu wanatumia majini ndugu zangu katika kutibu kama mlivyokuja kusikiliza kufuatilia katika haraka za ustadhi wangu shekhe yaasini mwenyezimgu amzidishie kila laheri katika mada zake za uchawi lakini mimi napozungumzia hapa masala ya shirki ninasimama wakfa tarbawia katika vitu ambavyo vinavyouharibu moyo ili moyo wako angalau uwe na uhai usijiunguze usiwe kama kibatali kibatali ukiweka mafuta kinawaka ama ule mshum, mshumaa unawangazia wengine na huku unajiunguza jaribu kuwa ni mtu ambaye unakadimisha manfaa ya akhera kuliko dunia ushirikina huu hauna maana kuna watu wanafanya ushirikina wakwenda wanakwenda wana kwenye makaburi wanazika vitu ambavyo ni halali mfano kama kuku wanamzika kuku akiwa hai wanamzika mbuzi akiwa hai wanafanya mambo ya machafu kabisa ni najisi yani mpaka vitu ndugu yangu katika imani ndugu yangu katika imani muogope allah subhanahu wataala wallahi siku ya iama yaumaubila sarail wandee wa majibu ya kumjibu allah subhanahuwataala ndugu yangu katika imani kuna watu wanafanya ushirikina mtu namkuta pengine ni waziri pengine ni mtu ana nyaraka zake katika serikali ama ni mtu ambaye mashaallah ana mapesa yake eti labda kapata hasara mara moja tu au pengine mtu katika kazi kaenda akapata pengine mtihani labda fitina na nini anakwenda kwenye kwenye jikabuli huko kaburi limejengewa anaanza kulia baba mimi nimekuja wajua kuna mtu ananifanya hivi kuna mtu anafaya mimi sina raha yaani wee hauna raha umeshindwa mwenyezi mwenyezimungu unakwenda kwenye kaburi kaburi itakusaidia nini ndugu yangu katika imani moyo wako ukishaufungamanisha ukisha, ukisha na shiriki basi huwezi kufaulu hata siku moja huwezi kufanikiwa na huwezi kuitumia qurani na kufanikiwa kwa qurani kwa kufuata yaliyomo ndani yake shiriki ndugu zangu ni kitu ambacho kinachoangamiza moyo shiriki ndugu zangu katika imani ni jambo ambalo mwenyezmngu subhanahu wataala hakuna dhambi duniani anayoichukia kama ushirikina hebu mwangalie mungu amekufanyia nini anakupa pumzi bure anakupa afya bure unatembea bure unalala bure unaishi bure haulipii basi mkabili ufanye ibada ili akuingize peponi halafu nakwenda unamwabudu mwingine unamuomba mwomba mwingine eh? unaamini katika moyo wako kwamba ah, mze fulani bwana si mchezo ukienda na kukausha tu washirikina wangapi tumewaona wameiaga dunia wakiwa na ahadi za kukutana na wateja wao na wahawakujua watakufalini kwani hawajulikani mtu anajulikana ajishirikina kubwa mpiga ramri mkubwa mpiga fereki mkubwa mshirikina mkubwa alikuwa na ahadi ahadi na watu njo saa fulaniampiga simu mwenyewe saa fulani saa fulani wewe njo alafu anakuja yule bwana kuta taaishaka ata roho yake kwanini hakujua siku atakayokufa ewe ndugu yangu mwislam ndugu yangu katika iman kuwa na fursa ya kuipata hii televisheni ya afrika basi hiyo ni gold chance kwa ajili yako jitahidi sana usiipoteze jitahidi sana kuchukua haya tunayozungumza kama ni sehemu ya uongofu wako wewe jitahidi kisikupita kipindi hata kimoja kwani utaulizwa na mwenyezimgu subhanahu wataala kunako nema allah anasema thumma la tusaluna yaumaidhin ani naim kisha mtaulizwa siku ya kiyama kunako nema ambazo mlizopewa na allah subhanahu wataala tuwe pamoja ndugu zangu katika iman katika halaka itakayokuja tuko katika kipengele cha kutaja virusi ambavyo vinavyowathiri moyo kiasi kwamba hauwezi ukaifuata haqi tumombe tumwombe mwenyezimngu subhanahu taala atukinge na ushirikina tumwombe mwenyezimungu subhanahu wa taala atukinge na mabalaa ya shirki tumwombe mwenyezimungu subhanahu taala atukinge na shaitan. tumombe mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala azifanye nyoyo zetu ni zenye kufuata tauhidi tumwombe mwenyezimungu subhanahu taala tufe tukiwa ni waislamu wa kweli tumwombe mwenyezimungu subhanahu wa taala atulipe kwa matendo yetu yetu yote mema tunayoyafanya tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala azikubali tauba zetu ambazo tunazozifanya kwa madhambi ambayo tulioyafanya mpaka hapa ndugu zangu katika iman tuwe pamoja katika halaka inayokuja tukizungumzia sababu zinazofanya moyo uwe moyo uwe ni msusuavu moyo uwe ni mgumu alafu baadaye tutataja tiba yake ni nini wabillahi taufik jazakum llahu hairan wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu Thank you.