بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله الذي بنعمته تتم الصالحات والصلاة والسلام على هادي إلى الخيرات وعلى آله وأصحابه أولو المجد والكرامات صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد فإن أصدق الحديث كلام الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم شر الأمور محدثاتها فكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار وبنزي وتزمجويتو كاربوني تينا كاتكا كما اسلام كاتكا حلقة يا نانة يا وقفات التربوية في القرآن الكريم tulizungumza katika halaka zilizopita juu ya matatizo na sababu za moyo kuwa msuswavu leo hii karibuni tena wapenzi watazamaji wetu katika kipindi ambacho kitakuwa kikizungumza tiba ya moyo ambao tayari una ususuavu wa moyo ni namna gani tutaweza kutibu moyo huo ambao umekuwa ni mgumu moyo ambao hauko tayari kupokea sheria ya mwenyezi mungu moyo ambao una matatizo ya kuipokea kui qurani tukufu ndugu zangu katika iman kama kini kabisa ukiwa unajiandaa kupokea tiba na solution ya tatizo hilo ambalo tulikuwa tumezungumza katika halaka zilizopita wanasema to understand o kuyafahamu matatizo ndio chanzo cha kuyatatua tumeshajua moyo wenye matatizo ukoje na ni zipi sababu ambazo zinazopelekea mtu kuwa na moyo mgumu kuwa na moyo ambao hauko tayari kupokea mawaidha leo hii ndugu yangu mwislamu nimekuandalia tiba ambayo inayorekebisha inayotibu inayosawazisha moyo ambao wa mwanadamu uliokuwa mgumu ambao hauko tayari kupokea haki. usisahau kwamba yote hayo tuliyozungumza yako chini ya aya ya mwenyezimngu ndani ya surat baara pale mwenyezimngu aliposema thumma asat ulubukum min badi dhalika fahiya kalijaratin au ambavyo vinavyoutibu moyo tuseme kama ni sabuni ya kuusafisha moyo sabuni ya kuufanya moyo uwe safi jambo la kwanza kabisa ndugu yangu katika ma wai wenezu a bila apomwaini mwenyezigu natakiwamwamini mwenyezimgu katika mambo yafuatayo jambo lakwanza arida biadaihi uridhike moyo wako uwe radhi kwa yale ambayo mwenyezimngu jala waala ameahukumu sawasawa yakiwa ni mazuri na pia sawasawa yakiwa ni mabaya uamini ya kwamba hakuna mwanadamu ambaye anayeweza kufanya hivyo isipokuwa ni kwa matashi yake mwenyezimungu subhanahu wataala ambaye aliyetumba na akatuleta katika hii dunia ndugu yangu mwislam kuamini kadhaa ya mwenyezimngu hukumu ya mwenyezimngu kuna faida kubwa sana miongoni mwa faida zake ni kwamba ni kuijua nafsi yako kwamba wewe mwenyewe pia hiyo nafsi yako uliyokuwa nayo sio mali yako ni mali yake mwenyezi mungu na wakati wowote wa ataichukua faida ya pili inaufanya moyo wako uwe na utulivu pindi yale matatizo yanapokuwa yanakutokea unapokuwa unapo, unapo moyo wako huko katika hali kama hiyo basi hata siku moja hautasononeka kunako jambo ililokupita na wala hautahuzunika kunako jambo iliyokupita bali utaamini ya kwamba yote yanayotokea ni kwa matashi yake ya allah subhanahu wataala mwenyezi mungu kuna mambo mengi sana ambayo utafaidika nayo katika maisha yako ya kidunia kwanza kabisa tumesema moyo wako unakuwa hauna wasiwasi moyo wako unamwamini kwamba mwenyezi mungu ana kazi yake yeye anayoifanya ya, ya kuuendesha ulimwengu jambo la pili unatakiwa uwe na subra katika yale mabalaa ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala anayashusha kwa wanadamu kwa ajili ya kuwajaribu ndugu yangu katika, katika iman mwenyezimungu subhanahu wa taala kullu yaumin huwa fi shan kila siku ana mambo ambayo yeye anayapanga yatokee mambo mengine anayapanga yasitokee kwa yote ambayo yanayotokea duniani ni kwa matashi yake mwenyezi mungu subhanahu wa taala sasa unapokuwa na imani ya kumwamini mwenyezi mungu basi roho yako itakuwa tayari kuipokea sheria ya allah subhanahu ndugu yangu katika aata pia unatakiwa baada ya kuwa umemwamini mwenyezi mungu uwe na tawakul unapomwamini mwenyezi mungu basi unakuwa tayari kumtegemea allah subhanahu wataala katika swala la kumwamini mwenyezi mungu ukawa uko radhi na, na, na yale ambayo mwenyezi mungu aliyokupangia miongoni mwa faida zake ni ile ambayo mtume salllahu alehwa salama aliisema juu ya mtu anapofiliwa na mwanaye duu bila shaka kama sio wewe ni ndugu yako ashawai kufiliwa na mtoto wake mtooake mdogo kazaliwasiku bilitatu mwenyezimgu akamchukua na hii kabla yatujaangalia faida ya kukubali na kuridhika kwa hukumu ya mwenyezimngu juu ya lile liliyokupata pia ni lazima ujue kwamba mtoto pindi anapokuja akakaa siku mbili tatu akafa basi ni lazima ujue kwamba kumbe kufa sio kwa mtu tu aliyezeheka aliyefikisha miaka umri wa miaka stini miaka sabini miaka thamani kwamba hata mtoto pia anaweza akazaliwa leo na kesho kesh ndoeduguya mtume alahisalatu wassalam alitaja ubora wa mtu ambaye aliyepatwa na msiba wakufiriwa na mtoto wake alafu akasubiri akapewamwenyezimungu aka, akampa malipo makubwa sana mtume sal llahu alaihi wasallam anasema kwamba anapokufa mtoto wa mmoja wenu malaika wakishachukua ile roho yake wakapanda nayo mbinguni mwenyezimungu subhanahu wataala anawauliza ewe malaika enyi malaika je tayari mmeshika mmeshaichukua roho ya mtoto wa mja wangu wale malaika wanajibu wanasema ndio ewe mwenyezi mwenyezimngu hakika tayari tumeshaichukua roho ya mtoto wa mja wako na tunayo tayari kisha mwenyezi mungu anawauliza wale malaika kaifa taraktum abdi je mja wangu mmemwacha vipi mwenyezi mungu anakusudia nini kwa swali hilo allah subhanahu wataala anakusudia kwamba je yule aliyefiliwa pengine ni baba au mama aliyefiliwa yule mtoto mmemwacha akiwa katika hali gani ameridhika na kadari ya mwenyezi mungu ameamini kwamba yote yaliyotokea ni kwa mapenzi yake na kwa matashi yake allah subhanahu wataala au memwacha nachanachana nguo anaongea anajipiga chini anaongea kwamba yani mim mungu kwani watu wote duniani umewana hakuwaona umeniona mimi tu katoto nilikuwa nikikategemea manake kuna watu napopatwa na msiba kwa kweli ni mtihani mkubwa ndugu zangu katika ma nee yani haamini ya kwamba mwenyezi mungu naye ana kazi yake anayoifanya hawezi kuridhika kwamba mwenyezi mungu yale anayoyataka ndio yanayotokea ndugu yangu katika iman mwenyezimngu subhanahu wa taala anawauliza malaika kaifa taraktum abdi mja wangu mmemwacha vipi wale malaika wanasema taraknahu tumemwacha huyo mja wako swabiran akiwa ni mwenye kusubiri radiyan biqadhaika ya allah akiwa ni mwenye kuridhia juu hukum ya hukumu yako uliyoitoa ya kumchukua mtoto wake angalia huyu mja je mja kama huyu yani anafanana na wewe tunamwomba mungu as, tuwafikishe tuweze kuwa kama huyo mja wale malaika wanatoa ushahidi kusema ewe mwenyezi mungu hakika mja wako baada ya kumchukua mtoto wake tumemwacha akiwa ni mwenye subra ameridhika kwamba yote yanayotokea ni kwa sababu yako wewe mungu subhanahu wataala kisha mwenyezimungu subhanahu wataala baada ya kusikia hayo maneno mungu anasema mungu anasema mjengeeni mja wangu huyo ndani ya pepo nyumba kubwa tena nzuri ambayo atakuja kufikia yeye huyu mwanadamu kwa kufanya subira juu ya hukumu yangu niliyoitoa allahu akbar ewe ndugu yangu mwislamu umeona ubora wa kuridhika na kile ambacho mwenyezimungu subhanahu wataala amekuandikia umona ubora wa kuridhika juu ya kadari ya allah subhanahu wataala ambayo iliyokukuta ukafanya subra tena ukamtegemea mwenyezi mungu ukamwambia kwamba ewe mwenyezi mungu yote haya yaliyotokea hayawezi yakatokea kutoka kwa mja mwingine hayawezi mtu kusababisha isipokuwa ni kwa kadari yako wewe subhanahu wataala ewe, subhana wa ewe ndugu zangu katika imani hakika kumwamini mwenyezimgu ni moja katika sabuni zinazoiosha zina, nafsi ya mwanadamu ukiwa hauna imani ukawa unafanya mambo vile unavyotaka wewe unauchafua moyo wako kwa sababu mtume salllahu alaihi wasallam anasema ewe mwanadamu hakika kile kinachokupata wewe basi kwa vyovyote wala kisingekukosa na hakika kile kilichokukosa wewe wallahi wala kisingekupata kuna watu wamepata ajari mbalimbali mbali. watu wamepata ajari meli zimezama eh? treni zimeanguka lakini wengine wakatoka wakiwa salama kabisa wee unafikiria nani aliyemwokoa yule mwanadamu ni mwenyezimungu subhanahu wataala ambaye ameiokoa roho yake wale waliokufa wamekufa kwa mapenzi yake mwenyezimngu na wale waliokuwa hai wamekuwa hai kwa mapenzi yake mwenyezimngu subhanahu wataala angalia ni malezi gani tena mengine bora kushinda haya ambayo mwenyezimungu anatupatia kutoka katika kitabu chake kitukufu ewe ndugu yangu mwislamu mwenyezimungu subhanahu wataala hataki tuwe watu wabaya anataka tuwe wazuri mungu ana hukumu zake mungu ana mipango yake yote ambayo tunayoyafanya yameandikwa katika lauhu lmahfudh katika ubao unaohifadhi amali za viumbe labda nikupe faida mwenyezimngu subhanahu wataala baada ya kuiumba arshi ya mwenyezimngu baada ya kuumba arshi yake yeye mwenyezimngu aliumba kalamu baadaye akaiambia kalamu uktub andika baada ya kuiambia kalamu iandike kalamu ikasema ewe mwenyezimngu nitaandika nini mimi ni kitu gani ambacho nitakiandika mwenyezi mungu subhanahu wataala akaiambia kalamu ay, akasema andika mambo yote atakayotokea mpaka siku ya kiama kalamu ikaandika mambo yote atakayotokea duniani kwanzia hiyo siku mungu alipotoa amri mpaka siku tunasimamishwa kwa mwenyezi mungu mpaka watu wanahesabiwa mpaka watu wa motoni wanaingia motoni mwenyezi mungu atulinde na moto na watu wa peponi wanaingia peponi mwenyezi mungu atuingize katika pepo yake allahuma amin kalamu ikaandika kalamu ya pili ndugu zangu katika imani ni e kalamu ya adamu alaihi salam mwenyezimungu alivyomuumba adamu akaipuliza ndani ya nafsi yake roho akaipuliza roho Adam adamu akanyanyuka akawa ni mwanadamu aweza kutembea akatoa pumzi mwenyezimungu subhanahu wa taala aliyamlisha kalamu iandike maisha yote ya adamu alaihi ssalam kalamu ikaandika yote atakayotokea katika dunia kalamu ya tatu ndugu zangu katika imani ni kalamu ambayo inayofanyika inayofanya kazi mtoto akiwa katika tumbo la mama yake baada ya kutimiza siku mia moja na ishirini allah subhanahu wataala anamteremsha malaika anamwambia yule mtoto ndani ya tumbo la mama yake aandike aandike mjawaka, aandike muda wake atakaoishi katika dunia aiandike rizki yake atakaoitumia katika dunia aandike, aandike ashaiun saidun je ye, yeye atakuwa ni muovu ama atakuwa mwema hiyo kalamu ya tatu ndugu zangu katika imani kalamu ya nne ambayo mwenyezimngu subhanahu wa taala huwa anaitumia kuandika kwa mja wake ni pale ambapo anapofikisha umri wa miaka kumi na nne kumi na tano ama kumi na sita ninakusudia kwamba ni pale mwanadamu mwana anapobalegh kama ni mwanamke akaweziona siku zake eh? akauona ule usichana wake Kani, kama ni mtoto wa kiume eh? akaanza kuota na kusudia kwamba akabaligh akafikia kwamba tayari mimi tayari nimeshakuwa kuwa baligh na kubalighi kwa mtoto wa kiume wanachuoni wafiqhi wanasema ni kufikisha miaka kumi na tano au nywele za sharulana kuota, kuota, kuota nywele katika sehemu zake za siri eh? ao kuota usiku na akaweza aka, aka kutoa maji maji ya uzazi na kama mwanamke ni kuziona zile siku zake za za kawaida sasa wakati huo tayari ukishafika tayari kalamu yako inaanza kuandika mambo mema na mambo mabaya ewe ndugu yangu mwislamu yote haya mwenyezi mungu tayari ameshayapanga kukupangia wewe na uzuri zaidi tayari umeshajua kwamba mwenyezi mungu kumbe yeye lengo lake yote anayotokea tayari ameshayapanga wewe unashindwa vipi kumwamini mwenyezimngu juu ya mipangilio yake ewe ndugu yangu mwislamu kuifahamu imani yako unayomwamini mwenyezimngu ni moja katika kinga inayokukinga kuingia katika mambo ambayo hayatakiwi mtu napomwamini mungu subhanahu wataala unaufanya moyo wako uongoke allah subhanahu wataala anasema wablahwaman eh? yuminu billahi yahdi qalba yoyote mwenye kumwamini mwenyezi mungu kweli wakumwamini basi hanauongoza moyo wake kitendo cha chawewe kumwamini mwenyezi mungu tu basi yari moyo wako umeshaongoka hautaweza tena kuingia katika kathutaweza kufanya mambo ambayo yako kinyume na ile imani yako ewe ndugu yangu mwislamu jitahidi kuurekebisha moyo wako jitahidi kuitengeneza imani yako jitahidi kuwa fahari kwamba tayari wewe ni, mu, ni mumin unamwamini mwenyezi mungu na mtume wake unavyamini vitabu vyake unaiamini kadari ya mwenyezi mungu kheri zake nashari zake zote ni kwa mipangilio yake yeye mwenyezimungu subhanahu wa taala tumeziona hizi kalamu nne kalamu ambazo zinaandika yote ina maana haya tunayofanya sisi yameshapangwa tayari halafu tunamkuta mwenyezi mwenyezimgu mtum, tunamkuta mtume salallahu wa alaihi wasallam anatoa maelekezo mengine kwamba huenda wewe uliandikiwa kuwa utakuwa katika watu wa motoni anasema hakuna kitu kinachorudisha kadari isipokuwa ni duaa umwombe mwenyezimungu kheri umwombe mwenyezi mungu baraka umwombe mwenyezimungu nema umwombe mungu, mungu akuzidishie umri umwombe mwenyezimungu subhanahuataala akuingize peponi kama alikuwa amekuandikia hivi yeye mwenyezi mungu peke yake ndo ana uwezo wa kubadilisha yale yaliyokuandikia ewe ndugu yangu katika imani itambue imani yako kuwa ni sabuni ya roho yako imani yako ndugu yangu katika imani ndio utakaso wa moyo wako mwamini mungu ili uweze kufanikiwa mwamini allah subhanahu wataala kwa mipango yake yote anayoifanya ili uweze kuepuka na shubuhati mambo ambayo yenye kukutatiza ukichomwa na mwiba ujue kwamba mwenyezi mungu ndi aliyependa ukijikwaa ujue yeye mungu subhanahu wataala ndio aliyependa ukifiwa na mtoto basi ujue mwenyezi mungu ndo aliyependa msiba wwote naokupata wewe basi ujue allah subhanahu wataala ashakuandikia hauna jinsi yote yakujinasua ndugu yangu katika imani mtume sal llahu alaihi wasallam alikuwa anamfundisha bnu abas anamwambia ya bnaabas ewe ewe, ewe, ewe, ewe bn abas iffadhi lillah ala ualimuka bikalimat nisikufundisha maneno wewe bnabas anasema nifundishe ewe mtume wa mwenyezimngumtume m- m- saaa anamwambia ihfadhi lilahi yahfadhuka jihifadhi kwa mwenyezimngu mungu, mungu atakuhifadhi jihifadhi kwa mwenyezingu utamkuta mwenyezimngu yuko mbele yako faidha salta fasl llah utakapotaka utakapo, utakapo, kuomba basi utakamo, utaka, utaka, kuomba, msaada, mwombe mwenyezimngu subhanahu wataala waidha staanta fastain billah na utakapotaka kuomba msada mwombe msaada mwenyezimngu kisha mungu akampa msingi wa maisha angalia wewe ndugu yangu ambayo unaetaka kuathirika na masala ya ushirikina mtume anamwambia bnu abas waalam na ujue kwamba laiti wakijikusanya watu wakamwomba mungu ili wakudhuru wewe basi hautaweza kudhurika isipokuwa ni kwa kile kitu ambacho mwenyezi mungu subhanahu wataala tayari ameshakuandikia na, ili waki, waki, na, na na pindi ikiwa wakijikusanya watu wakunufaisha wewe mwanadamu basi hawata kunufaisha juu ya kitu ambacho mwenyezimngu subhanahu wataala amekataa kwamba usinufaike nacho mwisho kabisa mtume saa sallam anamwambia kalamu imeshaandika na wino umeshaganda ndio basi tena hivyo ndugu yangu mwislamu unatafuta nini tena sehemu nyingine hakika imani ya kumwamini mwenyezi mwenyezimgu ni sabuni ya moyo wako mungu anasema yoyote mwenye kumwamini mwenyezi mungu basi kwa, kwa tendo la kumwamini mungu tu basi ashauongoa moyo wake ashautengeneza moyo wake ashaurekebisha moyo wake ewe ndugu yangu katika imani jitahidi kwa hali na mali kuutengeneza moyo wako jitahidi kwa hali na mali kuwa na thika kujiamini na kuiamini imani yako ukipata khasara katika biashara sio uchawi mungu anakupa mtihani ili uweze kumshukuru ndugu yangu katika iman mwenyezimngu subhanahu wa taala kwa nini ametufundisha dua ya kusema wakati tunapopatwa na misiba mungu anasema aladhina idha aswabathum lmusiba qalu inna lillahi wa inna ilaihi rajiun mwisho kasi, kabisa mwenyezimungu akasema ulaika malizia kwa nini tunakwenda kwa wagantunaenda kwa waganga kufanya nini mungu ametufundisha sisi kwamba iwapo tutakapopata msiba wowote basi tuseme inna lilahi hakika sisi wote ni waja wa mwenyezi mungu wa inna ilaihi rajiun na kwa mwenyezi mungu ndipo tutakaporejea mungu anamaliza kusema hao ndio wenye amani na usalama kwa mungu wao sasa ikiwa utatafuta imani nyingine ukiwa unatafuta mambo mengine basi watafute na wewe ndio utatkaetahamal masulia ewe ndugu yangu katika imani mwenyezimungu subhanahu wataala hawezi kutuumba akaacha kutupa misingi ya kuishi la hasha la yumkin haiwezekani kwa mungu yaani atuumbe alafu atuwete katika dunia atupe misiba na matatizo alafu ashindwe kutupa protection usaidizi ulinzi haiwezekani ndugu yangu katika imani ulinzi wetu ni imani zetu ambazo ziko katika nyoyo zetu masahaba walipewa imani thabit Masuhaba walikuwa na mwenyezi mungu wa kumwamini ndio ndomaa kie walichokuwa kiki, kikiwapata walikuwa wanakitegemeza wana, wana kwa mwenyezi mungu subhanahu mwenyezimgu kwamba hakiwezi kutokea isipokuwa kwa matashi yake allah subhanahu ewe ewe ndugu yangu, mba, ilimu, ya ewe ndugu yangu unataka kumkosoa mwenyezi kwamba hana elimu ya yangu katika man unapokwenda kwa mganga juu ya tatizo iliokutokea juu ya msiba uliokutokea unataka kumtuhumu mungu kwamba sio mwadirifu wewe tuma hiyo utajivua vipi siku ya kiyama pale mwenyezi mungu subhanahu wataala atasimama arfu anadi liman lmulku lyaum wee utasema nini kwa nini unajibebesha mizigo ambayo huwezi kujitua ndugu yangu mwislamu hakika imani ya kumwamini mwenyezi mungu ndio sabuni ya roho zetu ili tusafishe na yale machafu ambayo yaliyoganda katika nafsi yanayomkataza mwislamu kuweza kuiamini qurani na kunufaika na qurani na kufuata mwongozo sahihi wa uislamu angalia mtume muhammadi salllah lh wasallam anasemaje alikuwa anamzungumzia huyu muislamu ambaye aliathirika na imani ya la ilaha illa llah muhammadun rasulullah anasemaje anasema ajaban liamri lmumin inna amrahu kullahu kheir walaisa dlika liahadin illa lilmumin in asabathu sara shakaran fakan kana air wa in asabathu ldara sabaran fakan aira llah sadaka rasul laihi salatu wasalam awe ndugu yangu muslam angariya mtume wamunye zimgu kiwo ngozi wa umma mtume ambai amei towa damuyake ameitoa nafsi yake kwa ajili ya kukuongoza wewe anasema ajaban li mumin maajabu yaliyoje ya, ya mambo ya mumin ya muislamu wa kweli ina amrahu kulahu kheir hakika mambo yake yote ni kheri tupu anasema walaisa dhalika illa limumin hakuna mambo hayo hayawezi yakatokea isipokuwa kwa mtu mwenye imani ya kweli mtume salllahlwsallam akataja huyo muumini ni muumini wa vipi anasema in aswabatuhu sarra furaha inapompata akapata mtoto mwenyezi mungu awahifadhi watoto wetu akapata mali mwenyezi mungu azihifadhi mali zetu eh, akapata bishara nzuri yani kitu chochote chenye kufurahisha moyo wake kin, anapokipata anasema shakara kwanza kabisa anamshukuru mwenyezi mungu fakana hairan lah basi kile kinacho anachokipata kinageuka kinakuwa ni kheri kwake hapa kuna siri ndugu yangu nzito iliyojificha katika haya maneno ya mtume salllahu alaihi wasallam yenyewe mwayijua in aswabatuhu sarra yule mwislamu anapopatwa na kheri swabara kwanza anafanya subra fakana khairalah ile heri ile subra inakuwa ni kheri kwake ni kheri kwa gani umepata nema umepata mali kitu cha kwanza unatakiwa ufanya subra kisha baada ya kufanya subra umshukuru mwenyezimgu baada ya kumshukuru mwenyezimgu alafu mwenyezimgu atakupa taufiki ile kheri kuitumia katika yale anayoyaridhia sio kitu kingine usifikire kwamba ile kheri ushaipata ushapata nema basi la kwanza kabisa kuna kanuni swabara unatakiwa upata heri mambo mazuri usubiri kwanza alafu mshukuru mwenyezimgu alafu iwe ni heri kwako wewe kheri kwako wewe mimana itakuwa ni sababu ya wewe kupata radhi za allah subhanahu wataala kisha mtume sala akamalizia wain aswabatuhu dharra na anapopatwa na madhara anapopatwa na madhara mwislamu huyu sabara anamshukuru mwenyezimungu na kusubiri fakana khairallah inakuwa ni kheri kwake haya yote ndugu yangu mislam eh? haya yote ndugu zangu katika imani. ni misingi ya kutahamali na roho zetu ambazo ziko katika vifua vyetu zilizojaa fitna ndugu yangu katika iman imani ya kumwamini mwenyezi mungu ni sabuni ya roho yako imani ya kumwamini mwenyezimngu subhanahu wa taala ni, ma, ni ufumbuzi wa matatizo yako ya, na, ya nafsi nafsi yako ni ngumu ukirejea kwa mwenyezi mungu ukirejea kwa allah subhanahu wa taala yeye ndiye atakayekutatulia tumwombe mwenyezi mungu subhanahu wa taala atupe imani za thabit tumwombe allah subhanahu wataala atukingi na madhara tumwombe mwenyezi mungu subhanahu wataala aturuzuku neema mbalimbali yes, yes, ziweze kuwa ni sababu ya sisi kuingia katika pepo yake tukutane tena ndugu yangu mwislamu katika haraka ijayo juu ya kuzungumzia mambo ambayo yanayosafisha moyo wako kwa haya machache ndugu zangu katika iman tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala atuingize katika pepo na tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala atupe baraka katika maisha yetu iwe halaka hizi tunazozifanya na usikilizaji huu ni sababu ya sisi kufanikiwa jezakum llahu khairan mwenyezimungu akulipeni kila la kheri na aifanye ibada zenu azifanye ibada zenu kuwa ni moja katika sababu zitakazowingiza katika pepo wsubhanaka llahuma wabihamdik ashhadu an la ilaha illa ant nastaghfiruka wanatubu ilaik wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu