السلام عليكم ورحمه الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والعاقبه للمتقين ولا عدوانا الا على الظالمين والصلاه والسلام على من لا نبي بعده سيدنا محمد عليه الصلاه والسلام وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين اما بعد واتكفوا وبنزي واسلام karibuni tena katika kipindi chetu cha tisa katika kuzungumzia malezi ya kiislamu ndani ya qurani tumerakizi sana katika halaka zetu juu ya malezi ya kimoyo kwa sababu moyo ndio stesheni kubwa ndio kituo kikubwa cha matendo ya mwanadamu ya kila siku na ndio sababu kubwa itakayomfanya mwanadamu aingie katika pepo ya mwenyezi mungu moyo wa mwanadamu unapokuwa salama ukawa safi ndio sababu ya mafanikio yake katika haraka yetu inayoendelea tutazungumzia kuhusiana na yale tuliyoanza katika haraka iliyopita tulizungumza ndugu yangu katika imani juu ya tiba eh, juu ya solution tumesema kwamba to to understand the problem is the way to solve it kuyajua matatizo ndio chanzo cha kuyatatua tulijua sababu zinazofanya moyo huwe ni mgumu moyo uwe ni msusuwavu moyo ni uh, uh, kinachosababisha moyo usikubali usikubalihaqi eh, usikubali uran usikubali kuifuata qurani kwa hiyo baada ya kuwatumia jua sasa hivi tunazungumzia tiba hmm? ni tiba gani tuitumie ili kuutibu huo moyo ambao umeharibika ndugu yangu katika imani karibu tena katika kipindi chetu tushirikiane pamoja katika kuzungumzia eh, hizi dawa ambazo zitakazotusaidia ni dozi kwa kweli ambazo zitakaztusaidia katika kuutibu moyo wetu tumeanza katika haraka iliyopita juu ya iman tukaizungumzia imani na matunda yake kwa yule mtu atakayejaliwa kuwa na imani thabiti ndani ya moyo wake leo hii ndugu zangu katika iman tutazungumza katika haraka yetu jambo la pili tiba ya pili ambayo inayomsaidia mwanadamu katika kuusafisha moyo wake jambo la pili katika vitu ambavyo vinavyomsaidia mwanadamu kuusafisha moyo wake ni dhikirullahi taala ni mwanadamu kudumu na kumtaja mwenyezimngu subhanahu wataala wama adirakamadhikir ni kitu gani kitakachokujulisha juu ya dhikiri ndugu yangu katika iman dhikiri inayokusudi hapa ni dhikiri ya kumtaja mwenyezimngu subhanahu wataala wa, wa adhamu dhikri na dhikiri iliyokuwa kubwa qiraatu lquran nkuisoma uran watadaburu maanihi na kuzingatia maana zake tukifanya hivi ndugu zangu tutakuwa tumeulea tumeupa tarbia nzuri moyo na, na itakuwa ni sababu ya sisi kutengamaa kwa mambo yetu na mambo kwenda vizuri angalia mwenyezi mungu subhanahu wataala anasemaje katika uran anawazungumzia wale watu wenye kumtaja mwenyezi mungu pale aliposema aladhina amanu watatmainu qulubuhum bidhikrillah ألا بذكر الله تطمئن القلوب والذين آمنوا طوبى لهم والذين آمنوا وعملوا الصالحات طوبى لهم وحسن مآب ما, ما أنا يا كوانبا من يزمق سبحانه وتعالى أنا ثبتيش يا كوانبا كوتاجوا من يزمقوا kumtaja allah subhanahu wataala ni sababu ya moyo kupata utulivu ni sababu ya moyo kupata uongofu ni sababu ya moyo kufata yale ambayo mwenyezimgu subhanahu wa taala anayapenda na, na kuyaridhia allah anasemaje allahina amanuu hakika wale ambao waliomwamini allah subhanahu wa taala watatmainnu qulubuhum bidhikri llah na nyoyo zao zinatulia na nyoyo zao zikapata utulivu kwa kumtaja mwenyezi mungu subhanahu wa taala kisha katoa alama tuntambihi ala bidhikri llahi tatmainu lqulub tambua ewe mwanadamu kwamba hakika kwa kumtaja mwenyezi mungu basi ndio nyoyo huwa zinapata utulivu mwenyezimungu kusudia utulivu gani katika aya hii ewe ndugu yangu mwislamu aya hii na mafungamano na na na na, na aya zilizopita katika masala ya imani kwamba unapata utulivu wa nafsi katika maisha yako ya dunia ili uweze kuiandaa akhira yako vizuri kwani dunia ndio shamba la akhira aduniya mazraatun lil akhira hakika dunia ndugu zangu katika imani ndio shamba la akhera iwapo kama allah subhanahu wataala atakuruzuku utulivu wa moyo katika maisha yako ya dunia basi utatengeneza fyucha yako vizuri utayatengeneza maisha yako ya kaburini utayatengeneza maisha yako ya akhera utayatengeneza hisabu yako siku ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala atakuhesabia kisha mwenyezimungu akaendelea kwamba ala bidhikirillahi fahamu kwamba kwa kumtaja mwenyezi mungu peke yake tatmainu lulub ndio nyoyo zinapata utulivu nyoyo zinapata sakina nyoyo zinapata utulivu kwa sababu zinajua kwamba nini zinafanya duniani kwa nini zimekuja katika dunia na zinasubiriwa na kitu gani ndugu zangu hakika ndugu yangu mwislamu tunasubiriwa na mambo mazito mambo yanayotusubilia kesho ni mazito usifikirie mambo nilemama ni mchezo hapana yale tunayosubiriwa ndugu zangu faida yake ni hapa hapa ni lazima tutengeneze ikiwa kama hatutatengeneza au wapi hatuwezi tukafaulu ndugu yangu katika imani imani ina mafungamano sana na kumtaja mwenyezimngu hauwezi kumtaja mwenyezimgu kama hauna imani mwenyezimngu subhanahu wataala anasema ala llah fahamu kwa kumtaja mwenyezi mwenyezimngu ndio roho yako inapata utulivu kisha akaendelea mwenyezimngu kutaja faida aladhina amanu na wale waliomwamini mwenyezimungu waamilu salihat na wakafanya matendo mema tuba lahum angalia tuba lahum hawa ndio waliofaulu wahusnu maabu na ndio watakuwa na mafikio mazuri mungu anakusudia nini na mafikio mazuri hapa ewe ndugu yangu mwislamu mafikio mazuri ni mafikio ya peponi ni mafikio ya barzakh watu kuwa wanapata kheri mbalimbali kisha mafikio yakeshw a ghera watu kuingia katika pepo watu watainjoi katika pepo haya ndio mafikio mtume sallla mwenyezimungu subhanahu wataala nayakusudia ndani ya, ya aya hii kwa hiyo ndugu zangu katika iman tudum kumtaja mwenyezimungu sana tudumu kumtaja mwenyezimungu sana kwani kwa, kwa kumtaja mwenyezimungu subhanahu wataala basi ndio sababu ya, ya moyo kupata utulivu na kuweza kujipanga vizuri kwa kufanya yale mambo ambayo yatakayokuja kutunufaisha tukishaondoka katika haya maisha mafupi ya dunia ndugu yangu katika iman mwenyezimungu subhanahu wataala ameandaa mpango mzima wa hisabu siku ya qiama ambao ni, ni, u, u, ukisoma katika kitabu cha sheraidatutahawa unapata mambo ambayo subhana subhanllah moyo mwe wako mwenyewe unaogopa lakini unamshukuru mwenyezimngu kwa sababu umeyajua haya kabla haujaondoka wewe duniani ili uweze kujiandaa uweze kufanya e kwa kumkabili mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala pindi atakapokuwa akikuhesabia yale ambayo uliowafanya kwahiyo ndugu zangu katika iman tuzitengeneze nafsi zetu tumtaje mwenyezimungu sana ili tuweze kuzisafisha nyoyo zetu kwa dhikiri ya mwenyezimungu jalla waala tukienda katika hatua ya tatu jambo la tatu ambayo linalosafisha moyo tena swala hili ndugu zangu katika imani ni swara nyeti kabisa ni swala la alilmu sharii muislamu unatakiwa uijue elimu ya sheria alilmu bikitabi llahi wassunna uifahamu ala laali yn ufahamu elimu ya kitabu cha mwenyezi mungu na suna za bwana mtume salallahu alaihi wasalama ewe ndugu yangu mwislamu kwa mtu kutokwwa na elimu ni sababu kubwa sana ya kupotea na ndio maana mtume salllah alh wasalama amehusia sana pale aliposema kumhusia mwanadamu ewe mwanadamu kun aliman au mutaaliman au mustamia mtume alihusia kuhusia umma wake kwamba swala la kuwa na ilmu ya juu bakar los mfano kama bachelo eh, eh, phd mase dehddege eh, profeo sio kwamba ni swala ambayo linaenea kwa watu wote ni watu maalumu ni watu wachache ambao mwenyezimngu akawaneemesha kuwapa ilmu hizo za juu lakini wanasema mala la kullu la yutraku jillu ikiwa hauwezi kukava hayo tuliyosema katika viwango vya juu vya kielimu basi na haya machache pia usiyakose eh? ndugu yangu katika mwislam ndugu yangu katika dini wanasema something is better than nothing kupata kitu kidogo ni bora kulikoni kukosa kabisa jitahidi katika dini yako uyafahamu machache ambayo unayona ni muhimu na ni ya msingi katika imani yako na katika uislamu wako ni kosa kubwa sana wewe kukaa hujuu unaenda wapi na unarudi wapi na hakuna ilmu itakayokuongoza kumjua mwenyezi mungu vile vilivyo kumjua mwenye, mtume sal la salama vilivyo kuijua sheria ya allah subhanahu wataala inavyotakiwa kuijua qurani na sunna isipokuwa ni kukaa na kupiga goti na kusoma mtume sal llah lih waw anakuhusia anasema kun aliman jitahidi sana uwe ni mwanachuoni au mutaallima au uwe ni mwenye kujifundisha au mustamian auhuwe ni mtu mwenye kusikiliza kama hivi tunazungumza tunatoa darasa tunafafanua darasa na wewe pia ukaye usikilize hivi ufaidike uwe na faida ujue namna utakavyoilia familia yako malezi ya kiroho ndani ya moyo wako ewe ndugu yangu katika imani ilmu sharii kuisoma elimu ya sheria ni moja katika sababu zinazosafisha moyo kwa sababu ilmu unaposoma unafahamu vitu vingi, vitu vingi sana mshahidi anasema taallamun jifundishe falaisa almarau yuladu alima pole pole, zetu, wa laisa akhu lilmi kaman huwa jahil jitaidi ndugu yangu muislamu jitahidi kujifundisha polepole kama hivi ndugu zetu wametufungulia televisheni ya afrika mashaallah tabaraka llah inatolewa mihadhara tofauti kwa lugha tofauti anliangalie ni juhudi zinazofanywa na ndugu zetu katika imani jazahum llahu khaira mwenyezimungu awazidishie kila la kheri wanatoa nafasi zao wanatoa muda wao wanatoa pesa zao ni vitu mali ni vitu muhimu katika maisha wanavyotoa kwa la ilaha ilallah muhamadun rasulullah wewe tu unachotakiwa ukae kwenye kochi yako upate upateain usikilize uangalie uandike uandiketi ambazo zitakusaidia katika maisha yako wewe unataka mungu akuneemeshe zaanataka ungu akupuueeshe mshahiri anasema taallam jifundishe falaisa lmaru yuladu alima mwanadamu hazaliwa akiwa ni mjuzi walaisa akhu lilmi kaman huwa jahilun nasi na hawalingani kwamba yule mwenye elimu basi awe ni sawasawa na mtu ambaye hana ilmu ewe ndugu yangu katika iman jitahidi sana kuisoma dini yako jitaidi sana kufuatilia mambo anza polepole pole. eh? asasiyat vile vitu hata kwanza arifbe usione kwamba wee ni mkubwa una ndevu una mvi umezeheka siwezi kusoma bwana tunawaachia wadogo laa unakosea ilmu ndugu yangu haina mdogo wala mkubwa ewe ndugu yangu katika imani elimu ya kisheria ya kumjua mwenyezi mungu na mtume wake ilmu ya kuijua sheria ya allah subhanahu wataala ni msingi mkubwa katika maisha yako ya kidunia ili uweze kufanikiwa kesho wakhera ndugu yangu katika imani ilmu ina ubora mkubwa sana wanachuoni wameifafanua elimu na ndio maana unakuta mashaallah katika ulimwengu wetu wa sasa wa sayansi na teknolojia watu wamejua umuhimu wa elimu lakini wamejua umuhimu wa elimu katika upande wa dunia kwa sababu nyoyo zetu zimeathirika zaidi na dunia lakini usisahau nasema, eh, muna, na, mungu anasema u mwenyezimungu subhanawataala anakuhusia kwamba kwa akhera ni bora kuliko dunia watu wamejua kutengeneza watu wakabuni ndege wakabuni simu wakabuni nini wakabuni mambo mengi ya teknolojia ya mambo ya intnet mawebsit na vitu vingine sasa hivi nakwenda ulimwengu wa digital lakini wamesahau huku ambako ndio mafanikio yao sasa kesho ahera wamekusahau huku ndio maana unakuta mtu anasema anathubutu anasema mimi kwenye dini unidanganyi chochote hebu skiza maneno manake anachekesha anasema eti mimi kwenye dini anasema hivyo nidanganyionee ika tu ana dgu yangu diniokwaksemanakosea so natakiwa ukae usikilize mashhe usome talam jifundishe falaisa almaru yuladu alima mwanadamu hazalii wakiwa anajua na wewe huwezi kuwa sawasawa na mtu ambaye ana ilmu walaisa ahu lilmi kaman huwa esh kaman huwa jahilun mwenye elimu hawezi kulingana na mtu mjinga mungu anasemaje hal yastawi alladhina yalamun waladhina la yalamun wanalingana watu ambao wenye nore wanaojua na wale ambao hawajui kisha mwisho mungu akasemaje yarfai illahu laina amanu minkum wlaina utu, darajat. Munga munga daraja. ambao, amini, yungwa, iman, utu ilma darajat mwenyewzimungu anawanyanyua daraja wale ambao walioamini kwa miongoni mwenu kwanza iman wlaina utu lilma darajat na wale waliopewa ilmu za juu mungu anawanyanyua so akaii uidaganyi kitu kwenye dini bwana bwanautaidanganye nini weweunahubutusemaanenowao ha. hauna haya hauna aibu soma ndugu yangu soma elimu ni muhimu elimu ni moja katika sababu zinazosafisha moyo wako ewe ndugu yangu katika imani tuingie kidogo katika swala hili la elimu elimu ina ubora mkubwa elimu ina utukufu mkubwa na uzuri kwamba tayari watu wameshajua nini umuhimu wa elimu zamani ilikuwa watu wanakaa unakaa kwa shekhe unaimbishwa alhamdu unalima mashamba makubwa sasa hivi katika elimu zatu za dini kuna daraja ya iptidaia alafu kuna mutawasita alafu kuna thanawi alafu kuna jamia alafu kuna majister alafu kuna doktora kuna profesori yote katika dini sio upande mmoja tu mtu anapojahaliwa kupata ilmu huwa amejikusanyia vitu vitatu ndugu zangu lazima tujue dna anule yani asiependa kusoma wangalie umlilie umonee huruma tu vitu vitatu unapokuwa na ilmu umejikusanyia vitu vitatu kitu cha kwanza kabisa ambacho mwenyezimungu anakuruzuku wewe unakuwa una, una ni ulia ni mtu wa juu huyu mtu wa chini jambo la pili eh, unapokuwa na ilmu unakuwa na lutfu unakuwani mpole huwezi kufanana mtu na mtu ambaye asiyejaahuoni wameyafanyiaa katika kalima ilmu alilmu yastamilu ala thalatha huruf elimu inakusanya herufu er- tatu inakusanya i- ilmu ain a- la pamoja na mim anasema ukipata ilmu kwanza unakuwa ni ulia umepata daraja ya juu unakuwa na ilmu unakuwa na lam lutfu unakuwa ni mpole unapopata ilmu unakuwa na mulku unakua na ufalme mungu anasema katika ya kwanza kabisaunapokua na ulia pale aliposema yarfaillahu ladhina amanu minkum wladhina utu lilma darajat mwenyezimungu anawanyanyua daraja wale watu wenye imani katika nyoyo zao na wale waliopewa ilmu za juu walladhina utu lilma na wali waliopewa ilmu darajati mwenyezimungu anawanyanyua anakuwa hawako, hawako sawa sawa na wewe ambaye haujasoma na tena hautaki kusoma ewe ndugu yangu katika imani ilmu unapopata elimu unakuwa na lutfu unakuwa ni mtu mpole mtu mtaratibu mtu sio sio mtu mpinzani sio mtu mbishi amesema hivi hiiaani hadithina kakea a kwanza pengineadinikaziyakafshaanafsahadii tu kwa sababu kwasababuutak kufata ukwei moyowako umeairika hauwezi kutibuoyowako ma haunaeiee ul in izizu lhanarisulek blmuminina raufurahim mwenyezimungu anathibitisha sifa ya pili kwa mtu mwenye kupata ilmu anapata lutfu anakuwa ni mpole pale aliposemaji mwenyezimungu jalla wa'ala anasema lakad jaakum rasulun min anfusikum amekujilieni mtume akiwa ni miongoni mwenu nyinyi wanadamu azizun alayhi ma anidtum yanamsononesha sana yale ambayo yanayokupateni yuku, yana katika mambo ya madhara yani mnapopatwa na msiba na matatizo mtume sali llahu alaihi wasallam yamuudhi hafurahi kwa waislamu kupata misiba mtume hafurahi harisun alaikum ana popa kubwa sana ya kuwaongoza kisha mwenyezi mungu akampa sifa mwisho kabisa mahalu shahid akasema bilmuminina raufu rahim mtume sala llahu alaihi wasallam ukimuona kwa waislamu kwa waislamu sio kama wale tuliozungumza kuwachukia waislamu wenzake bilmuminina kwa waislamu mtume sala llahu alhi wasallama kwa wale wa waliomwamini wali miongoni mwa waislamu arah raufu rrahimu ni mpole tena mwenye huruma sana kwa waislamu ewe ndugu yangu katika imani ونشوني ونسمى إن رافة الحبيب عليه الصلاة والسلام لن يتحقق إلا بما أعطاه الله سبحانه وتعالى من خزائن السماوات والأرض ألا وهو القرآن الكريم ونسمى حقيقة upole wa mtume alaihi salatu wassalam mtume mwenyezi mungu asingempa upole huo isipokuwa ni kwa sababu allah subhanahu wa taala amemteremshia hazina za mbingu na ardhi ambayo ni qurani tukufu ewe ndugu zangu ewe ndugu zangu ni katika imani upole ni miongoni mwa sifa za waislamu na huruma ni miongoni mwa sifa za waislamu tunatakiwa tusifike na sifa hizo mtume salllahu aleihi wasallam alikuwa na huruma kubwa hadithi ambayo kisa kilichotokea kwa usama bin zaidi wakati yule bwana alivyomfata na upanga alikuwa ni kafiri amewapiga vita waislamu alafu usama bin zaidi akamkimbiza alivyomkimbiza wakati anataka kumuua akasema ashhadu ashhaduan la ilaha ilallah washhaduana muhamada rasulullah akakubali kwamba yeye ni muislamu usama bin zaidi akamkata kichwa, kichwa ni ni wa nini alisema ya, ya, ya usama Ewe usama memua mislaamesemalailhallla utasema nini siku ya kiyama, siku itakayokuja iama sk anasema tamanini nilitamani mimi igeslu ile siku sikuotuk isingentokeaniaaaaa tena huyota alikuwa ni vita waislamu anasema ya rasulallah ewe mtuma w mwenyezimngu huyu bwana amesema neno hivi kwa kuogopa kifo mtumi salla sallam anamwambia wew mepasoa roho yake ukamwangalia ndani ya subhanllah allahu akbar angalieni mtumi salallahualh wa, wa salam anafundisha masowaba zake bilmuminina raufu rahim dugu zangu katika iman sifa ya tatu ambayo anajichukulia anajipatia yule ambaye mwenye kufanya juhudi katika kutafuta ilmu anapata ufalme mwenyezimngu anamruzuku ufalme ukiwa na ilmu wewe ni mfalme nsio lazima wewe kuwa mfalme basi ni lazima uwe na nchi auwe nini unakuwa na ufalme kwamba wewe uko tofauti na watu wengine hadithi ya suleiman suleimani alaihi salam alipewa khiari ya vitu vitatu achague ufalme achague ilmu na achague utajiri katika hivi vitatu ufalme ilmu utajiri achague kimoja suleiman akachagua ilmu mwenyezimungu subhanahu wataala akampa vyote ukisoma katika kisa cha nabiullahi suleiman utafahamu kiwazi kabisa ufalme wa suleimani ulikuwaje utajiri wa suleimani ulikuwaje ilmu ya suleimani ilikuwa vipi mungu mwenye anathibitisha kwamba rakad ataina dauda wa suleimana ilma tumempa daudi na suleiman ilmu kisha, kisha nabi ullahi suleiman akamrithi baba yake kamrithi vyote hizo zote ni kheri na baraka za ilmu nduku yangu katika iman tujitahidi kusoma na kufatilia mambo yanayohusu dini yetu kwa hiyo ndugu zangu katika iman yaani ilmu ni muhimu sana katika maisha yetu ya sasa hivi unapokuwa hauna ilmu basi ujue katika dini utafanya mambo mengi makosa utafanya mambo mengi ambayo ee unadhani kwamba ni, ni sahihi lakini kumbe ni makosa miongoni mwa ubora wa kusoma ndugu yangu katika imani kwa ajili ya mwenyezimgu kuisoma dini ya allah subhana wataala mwenyezimgu subhanawataala anasema inama yasha llaha min ibadihi alulamau hakika wale ambao wenye kumwogopa mwenyezi mungu katika waja wake ni watu gani wanawachuoni wanawachuoni wanamwogopa vipi mwenyezi mungu kwa sababu wanamjua mwenyezi mungu subhanahu wataala na wanazijua sheria za mwenyezi mungu jalla waala kwa hiyo wanafuata wanafanya yale mambo ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala anayapenda na kuyaridhia na siyo vitu vingine ewe ndugu yangu mwislamu jitahidi sana kufaidika na hizi faida tulizozijua tulizozisoma katika hii katika katika, katika, katika swala zima la ilmu unapokuwa na ilmu unakuwa na vyetu vingi unapokuwa na ilmu unakuwa tayari unaweza pia kuwaongoza ndugu zako unaweza kuwafaidisha ndugu zako familia yako ni muhimu mama wa nyumbani ewe dadayangu unaenisikiliza ewe mama unainisikiliza jaribu sana kutumia njia nyingi za kutafuta ilmu ikiwemo chaneli yetu hii ya afrika tv inakujia chumbani kwako inakujia kwenye room yako ukiwa katika kiyoyozi kizuri eh? akondithen safi ifungue flat yako safi usifungue channel 5 ya miziki usifungue televishen ambazo wewe hazitakusaidia nufaika na halaka moja ya ilmu ili iweze kuwa ni hoja kwakuwewe siku ya kiama ewe ndugu yangu katika iman watu wanapoteza umri wao watu wanapoteza nyakati zao kusherekea na kuangalia mapicha ambayo hayana maana hayana msingi badala wewe kuka, ya wewe kukaa ukasikiliza maneno ya mwenyezi mungu ukafaidika nakisha ukaenda ukaifaidisha familia yako watoto wako ndugu zangu vijana wako mabinti zako jaribu kuweka wakati maalum kwa ajili ya familia yako uifundishe uielimishe kwani kwanini mwenyezimungu anaesema fadhba bidhati dini anamuhusia yule kijana anayetaka kuoa chagua mwanamke mwenye dini na wewe mwanamke chagua kijana unayemwona ana dini yake ili mweze kupata kizazi kizuri kwa haya machache ndugu yangu katika iman na kuomba ujitaidi katika hali na mali kuweza kuyatekeleza haya tumwombe mwenyezimungu subhanahu wa taala atujalie atupe ilmu yenye manfaa katika dunia na akhera mwenyezimungu atupe kizazi kizuri mwenyezi mungu atupe kizazi chema mwenyezimungu subhanahu wa taala atupe ilmu ambayo itakayotufaa ndani, ndani ya dunia na akhera na tuweze kuieneza na watu waweze kufaidika nayo mwenyezimungu subhanahu wa taala atupe ikhilasi katika matendo yetu kwa haya machache tunayozungumza tukutene tena katika halaka nyingine ya kumalizia katika, katika nukta yetu, ta, yetu ya tatu katika kuizungumzia ilmu na kusafisha moyo kwa kuitumia ilmu wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <tik>