بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والعاقبه للمتقين ولا عدوانا الا على الظالمين والصلاه والسلام على من لا نبي بعده سيدنا ونبينا وحبيبنا محمد بن عبد الله بن عبد المطلب وعلى اله واصحابه ومن سن بسنته الى يوم الدين اما بعد baada ya kumshukuru allah subhanahu wa taala na kumtakia rehma kiongozi wetu mtumi wetu muhammad sali llah alaihi wasallama karibuni tena watazamaji wetu wa tv wetu ya afrika katika kipindi chetu cha mawaidhi ya kiislam katika halaqa ya alwaqafatu tarbawiya fi lqurani alkarim ndugu yangu katika iman nadhani hujabanduka katika tv yako kama tulivyokuahidi katika halaka zilizopita kwamba usiondoke tulikuwa katika kisa cha bidahdah wakati tunapozungumzia matunda ya mtu mwenye kutubia miongoni mwa hayo matunda ni alfalah ni mafanikio kufanikiwa ndugu zangu tukasema kufanikiwa kuko katika mambo mawili eh, adhafuru bilmatlub wa anajah eh, min almarhub yani, ni mtu aaanakuwa ameshinda Eh, kile ambacho kinachotafutwa na watu wote na anakuwa ameokoka na kile ambacho kinachoogopwa na watu wote kile kinachotafutwa na watu wote ni pepo na kile kinachoogopwa na watu wote ndugu yangu katika imani ni nini msahau ama ni moto wa jahanam usisahau eh? chukua peni yako karatasi yako andika zile faida ambazo unazopatani tv yako peke yako ambayo inayokupa vitu ambavyo ni vizuri ambavyo vintv inayojari maisha yako inakujali wewe mwenyewe na familia yako kwa ajili ya maslahi ya kesho hakhera ili wewe mke wako watoto uende ukaishi katika pepo ya mwenyezimngu mkiwa familia moja ndugu yango katika imani pia nikukumbushe kwamba sisau kushukuru neema ya mwenyezi mungu aliyekujalia ukawa amekuafikisha kuhimili na kushika moyo wako nafsi yako kukaa na kusikiliza eh, vipindi vinavyoendelea katika televisheni yetu hii mwenyezimungu waihifadhi mwenyezimungu azidi kuipa iza izidi kuonekana katika dunia nzima alaa ndugu yangu katika iman tulisimama katika hadithi ya abu dahdah aaaaaaamba abudahdah amepata mitende mingapi katika pepo bimana amepata endee yani ninamnagani watu wanapopia kuitafuta pepo na wewe unaweza ukaipata pepo kwa njiaaisi tu yakuwa ni mtu mwenye kutubia madhambi yako kwa mwenyezimgu subhanahu wataala ewe ndugu yangu katika imani tulisema kwamba abudahda wakati anauzalibustani ndani yake kuna nyumba kuna kisima kuna mitende na kuna baadhi ya hajati zingine kwa hiyo abu dahdah anatakiwa arudi nyumbani baada ya kurudi nyumbani amwambie mke wake bwana mimi ni hivi hiv s kwamba una mke wako awa wanawake wetu wasasa awa dada zetu mazetu wa sasa ambao, ambao yan ukishajenga nyumba tu nyumba nzuri kupanga kupata kufanya kup, kup, kup, mipango ni namnagani atairithi le nyumba peke yake manake ni vitu vinaonekana na ni matukio yanayotokea lakini wengi wanaofanya hivyi ni wale ambao hawana imani katika nafsi zao kwa sababu kifo mona kifo mwanadamu kila mmoja atakufa umona kifo ni haki ya kila mtu we utakufa, mimi wako njama kwa Ili, a, na wewe we utakufaowpanamanewetakufa ni ainamaana nibora mshirikiane wote shi pamoja na kesho akhera, peponi, mkiwa pamoja nakesho ahera snamnaganiekaguao pa ms kwa wewe kijana ambaye hauna mke ujue kwamba ninamnagani takavchagua mke wako na wewe pia mzee ambaye una mke mmoja una, una wake wawili ni namnagani utavyochagua mke watatu na mke wanne endgu yan katka anaaatualio wakeawlaaaabudahda baada ya biashara kuisha watu wakasambaa yule bwana akaenda kuchukua shamba lake sasa anarudi nyumbani ili amwambie mke wake kwamba ameuza shamba alivyokwenda akafika kwenye nyumba akafikiria ataanza wapi mwanzo mwisho anashindwa namna yakwanza ikabidi agonge mlango akagonga mlango akaita yama dahdah ewe mama dahdah yule bwana akasema yule mwanamke yuko ndani akasikia sauti mbona hii sauti sijaizoea kuja kwangu kuri, kwa, kwa sauti hiyo eh? yule bwana anagonga mlango anasema ya uma dahdahmamadahdah eh, yulo mama anamkaribisha mumewe anawambia karibu ana, ana, ana, ana anashtukizwa kwa kauli inayosema ukhruji min albustans anaambia bana toka katika bustani sio mali yetu tena hii mwanamku akasema aruj min bustan akruju min albeit nitoke kwenye bustani ntoke ndani ya nyumba twende wapi sasa angalia akasema laabiu lakad bituhu hakika hiyo bustani tayari nshauza ilo bustani sio kwetu tena toka sio haki yetu tena nimeshaiuza kifupi wangekuwa na hawa dada zetu, na mama zetu hapo hapo anazimba. kabla niandikie taraka sasaaazetu asasaasijatoka iandikie tarakayangu anzamamazetuasasa <laughs> dada zetu wa sasa hmm? kabla yayote niandikie taraka yangu kwanza niondoke alafu ndio ubake na vitoto vyako ubaki na, na, na shida zako shauri yako mwenyewe utajijua mwenyewe لكن الإمام علي يا أم الدحداح يا ماما أخرجي من البستان توك بستاني الإمام علي أخرج من البستان أخرج من البستان نتوك كتك بستان نيندي قال لقد بعتها لقد بعته أكي بستان نشيوزة يعني قالت بعته بعته أميوزة إيه أم الدحداح بستاني أسيما نعم لقد بعته ليه كويل ميوزا apa wanahojiana budada hajaingia ndani yuko nje mama ndo yuko ndani akamuuliza yule mama bitahu liman ya aba dahdah umemuuzia nani hi bustani ewe baba dahdah umemuuzia nani nani aliyenunua bustani yetu bustani zuri lina kisima ndani lina nyumba lina mitendo mizuri rutuba safi tunakwenda maisha mazuri umemuuzia nani na sisi tutakwenda wapi abu dahdah akasema lakad bituhu lirabi lalamina binakhlatin fi ljanna allah akbar wllah e wallah asema hakika bustani hii mke wangu nimemuuzia mwenyezimgu kwa, ku, kwa, kwa, kwa, kwa kupewa mtende katika pepo pepoa so, hebufikiria yule mama atajibu vipi mm. yule mama atajibu vipi so, will, mke wangu bustani hili nimeiuza nimemuuzia mwenyezimgu kwa sababu ya kupata mtende katika pepo ya aeeuuaaaaat allahu akbar yule mwanamke akasema mwenyezi mwenyezimgu ni mkubwa rabiha lbaiu ya abdahdah rabiha lbeiu ya abdamara tatu anasema biashara imepata faida hatujapata khasara biashara yetu imepata faida usiingie ndani hapo nikuonyeshe kazi kuchagua mkimwema mwanamke mwenye dini mwanamke kwa nini anaishi sio ndeame bintyako tu mlee mm? binti yako vizuri binti yako malezi mazuri awe kama mudahda anapiga takbira ya furaha anaambia mume wangu katika biashara zote ilizozifanya katika maisha yako basi hii ni namba moja biashara imepata faida tumepata faida ybudahda usiingie ndani subilia akazunguka watoto wake uliua una mtoto tende yuko mdomoni akaenda akaingiza kidole akatoa ile tende akaitoa nje mtoto nali akasema hii tende sio haki yetu sisi usije ukaila ikawa ni sababu ya wewe kukufanya kuwa na moyo mgumu wa kuikataa wa kui haki wallah yuli mama anatoa tende katika mdomo wa mtoto wake anaitupilia mbali anasema hadha haram hadha haram hiyo ni haram sio haki kwako wewe ma kunta litakula ma haramahu llahu subhanahu wataala huwezi kutumia chakula ambacho mwenyezimngu subhanahu wataala amekiharamisha ewe ndugu yangu asaluka billah nakuuliza tunakula vingapi vya haramu kila siku sisi ni vingapi ambavyo tunavikula sisi ni vingapi ndugu yangu katika iman hebu angalia msimamo huyu mama ni namna gani alivyosimama kwanza kumtuliza mume wake kwamba biashara nzuri kisha kwenda kuangalia watoto kama pengine kuna mmoja amefaidika na mali ya haramu ambayo sio ya kwake akaingiza kidole akakitoa akatoa ile iletende katika, mdogo, katika mdomo wa mtoto mdogo asiyejua lolote akamwambia haukuwa ni wewe kwamba ni mwenye kua mali ya haramu ambayo mwenyezimngu ameharamisha tunakula vingapi subhanallah kuna wanaume ni matapeli wanaenda wanahemea wananunua wana vyakula wanawaletea wakezao wanakula haramu kina baba mwenyezimungu awaongoze eh? wanasubilia binti yake aende akauze nafsi yake eh? akauze uchi wake akauze mwili wake eh? alafu akija na vitu alafu mama ndo anakula baba ndo anakula hamdlillah bana rizki ina lilah wia ilhiraj ni mali ngapi za riba watu anakula mtu anawekeza pesa zake kwenye benki ya riba anakula riba analala na riba anaishi katika nyumba ya riba anafanya kila kitu ndugu zangu katika imani mali ya haramu وأتوجهت حرام تنوأك حرام ونأكل كتك حرام أبى الله ونأكل واتوافو هوا موجف وين يزمنجو يو نامنام كش كش إن الله ما يشمس وحابة ولدي قرآن في مصحاب رضي الله تعالى عنه أمد ربح البيع يا أبا دحداح. biashara imepata faida ewe baba wadahda ndugu yangu katika imani ewe ndugu yangu katika imani ewe baba yangu ewe mama yangu ewe dada yangu ewe kaka yangu tuchukue mfano wa, wa hii nyumba unafikiria hii nyumba haitakwenda kuishi peponi familia nzima huyu mtoto ambaye ananyanganywa tende iko mdomoni mwake mtoto hajui chochote umri mdogo haja balegh anajua kwamba kumbe kutumia chakula ambacho ni haramu hakifai e wallah ndugu yangu katika imani tunakula vikura vingi vya haramu mpaka vinasababisha dua zetu zipokelewe umesahau hadithi ya ibrahimu adham umesahau ile hadithi, hadithi ya, ya mtume sal allah sallam ambayo alikuwa anazungumzia yule bwana anaerefusha safari akhbaran ashadha ana nywere nyingi nguo zake zimpata tim, ana nywere timtimu eh, ana vumbi anasafiri safari ya mbali ana matatizo chungu mbovu kisha anasimama ananyenyowe mikono yake anasema ya rab yarabyarab yarabi wamatamuhu haram chakula chake ni haram wamalbasuhu haram na nguo zake anavaani haram waghudhya bilharam na akipewa chakula ni haram faanna yustajaba lahu tunaweka vizuizi katika milango yetu ya kukubaliwa tauba tunaweka vizuizi katika milango yetu ya maombi kila siku tunalalamika imani zetu dhaifu nyoyo zetu ngumu kwa sababu kila tunachokula tunakula kile alichoharamisha mwenyezimngu subhanahu wataala tutafaulu vipi waislamu adhafuru bilmatlub kufaulu kwa hiki kitu kinachotafutwa kwa hii pepo inayotafutwa kwa udi na ufumba tutakuja kuifaulu vipi tutaipata vipi sisi umu dahdah akakusenya watoto wake akawaambia tena nyumba hii sio ya kwetu hii nyumba tayari tumeshaiuza insha allah tutakuja kwenda kuishi maisha mazuri haya maisha ni madogo tu haya maisha hayana faida haya maisha hayana maana ewe ndugu yangu katika imani abu dahda alitoka na familia yake bora wallah hadha batalun huyu ndio eh? wenyewe wanamwita ni hiro abu dahda hiro shujaa leo leohii ukitaka kufanya hivyo mtoto wako wakomwenyewe atakuja asimame baaa kukushtaki mama atasimama nafanya hivi tuchukue mfano na tuangalie wakati wa wakuoaanawake gani na pia ndugu yanu katika imani a uskatetamaajapokuwa umeolewa na moyo wako umeathirika unaweza ukaurudisha ukawa kama wala kamadahdakaamawalaanutu min rahmaillah mskatetamaa na rehma ya mwenyezmgu ewe ndugu yangu katika iman mpenzi msikilizaji wetu mpenzi mtazamaji wetu kaa hapo hapo kwenye tv yako faidika ndugu zangu na maneno ya mwenyezimngu haya ndio maisha maliza umri wako katika kumridhisha mwenyezimngu Usi usiamalize maisha yako katika kumkera mwenyezimngu katika kumudhi mwenyezimngu itakuwa baadaye ni kero ni mtihani utakuja kuadhibiwa wewe ewe ndugu yangu katika iman adhafru bilmatlub Ew allah unapokuwa umetubia kwa mwenyezimgu subhanahu wa taala unakuwa umepata kitu ambacho kinatafutwa na watu wengi pepo ndugu yangu watu fikira zao masohaba fikira zao ni pepo soma katika ghazawati soma katika vita mbalimbali vya kiislamu uangalie masohaba jinsi walivyokuwa wakifanya pupa ya kuitafuta pepo ndugu yangu katika imani itumie mali yako kupata pepo zitumie nguvu zako katika kupata pepo itumie akili yako ambayo mwenyezgu amekupa pepo fanya matendo yangu ttaftaepondmntu chapili zangu mtu anapotubia anafaidika nacho ni matunda yanarudi kwake mtu na anakuwa anaogopa anakuwa amefanikiwa amefaulu na, na kitu ambacho kinachoogopa na watu wengi mtume saaa salama anasema itaki nara walaubishii tamr uogope moto hata kama ni kwa kokwa latende koklatende ni kijitu kidogo tu mtume saala salama anasema ikiwa kile kitu kitaweza kukuingiza wewe katika moto basi jiepushe sana na kitu hicho jitaidi sana kujirinda kwa mwenyezimngu singie jitaidi sana kujilinda moto moto wa mwenyezimungu ni mkali mungu anasema wale watakawoingia motoni la yamutu fiha wala yahya hamna maisha humo hamna uhai humo swawir haufi haufi wala hauyi hai we utakuwa katika hali gani kisha mwisho akasema adafan tzakakad aflaha man tazakka amefaulu yule ambaye atakaitakasa nafsi yake wadhakara sma rabihi fasalla na akamtaja mwenyezi mungu sana na akaswali dugu yankatikaa kufaulu sio kufaulu tu kwamba basi mimiba nshafaulu a kad aflaha mantazaka amefaulu yule mtu ambaye atakayeitakasa nafsi yake wadhakara sma rabihi fasala na kisha kaiaja akalitaja jina la mungu wake na akatekeleza ibada ya swala mwisho akasema lakini tatizo linayowafanya msifaulu msi bal tuthiruna lhayata dunia nah mnafadhilisha Muna, mnaweka kuwa ni bora maisha ya duniani wal akhiratu khairun waabiqa na akhera ni bora kwako kwakuwewe na ndiyo itakayobaki yani kweli akhera ndiyo itakayobaki kivipi hebu ni kupeleke sana tusafiri kidogo twende katika uwanja wa mahshar uwanja ambao watajikusanya watu tangu kwa adam alahi salam mpaka kwa mtume salallahu al wasalam watu watakaa pale zaidi ya miaka elfu sabini wakisubiria kuhesabiwa watu wametoka jasho watu wamepata shida watu wamepata viki watu wamekaa wanasubiria mwenyezimgu hiyo siku amekasirika haja wahi kukasirika na wala hatakasirika tena kama siku ile watu watakaa wataona sasa ah, ni bora kila mmoja ahukumiwe wamotoni aende motoni kwa peponi aende peponi watu watakwenda kwa adam watamwambia adam si tumekuja kwako wewe ni nabii wa mwenyezi mungu na wewe ni baba yetu nenda katuombee kwa mungu katuombee katuombea sio kwamba akatuombee basi alete hukumu atuhukumu kama ni wamotoni basi twende kuishi huko motoni kama ni wa peponi basi tuendekuish tumechoka min adu yangu ibora kuliko dunia dunia ni mda mdogo umri wetu sisi tunaishi miaka s tunaishi miaka ammaa ansukashaua vitu navyonunuaukaimasukari eh? mabiskui machokleti sijui manini manini manini vyote ni sumu miaka 4 hatuna nguvu tena miaka amsini hatuna nguvu tena miaka stini ndio kabisa tunadanganywa na dunia dunia yenyewe inaisha inaisha haraka mungu anasema bali tuthiruna lhayata duna hakuna kilichowaziwia kutubu hakuna kilichowaziwia kufanya matendo mema hakuna kilichowaziwia kua wacha mungu hakuna kilichowaziwia kumwangalia mwenyezi mwenyezimungu kumuweka mungu mbele bal tuthiruna lhayata duniya kwa sababu mnafadhilisha maisha ya duniani mwenyezimungu subhanau wataala siku ya kiama amekasirika hajawahi kukasirika na wala hata tena kama hiyo siku watu watakwenda adam watawambia hata akikalio mungu amekasirika asira ambayo hajawahi kukasirika na wala hatakasirika tena hiyo inaitwa yaumu lfazai l akbar kila mmoja atakuwa meshikwa butwa bibi aisha anamwambia mtume aalam so anamuuliza mtume katika wakati alivyosema kwamba watu watafufuliwa hufatun uratun watafufuliwa siku ya kiama wakiwa pekupeku peku, wakiwa hawana nguo wote wako uchi aisha akasema ya rasula llah ewe mtume mungu watu wakiwa uchi watu, watu watafufuliwa wakiwauchi je yeah, hawatakuwa wakiangaliana baadhi yaoo na wengine سبحان الله لا حول ولا قوة إلا بالله. إي والله. إيش أنا يا وات وات وات وات وات وات وات وات وات وات a hauna mtu ambaye atakaangalia mwenzake mke wangu hakuna kabisa wala wewehiyo wakili yako walamawazo hutafikiria kabisa kwasababu ni siku kwa ambayo mtu atamkimbia ndugu yake mama atamkimbia mtoto wake baba atamkimbia mkeo dugu atamkimbia ndugu yake, yake mwenzake kisha mwisho mtuma kasema likulli mrii minhum yaumaizishanu yuunihi kila mwanaadamu atakuwa na mambo yanayomshughulisha hauna taimu ya kuangalia mwenzako hamna taimu hamna muda wa kuangalia mwenzako huwezi kumwangalia kabisa hamna na ukitaka kujua hayo hebu angalia mfano kama la kadara llah mungu atuepushe mbali pindi nyumba inapongua wee ukiwa ndani na familia na nini unaweza ukatoka ukiwa hauna nguo lakini hujijui kama una nguo yule pia hajui kama bila nguo pengine unachukua una una paka unadhania kuwa ni mtoto mpaka ushafikahuko kumbe nimebeba paka mtoto nmemwacha ndani ni kitu gani ambacho kilikufanya wewe usiwe makini kwamba kile unachochukua akili yako haipo nafsi yako nafsi nafsafsafs yanatokea ya katika dunia ndugu yangu usiipe fika usiiamini nafsi yako kwamba itaokoka siku hiyo usiipe uhakika nafsi yako kwamba siku hiyo itaokoka isipokuwa kama katika dunia ilifanya mambo mazuri ilifanya mambo mema ndugu yangu katika iman watu watatoka kwa adamu watawambia adam anawambia nndeni kwa nuh nu atasema hapana niliangamiza watu wangu mimi waliniasi nikamwomba mungu harka sasa tufanyeje ataendeni kwa ibrahimu ataenda mpaka kwa mtume saa salama mtume anasema analaha ana laha ana mimi ndio mwenyewe mpaka mtakama mtakavyokuja kuelezwa katika vipindi vitakavyokuja vinavyozungumzia safari ya khera na vitu vinavyozungumzia maswara ya pepo na moto ndugu yangu katika iman jaribu kuya hesabu nafsi yako walal akhiratu khairu laka min alula akhera ni bora kwako wewe kulikoni dunia watu mwenyezi mungu baada ya kuweka mizani mwenyezimungu akawahukumu watu wa peponi wakaenda peponi watu wa motoni wakaenda motoni mwenyezi mungu atakiita kifo baada ya kukiita kifo atawaita watu wa peponi watakuja watu wamotoni watakuja watu wa peponi watakua wana huzuni kwamba wanaingia motoni wat wamotoni watakua wana furaha kwamba tayari sasa na sisi tunaingia peponi lakini mwenyezimungu ataweka, eh, eh, ataweka ukuta wenye nema hizi watu wa peponi zile nema zao zile athari wafuta mazuri harufu nzurinini marashi hayawafikia haya watu wa motoni zile harufu za kunuka harufu chafu harufu za wafu hazifiki kule kwa watu wa peponi kisha mwenyezimungu atawaujiza mnajua hiki watasema ndio tunakijua ni kifo basi mwenyezimungu ataamrisha kitauawa ndugu yangu baada ya kuuwawa baada ya kuuwawa ndugu yangu katika imani mwenyezimungu subhanahu wataala atatoa mnada atanadi malaika kwamba wenye watu a peponi khuludu khuludu khuludu ni milele na milele na milele hamna kutoka tena katika pepo hamna kufa hamna kuumwa hamna kugombana hamna sijui kwenda haja ndogo haja kubwa ni kwenda kuona neema na neema na neema alafu atageukia watu wamotoni hatawageukia watu wa wamotoni atawambia wamtazu lyuma ayuha mujrimun ondokeni enyi watu waovu alamhad ilaikum sikukupa ahadi kwamba simfata sheian sikukwambia msimfata shean sheitan ni adui ewe wa ndugu wa yangkatkaaaaafaazae tuwasaidie maskini tuwasaidie mayatima tuwasaidie wanafunzi tuwasaidie wasiojiweza tujipinde ndugu yangu katika imani kufanya ibada tauba usisahau mafanikio yake ni makubwa mpaka hapa ndugu zangu tuisishie hapa tukutane tena katika kipindi kijaju, ki, ki, tukutane tena katika kipindi kitakachokuja kitakacho kuja wabilahitaufi wasalamu alaiku warahmaulah wbarakau