بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله. ارسله الله تعالى بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله ولو كره الكافرون اما بعد فان اصدق الحديث كلام الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار اللهم انا نعوذ بك من عذاب النار ndugu zangu wapenzi watazamaji wetu karibuni sana katika kipindi chetu cha alwaqafatu al- tarbawiya fi lqurani alkarim baada ya kumshukuru allah subhanahu watacala na kumtakia rehma kipenzi cha umma na kipenzi cha mwenyezimngu mtume wetu muhammad salllahu alaihi wasallam na kuhusieni ndugu zangu pamoja na kuihusia nafsi yangu kumcha mwenyezimgu subhanahu wa taala ndugu zangu katika iman tulizungumza kuhusiana na matunda ya mwanadamu mwenye kutubia kwa mwenyezimgu subhanahu wataala faida anazozipata mbalimbali nyingi tu ambazo tulizizungumza tulisimamia katika a, kipengele cha saba kwamba tukasema a, mtu ambaye mwenye kutubia kwa mwenyezimgu subhanahu wa taala miongoni mwa matunda anayoyapata anakuwa amechuma mapenzi ya mwenyezimngu kwamba mapenzi ya mwenyezimngu yanamdhihirikia huyu mtu mwenyezimugu anampenda anamlinda na kila baya anamwangalia kila napokwenda eh, anamnemesha na neema mbalimbali ambazo anazipenda yeye mwenyezimungu kwa mja yule na kubwa zaidi ni kwamba mwenyezimngu anamchukua yule mja wake alafu anamuingiza katika pepo ndugu zangu katika man tukiamia katika kipengele kingine kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala baada ya kuwa anampenda mwanadamu ambaye, ambaye, ambaye anayitubia kwake kwa kusema in allaha yuhibu tawabin wa yuhibu lmutatahirin pia kuna manzila nyingine ambayo yule ule yule mwanadamu yani ana mwana anaipata kwa mwenyezimgu kwa kile kitendo chake cha kutubia nduuzan katika iman manzila nyingine ambayo naipata matunda mengine anayoyapata ni kwamba mwenyezimgu subhanahu wataala mbali na kupenda anafurahia ile tauba ya mwanadamu kulikoni yule mwanadamu mwenyewe anavyofurahia tauba yake mwenyewe yani vile unavyofurahi moyo wako kwamba umewezeshwa kutubia kwa mwenyezimgu subhana wataala yani mwenyezimngu anafurahi zaidi kuliko ni wewe mwenyewe mwenye tauba ndugu zangu katika ma hii inaonyesha ni namna gani mwenyezimgu subhana wataala anavyopenda mwanadamu pinda anavyotubia mtume salallahu alahi wasalam alikuwa anazungumzia furaha ya mwenyezimgu kwa mja wake pindi anapompa tafii ya kutubia alafu akatubia yake amefananisha na mtu ambaye anaetembea katika jangwa akiwa na mnyama wake tuseme amia au farasbea kila kitu chake nguo zake anazozivaa chakula chake yule mwanadamu Eh, maji yake yakunywa yaani kila kitu ambacho alichokua amefungasha kwa ajili ya safari yake amekiweka kwenye mgongo yule yule ngamia yulea uondoka bwana wakapita katika jangwa walivyopita katika jangwa yule bwana akachoka baada ya kuchoka akaamua ateremke chini ya kipandwa chake baada ya kuteremka kwenye kile kipandwa akamchukua yule yuleakajipumzisha aka, aka, aka, aka, aka, aka, aka, aka chini ya kivuli baada ya kujipumzisha chini ya kivuli kulingana na joto ni kali alafu ni katikati ya jangwa hakuna mtu kula anakokwenda bado hajafika na huko alikotoka ni mbali baada ya hapo kausingizi kakampitia yule bwana kwa sababu ya mchoko baada ya kuchoka yule ngamia akaondoka na kila kitu alichokuwa nacho l yule, yule, yule bwana yule yule ngamia baada ya kuondoka akaenda zake huko yule mtu alipoamka akakuta hakuna mnyama wala hakuna lolote na pia athari kwamba amekanyaga wapi pia yule bwana haoni akakaa chini yule bwana akachanganyikiwa akaamua kutembea akazunguka huku na huko yule mnyama akamkosa akakosa kila kitu alafu mbaya zaidi kwamba yule mtu anahitaji anywe anahitaji ale anahitaji avai abadilishe nguo anahitaji mahitaji mengine mbalimbali ambayo tayari yule ngamia ameondoka nayo kisha yule mwanadamu alivyokata tamaa akawa anasubiria kifo tu mwenyewe kwa sababu kiu kitamua njaa itamua halafu mazingira aliyokuwa nayo ni jangwani ni vumbi tupu akaamua tena arudi kwenye ule mti wake akajipumzisha baada ya kujipumzisha ule bwana anakaa mwenyewe la haula wala illa ilabila hana lolote la kufanya mara usingizi ukampitia usingizi ulivyompitia yule bwana ine kuamka anakuta ule, ule, ule, ule ngamie amesimama mbele yake na kila kitu chake sasa yule mara kutahamaki hivi anamkuta ulengamia akasema kwa sauti ya juu allahumma anta abdi wa ana rabbuka e, mwenyezi mungu fahamu ya kwamba ninakushukuru sana lakini wewe ndio mja wangu mimi ndio mwana wake anasema akhtaa bishiddati lfarhi amekosea kusema lakini kwa sababu ya furaha aliyokuwa nayo kubwa basi mtume sal llal w sallam anasema mungu furaha yake anavyofurahia mja anapotubia ni zaidi ya huyu mja mwenyewe katika hali kama hii ndugu yangu katika imani kwa nini hatutaki kumfurahisha mungu tujitahidi kumfurahisha mwenyezimgu mungu anafurahi lakini hii yote mwenyezimngu haimfai chochote ni kwa faida yetu ni kwa manufaa yetu ndugu yangu katika imani angalia vile mwenyezimungu anavyofurahi bwana huyu amekosea amezungumza maneno ya ushirikina tena alikuwa nastaiki aingie motoni lakini mwenyezimungu subhanahu wataala akamfanya kuwa ni katika watu wa peponi kwa sababu amekosea kwa furaha iliyokuwa kubwa kwa vile alivyoona ulengamia yuko mbele yake na na kila kitu na wakati ule tayari alikuwa anahitaji yangu nahitaji duta mwenyezmgu subhanah wataala anafurahi sana anafurahia pindi unapotubia kama tulivyoona anavofurahia huyu bwana wakati alivyoamka akamkuta yule ngamia wake amesimama mbele yake akasema allahuma anta abdi wa ana rabbuka ewe mwenyezimngu mimi ndio mora wako na wewe ni mja wangu yule bwana akakosea lakini pamoja na kukosea kwake mwenyezimngu subhanahuwataala amefurahi zaidi na akamuingiza peponi ndugu yangu katika imani miongoni mwa matunda ya tauba kwamba mwenyezimtu anapotubia miongoni mwa matunda faida anazozipata yule aliyetubia tauba kwamba inakuwa ile tauba sababu min asbabi riski ni moja miongoni mwa sababu zinazomfanya afunguliwe izki zake ndugu yangu katika imani wewe unaepupia kutafuta riski unaepupia kutafuta maisha unaihangaika huku na huku kutafuta dunia kumbe siri ya mafanikio yako pia i, i, yapo katika tauba utubie kwa mwenyezimgu ili mwenyezimgu akuruzuku akika tauba ndugu yangu katika ni moja katika sababu za kupata riski tauba ni moja katika sababu za kupata chumo eh? rizki yako inapanuka rizki yako inakuwa kubwa pindi unapotubia kwa mwenyezi mwenyezimgu waala iwe ndugu yangu katika iman unajua kuwa tauba ni sababu ya mvua kunyesha sababu ya nema kuwa nyingi nema zinapanuka mbalimbali ikiwemo mvua na mvua ni neema kubwa mungu anasema waanzalna min almusurat ma an sajaja linukhrija bihi haba wanabata wainaba waqadiba wazaitunan wanakhla wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa hadaqa ghulba mungu anasema kwamba tumetetemsha mvua ili ioteshe mimea ioteshe matunda ioteshe chakula eh, mahindi ndugu zangu mpunga mtama na vingine vingine vingi ambavyo vinavyosababishwa na mvua sasa mvua zinapokatika miongoni mwa sababu zinazofanya ile ile mvua inyeshe tena ni wewe na mimi ndugu zangu katika imani kwenda kumpigia goti mwenyezi mungu na kutubia kwake hewe ndugu yangu katika imani usisahau ya kwamba kutubia kwa mwenyezimungu miongoni mwa matunda yake mwenyezimungu anauponyesha ule ugumba uliokuwa nao wakuto kuzaa kuna watu ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu awape subra mwenyezi mungu awafanyie wepesi wana mtihani wa kukosa watoto katika maisha yao na mtoto ni neema ndugu zangu ni nema lakini wakati huo huo ni nema na ni fitna ni majaribio mwenyezimungu anakuangalia ndugu yangu yangukatika iman mwenyezimugu anakupa watoto eh, mwenyezimungu anakupa mali lakini pia ni mtihani kwako miongoni mwa, mwa, mwa mtihani mkubwa ni watoto kwamba ni namna gani utakavyowalea vizuri haki zao utawapatia na hapa kuna wakfa kwamba kuna wengi katika wazazi wanabagua watoto wao yaani yani mtu anapuka, anapotaka kugawa zawadi kwa wale watoto wake anabagua huyu han, anampa ama huyu, huyu, hu, huyu anampa na huyu hampi huyu pengine kampa kizuri huyu kampa kibaya ndugu zangu katika imani watoto wanatakiwa wapewe haki sawa wanachooni wametoa wale watoto ambao wanatakhasus wanata tofauti mfano na mtoto wake anasoma tulhandasa He, mambo ya engineering na huyu mwingine anasoma kulia tutib tu huyu mwingine anasoma katika faculty of medicine sasa wale watu wawale watoto wako atakapotaka kuwanunulia vitu vinavyoambatana na masomo yao hapo huwezi kufanya uadilifu yule wa medicine utampa vitu ambavyo vinavyoambatana na medicine na huyu wa engineering utampa vitu ambavyo vinavyokwendana na nini na takhasusi yake huyu wa sheria utampa vitu ambavyo vinavyoendana na, na sheria yake na huyu wa kompyuta utampa vitu ambavyo vinavyokwenda na nini na kompyuta lakini vitu ambavyo ni amu mavazi na nini wote unatakiwa uwape haki sawa wengi watoto wengi wamedhurumiwa ndugu zangu unaweza kukuta mtu pengine anafadhilisha watoto wake wa kike pengine mtoto wake wa kike fulani kamnunulia kiwanja fulani kamnunulia siju ana viwanja viwili huyu mwingine ana viwanja vitatu mwingine hata ha, hana hata kimoja sasa wewe hapo unakusudia una hawa watoto wewe baada ya kuondoka yani wewe waishi vipya kwa sababu wana nafsi na nafsi siku zote inapenda tarafu inapenda kujinyanyua inapenda kujitanua inapenda kujiona yenyewe ni bora sasa unapokuwa watoto wengine unawafadhilisha unawapa hivi hawa wengine unawapa vingine basi ujue haufanyi uadilifu hauna nia nzuri wewe utakuja baadaye kuwagombanisha kiasi kwamba mpaka baadaye utakosa dua yao na pia sitoshe wao kwa wao pia watakuwa wanagombana uislamu nakuamlisha wewe baba uwe mwadilifu gaa katika kuwapa watoto zawadi huwe mwadilifu katika kuwapa watoto matumizi watoto wote wanakwenda shule wape ada sawa sawayani pesa za matumizi sawa sawapoketman japokuwa pengine ada zao zimetofautiana huyu analipwa hivi na huyu na, na namlipia hivi lakini pesa zao za matumizi wape sawa pesa za kununua nguo wape sawa usimfadhilishe huyu kuliko ni huyu ndugu yangu katika imani sasa kuna watu wamekosa mtihani wa, mwenyezi mungu amewapa mtihani wa kukosa watoto tunawaombea mwenyezi mungu awape subra na mwenyezi mungu awafungulie riski za kupata watoto ili na wao pia waweze kufurahisha nafsi zao lakini pia wasisahau kwamba wasifike mbali kiasi kwamba wa, wa, waende kwa waganga waende wakafanye vitu ambavyo havina maana vitu ambavyo vitawaingiza katika mtihani wajue kwamba tatizo alilokuwa nalo ni kwa, kwa, kwa mapenzi yake mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala kwa sababu yeye ndiye anayegaa watoto huyu anampa watoto wa kike huyu anampa watoto wa kiume huyu anamchanganyia wa kike na wakiume na anamfanya yule anayemtaka kuwa ni mgumba sasa ukumba yani, yani mtu kutok kupata watoto sasa miongoni mwa dawa zake ili yani tiba ili uweze kupata watoto miongoni mwa tiba hizo ni, ni, ni mtu kujilazimisha kuwa ni mtu mwenye kumwomba msamaha mwenyezi mungu dugu yangu katika imani katika matunda ya uchamungu katika matunda ya katika matunda ya kutubia matunda ya kutubia kwa mwenyezimgu subhanahu wataala faida za ambazo unazofaidika nazo pindi unapotubia kwa mwenyezimgu subhanahu wataala tumesema kitu cha kwanza kwanza ni, ni, ni, ni, kutubia ni moja katika sababu za kuingia ni, ni moja katika sababu za kupata rizki rizki zako kama ni finyu ukitaka kuzipanua basi unatakiwa uwe ni mwenye kutubia sana kwa mwenyezimngu subhanahu wataala jambo la pili ndugu yangu katika imani miongoni mwa sababu za rizki ukitaka riz... miongoni mwa sababu ambazo zinazo miongoni mwa faida ambazo zina... zinazoletwa na tauba tumesema un... rizki zinafunguka mvua zinakuwa nyingi na pia ni moja katika dawa ambazo zinazotibu ugumba ndugu yangu katika iman mwenyezimngu subhanahu wataala anayathibitisha haya قال يا لبوسيمة القرآن فقلت استغفروا ربكم انه كان غفارا يرسل السماء عليكم مدرارا ويمددكم باموال وبنينا ويجعل لكم جنات ويجعل لكم انهارا ما لكم لا ترجون لله وقارا وقد خلقكم اطوارا وياهم كايمان hebu tusimame tuzingatie katika aya hizi zinatolea sisi tuwe vipi aya hizi zinataka sisi tuweje ndugu zangu tunafaidika nini na hizi aya ambazo tulizozisema zinazothibitisha kwamba mtu anapokuwa na tauba anapofanya tauba akamtubia mwenyezimgu subhanahu wa taala mwenyezimngu anamfungulia rizki mwenye mungu anateremsha mvua mwenyezi mungu anampa watoto mwenyezi mungu anaipanua rizki yake mwenyezi mungu anateremsha mvua ni, ni, ni vitu gani ni aya gani ambayo limekuja kuthibitisha swala hili mwenyezi mungu anasema fakultu staghfiruu rabbakum wakati alipokuwa akizungumzia kisa cha chanabi nuh wakati ambao alilingania watu wake wakakataa waka kumkubalia akawa anashtakia kwa mwenyezi mungu akasema mpaka nimejaribu kuwapa gold chance fursa dhahabia zahab, fursa nzuri ili waweze kutubia kwa mwenyezi mungu fakultu staghfiruu rabbakum nikasema mwombeni tauba mungu tubieni kwa mwenyezi mungu jitaidini kukiri madhambi yenu ushakia mwenyeinuadami yenuumombawenyeinu ili awasamehe adami yenufaahaaweyenu i wini wa uai winiauakwamba weyenu anasameh sanauiu ikawamiajai womei ahawenyenuomeiaiallah sna wta fainahu hakika mwenyezimngu kana ghafara ni mwingi wa kusameha anasamehe madhambi yote anasema baada ya kumwomba msamaha mwenyezi mngu mkatubia kwake yursilu lsamaa alaikum midirara mwenyezimngu atawateremshia mvua nyingi yenye matunda yenye manfaa mvua ambayo mtanufaika nayo itawatelemshia chakula itawateremshia kila kitu ambacho mnachotaka mnachotakanyie ardhi itaotesha wanyama wenu pia watafaidika yursili lsama'a alaikum mijirara wayumdidikum biamwalin wa banina atawapeni mali atawapeni watoto wayumdidikum biamwalin kwa kufanya kwenu tauba kwa kutubia kwenu wa mwenyezimngu tauba ya kweli yumdidikum llah mwenyezimngu atakupeni nguvu kwa kuwapa kuwa kuwa mali na watoto wayajaal lakum jannatin wayajal lakum anhara mwenyezimungu atakupeni mabustani mazuri kwa sababu tayari mvua imenyesha mvua yenye baraka mungu atakupa atakupeni mabustani mazuri mwenyezimungu subhanahu wa taala atakupeni mabustani yenye matunda matamu wayajallakum anhara na pia hamtapata kiu hamtakuwa na na, na shida ya maji mwenyezi mungu atapasua mito haya yote ndugu zangu ni matunda ambayo yanayotokana na nini na mwana ku, mwanadamu kufanya tauba ewe ndugu yangu katika imani tujitahidi ndugu zangu katika imani kufanya tauba kheri hizi zitupite lakini tunapokuwa ni wagumu wa kurejea kwa mwenyezimngu tukawa ni wagumu wa kufanya ibada tukawa ni wagumu wa kukiri madhambi yetu tukawa ni wagumu wa kumwelekea mwenyezimgu tukawa ni wagumu wa kumlilia mwenyezmgu subhanahu wataala basi hata siku moja haya hatutaweza kuyapata hebu angalieni ndugu zangu mambo yanayotokea mvua hazinyeshi riski zimekuwa ndogo vyakula vimepanda bei ndugu zangu hayo yote kwa sababu yetu sisi ewe ndugu yangu katika imani jitahidi sana ndugu yangu jitahidi sana ndugu yangu kufanya ibada jitahidi sana kumlilia mwenyezimngu kheri hizi sikupite zikipita ndugu zangu hizi kheri zinawaathiri mpaka na wanyama walioko mapolini ndugu yangu katika iman mwenyezimngu subhanahu wataala ni ahadi tayari ameshatupa kwamba tukimwomba msamaha tukatubia kwake basi itakuwa ni sababu ya, kutu, ya kutufungulia milango ya mali ikiwa sisi papayetu ni kupata mali basi mwenyezimgu subhanauwataala siri ya kupata ile mali iko katika tauba ikiwa shida yetu sisi nikupata mabustani mazuri yenye matunda mazuri basi siri kubwa ya hayo mabustani yako katika tauba ikiwa shida yetu ni watoto eh? ndugu zangu basi siri ya kupata watoto yako katika tauba ikiwa sheda yetu ndugu zangu katika iman ni kufunguliwa kwa rizqi rizqi kuwa pana basi yake kubwa iko katika tauba fakultu astaghfiruu rabakum inahu kana ghafara yursil lsamaa alaikum midirara wayumdidikum biamwalin wabanin wayjallakum jannatin wayjallakum anharakwambe mkifanya hivyo mwenyezimungu atakupeni mvua mvua nyingi na atakupeni mali na watoto na atakupeni mabustani na atakupeni na mito hii ni ahadi mwenyezimungu ameichukua hawezi kuhalifu ahadi yake ndugu zangu katika iman miongoni mwa matunda ambayo yanayoletwa na, na tauba dukhulu ljanna hili ndio kubwa zaidi ndugu zangu ni kuingia katika pepo ya mwenyezimngu subhanahu wataala tujitaidi kuitafuta hiyo pepo kwa kufanya tauba kwa kutubia kwa mwenyezi mungu madhambi yetu mwenyezi mungu anasema ya ayuha ladhina amanu enyi watu mlioamini tubu ila llahi taubatan nasuha tubieni kwa mwenyezi mungu tauba ya kweli aasa rabukum an yukafira nkum sayiatikum kwa kutubia kwenu kwa mwenyezimungu basi mwenyezimungu subhanahu wa taala atakusameheni madhambi yenu wayudkhilkum jannatin tajrii mintahti ha lanhar atawaingizeni peponi atawaingizeni ata katika pepo ambayo pepo hiyo inapita chini yake mito mbalimbali mbali ndugu zangu mito ya asali mito ya maziwa mito ya maji mazuri mito ya pombe kama mwenyezimungu subhanahu wataala alivyothibitisha katika quran ndugu yangu katika iman mungu anasema ana sema ina qalu rabuna allah humma staqamu fala khaufun alaihum wala hum yahzanun ulaika ashabu ljanna khalidina fiha jazaan bima kanu yamalun yaamalun upephawa ndewawatu a peponi wataishindaniya pepo milele hawata kuwa na huzuniya aina yoyota ndugu zangu katika iman tujitedi kufanya matendo mema tujitaidi kumtukuza mwenyezimngu tujitaidi kumwomba mwenyezimgu msamaha ili aweze kutuingiza katika pepo yake ndugu yangu katika imani tauba ina matunda mengi sana tauba ina matunda mengi haya yote ambayo tuliyoyataja tujitahidi kuyaweka katika akili wale ambao walioyaandika wajitaidi kuyaweka vizuri kuyapanga vizuri ili waweze kueneza dawa kwa wale ambao wa hawajafanikiwa kuweza kusikiliza halaka kama hizi za ilmu halaa za baraka halaa ambazo ni za amru bilmaruf wanahya yaani an lmunkar ndugu yango katika iman tukiwa tumemaliza kueleza matunda ambayo yanayoletwa na tauba tuingie katika kipengele kipya kabisa ambacho kitatuelezea kaifa tuhaqiqu taubatan nasuha ni namna gani utaweza kuipata tauba ya kweli ni namna gani utaweza ku, kuwa na uhakika kwamba tauba niliyoipata tauba niliyoifanya ni tauba ya kweli ndugu zangu katika imani jambo la kwanza ila ilallahi ndugu zangu katika imani ni mwanadamu kurejea sasa kwa mwenyezi mwenyezimngu walfirarun ilaihi na kukimbilia kwa allah subhanahu wa taala hiyo ndio moja miongoni mwa vitu vinavyoonyesha ni miongoni mwa vitu vinavyoonyesha ni alama ya kukubaliwa tauba yako ndugu yangu katika imani ukitaka kuona tauba ya mwanadamu imekubaliwa mwanadamu tauba aliyekuwa akiifanya allah subhanahu wataala ameikubali kuna alama zake ndugu zangu katika imani kuna vitu vinatakiwa vionekane kwa mja ili kweli kwamba ile tauba iwe imefanya kazi jambo la kwanza ni mtu kumwona kili anachokifanya anakimbilia kwa mwenyezimngu subhanahu wataala mwenyezimungu akimwita anaitika mwenyezimungu akimkataza anakatazika zimwenyezimngu akimwamrisha anafanya vile ambavyo mwenyezimngu subhanahu wa taala ni kukimbilia kwa mwenyezimngu ni kurejea mwanadamu kwa mwenyezimngu subhanahu wa taala limadha liana almalaika kwa sababu malaika alladhi yaktubu lseyiat ambaye anayeandika mema la yaktubu handiki illa baada 6 saat angalieni rehma ya mwenyezimngu kwa sababu malaika anayeandika mema kwa sababu malaika anayiandika maovu haandiki maovu ya mwanadamu isipokuwa kwakupita masaa sita masaa sita yanapopita kwa wewe unapofanya dhambi malaika anayeandika maovu hakuandiki wewe mpaka masaa sita yapite yale masaa sita yanapopita haukutubia basi anakuandikia kosa moja tu ndugu zangu katika imani katika hadithi sahihi أنا بيا إمام محمد أه إمام إمام ألباني رحمه الله في صحيح الجامع أنا سمع إن صاحب الشمال عكي إن صاحب الشمال عكي كي يل ملاي موفو عندي كماوف أليوك كتكو باندو لا يرفع القلم هاي نوي كلامي أكلي كوقندي كي ماوف عن العبد كمديم وسلامه المخطي أليكو سيا ila baada st saat isipokuwa zinapopita yanapopita masaa sita unapokosea ukafanya dhambi uka yule malaika anakusubiria takriban masaa sita ili uweze kutubia kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala faintaba alqaha pindi mwanadamu anapotubia basi yule malaika anaacha haandiki maovu anamwandikia yule ma- malaika wa mkono wa kulia anaandika, anaandika thawabu kwa kuli kutubia kwako wa illa kataba alaihi sayi'atan wahida na, na kama yule mwanadamu hakutubia basi yule malaika anamwandikia ovu moja ndugu yang katika iman ni rehema gani ya mwenyezi mwenyezimungu tunahitakasissi tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala azithibitishe ibada zetu aizikubali tauba zetu tunaendelea ndugu zangu katika kueleza alama zinazoonyesha mtu kwamba tauba yake imekamilika tukutane tena usitoke kwenye tv yako ndugu zangu tukutane tena katika kipindi kinachokuja kina wa billahi taufik wassalamu alaikum wa rahmatullahi wabarakatu