بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون. يا أيها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحدة وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والأرحام إن الله كان عليكم رقيبا. يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد أحبابي في الله إن شاء الله بإذن الله الكريم تقوى تقوم بشانا نكوي لمشانا ماضي يا مطون علمية زعقيدة أمبايو توحيدي ndilo somo muhimu zaidi na ni funzo muhimu zaidi kwa kila mwislamu aweze kulifahamu na aweze kulijua na tutakuwa au tutaanzia na matni ya qawaidi alarba na kabla kuingia kwenye matni hii ningependa kuonesha kwa ufupi kwa nini tunaichagua au tunapendelea zaidi kutanguliza masala ya aqida au kwa nini tunasoma tauhidi kasoma tauhidi cibada llah kwa sababu mwenyezimungu subhanahu wataala alituumba sisi binadamu na kuwaumba majini kwa ajili ya lengo hili la kuhakikisha tauhidi liana allaha khalaqana min ajlihi kwa sababu mwenyezimungu subhanahu wataala ametuumba na lengo la kutuumba sisi ni kwa ajili ya tauhidi kumpokesha yeye eh, subhanahu wa taala kwenye ibada na kwenye tauhidi arububiya na kwenye tuhidi alasmai wasifati jambo la pili katika asbabu ambazo zatufanya sisi kuitanguliza tauhidi zaidi kuliko mada nyingine ni kwa sababu allah subhanahu wa taala la yakbalu llahu aya camalin illa bihi mwenyezimngu subhanahu wa taala hata hakubali matendo yoyote amali yoyote ya mja ila isipokuwa na tauhidi ndani yake na ni tauhidi ya ikhlas ya kwamba mja apokeza ile ibada anaifanya kwa ajili ya allah subhanahu wa taala jambo lingine la yadhulu ljanna illa muwahidun haingii peponi ila yule mtu ambaye kwamba ni muwahid yani mtu wa tid fanya ibada zako utakavyofanya lakini ikiwa wewe ni mushriki wamshirikisha allah subhanahu wa taala basi fahamu ya kwamba hautoingia peponi kwa kuwa haingii peponi ila yule ambaye ni muwahid jambo la nne ni kwa sababu tauhidi hii ni sababu litakthiri lhasanati ya kumfanya mja aweze ni mwenye kukithirisha mazuri yani mema yake yawe ni mengi na kwa ajili ya ile tauhidi jambo la tano tauhidi hii ni sababu ya mtu kusamehewa madhambi yake sababun litakfiri saia ni katika sababu za mtu kusamehewa dhambi zake tauhidi pia ni sababun lilhidayati wa stiqrari lamni mumin au waislamu wanapokamilisha na kuitekeleza tauhidi ni katika asbabu za kupatikana hidaya mwongozo pia ni katika sababu za kupatikana utulivu alamni kwenye moyo alamni kwenye majumba alamni kwenye nchi na popote ambapo anapatikana mja wa allah subhanahu wa taala tauhidi ni katika sababu ya kuleta utulivu sababun litumaninati lqulub moyo wako uweze kuwa mtulivu ni mpaka uwe muwahid kwa kuwa mushrik wakati woyote na hali yoyote yuko katika taharuki yuko katika dhiki yuko katika hali ambazo ni ngumu za moyo wake lakini mtu ambaye ni muwahid kwa sababu yeye anaamini ya kwamba kila linachokumkuta iwe ni kheri au ni shari zote zimeandikwa na zimekadariwa na allah subhanahu wa taala jambo la mwisho so kwa sababu mtu muwahid au tauhidi hii ni sababun lishafaati nabii sal wasaam ni katika asbabu za kumfanya mja aweze kupata shafaa ya mtume sa wslma na sote waumini sote waislamu kwa waume na wake twataraji kuipata shafaa ya mtume swsa lakini shafaa hii حيباتي إلا يلمتوا أنباهي وميني نكم وعبود الله سبحانه وتعالى آه بكياك فوعد الأربع نقاعد أنبازو مؤلف رحمه الله تعالى الشيخ محمد بن عبد الوهاب رحمة الله تعالى عليه رحمة واسعة أميزة ويزا كوزييكا نا من مامو pale ambapo kuna hatari au kuna makosa ya kwamba mtu atakiwa ajitakase na mambo kama yale aweze kuepukana nayo na pale ambapo kuna mambo mengi ya kheri ndani yake anahimizwa mja aweze kuyafanya ili asalimike na fitan na fitna tunayokusudia ni shirki asalimike na fitna ambayo ni nifaqi asalimike na fitna ambazo ni chembechembe za bida wa giriha. كيشا أويزك سلمك نعذاب يا الله سبحانه وتعالى آسيك يا قيامة. مؤلف رحمه الله تعالى أنا آزك لمقدمك سيما بسم الله الرحمن الرحيم أسأل الله الكريم رب العرش العظيم أن يتولاك في الدنيا وأن يجعلك مباركا أينما كنت أن يتولاك في الدنيا والآخرة وأن يجعلك مباركا أينما كنت أسمى الشيخ رحمة الله تعالى عليه رحمة واسعة أكتنغوليزا وكتبروك ودين الله سبحانه وتعالى ونيني كو أميويزا كوانزا أو أمي تنغوليزا بسم الله الرحمن الرحيم كوانزا بِسَ اقتداءا بكتاب الله وَبِالرُّسُلِ والأنبياء عليهم السلام أمي آنزنا بسم الله وكفواتا نقوه كتابك الله سبحانه وتعالى Wa sababu kwa sababu ukiangaza kuanzia surati lfatiha ila surati lnas kila sura ina bismi llah ila surati tauba kwa hivyo kwa kufuata na kwa kuiga iktida kwa qurani na pia kwa mitume alambiyai warusul wote kila wa mwenye kuteremshiwa kitabu na kila mwenye kuandika barua ألكوا أن عندك أقى قديم شانيل سبحانه وتعالى كما إلى بقوجك الكسورة النمل إنه من سليمان وإنه باسم الله الرَّحْمَنِ الرحيم أسمع شيخ رحمة الله تعالى عليه أسأل الله الكريم رب العرش العظيم نموبا الله سبحانه وتعالى نماء الله سبحانه وتعالى الله الكريم عم نم كريم يجم سبحانه وتعالى رب العرش العظيم mola mwenyezimngu subhanahu wataala ambaye ndiye mwenye kuimiliki alarsh alaim na arshi ni ile arshi ya allah subanau wataala ambayo allah yuko juu yake l ma yaliqu bijalalihi kama ilivyopokewa katika aya nyingi kwenye qurani aramanu llarshi staraman allah wa wtaala katika majina yake na sifa zake ni rahman mwingi wa rahma يكو جو يا عرشياك ويفو سبحانه وتعالى وكتوسل كو متكوف نسيفا زاكين جيما سفا كريم سبحانه وتعالى نسيفا زاكي دي رب العرش العظيم أن يتولاك أن يتولاك معنى آوي penda awe ni mwenye kukutawalia wewe ndiyo mna an yetawallaa yaعni akujaعiliya wewe ni katika maauliyaa wake vipenzi vake na mtu kuwa walii kama alivyosema shaikhu اlislam ibnu تaimiya raحimah اllahu taعalى walii ni nani walii ni yule ambaye yiko karibu na mwenyezimungu subحanah wa taعalى kama ilivyokuja katika hadithi اlqudsi nam man عada li waliيan fakd adhanth بالحرب سيما الله سبحانه وتعالى يوتي يو أمبايا أتكيني فهيو أدوي كي بنتي جانجو موليوانجو باسي انتو هو يوتياري نشتنغازا أفيتا آف كتيانجو بيمي نهي نوالي ناني ولي نيولي بيه الله سبحانه وتعالى تنبيه داني القرآن ألا إن أولياء الله لا خوف عليهم ولا هم يحزنون الذين آمنوا وكانوا يتقون ألا إن أولياء الله حقيقة على أداة التنبيه أه؟ تنبه مفهام مولي ومجوه يقوم بموالي والله سبحانه وتعالى لا خوف عليهم ولا هم يحزنون كنا ناني هوا أمباو نخوف ولا وسيوا حزن الذين آمنوا نوالي ونيكم الله سبحانه وتعالى وكانوا يتقون وكاوني ونيكم جاء الله سبحانه وتعالى ليو شيخ الإسلام قسيمة رحمة الله تعالى عليه من كان مؤمنا تقيا كان لله وليا من كان مؤمنا تقيا كان لله وليا يؤتي أمباي نمؤمن أم مؤمن أم مواميني الله سبحانه وتعالى نموحد نمخلص أه؟ أنا مبكيش الله نعبد ذاك الزوت أزيفان يقعدلي الله سبحانه وتعالى من كان مؤمنا تقيا تنم تمونغو أه؟ أنا موجوب الله سبحانه وتعالى سرا وعلانيا ذهيري نا خفية ا كيوى بكياكي انامشى الله سبحانه وتعالى تعالى ا زواج مبالي زواتو انا موغو الله سبحانه وتعالى كان لله وليا و بس هو يو و لي الله سبحانه وتعالى هو نيكي بنزي هو نيكو كريب كاريبو نمونيزمبو سبحانه وتعالى أن يتولاك وأن لكى و اين ياتوى و لكى و لى و لى و لى و لى و لى akupenda wewe bimana hii ni dua ambayo shekh rahmatullahi taala alyhi amwombea kila mwislamu kila mwenye kusoma kitabu kama hiki mwenyezimungu a ujeelia pia ni katika watu wenye kupata barka ya dua hii waanyajalka mubarakan ma kunta pia akujeelie ni mubarak ni mtu ambaye aliyebarikiwa mtu aliyebarikiwa ni yule ambaye kwamba amebarikiwa kwenye uhayati wake kwa siha amebarikiwa kwenye uhayati wake kwa afya amebarikiwa kwenye uhayati wake kwenye vizazi dhuria watoto wake watoto wema amebarikiwa kwa kwamba kila anachokifanya anakifanya kwa allah wa taala na mwenyezi mungu na na kwenye riski, kwenye kila ambalo yu allah anamjalia hulibariki hata wenyezimu ni kidogo allah huwa anambarikia kwenye heri kama ile na mana ya baraka wa nmauwaida wenye lugha ya Aa, baraka wa waziada ni kukua kwa kitu na kuzidi kubariki mfano kwa mali ukawa na mali kidogo ukawa waishughulikia mali kama ile mpaka ikawa ni yenye kuongezeka ile imekuwa imepata barka ndo ikawa zakaa katika maana ya zakaa aka wa waziada kwamba wewe unapotoa mali yako huwa inakuwa ni yenye kukua kwa nini kwa sababu imebarikiwa na allah subhanahu wa taala kwa kuwa unaitoa kwenye njia yake jala jalaluhu wa anyajcalaka mubarakan ainama kunt akujecelie ni mtu ambaye aliyebarikiwa mubarak na allah subhanahu wa taala popote ambapo ulipo na ukiangalia katika sifa za mtume isa laihi ssalam مُنْيَزِمْ أَكَوَ مِنْ, من وَلَدْ مُبَارَكْ كَمَا لِبُسِيمَ اللَّهِ كَذِكَ سُورَةِ مَرْيَمْ وَجَعَلَنِي مُبَارَكًا أينما مَا كُنْتْ وَأَوْصَانِي بِالصَّلَاةِ وَالزَّكَاةِ مَا دُمْتُ حِيَّا الله سبحانه وتعالى من جعل يميمي نكون بني ولد مبارك نا أكنيوسيا نيوني من ون ميشا صالة يعني مباركا أينما كنت وأوصاني بالصلاة والزكاة ما دمت حيا ولمودا بون تقوى niko hai b waanyjalka miman idha utya shakara sema shekh rahmatllhi taala lhi akujailie ni miongoni mwa wale watu ambao kwamba wanapopewa jambo wanapopewa kitu huwa ni wenye kushukuria naam mwislamu atakiwa kile allah alichompa iwe ni kichache iwe ni kingi awe ni mwenye kumshukuru allah subhanahu watala kwa sababu kila unaposhukuru nema zile allah subana wataala anakuwa ni mwenye kubaikia lin la shktm lazidan la na ea hizi ambazo watakiwa ue ku wa ni mwenye wenye ya kwamba a ni ni kutoka kwa b i ai walla anapokupa napokua iwe ni ea ya mali iwe ni ea wana iwe ni i ya yai iwe ni ea ya ni allah il i mtanila naa kuanaie e utsuu a utkua i wenye ونبلوكم بالشر والخير فتنة تناوونجا تناوباتي امتحاني وخيري نشاري إلي توزي كوانغالي إيماني زين متفنانين كذلك الله سبحانه وتعالى سيما فلما رآه مستقرا عنده قال هذا من فضل ربي ليبلوني أشكر أم أكفر ومن شكر فإنما يشكر لنفسه قصة سليمان آه إلى عرشي اللي بيكوتا تياري إشاليتوا أقسم حقيقة هيني فضل يا الله سبحانه وتعالى أنني فميم ونيني ليبلوني أوجي إلي أني أجرب إلي أني أنجي أنا أني, أني بامتحاني أشكر نتشكر أم أكفّر أما نتقوى من يكوّي نعمة كما هي ومن يشكر فإنما ومن شكر فإنما يشكر لنفسي نقول لأنبايا أتك يشكوره أتقوى أن يشكوري نفسياك يعني منفع ومصالح يتقوا أن يكون رجيا آه منيما طيب, طيب هيني دعا كندليها سيما الشيخ رحمة الله تعالى عليه وأن يجعلك مباركا أينما كنت آه وأن يجعلك ممن إذا أعطي شكرا أقول نعلم أننا نتكوى ونحن نحن نعمة يا الله سبحانه وتعالى wawe ni wenye kushukuru wa idbulia sabr na wanapopewa mtihani idba amepewa mtihani mzito maksudi yake maana amepata jambo ambalo kwake idha betulia, sabara, ni zito ni maradhi ni zile nema kumwondokea ni kupata ajali ni kupatwa na kadhaa labda ameoa hakupata vizazi basi hii ni ibtila btilad huwa anafanya nini huwa ni mwenye Uh, asema lna abra wajibu biijmai lumma kusubiri, kwa sababu uh, kusubiri ni jambo ambalo kwamba niwajibu kusubiri ni jambo ambalo ni wajibu kwa kila mwislamu kwa ijmai ya maulama ya umma mzima watoambia mwislamu achakiwa awe ni mwenye kusubiri na kila atakaesubiri basi mwenyezimgu subhanahu wataala anamlipa ujira na malipo mengi mengi mengi uh, zaidi Taib, na mwanadamu yeyote anapopatwa na mtihani watu hugawanyika kwa sehemu nne mtu wanapokumbwa na jambo au watu wanapokumbwa na jambo binadamu hugawanyika sehemu nne mtu wa kwanza mutasakhit ni mtu kuna watu ambao kwamba wao huwa anakasirika anaudhika yadhab anakasirika na lile ambalo lililomkumba kuna mtu wa pili sabir ni mwenye kusubiri anatahammal anavumilia mtu wa tatu radhin mtu ambaye anaridhika lile lilomkumba anaridhika na kusema alhamdulilahi rabi alalamin mtu wa nne shakir ha? mtu ambaye anashukuru yani waislamu yoyote mwanadamu anavyokumbwa na jambo basi kuna imma awe ni mwenye kukashirika na lile jambo akereke au awe ni mwenye kusubiri au awe ni mwenye kuridhia au awe ni mwenye kushukuru kwa hivyo mwanadamu muislam watakiwa sifa tatu za mwisho ndo uwe nazo usubiri uchanganye na kuridhia na uchanganye na kushukuru wala usiwe ni mtu ambaye utakashirika kwa lile ambalo allah subhanahu wa wataala atakalokuletea kwa sababu utakapoudhika hiyo ni kabiratun min kabairi aldhunub itakuwa ni katika madhambi makubwa wewe mwanadamu uh, umeyafanya na kukasirika unaweza ukakasirika kwa moyo eh? moyo wako ukawa nili jambo la kukera waudhika kwa nini mimi kwa nini kile saa ni mimi kwa nini hivi ni mimi kwani wengine hawafai eh? moyo wako ukawa umekasirika umeudhika umekereka jambo la pili allisan eh? ulimi wako labda ukatoa maneno ambayo kwamba sio Ha, ya kuonyesha kwamba hukuridhia lile jambo allah subhanahu wataala aliyokuchagulia kuotea jambo la tatu ni mtu kuhudhika kwa a, viwiliwili vingine bimana ukawa wewe pengine ukakumbwa na kitu ukasemaa mimi basi sswali tena ikiwa kila hata nikiswali ha, mimi huwa napata matatizo ha, mimi sitoi tena zaka sasa kila nkitoa zaka mali yangu yapotea sijui kadha yani wewe ukawa zile nema za allah subanahu wtaala ukawa ni mwenye kuzikufuru kwa kutamka au kwa matendo yako yakawa hayakuridhika na yale allah subana wtaala aliyekupa ama kusubiri ibadallah asema bnulayi rahimahllah taalana أن بعض الناس لا يتجاسر أن يقول هذا بلسانه يعني أكيونيشا صفة هي تصفت قبل أن صبرا أسيما كنا بعض يوات واو ولي أن بعض الناس لا يتجاسر هواز أن يقول هذا بلسانه ولكن نفسه حواوزي آه. أكتمك يالي أمبا اليوم كيرا. لكن نفسي أكي نيوي نوذيك ولكن نفسه التي بين جنبيه تشهد على ذلك بظنه بربه ظن صور iis yake niyo yenye kushuhudia kule kutoridhika pindi anapomdhania aweza kusema ae, kwa moyo wake mola mola mola mola wangu ae, wangu dhulumu, wangu kani njima, wangu kaninyima kanizuilia hakunipa anaomdai maneno kama haya kwa hivyo hili jambo kama hili aayawa iia a iiw i Uh, wewe unapokumbwa na jambo lazima ugundue kwenye nafsi yako falaanta salimu je uh, umesalimika na mambo kama haya ama umekumbwa na jambo uh, kama hili uh, kwa hivyo ama masala ya kusubiri sub, subra tumesema kama tulivyotangulia kusubiri ni jambo ambalo ni wajib hukmuhu wajib kwa ijmai alumma ناموس الله متكيه وسبيري كميوأكو وسبيري كاوليميوأكو وسبيري ناماتيندو يأكو أسمع الإمام أحمد رحمه الله تعالى ورد الصبر في القرآن في نحو تسعين موضحة كلمة الصبر اللي بكيها ناني يا قراني كت كشهامه آ تسعيني وهو واجب بإجماع الأمة نكون صبرا يامو أمالو واجب آ كإجماع يما وهو نصف الإيمان صبرا لنوسو يا إيمان فإن الإيمان نصفان وسبب إيمان إما سيمبيلي نصف صبر ونصف شكر نوسو يا كوانزا نكسبيري ننوسو يا بيلي شكورو. من النهاية اللي من رحمة الله تعالى في مدارج السالكين طيب صفة جاءت من الفتاج الرضا كريديكا نليل أمبالو اللقمة. نحكم يريضا حكمه مستحب آه، لمستحب سنة, سنة مسلم آه، ويزي ودفك نليل عمال المقومة وهو مرتبة أعلى من الصبر سيما شيخ آه، نصبر لمرتبة يقودو زيدك آه، آه، الرضا لمرتبة يقودو زيدك لقونيني قوليكو آه، قصبيري وعلي. كيش صفة ينني الشكر نمتوكو شكورو ما حكمو كذلك مستحب وهو أفضل المراتب وأكملها na kule kushukuru ndiyo martaba ambayo ni bora zaidi yani martaba ya kwanza katika sifa za mumin muwahid mukhlis awe na subra martaba ya pili ni awe ni mwenye kuridhika martaba ya tatu na ndiyo martaba kubwa zaidi ni mtu awe ni mwenye kushukuru yale aliyomkumba kwa kushukuru kwa ulimi na kushukuru kwa matendo matendokushukuru kwa ulimi kwa kusema alhamdulilah na kushukuru kwa matendo kwa kutekeleza zile wajib za mwenyezimgu subhanahu uh, wa taala كيش سيما رحمة الله تعالى عليه مؤلف اعلم أرشدك الله لطاعته ذلك ندع اعلم فهم زنجتية يا كوامبا اعلم أرشدك الله لطاعته يعني الله سبحانه وتعالى أقوى لكيزة أقوى بمو وباكي كوني طاعة يكون طيع الله سبحانه وتعالى نطاعة نكتكليزة يالي واجب نكتكليزة يالي ياله يلي كتازنا الله سبحانه وتعالى ليو معنى يطاع طاعة كم تعم من نكم صلى الله عليه وسلم أن الحنيفية ملة إبراهيم فهم يقوم بها نزنجتية يقوم نعم بها حنيفية ليو ملة يا إبراهيم نيني معنى حنيفية الحنيفية هي الملة المائلة عن الشرك نعم المقبلة إلى التوحيد hanifia ndiyo milla ambayo almaila iliyoenda mbali na shirki yaani milla ambayo kwamba iko mbali na inapambana na ushirikina na inalingania watu na kuita watu kwenda kwenye, kwenye, kwenye tuhidi kwa hivyo hanifia yatakiwa kila mwislamu awe ni hanifa, hanifa muslima na iwe ko mbali na ushirikina na unaelekea na unashikilia uh, tuhidi anlhanifiata milat ibrahim نمي لي أن تعبد الله وحده آه. نيكو يا عبد الله يا أمت الله نيو معبد الله سبحانه وتعالى أن تعبد الله وحده مخلصا له الدين تينا كو إخلاص إخلاص نيو تكاسي عملياكو كو الله سبحانه وتعالى نيو معنى إخلاص نحكونا جهادي كوبا آه. أمبايو ننزيتو كوليكو جهادي إخلاص من منعدامو هو هو هو هو هو هو هو هو هو لِلَّهِ سُبْحَانَهُ وَتَعَالَى هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو أن تعبد الله وحده مخلصا له الدين وبذلك أمر الله جميع الناس وخلقهم لها نكوهيلو لكم بواتو ومعبود الله سبحانه وتعالى في كياك وتكاش عبادة وعجلياك الله سبحانه وتعالى نيلو ألو أمرشا من يزمك سبحانه وتعالى بن بل نيلو اللو لينغو الغرض والهدف أه يقوم بنا دامو أه نقوم مديني قال تعالى وما خلقت الجن والإنس إلا ليعبدون الله سيما جل جلاله في سورة الذاريات يقوم بسكوم بمديني ولا سكوم ببن آدم قالين إلا نكوي يكون يعبد ميمي كون تكاسى ميمي كوني عبادة يعني وتكاسة عبادة زاو قاديري لله سبحانه وتعالى kisha asema shekh rahmatullahi taala aleyhi ikiwa weyo umefahamu an llaha khalaqaka licibadatihi kwamba mwenyezimungu amekuumba ili uje umwacbudu yee basi fahamu ya kwamba ana lcibadata la tusama cibada illa maa tuxid ya kwamba ibada haiwezi ikawa ni cibada illa pamoja na touxid yani kwamba cibada yako wijenge kwenye misingi يتوحيد مسيئي إخلاصي مسيئي يكون بعباده إلى كويلك إلا من يزمنه سبحانه وتعالى كما أن الصلاة لا تسمى صلاة إلا مع الطهارة كما في إليف ويكون بصاله هي هي تصل إلا بقاء وطهارة وتزما هو زكالي كي نجس هو زكالي كي أويهنا طهارة حدث أكبر أو حدث أصغر وإذا في لفي لعبادة ياكو ويتكاسي وتوحيدي ويفانك كو الله سبحانه وتعالى ولا أسم شريكيش من يزمغ فمجنائي كيوم بشوشوت طيب فإذا دخل الشرك في العبادة فسدت. إكي والشرك إتينجي يكون عبادة بس أهريب عبادة ياكو يعني. إيواني كوبا أو نشركي دوغو إيواني رياء أو نشرك أكبر كما أنت أنا بدعاء أنا موم بمتو الله سبحانه وتعالى أو أنا موم بموجنا الله كيوم بتشنجين متشنجا أو ميلكيز دعاء كوك كيوم الله سبحانه وتعالى بس لا شك وتقوى أمم مشركيش الله سبحانه وتعالى كالحدث إذا دخل في الطهارة كما حدث إن بوينجيا كوني طهارة hadathi ndogo ama hadathi kubwa mathalan umetawadha hudhu wako ukatenguka kwa kukojoa kwa hivyo utakuwa udhu wako tayari ushaharibika na huwezi ukasali vilevile vile, ikiwa ni hadathi kubwa na mfano jimai umefanya jimai na kabla dhalika ulikuwa na udhu kwa hivyo huwezi ukasali mpaka huwo ni mwenye kuoga kuogat فإذا عرفت أن الشرك إذا خالت العبادة أفسدها يكون مفهام تياري يكون بالشرك يكون عبادة ويفروغا إكي هاريب ما هو صار صاحبه من الخالدين في النار هو يولي بين مشرك من إه؟ يكفان جامو أنا قوى نمت وموتوني عرفت أن أهم ما عليك معرفة ذلك hapo tayari uwatakiwa uzingatie na ujue ya kwamba ufahamu ya kwamba jambo ambalo ni wajibu kwako wewe ni uelewe hiyo tauhidi uweze kuijua ili utakase cibada zako kwa allah subhanahu wataala laala dhalika an yukhalisaka min hadhihi lshabaka uenda ukifahamu hivo ukiijua vizuri twhidi utaweza kujiepusha na kuepukana na shirki na khatari shabaka kama hii ambayo ni shirki billah kama alivyotaja mwenyewe wa wahya shirku billah ambayo allah subhanau wataala ameionyesha khatari ya shirki ndani ya qurani ya kwamba in llah la yfiru an yushraka bihi wayahfiru ma dun dhalika liman yasha mwenyezimngu hamsamehe mwenye, mwenye kumshirikisha na chochote بمعنى إذا كنت أمكوفة الحال المشرك بس من يزمكو حمساميه شركي كما إليه لكن مشرك أكفاني شركي ناكجانا نا توبة نصوحا أكيواتحا بابا دنياني قبل أجاكوفا بس من يزمكو حمساميه إن الله يغفر الذنوب جميعا إنه هو الغفور الرحيم وذلك بمعرفة أربع قواعد ذكرها الله تعالى في كتابه نا يوتهايا مسنج مصينج منه أمباو كما هي ime taƴoa koñi qurani na inchallah mi sigi toutai kota katika halka alqadima a jazakumullah heyre