ازرع جميلا ازرع جميلا ازرع جميلا ولو في غير موضعه فلا يضيع جميل اينما زرع وموجا ان ابو natija gani inapatikana ni ushindi pasina shaka ikawa watashinda katika mapambano haya na mtume sala llahu alaihi wa sallam akawa atapata nusra katika mapambano ya badar wakapatikana na mateka waliopatikana katika vita vya ba badhar msimamo wa umar ilikuwa ni wamalizwe kila mmoja apewe ambayo ni jamaa yake ammalize abubakari akaona wanufaike <coughs> kwa sababu lengo la mapambano yenyewe ilikuwa ni kuregesha haki za waislamu zilizonyimwa na makuraishi ka sasa kila mmoja amkomboe mtu wake kwa kumlipia wale walioshindwa kujikomboa ikawa ni wafundishe watoto wa madina kusoma na kuadhika na hapa kuna darsa kubwa sana la kuonesha namna gani ihtimamu ya bwana mtume salallahu alaihi wa katika jumla ya kukuza zoezi la kusoma na kuadhika wakarudi waislamu katika mapambano ya badhr vichwa vyao viko juu wamepata ezi kabisa wakarudi madina ikawa sasa ile roibu, khaufu imewafikia watu wote kwamba makuraishi ndio wenye nguvu lakini wameshindwa mbele ya mtume salllahu alaihi wa sallam kwa hivyo ikiwa makureishi wameshindwa ni maana y kwamba watu wengine wote hawatoweza kusimama mbele ya mtume muhammad salllau l wasalam hakuna mtu atakayeweza kupambana na mtume salllal wasalam katika mapambano haya ni wazi kwamba nusra ya mwenyezi mungu subhanahu wa wataala ndiyo iliyowasaidia waislamu katika vita vya badiri kushinda na sisi leo ikiwa twataka tushinde ni lazima safu yetu iwe moja kabla ya tauhidu lkalima kuwe na tauhidi lmabda yale mabdai yetu kwanza ya, ya kalima cha la ilaha illa llah iwe ni moja ani pale kwenye imani tujizatiti kisawasawa kumwamini mwenyezimngu subhanahu wa taala imani ya kisawa ili tupate nusra ya mnyezimngu subhanah wtaala in llaha yuhibu aladhina yuqatiluna fi sabilihi safa kaanhm bunyanu marsus menyezimngu subhanahu wataala hupenda wale wenye kupigana katika njia yake wawe ni safu moja safa si sufufu tukiwa ni sufufu hatuwezi kupata nusra ya menyezimngu subhanahu wa taala lakini tukiwa ni safu moja tutapata nusra ya mnyezimngu kwa sababu mnyezimngu katika kila jambo ni mwezo in llaha ala kulli sheiin qadir mnyezimgu ni mwezo wa kufanya jambo lolote na kutunusuru sisi si jambo zito kwa mungu lakini je zile sifa za sisi kupata nusra ya mwenyezi mnyezimngu tunazo tuna sifa za utaji mungu subhanahu wa taala kisawasawa zake tunayo sifa ya kwamba sisi ni safu moja katika jamii zetu tunao sifa ya kute, kumtegemea mwenyezi mungu kihaki na kumwomba na kumnyenyekea kwa menyezimngu subhanahu wa taala haya ni miongoni mwa maswali ambayo yataka tunajiuliza ila tunapotaka kupata nusra ya mwenyezi mungu kila tunapoomba nusra ya mwenyezi mungu subhanahu wataala yataka tujiulize je na sisi tuko kiasi gani katika uh, misimamo yetu ya kupata nusra ya mwenyezi mnyezimngu subhanahu wataala yaani ile misimamo yetu je ye, inasaidia sisi kupata nusra ya mwenyezi mnyezimngu au tunaloliomba ni lingine na tunaoyatenda sisi ni mengine hatuwezi tukapata nusra ya mwenyezi mnyezimgu ikiwa misimamo yetu ni tofauti na matendo yetu lazima matendo yetu yawe yataambatana na yale ambayo tu yasema kwa hivyo maneno na vitendo viwe vitaambatana na ndio utaona kwamba kwa nini bwana mtume salllau alhi wasalama na masahaba walipata ushindi katika vita vya badr vya haraka haraka pamoja kwamba ilikuwa idadi yenyewe ni zaidi ya mara tatu maradufu kwa wingi wa makoraishi waliyowekwa ni wengi kuwashinda waislamu mara tatu kiidadi lakini wakashindwa kasakwamba ushindi hauletwi na idadi kushinda waja niunaletwa na misimamo ya sawa je Ye, misimamo yetu ipo sawa hili ndilo suali ambalo yataka tujiulize tukijiuliza suali kama hili kwamba tupo katika misimamo ya sawa tutapata ushindi unaotakikana lakini ikiwa hatupo katika misimamo ya sawa naotutataka tupate ushindi sidhani kwamba itakuwa ni jambo la kirahisi kwa hivyo tunahitaji sisi kufanya bidii ya kujirakibisha katika taarikhi yetu ili tuweze kurudi katika jamii zetu na umma wetu urudi katika sawa urudi katika msimamo wa sawa urudi katika ufahamu wa sawa turudi katika utendaji wa kutenda mambo sawa ili tuweze kupata nusra ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala hili nafikiri ni jambo ambalo yataka tulitie maanani sana wakati tunaangalia wale walioacha athari je na wewe unaacha athari gani katika, katika, katika, katika, katika jamii wewe na wewe unaacha athari gani katika, katika jamii, katika jamii. ili tuweze kuwa ni watu ambapo hatukuja tu kuongeza idadi ya, ya, ya, wa, ya watu na idadi ya makaburi bali ni watu tumekuja kuongeza idadi ya misimamo na usisahau ule mse, msemo wa kuwa saa zote yataka uangalie wewe nini katika jamii zetu za kiislamu yani ile kuboresha zile hali za jamii mchango wako wewe una mchango gani wa kuboresha zile jamii ni athari gani wewe utaacha ukiondoka katika jamii kwamba na wewe ulichangia katika kuleta mshikamano katika jamii za kiislamu ukaleta uh, maendeleo katika jamii za kiislamu ukasaidia ule mujhtama kuinuka na kuwa katika uh, hali mzuri uh, kama inavyotakikana haya ni miongoni mwa maswali ambayo yataka uh, tuwe tunajiuliza kwa sababu uh, tunaenda tukiangalia zile athari wengine walizochuatia na sisi twawacha athari gani kwa kizazi kinachokuja sababu wale kama sisi tunavyotizama athari za waliotangulia na wengine watakuja kuotizama na sisi tumewaachia athari gani eh, katika, katika, katika jamii tumefanya nini tumefanya matendo gani ambayo tumeyafanya ya, ya kufanya watu wawe na itizazi na mawaqifu zetu ambazo sisi tunazo na matendo yetu ambayo sisi tumeyatenda yameweza kukuza kitu gani na waweza kupata um, darsa gani wamepata katika um, matendo yetu asababu so, qurani ipo na mafundisho ya bwana mtume yapo na sira ya mtume ipo na tarikhi ya wema waliotangulia zipo na zote hizi zinachangia katika kutupa sisi mshikamano wa kushikana kisawasawa menyezimungu subhanahu wataala atupe taufiki e, ili tuweze kufikia katika kilele cha kuona athari ya waliowacha waliotuachia na sisi tuweze kujijenga tuwete athari njema mwenyezimungu subhanahu wa taala atupe taufiki wassalamu alaikum warahmatullah wabarakatuh اينما <applause> زرعا