ازرع جميلا، ازرع جميلا، ازرع جميلا ولو في غير موضعه فلا يضيع جميل اينما زرع السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. alhamdulilah rbi lalamin walsalatu wasalamu la ahraf lambiya almursalin nbiyuna muhammad wla alihi w ashabh w man ihtada bihadi wttba tharaula youm ddin ama bad wapendwa watizamaji munaotizama tv afrika tunatizama athari ambayo ziliachwa na waliotutangulia na sisi tutakuja kuacha athari gani na tulikuwa tunatizama mapambano ya kwanza waliopambana waislamu na wasukua waislamu katika vita vya badr na vipi waislamu walipata nusra ya menyezimngu subhanahu wa taala walipata nusra ile kwa sababu gani tukatizama zile sababu ni kwamba safu yao ilikuwa ni moja msimamo wao ni mmoja mwelekeo wao ni mmoja wapendana kwa ajili ya mwenyezi mungu subhanahu wataala na mtume salawatullahi wasalamu alaihi salawatu wa awaombea menyezimngu subhanahu wa taala awape nusra je na wewe utaacha athari gani katika kuyaleta haya ambayo ndiyo yaliyoleta ushindi katika mujtamaci wa kiislamu tukienda katika kutizama athari hizi twende tukatizame mujtamai wa madina baada ya kupatikana nguvu kama hivi hii sasa hapa madina imekuwa sio ile madina ya zamani imekuwa ni pahali pa watu wote kupaelekea madina waislamu wamepata hezi ni athari gani iliyojitokeza nyingine hapa sasa ilijitokeza kupatikana tabaka tatu za kiwaziwazi ambapo zimeelezwa mwanzo wa surati lbakara menyezimngu amewaeleza aladhina amanu kwamba wanaamini kitabu cha menyezimngu na wanachukua wakafanya ndio mwongozo wao wasimamisha swala watoa katika ajia menyezimngu subhanahu wa taala waamini vitabu viliyotangulia wakaeleza na wale wenye kukufuru sawa wape mawidha au si wape wao washachukua msimamo wa kukanusha lakini kuna pote lingine sasa hapa likaja kuelezwa kwa sababu ya kupatikana nguvu katika majina kukapatikana pote lenye kusita kufri yao na kudhihirisha kwamba ni waislamu waidha laku ladhina amanu qalu amanna waidha halau ila shayatinihim alu inna makum inama nahnu mustaimun wakikutana na walioamini kusema sisi tuko pamoja na nyini na wakienda kwa wale makafiri wanaambia tuko pamoja na nyinyi sisi tukawafanyia istihzani lakini menyezimngu subhanahu wa taala akawajibu kwamba mwenyezi mungu anawafanyia wao na vitimbi vyao vitarudi kwa wao wenyewe kubwa ambalo nataka tuliangalie na ndio darsa tunaoitaka tuipate hapa ni baina ya namna mtume salllahu lihi wasallam alivyotamaliana na hawa watu wa nifaq walikuwa wanaswali pamoja naye wakajenga msikiti wao ambao ni masjid dhirar ukaamrishwa uvunjwe baada ya kuteremkawahi lakini bado mnyezi mtume salawatullahi wasalamu alaihi hakufanya uadui wa wazi kwa sababu asema angeambiwa muhammadi anaua watu wake huu ni msimamo mmoja ni darsa moja tunaloipata hapa namna ya kutaamaliana na wanafik kisha akampa mmoja katika masahaba majina ya wote wale kuonesha kwamba mtume sala llahu alaihi wa hakupenda ule uchafu uenee kwa kila mtu hii ni darsa nyingine tunaipata ya kwamba sisi tunapojua mabaya haifai tuyaeneze kwa kila mtu mabaya yale sababu watu hueneza mambo mazuri hawaenezi mambo mabaya watu hawajifakhiri kwa maovu watu wanajifakhiri kwa mambo mazuri kwa hivyo hapa kuna mafundisho makubwa katika mafundisho ya bwana mtume muhammadi salllahualaih wasallam huonyesha kwamba namna gani mtume salllaalhi wasallam ametaamaliana na unsur ya watu wenye nifaki katika, katika madina vipi mtume sala llahu alehi wa ametaamaliana nao kuonyesha kwamba muamala wa mtume salallahualei wasallam ulikuwa uka katika dharwa ya hikma ya kutaamaliana na hao watu wengine na hivyo ndilo jambo ambalo sisi leo limeshindikana kupatikana katika matokeo haya ndio kukatokea vita vya uhud vita vya uhud ikawa kuna matatizo yamepatikana katika safu ya waislamu kwa sababu ya mapote haya ya kinafiki ambayo yamepatikana kwenye vita vya uhud kuna na darsa lingine kubwa sana kwamba mukhalafa wa kisharia unaweza kuwapelekea watu wakakosa ushindi pale roma walipoambiwa musiteremke jabal roma hata mukituona twaliwa na ndege nyinyi musiteremke walipoona ushindi ushapatikana kwa waislamu wakateremka kuvunja amri moja ya mtume sala llahu aleihi wasallam walipata misukosuko waislamu misikosuko ile iliyowapata wa mpaka makoreshi wakatangaza kwamba muhammadi amekufa mtume salallahu alaihi wasallam menyezimungu subhanah wa taala akairegesha tena nusra kwa waislamu baada ya kuwapa darsa kwamba musikhalifu amri ya mtume salallahu alaihi wasallam suala ni kwamba twa khalifu amri ngapi za mtume sala llahu alaihi wasallam ikiwa amri moja tu musiteremke juu ya jabali wakateremka ikawa ni sababu ya kupata mtihani mzito je sisi ambao saa zote twakhalifu amri za menyezimngu na mtume vipi tutapata nusra ya mnyezimngu subhanahu wa taala kuonyesha kwamba tukitaka kupata nusra ya mnyezimngu subhanahu wa taala ni lazima tuchunge zile amri za mnyezimngu subhanahu wa taala ni lazima tuchunge maamrisho ya mtume sala llahu alaihi wasallam kwa hali ya juu kabisa ndio tupate nusra ya mnyezimngu subhanahu wa taala tukitaka nusra ni lazima zile adabu za kisharia mujtamai wetu uzichunge ndio tupate nusra ya menyezimngu ikawa sasa tokeo la vita vya uhud mpaka mtume sala llahu alewasallam akamkosa amni yake na ambayo ni jambo lilomhuzunisha sana lakini kukawa kumepatikana darsa kubwa sana ya kujulikana ahlunifaqi katika madina na kujulikana hatari ya watu kwenda kinyume na mafundisho ya mtume salallahu alaihi wa sallam kwamba wakati wote tukiteleza tukaenda kinyume na mafundisho ya mtume salallau alaihi wa sallam huenda tukakosa uh, tuka nusra ya menyezimungu subhanahu wa taala kwa hivyo nusra yafungamana na namna ya sisi tunavoshikamana na dini ya mnyezimngu subhanahu wataala tukishikamana na dini ya mnyezimgu tutapata nusra ya mnyezimngu subhanahu wa taala lakini tukitoshikamana na mafundisho ya mnyezimngu subhanahu wa taala tunakosa nusra mnyezigu subanawataala atupe tufika tujalie min aladina yastamiuna lqaula fayatabiuna asana والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته. إزرع جميلا، إزرع جميلا، إزرع جميلا ولو في غير موضعه، فلا يضيع جميل أينما زرع.