ازرع جميلا ازرع جميلا ازرع جميلا ولو في غير موضعه فلا يضيع جميل اينما زرع السلام عليكم ورحمه الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء المرسلين نبينا محمد وعلى اله واصحابه ومن اهتدى بهدي واتبع اثر العلم الدين اما بعد وفين من ونتزاماتي في افريقيا كتلك السلسله اترك الاثر واتى اثاري بعد يكون ركاكوانكور تلقوتنا زوجومزيه عوامل مساعدة mambo yenye kumsaidia mwanadamu katika kufanya mambo ili abakishe athari yake miongoni mwako ni kusoma taarikhi za watu waliofanya juhudi za mambo mazuri kama vile tulivyotajia silsila ya mawakif ya kuonesha watu wangapi wameacha athari njema katika, katika huu ulimwengu tukifanya bidii kusoma taarikhi za waliotangulia tukazisoma taarikhi zao tukaona juhudi zao katika kheri hili ni moja katika hawafiz yenye kukupa wewe moyo wa kufanya mazuri kama walivyotangulia miongoni mwa mambo yenye kumsaidia mwanadamu ni kuwa na plani katika maisha yake ukapanga plani ya yale ambayo utaka kuyatenda ya wiki ya mwezi ya mwaka katika plani yako ukaangalia ni mangapi kati yale wewe ambayo umeweka juhudi wataka kuyafanya ni mangapi kati ya haya ambayo umeyapanga ni mambo ambayo yataacha athari njema baada ya wewe kuondoka katika ulimwengu ni mangapi kati y yale sababu utaweza kuleta kuweka muwazana beina ya mambo ambayo ni manufaa yarudi kwako peke yako na mambo ambayo ni manufaa au ni maslaha ya, we, ya, ya umma ambayo utakuwa umeacha athari mzuri miongoni mwa mambo yenye kumsaidia mwanadamu kufanya mambo mazuri ni takyimu ya kila siku uwe unajifanyiaan yale unaoyatenda na kumwomba mungu subhanahu wa taala daiman uwe ni mtu mwenye himma ya kufanya mambo mazuri yenye kumridhisha mwenyezi mungu yatakowacha athari njema baada ya kuondoka kwako pia kusuhubiana na watu wenye kufanya mambo mazuri unaposikia jambo zuri lolote lafana sikia watu fulani wataka kuandaa jambo fulani la kheri usingojee kuwa mpaka uje uambiwe wewe nenda ukajishirikishe jihusishe na ile kheri hawa wajenga hospitali nenda ukawasaidie wale wajenga madrasa nenda ukawasaidie wale wajenga msikiti naenda ukawasaidie wale wafanya ya nyumba ya mayatima nenda nawe ukashiriki wale wafanya kampeni ya kusomesha watoto na wewe naenda ukashiriki almuhimu kila linapofanywa jambo la kheri na wewe uwe ni miongoni mwa watu mwenye kushiriki ya kufanya kheri kama ile usingojee mpaka iwe lile jambo ambalo utaweza kulifanya wewe tu la si lazima hamna ulazima huo kila pahali ambapo kuna kheri yafanywa jihusishe na wewe katika kufanya kheri kama ile hivyo ndivyo inavyotakikana muislamu afanye na ndio utaona masahaba au wa bwana mtume muhamad salllah alihi wasalam namna walikuwa wakifanya tanafus katika kufanya mambo mazuri tunaona abubakari aja na mali yake yote umar nusu ya mali uthmani atoa ngamia wake wote waliokuja kutoka sham haya yote ni mambo ya tanafus katika heri bali kuna watu wanakuja kwa mtumeam ataa utoa mali yao yote awaau nini pakaukai hata hiyo lu ni nyingi basi toa hiyo hulu agali watu wanavopenda kufanya kheiri ya kumridhisha mnyezimungu subhanahu wataala kwa hivyo wewe kama mwanadamu juulize saa zote mimi nasuhubiana na watu gani ukisuhubiana na watu ambao fikra zao ni kufanya mazuri katika mstama na wewe utakuwa ni miongoni mwa watu ambao watafanya mazuri kama yale yani. lakini ikiwa wewe ni mtu wasuhusuhubiana na watu ambao hawapendi kufanya mazuri itakuwa ni akaba hii ni pingamizi kwako wewe ya kufanya wewe uweze kufanya mazuri kwa hivyo saa zote jiangalie una unasuhubiana una na watu aina gani ukisuhubiana na watu wazuri wataku, watakusaidia katika kuyafanya mazuri na ukisuhubiana na, na, na watu wabaya watakupeleka katika kufanya mabaya kwa hivyo ni, ni wajibu wako uangalie namna gani utaweza kuyafanya mambo A, yenye kumridhisha menyezimungu subhanahu wataala mambo e, kumridishayenye kubakisha athari njema baada ya wewe kuondoka miongoni mwa mambo yenye kumsaidia mwanadamu kuf, kufanya a, mambo ma, mazuri katika maisha, maisha yake ni kule mwanadamu kukaa na akafikiria kule kufikiria kuna kusaidia wewe kuangalia je haya mimi ninayoyafanya ni mazuri au si mazuri sababu wewe watakana ukiondoka uwache athari njema hii athari njema iwe ndio falsafa inaokuelekeza wewe katika maisha yako kwamba mimi nifanye hivi ili niweze kuaca athari njema kama zile athari njema ambazo umeziona na hizi ni mifano tu tumepigia bali kuna wengi menyezimngu subhanahu wa taala awajazi kheri ambao wanafanya, wanafanya kheri ambao zingine sisi hata hatuzijui hii ni mifano tu tumepigia ili kuleta changamoto ya watu kushindana katika kufanya mambo ya kheri fi dhalika falyatanafasi lmutanafisun watu washindane katika kufanya mambo ya kheri hilo yani tuwe ni watu hatushindani katika mambo ya upuzi twashindana katika mambo, mambo ya kheri mambo yenye kumridhisha mwenyezimungu subhanahu wa taala na tumesema haya mizani yake ya kubwa ya, ya, ambayo atakaangalia ile nafu lmutaadi jipi ambalo ukilifanya manufaa yake yatakuwa ni makubwa zaidi kwa mjtamai wako wewe ndio mwenye Eh, sukani ya uwezo wako ulionao ndio mwenye fikra ya lile ambalo unaweza kulifanya na kwamba si lazima tumesema mbele tulipotangulia kwamba si lazima kwamba wewe ufanye, ulifanye wewe lile jambo hata kama wewe ni kusaidia kwa fikra mujarad wa kutoa fikra ambayo itasaidia pangine zile kheri zikafanyika pia itakuwa o una ajir kwa sababu wewe ni mtu umemwonyesha mtu kufanya kheri kama ile kwa hiyo usiangalie tu kwamba jambo mpaka uweze kulifanya wewe hata mujaradi wa tashijii ya kufanya shafaa ukamwendea mtu ambaye ana uwezo wa kulifanya lile zuri ukamwambia alifanye zuri kama lile akaenda akafanya kama ile wewe pia una malipo kwa sababu ile kheri haingefanyika kama wewe hukushajiisha kheri kama ile lakini wakati huo huo nataka tuji na masala ya kusema kwamba utafanya kama waweza kufanya sasa hivi ni uinuke sasa hivi ufanye kwa nini useme utafanya na wakati unaweza kufanya sasa hivi utafanya hiyo siku ambalo wewe unaiekea mbeleni kwamba mbeleni ndio utalifanya jambo lile huo haiyo haipo katika uwezo wako kesho haipo katika uwezo wako ipo katika uwezo wa mungu subhanahu wa taala kwa hivyo maadamu kesho haipo katika uwezo wako wewefanya leo yako hii usingojee kesho sababu unaposema wataka kufanya kesho na kesho haipo katika uwezo wako utakuja kujuta na majuto hayafali kitu chochote kwa hivyo ni muhimu sana kwako wewe binadamu uwe ni mtu unafikiria kuacha athari njema itrukul athar kama vile walivyoacha athari waliotangulia wema waliotangulia na tumeonyesha mifano mingi ya watu ambao wameacha athari njema na makusudio ya kuwataja wale wote tuliowataja lengo lake ni, ni kuhimiza ni kuleta uh, nyoyo zi zipate ghera ikiwa wale wamefanya kwa nini mimi nisifanye ikiwa wale wameaca athari moja au mbili kwa nini mimi nisifanye zaidi ya moja na mbili kwa sababu mwisho wewe utaondoka hapo na ukiondoka hakuna katika zile ambazo tunazikusanya tutaondoka nazo katika uulimwengu sijidanganye kabisa hakuna mtu ataondoka katika huu ulimwengu aondoke na kitu chochote atakaeondoka ulimwenguni ataondoka peke yake vyote tutaviacha na hujui huku nyuma hivi utakaoviacha vitatumika kivipi je vitatumika katika mambo yenye kumridhisha mungu subhanahu wa taala au vitatumika katika, katika mambo mabaya s tumeona vipi silsila ya wale waliotangulia katika taarikhi namnagani wamefanya juhudi za kheri za kuweza kubakisha athari hivyo hivyo atakikana na sisi tujiulize tumefanya nini menyezimungu subhanah wataala atupe taufiki atujalia min alladina yastamiuna alqul fayatabiuna ahsan wasalamuleikum arahml wa wbarakau wa ازرع جميلا ازرع جميلا ولو في غير موضعه فلا يضيع جميل اينما زرع