ازرع جميلا ازرع جميلا ازرع جميلا ولو في غير موضعه فلا يضيع جميل اينما زرع السلام عليكم ورحمه الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء المرسلين نبينا محمد وعلى آله وأصحابه ومن اهتدى بهدي وتبع ثر ما بعد وبيندو من تي في أفريكا واللغة كي وفبيشوا وفوبيشو واترك الأثر تلزنغمزيا مازو كبسه malengo kwa nini twazungumzia mada hii tukaeleza malengo yake kwamba lengo ni kutaka kubadilisha fikra katika mjitamai wetu ili tuwe ni watu wenye kuacha athari njema katika mwjitamaa kisha tukaelezea aina ya zile athari nzuri ambazo tuwaweza kuziacha katika mwjtamai wetu tukasema katika athari bora ni watu kuboresha maarifa stukiacha so, athari za kiilmu ni athari ambazo zitaweza kubadilisha ule mujtamaa na tukazungumzia pia miongoni mwa anwai za athari ambazo takatuziache ni za daawa ila llah na kupatikana auqafi katika mambo ya kheri kisha tukafanya isticradh ya mawaqif ya mtume salllah alhwasallam kutokea mwanzo mpaka hijra yake mtume salllah alihi wasalam mpaka mapambano aliyopambana na makhuraishi mpaka kuondoka kwake katika dunia kisha tukaonyesha khulafa rashidin namna gani pia wao walileta ile adala katika hukmi na futuhati zilizopatikana wakati wao wakaweza kumkomboa mwanadamu kumtoa katika dhulma hizi ni athari zimeachwa pia tukaonyesha masahaba wengine ambao wao walijishughulisha na masala ya ilmu kuhifadhi hadithi za mtume s tukaonesha mfano ia na abna i haa wote hii yote ni mifano ambayo tuliionyesha mifano hai na pia wanazuoni waliopokea hadithi kina bukhari na musli na ashabsua na fuahalmadhahib na wanazuoni watafsiri yote haya tulikuwa tukijenga atasau, taswira ya kwamba sisi sote tuwajibike kama walivyowajibika waliokuwa kabla yetu sisi wakautumikia uislamu na wakaaca athari njema tukaonyesha pia mifano ya watu waliokuwa karibu kina shekh abdullah golicha hekhbdullah saleh farisi shekh lamin bin ali na wenginhmuhamad alamudi shekh harith bin saleh na wenginewo wote hawa ni mifano tulipigia tukitaka kujenga tasauri ile kwamba hizi ni athari zimeachwa na waliokuwa kabla au hata wangine wapopia katika zama hizi lakini ni athari za watu wamefanya je mimi na wewe tuwafanya nini mimi na wewe tuwaacha athari gani ni athari gani sisi tuwaziacha katika mjtamai wetu hili ndilo suali ambalo tulikuwa twalitufutia jawabu itruk lathara waacha atharilakini ni athari ya aina gani ambayo wewe utaiwacha kwa hivyo katika silsila yote hii lengo ambalo nataka tulifikie lengo kubwa ni kwamba tubadilike sisi ndani ya dhamira zetu tubadilike tuwe vipi tuwe ni watu wenye kufanya mambo mazuri tuwache athari njema katika mujitamai wetu kama vile wale wengine ambao wamefanya wakaacha athari njema na sisi tufanye tuwache athari njema katika mujhitamai wetu ili kukitajwa gheri na sisi tuwemo katika heri zile zinazotajwa wakiombewa watu mwenyezimngu subhanahu wataala kwa kheri walizozifanya na sisi tuwe ni miongoni mwa watu walishiriki kufanya kheri kama zile haya, hili dilo, dilo kwa hivo hayahili ndio lilikuwa kusudio kubwa la kufanya yote haya tumwombe mwenyezimngu subhanahu wataala sabau so mwanadamu pamoja na juhudi zake anazozifanya za kibinadamu uwezo ni wa mnyezimngu subhanawataala peke yake mungu ndio mwenye uwezo wakumbadilishia mwanadamu hali zake wakumbadilisha mwanadamu fikra zake badala ya kwamba tuwe ni watu wakuwata athari mbovu na mbaya kila kukitokea jambo bayo ambo hii ni athari ya fulani mbaya aliyoiacha tuwe watu kwamba kila likitajwa wzuri na sisi twaingia twashiriki katika ile ambayo inatajwa kwa sababu na sisi tulishiriki katika kufanya kheri kama hili milango ya kheri ni mingi na athari njema mtu anaweza kuziata nyingi katika mjtamaa ni tu uwe na himma ya kupenda kufanya ile kheri uwe ni mtu unafikiria katika mambo ya kheri uwe ni mtu unapanga mambo ya kheri uwe ni mtu unajihasibu kila baada ya kufanya mambo kwamba na mimi kiasi gani nimeweza kushiriki katika zile kheri ambazo zatakika nazifana kwa hivo wewe uwe mtu unakuacha atha, athari za kheri si rahisi hivyo kaivoataka tumwombe mnyezimngu sana thabati so, mtume salikuwa akimwomba menyezimgu lahuma yamualib lulubi thabit albi ala dinik nipe thabati katika dini yako na kuacha athari njema ni athari ambazo zinamridhisha mwenyezimngu subhanahuwataala kwahivo kuziacha hizi athari njema si jambo rahisi ni jambo ambalo nataka juhudi nataka mtu kupambana na nafsi yake afsa sababu nafsi yako mara nyingi yataka kupeleka katika mambo rahisirahisi rahisi, taupeleka katika mambo ya uvivu yataka kupeleka katika mambo ya raha na hanasa lakini kuwewe fuonekane wafanya tahhia katika mambo mazuri afshaipendifan ao unahitaji wewe mara zote kupambana na nafsi yako ili kuielekeza ile nafsi katika mambo mazuri na yule mwenye kufaulu mwanadamu yule mwanadamu ambaye ataweza kuitahirisha nafsi yake na machafu kad aflaha man zakaha wakad haba mandasaha atafaulu mwenye kufaulu ni yupi ni yule ambaye ataweza kuifanya taskia nafsi yake akaielekeza katika mambo mazuri na atapata khasara yupi yule ambaye ataiacha nafsi yake ifanye mambo machafu au ibaki katika uchafu kwa hivyo kazi ipo kwangu mimi na wewe tunaosikiliza haya tujiulize kiasi gani tumeweza kuathirika na tumeweza kupata kanaa baada ya kuyasikia yote yale ambayo tumeyasikia tumepata kanaa ya kuleta mabadiliko katika, katika maisha yetu tumepata kanaa ya kuona kwamba ni, ni kweli kwamba mimi nipo katika ulimwengu lakini nikiondoka hakuna athari yoyote ambayo mimi nitakuwa nimeiacha ya kheri hakuna athari yoyote kwa hivyo upatilize kuweza kujitoa na kufanya mambo ambayo yatakufanya wewe uache athari njema katika, katika mjtamaa ni fursa huenda kwamba fursa kama hii haitoweza kupatikana tena kwako wewe kwa hivyo ni, ni fursa ukiipata uitumie umwombe mwenyezimngu saa zote kwamba ya rabi uniwezeshe kutekeleza haya mazuri ambayo mimi nimeyafikiria ka sababu shetani naye ana kazi yake atakuja akughafilishe akuoneshe kwamba la si lazima kuyafanya hayo leo unaweza kuyafanya haya baadaye akufanyie taswifu ili si jambo lolote katika kukufanyia taswifu ataka kukutoa katika misimamo ya kisawasawa misimamo ya kwamba wewe uondoke katika ulimwengu bado uwe na athari njema unazo sheitani hawezi kukubali mambo kama haya shetani lazima atakuja kukupa kupakukughuri kukuonyesha kwamba bado ukali, ukali mdogo wa umri bado una fursa bado kesho utafanya kesho ikija atakwambia ufanye kesho kutwa na hivyo daiman atakupeleka katika taswifu mpaka utajiona kwamba umri wako umemalizika na hakuna jambo lolote la maana umeweza kulifanya hakuna athari yoyote umeiwacha baada ya wewe kuondoka katika, katika ulimwengu wako kwa hivyo kuna dharura kubwa sana yako wewe mwanadamu kufikiria namna ya kujipangilia vizuri kufanya mambo ili uweze kuacha athari njema uacha athari njema katika dunia yako kwa matendo yako mazuri ambayo utayafanya ni yapi yale ambayo umeyafanya au ni yapi yale ambayo sasa hivi baada ya kusiki, kusikiliza haya ambayo umesikiliza umetiania na wewe enda kuyafanya mazuri ambayo yatakufanya wewe uwe na mustakbali wa kisawasawa uwe ni mtu ambaye ukiondoka hapa katika ulimwengu umeondoka na umeacha athari ya mambo mazuri ambayo uta, ulikuwa umeafanya tumeona mifano ya watu wengi ambao wako wengine bado katika kaidi l lakini watu waki, wat, wakitajwa mambo mazuri wao nao ni miongoni mwa watu wanaotajwa kwamba kheri hii imefanyika lakini ni kwa sababu ya juhudi ya fulani na ilani katika kheri ile iliyofanyika kule kukitajwa masharii na yeye yumo ndani katika masharii kama yale kwa hio hio huko ndiko kufaulu kwa mwanadamu wako wengine wamekwenda mbele ya haki lakini bado wanapata ajiri ya dua wanapotajwa watu wanawatakia rehma kwa mnyezimungu subhanahu wataala wanapofaidika watu Ilkaian, wanapata thawabu kwa sababu ile faida umeipata kupitia, kupitia mtu kama yule kwa hio hii ni fursa wewe ambao baado huko katika kaidi lhaya wewe ambao bado uko uhai ni fursa yataka uitumie fursa kama hii usiipoteze katika maisha yako ukaja kujuta kwamba laiti mi ifanamimi ningefanya kama hili laiti ningefanya kama hili laiti haifalii kitu chochote yataka uwe ni mtu ambaye unafanya sasa hivi umesha amua, tekeleza lile ambalo unaweza kulitekeleza jitolee kihali na mali na kwa fikra na kila mmoja anaweza kuacha athari kwa namna yake kuna mgine ni hodari kwa kuzungumza anaweza kuacha mazungumzo kwamba yanawaathiri watu siku zote mgine ni hodari kwa kalamu yake anaweza kuandika mambo yakawafaa watu kalamu yake ile alioandikia mwingine ni hodari ana uwezo wa kimali akatoa mali yake akafanya mambo mazuri watu wakanufaika nayo na kadhalika kwa hivyo kila mmoja wetu ana uwezo tofauti mngine ni hodari kwa fikra zake akakaa akafikiria mashuruhi fulani akawapa watu kama fikra kama madaham wale watu wakaenda wakaibadilisha fikra ile ikawa ni jambo ambalo limeweza kuzalisha natija kubwa katika uh, maisha ya wanadamu kwa hiyo ni kwamba wewe unapokaa kufikiria kuleta, kuleta mabadiliko katika, katika maisha yako kujibadilisha kujifanya na wewe hukuja tu kuongeza makaburi bali ni mtu umekuja kukule, kuleta kheri katika, katika, katika, katika, katika mshtama leta kheri katika dunia ukiondoka katika dunia huwe ni miongoni mwa watu ambao watatajwa kwa mazuri yao walioyafanya basi na shaka aa, ni kwamba fursa unayo madamu upo katika kaidi haya madamu wewe uko hai basi fursa ipo ni wewe tu uhadidi lhadaf kwamba je wataka kuwa katika kundi gani katika kundi watu ambao wakiondoka watakumbukwa kwa kheri au katika kundi ambao wa watu wakiondoka watakumbuka kwa shari khiari kumepewa wewe ina sabila, sabila ima shakiran waima kafura mnyezimngu subhana wataala amekuonyesha njia ima utamshukuru mnyezimngu au utakukanusha wahadainahu najidaini mwanadamu ameonyeshwa zile njia mbili za kupita zote sasa wewe mwanadamu nitaka ufikirie vipi utaweza kutumia fursa ambayo unayo na fursa ukiiacha mara moja huwezi ukaipata fursa haiwezi ikarudi kama wewe utaitupa fursa kama ile ni wajibu wako uitumie ile fursa unaoipata kisawasawa zake ili uwe ni, wa, ni miongoni mwa watu wa kutojuta katika maisha yako ni dharura kwetu sisi kama wanadamu tukae na tutafakari sana tutafakari zile athari ambazo tutaziacha katika mwujtamai wetu ni athari gani ambazo tutaziacha katika mwjtama tutafakari sana kwamba kwa mungu subhanahu wataala amekupa tu uhai mpaka leo mpaka ikakufikia risala hii ni kwamba menyezimungu subhanahu wa taala amekupenda sana kuna wengi ambao ha- hawezi hata haya hawana taimu ya kuyasikia lakini wewe umeweza kusikiliza kama haya sasa ni athari gani wewe utakuwa unayo baada ya kusikiliza yote haya khulasat lqaul itruku lathara fi hayatik waacha athari katika maisha yako wa kutenda mambo ambayo yanamridhisha menyezimungu subhanahu wa taala tunawashukuru ndugu zetu katika tv afrika kwa juhudi hii na hii ni athari moja yao wa ambao wanaofanya kheri hii wote wanaohusika menyezimungu subhanahu wa taala aweke katika mezani hasanati zao yauma la yanfau malun wala banun wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh Izra ازرع جميلا ولو في غير موضعه فلا يضيع جميل أينما زرع