ni nara ndugu zangu leo katika jamii za waislamu kumkuta mwislamu wa anafanya wirdi wa kusoma qurani kwa uchache kwa muda wa wiki moja kwa uchache wiki moja ni nara au kumpata mwislamu ambaye amefanya wirdi wa kuyehitimisha qurani kwa muda wa mwezi mmoja ni nadra ksema nara kwa maana ya kwa kwamba wako waku wanaesoma qurani wanayehitimisha lakini machache walio wengi nasema kama ni dhana njema basi huisoma qurani mwisho wa mwezi au mwanzo wa mwezi wa ramadhani mpaka mwisho au kumi la mwanzo la ramadhani baada ya yeye kwenda kwenye rafu la mamuku ikawa tena msaafu huko hapo umejaa mavumbi ya mwaka mzima kuukuliza na kuupijapija na kuusoma kwa itakidi kwamba kil anachosoma na herufi takaisoma nkawabu ni kweli yamethibiti katika sunna ya bwana mtume sala llahli sala lakini basi walio wengi katika hao tunawadhania kuwa ni wengi pamoja na kwamba tunaamini wengi wawelacha uherdi hii uradi huu wa kuisoma qurani hawo wanaisoma basi huisoma kwa majaka ni kwamba mtu anasoma akiamini tu kwamba qurani itampatia thawabu lakini hajui chochote katika aliyomo ndani ya quran mwisho hata sura kulfatiha ambayo kwa uchace anaisoma katika swala zake tano basi ukimuuliza nini maana ya iyaka nabudu wa iyaka nastain itakuwa ni gogoro kubwa okay. kwa keda kwa nini kwa sababu hakujenga utaratibu hakujenga mazingira ya nafsi yake ya kumfanya alizoeshe kusoma qurani hakulelewa hivyo kwa nini kwa sababu janii kwa jumla imeitupa qurani na haya malalamiko aliyakuwa bwana mtume sali llah ali wa salam tangu ya rabi inn qaumi ktahadu hadha lquran mahjura ewe mola wangu hakika kaumu yangu imekifanya kitabu hiki qurani kuwa ni kitu kilichotuku majua yeye azungumza zama za watu wake mwakureisha lakini kana kwamba mtume sala llahu alih wa salam naye anaomba dua hii kana kwamba anaomba dua ambayo inawahusu waislamu wa zama zetu kana kwamba anaishi leo kayaona yaliyomo ndani ya safu za waislamu kwamba leo waislamu wamekitupa kitabu hiki ndiyo maana ndugu zangu katika imani kutokana na wa waislamu kukituba kitabu hiki imepelekea waislamu leo kama alivyothibitisha sahaba fauban kwamba mtume sal llah alewa salam anasema kwamba itafikia wakati kwamba numati zilizomo أو أمم وأنزق وأتخون وإسلام كان بيلوات وأنو تخوتانا وتخون شاكولا كبشون ولن يسعان. صحابة مويا كانوا ميزان الثومي صلى الله عليه وسلم أمين قلة يومئذ يا رسول الله إلى كتخون وأخونا يومات الإنجيل وإسلام تقرر فقام اسرع كما في <applause> السنية بلاو سنية شقولة فإذا أنك لا تكون شقولة إلا أماس لا تكون وَإِسْلَامٌ أن سمع من قلة يومئذ يا رسول الله يعني قصبة يوتشي شوي توأب أنا سمع بل أنتم يومئذ كثير bali siku hiyo nyingi ltakuwa wengi walakinahum ghudhau kaghuthai sairi lakini siku hiyo nini ltakuwa kama vile takataka za mafuriko kwa maana ya kwamba takataka za mafuriko zitapelekwa kwa mujibu wa mkondo wa, wa mafuriko utakaokwenda ndivyo watakapopelekwa waislamu sikulio na ndiyo hali ndumu zangu ilijitokeza leo waislamu kwa sababu hawana jira inawaongoza qurani wamepowa haki zao wamepowa erdhi zao heshma zao wamepowa dini zao katika nyowe zao ndio pale mtume sal llahu ali wa katika kuelezea gonjwa hili limesababishwa nini na nini anawambia kubukumu dunia ndio kitakupelekea mkumuei katika alio kuipenda kwenu dunia wa kirahiyatuku mwlkutali wafie riwayatini wa kirahiyatuku mwlmauti kuipenda kwenu dunia na kuchukia mauti ndipo kkutakuwapelekea ninyi mtafumetafume na mgeuke kama vile takataka za mafurika nadiyo hali leo tumionayo numu zangu waislamu popote pale hatuzungumzi habari za tanzania kenya na uganda kila mahala twakombelezwa twarambwa kila pote potoku lina mega kundi katika makundi ya waislamu ومبادئه وإسلام ومسلمه مدينة وليت عبد الله لكن الشيوعي وقوميستي كقولها وقوميستي ب عبد الله ومحمد كاتشوفو وانا قوتي لو مغربي لما غربي ما يشاء كيوت لما غربي لما علي لكن ما يشاء watu wasiokuwa na dini kwa ujumla kufru no. iliotawala lakini twahesabiana kwa mujibu kwa wa dhahiri tuliokuwa nayo kwamba sisi bado twajiita li waislamu na tukipa twazikana katika makaburi ya waislamu ili hali hubu dunia ndioliotawala katika nywewezetu ndugu zangu katika imani hii ndiyo hali ambayo tuliokuwa nayo leo sisi waislamu angalia ndugu zangu katika imani mtume salllah alhi wa salam katika kuelezea au katika kuelezea kimatendo umuhimu wa qurani mtume sallla ali wasalam kwa hadithi iliyopokea na abdullahi bni abbas anaonyesha namna gani walikofundishwa na mtume qurani anasema ilikuwa mtume akitupa aya kumi tunazisoma na tunajua yaliyomo ndani halafu tunahakikisha tunayafanyia kazi yaliyomo ndani ya, ya aya kumi hizo kisha mtume sala llah alei wasalam anatupa tena aya nyingine kumi kila aya kumi anahakikisha watu wamezifanyia kazi halafu ulanakupa a ingine ki tunaendelea ndio utaratibu wa mwanamtume alikokuwa akiwafundisha hasa bijana qurani yeye mwenyewe abdullahi bn abasi anasema mimi binafsi nimeisoma qurani sualb sualbaara miaka miaka nn ni kwamba ndani ya kusoma kwake kasoma kwa ahkami za tajwidi kasoma kwa ufahamu wayaliomo na kasoma kwa kwakutekele liyo na kila walilolijua katika qurani hawakulicheleresha kwa nini hawakulicheleresha kwa sababu mtume salllahu alehi wasallam aliwajenga kukiamini kitabu hiki kwamba ndiyo chakweli na ndiyo kitabu ambacho kitakuwa ni nuru na burhani kama mwenyezi mungu alivokusikia katika aya nini kwamba nuru nitilianhnuubhnuranburhan ni nuru na burhani tochi ya maisha yao kwamba kila tatizo ambalo wanalikabiri linachambuliwa na kutatuliwa na qurani waliamini hivyo kwamba qurani ndiyo suluhisho la mwisho aliyoliteremsha