shakakna murutahunna muru, fahtamarna biha hasa mwenyezi mungu wa rahemu, wanawake wa muhajirina wa mwanzo iliposhuka aya ya hijabu mbio walikwenda majumani mwao wakaenda wakachana magomi yao wakaenda wakavaa hijabu siku hiyo hili riwaya nyingine ni kwamba mtume sala llahu ali aliposhusha wa aya iliposhuka aya ya hijabu akawafundisha wanaume katika waislamu pale madina wanaume wale walikwenda manumbani mwao wakawafundisha ma aya ya hijabu hii tuliohitaja wanawake zao kwa maana wake zao mabinti zao dada zao na wanawake wa manyirani na jamaa wakaribu kulipopambazukamamaisha anasema walionekana wanawake wa kiislamu wakitoka miskitini na kwenda miskitini kana kwamba juu ya vichwa vyao kuna makunguru kwa weusi wa mitandio na hijabu walizozipaka siku hiyo hiyo ilioshuka hiyo haya hii ndugu zangu inaleta maana gani juo pale mamaisha yakusimulia wanawake wa kiansari vile vile anasema sijaona watu wa kweli wa imani wakweli wa qurani kama wanawake pia, pia. Mba, hijabu, wa wakianswala pia amewasikia ndio wakatali akisa hili katika lua nyingine kwamba iliposhuka aya ya kijabu waumezao wakenda wakawafundisha siku ile ule usiku wake wana watoto wa kike siku kulipopambazuka wamekutwa wanawake wa kiislamu tayari wanatekeleza aya ya kijabu nini maana ya maneno haya ndugu zango katika imani ni maana ya maneno haya naashiria nguvu za imani walizozipata kutokana na ukweli wa kuijua kwamba qurani ni kitabu cha kweli kilichokuja kwa mwenyezi mungu kutoka kwa mwenyezi mungu na wanatakiwa kifuate na watakapo kifuata basi watarehemewa mungu watatariisha rahma juya dugu zangu katika imani qurani ni kitabu ambacho hakikuacha nyanja ya maisha ya mwanadamu ila imeelezea imeweka mwongozi tangu uhusiano baina ya mtu na mkewe kwanza namna ya kuunda uhusiano huo qurani na sunna imeweka wazi nasema qurani na sunna kwa sababu qurani ndiyo iliyotoa kibali تقفتتان السنة وقول من يسمونه سبحانه وتعالى وما آتاكم الرسول فقضوه وما نهاكم عنه فانتظر أنا لو أبيني ونمتوم لشكويني لأنا لو أكتزيني لي أتشانينا ويو القرآن فمجن السنة إن ريكا موانغوزو ومن آدام نمنا يكون لفاميلي تامو نمنا يكون لفاميلي tangu namna ya kufundisha mkataba wa ndoa na baada ya hapo maisha ya kindoa yawengi uhusiano wa, ya wa mwanamke na mwanamme uhusiano wa kifamilia baba na mtoto mtoto na baba baba na mke mke na mume yote yamebainishwa ndani ya qorani vile vile qorani na sunna ya bwana imeweza kunadhimisha uhusiano baina ya mwanadamu na mula wake vipi mwanadamu afanye mawasiliano na mula wake kwanza kabisa mwanadamu ametakiwa ajenge mahusiano ya mwenyezi mungu katika ibada peke yake asiabudiwe na soshote na ndiyo kazi walizokuja nazo mitume wote takriban walakad baatina fi kulli ummatin rasula anibudu llaha wjtalimul mwenyezi mungu anasema tumetuma katika kila umati mjume wa watu mwenyezi mungu mmoja na wajiepushe na tauti tauti ni kila kinachoagudiwa asiyekuwa allah na chenyewe kikorati kwa hiyo qurani na sunna ya bwana mtume imeweka namnagani tumwagudu mula weku kwa ujumla kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala anataka atumikiwe yeye tu ndio maana ya hibari hakubali kiumbe kingine katika viumbe livyoumba bi vitumikiwe zaidi ya yeye ambaye ndi mumba na ametaka allah subhana wataala atiiwe yeye tu na kila atakeetiiwa mwingine basi iwe ni kwa idini yake kama hajatoa idini ya kutiiwa huyo basi hakuna idini ya kumtii kiumbe chochote io pale mwenyezi mungu alipotoa amri ya jumla ya kwatii mwenyezi mungu na mtume na viongozi miongoni mwetu wakasema wau llwatiu wa rasula wa ulilami minkum watini wa mwenyezi mungu tini mwenyezi mungu mtiini mtume wake na kiongozi miongoni mwenu aya hii kabla y sde aguu yangu mtaka ni watalabaisha ya matukio yaliyotokea iuzyumbai umefanika maandamano vijana wanapinga hukumu iliyotolewa na mahkama morogoro ambayo limuhukumu mwenzetu mmoja muislamu kifungo cha mwaka mmoja isa kasema yesu simungu kwa kusema kwake yesu simungu basi kafungwa ni kosa kosa la jinai kashfa kafungwa mwaka mmoja yalikuwa ni mambo ya uonevu wa gadi kwa sababu katiba ya jamhuri na katiba za jamhuri za ulimwengu mzima zimeweka wazi kwamba mtu ana uhuru wa kuabudu anakutaka ana uhuru wa kueleza itikadi yake anakutake ana uhuru wa kushawishi mtu yoyote akaingia katika itikadi yake iwe vipi leo mtu akisema yesu si mungu afungwe yule asemaye yesu ni mungu achiwe aishi kwa raha kabisa na ndiyo hali iliyoko ndugu zangu nchiel wetu hasa bara situnaoishi bara tunayaona dahili maonegu haya kwa sababu hawa watu ambao twawaetaniwenzetu wa kinchi basi itikadi yao huizungumza kwa raha kabisa taona daresalama tanga kilimanjaro ukipita wewe magari takuta yameandikwa kwa raha zao yesu ni mungu yesu ni jibu yesu ni konyo kila goti pake litapigwa yote haya maneno yanaandikwa kwa maana ya kwamba astahikie kuaudiwa kwa ni yesu wakati sisi tunaona kwamba mwenye kuitakidi hito basi amekuvuu wamekufuru mungu anasema wale wanaosema kwamba mwenyezi mungu ni wautaki wamekufuru tunawaona makabiri na sisi tunaona kwamba mwenyezi mungu hakuzaa wala hakuzaliwa lakini adiuwadaniyuda lakini sisi sasa hapa waislamu kwa mtu kusema maneno haya ni kosa anahukumiwa vijana walipofanya maandamano serikali ikashtuka ilichofanya ni kumtoa yule bwana ndi mahakamakuu angye meri vu kesi ile upya ikagundua kwamba hukumu imetolewa kwa makosa jaji ale ametumia adhabu kali mno kwa mtu aliyefanya kosa dogo nasikia hiyo y adhabukali kwa hivyo ivo kuu imeamua kumwachia huku jambo hili kwa hakika kwa mwislamu mwenye mwenyeakili mwenye kujua akida yake anajua bado vita ipo dini ya muislamu na muislamu kwamba kuu imeona bado kwamba yule bwana eti kafanya kosa lakini kosadogo na eti kwa sababu kalifanya mara ya kwanza kapewa adhabu kali ina maana kosalili akilifanya cana marabili mara tatu basi angestariki kufanyiwa adhabu ile hii pia waislamu waliona nkulima vijana ikadaiwa kwamba wangefanya maandamano tena lakini ukweli ni kwamba vijana wakasema kwamba sisi hatukuandaa kwa maandamano lakini bado tunadai haki yetu ya kidawa haki yetu ya kidawa nasikia tu kwamba kuna vijana wamepeleka wamepeleka kadhia tena kufanyiwa rufaa ili ipate kusikilizwa