nachotaka kuwakumbusha ndugu zangu ni kutaka kuweelezea hali tulionayo leo waislamu tulipofikisha kwamba itakuja fika leo kuisoma qurani hadharani ni kosa la jinai mwenziwa wakinyolewa tia maji tayari ndugu zetu waislamu walioishi nchi za kirusi za uchina ilikuwa kuisoma qurani hadharani ni kosa la jinai kuwa na milki ya kopi moja ya qurani ni kosa la jinai ukionekana unaweza ukaadidiwa hadi ku tulikuwa na vijana tunasoma nao kule barahingi wa kichina wakitueleza habari za kusikitisha kwa sababu tuliwakuta wameisoma qurani wao na wengine wa. wanajua wkiharabu tukawauliza mmesoma wapi nini na naniye mnatuambia kwamba ilikuwa makubwa asema wazee wetu wa kiislamu walijenga maandati chini ya manyumba yao kwa hiyo wakawachukua wale ambao ni wanachuoni wakawa wanahifadhi chini ya maandhadi chini ya manyumba huko wakiwasomesha watoto qurani wale walioona umuhimu wa kuhifadhiwa qurani na kuhifadhiwa imani na dini ndiyo hawa ndugu zangu unaona baada ya kuanguka dola ya kiusi kukawa bado kumbe kuna waislamu wenye kutekeleza dini yao lakini kinyume cha hivyo uislamu engekutwa <coughs> katika أن يقول للمسيحيين أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم يقولون أنهم وَيَفَادِي أنهم يقولون أنهم وفقط ميزمو سبحانه وتعالى أمير عينة وإسلام هو يوم الجمعة. أي نينة من القرآن زينا ويش أنا من الآن يوم الجمعة. أنا أعرف أن آل عمران آمير وينا كومي ميزمو كنتم خير أمة أخرجت للناس تأمرون بالمعروف وتنهون عن المنكر. ninyi ni umma mliokuwa bora kwa nini mmekuwa ni ummati bora mliotouliwa kwa watu mnaamrisha mema na mnakataza yaliyokuwa mabaya vipi waislamu tutakuwa bora kwa sisi kuamrisha mema na kukataza mabaya tutayafahamu vipi mema na kuyakataza mabaya tutayajiwa vipi mabaya tuyakataze kama hatuisomi kwa hiyo kuwa bora waislamu kutafungika kwa sisi kuisoma qurani kuyajiwa mema na kuyafuata na kuyaamrisha na kuyajiwa mabaya na kuyakataza na kuyakomesha kwa kufanya hivyo tutabaki kuwa sisi ni waislamu ni uma ulikuwa bora kama mwenyeezimungu aliotubainishia mwenyezi mungu subhanahu wataala anatubainishia kwamba sisi ni umati wenye isa قال إلى الأنبياء ، المنافقون ، ولله العزة ولرسوله وللمؤمنين ، وللأمة وللأمة ، وللأمة وللأمة ، وللأمة وَتَعَالَى وَتَعَالَى وللأمة ، وللأمة ، وللأمة ، وللأمة ، وللأمة ، وللأمة ، وللأمة ، وللأمة في القران وَإِنَّ الْمُوْمَ وَنَاصِتِيَ أَنَا سَيْمَكَ فِي سُورَةُ الْأَنْفَالِ إِنَّمَا الْمُؤْمِنُونَ الَّذِينَ إِذَا ذُكِرَ اللَّهُ وَجِلَتْ قُلُوبُهُمْ وَإِذَا تُلِيَتْ عَلَيْهِمْ آيَاتُهُ زَالَتُهُمْ إِيمَانًا وَعَلَى رَبِّهِمْ يَتَوَكَّلُونَ ذِيبِنْ كَبَتَا عِزًّا كَمَا na vipi tutakuwa waumini kama hatukiisoma qurani sifa ya waumini mwenyezi mungu anasema ni wale wakitaliwa mwenyezi mungu basi nyoyo zao zinaingia ho na wanaposomewa aya zake imani yao inazidi vipi tutakuwa waumini ndugu zangu kama hatuisomi qurani ambayo ndiyo nyenzo ya kupianiwa imani yetu kama ilivyokuja katika sura hii na aya hii kwa hiyo tunaona ndugu zangu udhaifu ambao unaonekana katika umati wetu kwa sababu ya kukipuuza kitabu ambacho ndiyo chimbuko chemuchemu ya imani mfano wa aya nyingine mwenyezi mungu wa kuwasikia waumini kwamba ni makharifa katika ardhi hii pade yaliposema katika surat muru aya 55 wada llahu ladhina amanu minkum وعملوا الصالحات لا يستخلفنهم في الأرض كما استخلف الذين من قبلهم ولا يمكنن لهم دينهم الذي ارتضى لهم ولا يبدلنهم من بعد خوفهم أمنا يعبدونني لا يشركون بي شيئا مليزمون ونسمة. أنا ترى ووالي أمام يمين أنا أقول لكم أن الإسلام يقول <applause> الكتب ونجيت الإسلام لكي لكم أن الإسلام أنا أن الإسلام يقول لكم أن الإسلام يقول لكم أن الإسلام يقول لكم أن الإسلام يقول لكم أن الإسلام bendera ya liahlllah ndiyo itapeperuka katika milingoti yote a siasa itamilikiwa na wao uchumi utamilikiwa na wao jamii itakuwa na ngugu kuliko jamii ingine zoti laystahlifanhm fi labdi kama stlafa ldin minqablih walayubadilanhm min badi aufihm amna atawabadilishia hali walizokuwa nazo hofu watageuka kuwa na amani ya nyoyo zao na amani ya, ni, ya nchi zao <coughs> vipi tutakuwa na amani ndugu zetu wakati hatiyeisoma qurani vipi tutakuwa na imani hakiyeisoma qurani ambaye ndiyo chemuchemu ya imani amani itapatikana vipi katika mili yetu wakati qurani haisomi urani siyo inayotawala katika nyewezetu miongozo ya vyama ndiyo inayotawala akitajwa kiongozi wa siasa wal huluhuna akitajwa kiongozi wa kisiasa kwa wema au kwa ubaya wajilat huluhuna waidakurya ayatu lahn zikitajwa ayat ondani ya maongozi ya vyama vetu ndiyo eti imani nazii hii ni imani feki ndugu zangu si imani imani ya kweli nayozili ni ile ya kusoma mwongozi wa auran kwa kusoma qurani ndio imani ya kweli na naz haw Quran, hasomi qurani adaiwe kwamba mwenye imani kali uongu haiezekani imani kali inalengeka kwa mtu kusoma chimbuku na imani ni l- qurani na imani itakuwa inaongezeka vilevile si kwa kusoma qurani aya hii ya wadi wa amilu salihati wakaifanyia kazi qurani kwa wao kufanya mema aliyotaja ndani ya qurani na sunna ya mtume ndio paale wanachuori katika kila aya inaozungumzia amal salih kila aya inaozungumzia amalu salih waamilu salihati wa ila ldina amanu waamilu salihati wanasema amalu salihi ni hipi sio hile ameiona wewe yangu ni ile iliyotoka katika qurani na sunna ya bwanamtume ndio wakasema msemo wa kisharia wanasema amadun saleh huwa aflasuhu. aflasuhu wa aswabuhu ni lile tendo ambalo umelifanya lillahi taala na ukalifanya kwa mujibu yaliyokuja ya ndani ya qurani nasuna, na sunna liwe limewafikiana na sharia kwa hiyo mtu hawezi kusema mimi imani yangu imepanda au imani ya fulani imepanda itakuwa ni imani ya kisheitani hiyo ya kumwamini sheitani siyo ya kumwamini mwenyeyezi mungu na mtume endapo haikutokana na chimbuko la na qurani na sunna ya bwana bwanamtume siyo amalun salihi haikufanywa au halikufanywa tendo hilo kwa ajili ya allah