r nabiina muhamadi wlaali waashabi ajmain amabadu dumuzangu katika imani tunaendelea na sehemu ya pili ya mhabara wetu na kawakumushia kilpokika ilikuwa tumezungumzia hali ambayo ni ya unyonge inayotusigu kama mfano jinsi tulipokuwa nyuma kielimu kwa sababu hatujaikusudia elimu kwa ajili ya allah vijana wetu wengi hawasomi waislamu wengi hawasomi si masomo ya dunia hata ya dini yao pia ndo haya tulaesema kwamba leo qurani nikuwa kitu kiochekukwa leo kama watu wangelisoma qurani wangegundua kwamba qurani ndiyo motisha ya elimu zote na kwamba utukufu wa waislamu unapatikana kwa njia ya elimu pindipo waislamu wakisoma basi inakuwa ni sababu ya kutukuka ni sababu ya kuondokewa na shida nyingi na hili halihitaji mtu kusoma qurani leo imedhibiti kisayansi kwamba kila aliyesoma basi anakuwa yuko juu kila aliyesoma anakuwa yuko juu pamoja na kwamba ujuu huu unatofautiana baina ya ujuu wa waumini na ujuu wa usiokuaumili ujuu wa, wa usiokoaumini ni wa kidunia tena wampito wakupita ama ujuu wa waumini ni wa kidunia na kiakhira na wakudumu pindipo waislamu watashikamana na qurani na kuifanyia kazi basi watadumu kuwa wakojuu ahadi nyingi mwenyezi mungu amezitoa kwamba wataendelea kuwa waislamu kuwa ni juu na wala hawatokawaliwa na makafiri milele endapo watakuwa ni wauminu anasema allah subhanah wataala katika suranisa anasema walam yajal llahu lilkafirina lalmuminina sabila hatojaalia mungu milele kuwajalia makafiri kuwatawala waumini au kuwapanjia ikawa waislamu ndio njia ya wao kuwatawalani watu waumini walamyajala llahu lilkafirina alalmuminina sabila hatujaalia makafiri kuwatawala au kuwapanjia ya kuwatawala waumini kwahii leo tunatawaliwa ndugu zangu nmakafiri na, na kauli ya mwenyezi mungu ni ya haki ni ya kweli kama tunatawaliwa basi sisi ndio ambao si wakweli wa imani ima hatuna imani au mdhaifu wa imani na dalili zote zinaonyesha ishara ya udhaifu kama ikiwa bado tunanyhesabu tuna imani basi ishara zote zinaonyesha dalili ya udhaifu wa imani kwa sababu tunatawaliwa waislamu katika nyanja zote yonikatoa mfano wa ilmu ya qibu leo waislamu maredio yao ni mahospitali ya makafiri wakezetu leo wanapetuliwa tuku zao na makafiri waachilia mbali angalao waislamu wenzetu wangelikuwa madaktari dharura hakuna daktari wa kike tunasema mwislamu wenzetu mumin mcha mungu dharura adharurati kubiu lmahburati dharura za hadarishayaliyohalarishwa angadabu lakini leo kwa mazila mama mmoja amekwenda hospitali ya moshi analielezea wakati yaana daktari daktari kafiri yeye amekwenda na hijabu ni abu basi daktari amekataa kumchunguza au kumuulizaabai mpaka afunue uso amwone kwanza sura yake utafanyaje we mama nawambia wewe wakataa kufunua uso akikwambia akupekue utuk hasa utafanyaje na wewe una maradhi ambayo yameshindikana katika miji yenu na yameshindwa madaktari waislamu unaona hakuna mahala kutibiwa ila hapo utafanyaje dharura lakini dharura hizi kwa sheria ya kiislamu hazitakili zidumu kwa nini zikiendelea kudumu tutabaki kuwa ni, ni wenye madhambi mpaka kiana kusimama kama ikiwa hatutotoa vijana wetu kwenda kusoma elimu za matibabu mfano ndio wanasema wanachuoni kwamba hizi ni elimu za farufurundu kifaya farahi za kutosheleza tukitoa baadhi vijana soma basi dhambi nngo leo ndugu zangu tunatawaliwa na wasuko waislamu kwa sababu ya udhaifu wa imani na udhaifu wa imani sababu yake kutoisoma qurani kutoizungatia na kutoifuata leo imekwenda waislamu kwa kutoisoma qurani wamepata pigo kubwa la na nafsi wanaita wa lugha kiingereza wkiingereza yogialic na hili ni kubwa kabisa wamepaula kumfanya mwislamu hasa kijana ajihisi mdhalili mbele ya kafiri wametuweka hapa wawamakafili kwamba mtu kudhihirisha uleo uislamu wake anaona ni aibu yamefikia haya makwetu na naniye mnashuhudia kwamba mtu anaitwa salim basi ajigeuze jina lake li pronaunsi kizunguzungu s smbdallah fatima feti kwa nini likitamkika kiislamuislamu basi ataonekana ni mtu aukudeteleana amepikwa na wakati hivyo hivyo adhihirishe magazi yake kama kafiri kwa sababu akidhihirisha mwislamu atadhalirishwa ici kama kabafiyaku ninja huyo kama na ndevu angalia ndevu chafu kavyalio sijui kanzu angalia kanzu kama vile sijimbikadua na ili ilimradi mtu jamii yenyewe ya waislamu amewakataa waislamu waliojilazimisha na mavazi mpano ya kiislamu hapa wametuweka hapa makafiri leo ndo ukaona kijana badala ya kuvaa nguo za kiislamu kuhakikisha na tafuta nguo za kimagharibi tena zile zenye kudhihirisha umagharibi wake kwa hiyo hapa ni fulani limeandikwa usa atamani akizaliwa marekali huku nyuma chicago chicagol sijui huku n siui nk sijui ni nini kwa sababu akivaa kanzwa anaona ataonekana wasichana mchumba ataswasichana waskuizi watakaawakakisasa aona atakosa uchumba kwa hiyo eende akafyagie idevu abakina bau goti kama ile a akiimbia kwenye chumba cha basi itakuwa nugu kwa jinsi kalivo feremoni milii hapa hatujajua enzi ya uislamu ويزمو وناميا مصاحابه بهاليق بدمج اسره بدا بدر انا راميا بدر ولا دهنوا ولا, تهن ولا