لا ما أنهم يحصلون على أي شيء، لأنهم يحصلون من أي شيء، لأنهم يحصلون على أي شيء، وهم يحصلون على أي شيء، وهم يحصلون على أي شيء، وهم ومن يوم يروم اسلام هفائق ومن يوم يروم يروم يروم يروم وَلِلَّهِ يروم وَلِرَسُولِهِ يروم يروم kwa hiyo gogoro inaonekana waislamu hapa asli ya kwa wanyonge kwa sababu ni dhaifu wa imani sasa tatizo letu sasa ni kutafuta machimbuko ya imani ili tuweze kuzidisha imani zetu chimbuko la kwanza tumesema ni qurani mwenye kuisoma qurani kwa mazingatio itampelekea kuifuata ile qurani kuifuata ile qurani kutamfanya imani yake izidi bali kude kuisoma qurani tupona, kwa mezingatiro mwenyezi mungu kama tulikuona imani yake itazidi kama umechagua kwamba hiki ni kitabu chako ni mwongozo kweli kilichonadhimisha maisha yako ya kila siku kama ukuchagua basi utabakia wewe ufuata miongozo ya kishetani ya binadamu siku zote utagaokika imani yako mpaka ile sifuri mara huyo medondoka umeingia katika kundi la ukotogu kundi la gufu na makail wako vijana ap nasikia wametoka katika imani wengine wametoka nchi uwezi kutasaa ambia nchi kama somalia mia kwa mi ni waislamu tena wote watu wa ya ya kwetu mashariki kuna vijana tayari wamadlekishaeu asharir aabiwa una kwa nini kwa sababu ya kuwa mbali na r اليوم هي هاتري ابو علي حضانشه حسن محمد صلى الله عليه وسلم ما انا من كل مسلم يعيش بين ظهرين مشركين ليكوم بالي الإسلام ونعيش اسلام وأنا أقول <سؤال> لك أن هذا الموضوع <سؤال> ينبغي أن نعيش في سوريا ونعيش في سوريا ونعيش في سوريا ونعيش sasa niulize unalo hilo hata wanao wawalingania wachilia mbali makafiri nyumba yako uliokuja nayo umeiweka katika taa ya mwenyeezi mungu tuchukulie mfano nyumba yako mkewa anatembea na hijabu kama alivyoagiza allah alivyomwambia mtume wake ul ya ayuhanabii kul azwajika wa banatika wa muminin urihina lihinna min jarabilihinna aambiwa mtume muhamadi aanze nyumbani ewe nabii waambie wakezo waambie mabinti zako waambie wanawake wa, wa kiislamu wa wa wa wa wakereushe uzuri shungi zao wafanye hijabu maagizo yanaanza nyumbani je wewe uliokuja kuishi nchi hii ya mayahudi na manasara makafiri ambaye imezungukwa na mila za kishenzi unalo hilo na kulingania je umesha amehalarisha wanao na mkeo kwa sababu kitu cha kwanza kabla ya kufikishia irani na zengineo mtume andiowaandhir ashirataka laqrabina waponye jamana zako wakaribu sasa wewe ndugu yangu na mdio umekuja hapa mpaka leo mkewe la kikwawazi sababu ya kukaa unayi ndi wananchu oni wanasema ikifikia hali namna hiyo basi utafute nchi yeyote ya kiislamu kama huko ulikozaliwa huwezi kukaa kutokana na digi za namna fulani basi nchi iliyokuwa na afuweni katika masia kwa maana nyingine kwamba kuhama katika nchi hiyo ambayo inakufanya unashindwa kutekeleza dini yako basi ni niwajibu na usipofanya basi ni nibwalibi amkusipo mtakuwa mezulumu nafsi zenu mwenyezi mungu wasema watuhawa maawau jah, jahannama kwa saa tinasewa makazi yao yatakuwa mmotohi kwa nini wamezhulumu nafsi zao wamehulumu mehulumu wao mehulumu jami yao فإنجزوا في قرآنك له آيات ويشكو يوم قرآني هو الذي <سؤال> أرسل رسوله بالهدي ودين الحق علي الدين كله ولو كره الكافرون يا yeye ndiye aliyemtuma mjumbe wake muhammad na dini ya haki ili ipate kushinda linizot, li dini zote liodhihirahu ala dini kullihi dini zote zishindwe na dini ya muislamu hata kama watachukia wakafida ndiyo lengo la kutumwa bwana muhammad sa alla a na kweli amefikisha amana risala kaifikisha na kweli kipindi chake dini zote kazishinda na waliokuja baada yake wameshinda dini zote uislamu katika kipindi cha miaka 8 bendera ya la ilaha illa allah imefika kwa wakati huo barahini tayari zama za wa wamoi tayari uislamu umefika afrika ya kusini ya kaskazini tayari umeshaingia kusini watu watarikhi wanasema mpaka lamu nikuwa mbeli zama za masahaba tayari uislamu umefika lau karne moja tu baada ya kuondoka kwa mtume sala llah ali waw salam uislamu wanahistoria wote waislamu nasi uislamu nasaa uislamu ulikuwa ushakika kimwa kusini ya tanzania na alhamdulillahi nimebahatika kuona msikiti ambao uko na adhari mpaka leo umeanzishwa ni miaka mia mbili tu baada ya kufa kwa mtume saa la li mpaka leo mpaka leo leo من و رجال و مفيكش <applause> سلام و مفيكش امان و رسالة والي اللي محمد صلى الله عليه وسلم والي وما ارسلنا إلا رحمة للعالمين ولي وما هو التي تمكنها من تشكيل المجتمع، فإذا كانت هناك أي عمل من المجتمع، كانت هناك أي عمل من المجتمع، كانت هناك أي عمل من المجتمع، كانت عمل من من leo iko api dini ya wa waislamu ndugu zao ndiyo dini inaonekana nyonge tusiende mbali ndugu zetu unaotoka tanzania nimetoka unguja juzi makanisa yanavyoshamiri kama vile uyone kutolea watu kutoka bara wakajaswali jumaapili halafu aw uu ili mradi nchi isihesabiwe kwamba niya waislamu tena kuna jikanisa lile la congwe la zamani ambalo limejengwa si chini ya miaka 15 maal asafi mfalme wa zanzibar kama ilivyokuja kwenye historia ndiye aliyeruhusu kanisa la kwanza afrika mashariki kujengwa zanzibari nchi ya wa waislamu na ndiye yeye aliyempa kibali dr kraft na redmani kwenda baga moyo kujenga kanisa lingine na kueleza mwenyewe ameita ni dini ya mungu na kuwataka machikuwa bara wawapokee kwa mikoro mibili wapokeeni hawa ni hawani, watu wa mungu wanakawakueleza wa dini ya mungu juzi juzipendo wa salamu za kungezi kwa mfalme huyo asema kama si ukarimu wa mfalme kanisa lisingefika hapa nikutika kwa kupitia waislamu tiweze kusea uislamu ndiyo kanisa limefika hapa liliko tanzania leo waislamu wanaonekana madhaliri pamoja na kwamba uislamu umeingia tanzania karne kumi n mbili zilizopita wanaonekana wanyonge leo kutamka ichikali yao mikosa imefikia hivi leo ndugu zangu waislamu wamekutikisha hapa lakini mimi ninasema nakukariri sababu sikatfiri kwa nini kwa sababu katfiri katika qurani mwenyezi mungu ametuhandarisha naye siku nyingi anasema wataendelea kuwapigani vita hawa wala yazaluna ukatilunakum hata yarudukum an diniku iliska wataendelea kuwapiga vita hawa mpaka wawatoe katika dini yenu waki wezi ini mwaona kia hapa status za ukimbizi wall kuja mwanzo mambo mepesi mpaka leo mepesi simwalikaingi inginnamiaailiu yalaul <laughs> mambo mepesi apewa ahospitali vijisenti hivi winginewshatyae ngapi watu hivivaulingawanakopela lakini je ni nini ndio wnawakusudia nyini mijize takufa kesho kizazi hicho hapa ndio wanachotikapa na ndiyo tabia ya makafiri waislamu walidhalilishwa wa plani za muda mrefu huko ambazo ni baidatlmada si masala ya aa ni watu wanakaa wanapangaa wanasema tufikeii namnagani tuwamalize waislamu hali iliyopo tanzania sasa ni mipango iliyoundwa karibu miaka i