waislamu walidharilishwa kwa long plans plani za muda mrefu huko ambazo ni baidatlmadal si masala ya babuba a ni watu wanakaa wanapanga a wanasema tufike vipi gani tuwamalize waislamu hali iliyopo tanzania sasa ni mipango iliyoundwa karibu miaka miamoja na nsini iliyopita na mtu asemi kwamba mi nataka ni aone a akiondoka yeye aliwo wako wakuendeleza wamefulani hivyo wamekufikisha hapa Ma mahala tulikuwa na izietu ni bakuta anakwenda ndani hii kule kilwa anasafiri bahari huyu mashuhuri kufika kule anaelezea namna gani alipokuta hali ya watu wa kilu. zama hizo chini ya imara ya kiislamu ilikuwa imefikia kilele cha utakatifu wa sha, utukufu wa kibiashara utukufu wa kisiasa utukufu wa kijamii utukufu wa majengo ya mji anasema nimekuta majumbo ya ghorufa barabara zilizopangika watu wenye nidhamu watu wasafi watu wenye roho nzuri sifakemkem anasema nimekuta na mashine ya kutengelezea pesa poingzis makane yanayopita hayo ilikuwa kilwa ndiyo f pot afrika mashariki dole ya kiislamu ikiagizishia abaye bidhaa kutoka uchina kutoka arabuni na watu wa china na arabuni na wahindi wapija kanua biashara huku leo nenda katembelee kilwa nduli yangu oni tadhania ni mji uliopigwa mabomu na uamerika huko iaki jinsi ulivyokuwa kama vile ni nchi iliyotukwa iliyohamu na kweli vijana wote wameama katika mji hakuna uhai kabisa hilo kisiwano ni mambo yaliyopangwa hayo chuti zimewapelekea kwamba mji mkuu wa tanzania kuitwandasaladarsalamu pia igeo wacapeleke nisehemu ingine limradi jina hili lisisikile kabisa ndio hari waliyokukitisha ndugu zangu kwa nini kwa sababu sisi wenyewe tumempa njia kafiri ya kukawada kwa sisi kuvoofisha nafsi zetu imani zetu chimbuko la imani tumelitupa qurani kwa hiyo ndugu zangu mnakariri kuweeleza kama tunataka kurudi katika imani ni lazima tufanye matendo ya imani jango la kwanza kuiredia urani upya qurani ku mpya ni kuanzisha madarasa maalumu ya kuisoma qurani na sunna ya bwana mtume sal llaals huwe na mipango kabambe katika uongozi wa misikiti na misikiti kuwe na madarasa maalumu ya kuwasomesha watu qurani na tafsiri zake na kuhakikisha watu wanatekeleza kimatendo si masala ya kuisoma qurani maliaka tu tukawa na maodari watu wakusoma qurani sisi kuwatunza tukamailivyo kule misri ule misri kuna wasomaji wa qurani wengi maodari ni sauti nzuri lakini angalia matendo ya watu leo myi wakae tagania wa mparisi mabadaa yote yako hapo utagania ukuingereza kila hiidaina abadaa utaikuta hapo nasikia ukiingia uwanja wanenge kumeandikwa hapo bana chunga hapa watu waina yako wote wako hapa kijifanya <laughs> shehe utawakuta mashehe yao <laughs> mtu waunga utawakuta wenyewe apasiri kijifanya mtuwa matarabu ndo kabisa <laughs> no. kila baadaa maanake iko hapo limisiatika huo lakini nayasikia kwanduguzetu waliokwenda ni watu wasoraji wazuri wa, wa ran naona mashehe wanakuja لا القرآن أن يكون هناك أي يا الذين آمنوا تقولون ما لا تفعلون عند الله أن تقولوا ما لا تفعلون من يتحدث من سمع sabu kuna mengine naigari ni masuulia ya mahakimu kiongozi kama swala la kukata mwizi mkodo ni masuulia ya hakimu kiongozi lakini angalau yale ya ndani ya majumba yetu ndugu zangu ibada swala punga tabia njema zauzu wetu ni mambo yali walu masulu n raiyat kila mmoja ni mchunga na kila mmoja atakuwa ni mchunwataulizwa iyo wachunga wake lakini baba anaawama mbele ya mke na watoto ni cheo hichi mwenyezi mungu wamempa katika quran mwanamme arijalu qabwamuna la lnisa wanaume ni walinzi watunzaji wa wanawake kwa hiyo ukiona nyuma ya legarega wewe ndio maskuli auwa nimeshangaa na nasijaamini masikio yangu kusikia nchi hii watu wanafanya harusi waleke wapiga taarafu kutoka wafika mashariki nimahapa ani kama, kama ni kweli haya maneno mmahapa kwamba tayari tumeshahakikisha manengo ya pakapeni ndiyo watakiwakufaikia hayo kwa nini kwa sababu mwenyezi mungu anasema ولن ترضى عنك اليهود ولا النصارى حتى تتبع ملتهم هوا تريدي تميليلي ما يهودنا ما نصارى فكم فوات من الزعب وكشاونا إني من إيمة كما نبو إيمة من تشيزة كما نبو من معبود الله كما نفعي بس وتوفنه أبواب الخيرات بلا بيوت يا خير نانديو لينغو ماما هيدو kwamba mmekuja na dini dini zenu haya mbaki na dini lakini kizazi hiki ndokokuta ningine nasikia wanasema tisowakusudia hawa hivi vichoko hivi kwa sababu hivi vitakuwa havijaonje maislamu ila ndani ya, ya majumba nje haniahewa yote nkufu akimtoto akitoka ufu unaone sasa ataraji huko ndani ya nyumba sasa waki uislamu huko kuanzia asubuhi mpaka jioni ni mavideo machaneni ikitoka miziki gani si kitoka hivi meingia gani ukifungua redio mayahudi ndio waliotawala habali husikii kabisa kheri katika nyumba haina arufu ya kheri ndi hatari ni uzangu katika imama kwa hiyo tujilazimishe tuwe na mipango kabambe kuwe na madarasa kama ikiwa hatuna waalimu tuwagizishie nchi za wenzetu ndugu zetu wako vijana wamesoma vizuri tuwepe ajira kuwasomesha watoto wetu na tuwe na mipango ya wape zetu na, na wanaume kama ikiwa mji huu nawapelekea watu wanaishi mbali basi angalau siku tatu mwenyesidamu akaya akunje goti asikilize kasemanini au anamtumi na hivyo hivyo mwanamke kwa sababu kama hatutoelimisha kizazi chetu hawa ina mama ndiyo itakuwa ni sababu ya kununguza nyumba zetu kwa sababu fitna ya kwanza iliyotokea kwa baniisraeli ilikuwa ni wanawake na mtume asema haya kwa kutufanya si tujahadarishi kama hatutojenga madarasa ya mama basi tumeangamiza kizazi