kama hatutojenga madarasa ya mama basi tumeangamiza kizazi wako wengine hawajali sababu wanaona keato amekuja kutafuta duni dini yake haina-hana bali nayo hapana ndugu zangu masahaba walihama kwa amri ya mtume kutoka maka kwenda madina kwenda kwenda hadasha kwanza kwa nini kwa sababu ya kuhifadhi dini yao walikubali kuwacha mali zao walikubali wengine wa kuwacha wakizao kuacha dini kwa, kwa, kwa sababu ya kulinda dini zao ndiyo lengo la hijra wameambiwa na mtume wende kwa kutaraji mtume anasema kuna mfalume huko ambaye ana dalili ya kutodhulumu kwa hiyo huenda msipitinike mkafanya dini yenu huko kwa sababu ilikuwa tayari maka ni mahala pa hulma watu wa walikuwa tayari kila aliyetangaza waislamu wake alihurumiwa alihudhiwa alihudhiwa na kiili chake waliteswa waislamu wakawawezi kutekeleza ibada zao kwa hiyo mtume sasa rusa dendeni katika nchi ambayo tunahisi mtapata amani mta, mtaweza kudhihirisha dini yenu kwahiyo kama mnahisi nini mnaweza kudhihirisha dini yenu basi mjue ni maskulia mbele ya allah kuzilea nafsi zenu kuwalea watoto wenu chini ya taa ya mwenyeye zimungu na mjielimishe elimu sahihi sau so, moja ya maafa ndugu zangu ya waislamu yaliyoapika baada ya kuliacha qurani wakajishughulisha na mambo alijinasibisha kwamba ni ya dini kumbe si ya dini mtoto leo anapelekwa kwa mwalimu kusomeshwa baba ya mtu kwanza kitu cha kwanza mwambia mwalimu mimi niachie macho mfanyo mfanyavu mcukogu niachie nini macho kasha tayari kampaitini ya kumpiga mwanami na mwalimu ambaye hafanyi maarifa hajui mbinu za kusomesha na kajenga itikadi chafu na mbogo ambazo si sahihi kwamba anaona eti aprochi ya kwanza kumfanyia mtoto ni kumpia magapora kelikweli ili agil aogope mwalimu madrasa kwa, kwa hiyo mtoto akifika kwa kwacharaza na mwalimu cheko wa kibari guachiamacho ukimuliza npmtotogiaimte kafundishwa alagbazi iiyoyakufundisha matokeo yake mtoto kwa sababu ya prochi hii ya mwanzi mbaya tayari kachukia shule siku ya kwanza madaras siku ya kwanza kachukia kila mtoto ukimuuniza jioni nenda madrasa hata analia au enda kwa ubivu na akienda basi mbingu za usomeshaji zinampelekea mtoto asipende asipendetesomo maisha mtoto ataekewa jiwe kwenye shungo ana au naguna akuna kwanzia saa bil asubuhi mpaka sasi akinyani wa kichwa babora jeele dini haikuletwa hivi jamana mtume muhamad wala haikuwa ndio mbingu za kusomesha watoto wa kiislamu ilikuwa masahaba wakiwafundisha watoto kwa mujibu wa akili zao wakifundisha watu wazima kwa mujibu wa akili zao ndiyo maana ilikuwa mtoto naniye mwashughulia sasa hao azetu ambapo walivyochukua nidhamu za kiislamu halafu wakajilasimisha nawao ni mambo ya waislamu haya kwamba mtoto wafundishwe kwa mujibu ya akili yake ya kitoto wamesoma saikolojia ambayo wameandika wanachuoni kina imamu gazadi walikuwa ni waalimu kwamba mtoto ukimfundisha somo hakikisha muda wa kumsomesha usiwe mwingi kwa sababu oncentton ya mtoto ni dogo psykolojia ya mtoto haikuhusu mtoto kusoma somo moja muda mrefu kaka hiyo moja pili mtoto ana tabia ya kucheza cheza angalia wasa watoto wachez ndio oh, oh, oh. <gibu> tabia zao sasa katika kufikisha elimu kwa wade chungeni hii michezo ndio maana elimu ya sasa ya nasari skulu wanasema nasari ilokuwa bora ni ile ambayo haina viti kwa watoto wadogo wa miaka minne hapa mtagundua mkichunguza sijayaona lakini tulikuja mtaalamu mmoja mali kutoka skarnabia akatueleza hiv umelimamu ya kiislamu mtoto kwa sababu kimweka kwenye kiti anakuwa hawezi kujitamuatamua hiv natabia mtoto takamara kadala arai asema etaarikadalai la lakini no. halafu wasema ole wenu msimfundishe mtoto somo zaidi vile vile tabia ya mtoto anapenda kula udohoudoho uwenzi kumweka kwanzia saa o mpaka saa st asile chochote asinye chochote tabia ya mtoto ana umbo lake haliili ka mzima ndio pale ukaona manasare skuli ya kinasara yaliyochukua mambo ya waislamu mtoto akifika kuna watu maalum wanamkumbatia yule mtoto undampeleka kwenye chumba a ukumi wa vitoi vya kuchezea iyesiku ya kwanza kwa nini kwa sababu mtoto wabadilisha mazingira kutoka nyumbani elekea sukuli mahala papya ataona ugeni kishazoea kukaa na doto la mama saa zote sasa lazima kuwe na kitu cha kumvutia akifika kutamani chokleti maziwa si ndio shule hiyo tena si sinio nyumba ya kwenda hiyo siku ya pili mwenyewe mtoto wakuamsha mama m kuneshile sanbapi sikaani eh? kwa nini kwa sababu tayari washainundua akili ya mtoto namna ya kumsomesha ulekwetu mtoto apelekwa madrasa mpaka miaka kumi na tano ishirini hajui sentelisi mbili za kiaamu nasoma Na kila siku ipelekwa jini au kila siku a juamosiauapi lakini apelewanasar skuli yad hachut gereasasrakil n enhtka tutn uagailakini hii ya lugha ya wenyewe io luga wamekutikisha hapa na sisi wenyewe kwa sababu ya nafsi zetu zimezama katika ukakuti na kukediwa hakika kwayhaya mambo ya kabiri kwayatenda kumbe ilikuwa nkepezi sisi tuanzishe nasare zetu zenye nidhamu hizi ambazo wao ezichukua kutoka kwa uislamu kajifanya nzao haya ndio mango ambayo mtume wanamtume saala wala aliwafundisha masahaba alikuwa akiwahudubia watoto kwa akili za kitoto akiwatengenezea vijitohizi wakachezea watoto yeye mamaisha akawalewa mdogo akili ya kitoto katengenezewa vijitoyach lakini wanasema ziwe ni toys education ziwe na malengo na nadio wanakofanyahp wanawakuza watoto na matoezi toezi vitu vitu vya kuchezea wanafundisha kusoma na kuandika kwa vitu vya kuchezea kwa sababu akili ya mtoto maarifa yake yanajengeka zaidi kwa vitu mahsusi vya huswahuswa tofauti na mtu mzima naona watoto hawezi kukaa kenye dasaa moja tayari hehata aletalii si mahala hapa pakununda na watoto lakini kama ngekaa na watoto hapa ngeka natichinyezi na, na, zangu hapa tawafikishia ujumbe wenyewe watafurahi kabisa ya ndi yakusulia ndio uislamu na ndio twataka waalimu samkuli hii ili watu waisome qurani wa kwa hiyo kama masala ya watoto lazima tuanzishe nasare skuli zenye mwelekeo sahihi watoto wafundishwe qurani sunna ya bwana mtume fikihi ambayo chimko lake lqurani na sunna tusije tukawapa wasia waalimu wetu mwalimu limekuletea mtoto nataka huyu mwaka mmoja ajuyi milango sit ya maumbili wakati mtoto anayehifadhi milango sit saba ya maumbili hajui juuzuu ya ama lakini kahifadhi abiatu shiria juuzuu ya amma suratlfaja kuisoma kwake