maregeo kufanya mahesabu upya ndugu zangu kwa sababu leo angalia natoa mfano wa tanzania tangu shule ya kwanza imejengwa tanzania sekondary skuli leo ni miaka i1 na pitu tena imejengwa tanga shule ya sekondari kwa hiyo tanga kwa maana hiyo inge ingekuwa inaongoza katika shule za sekondari leo huwezi kuamini tanga kwa mujibu wa sosi za elimu imekuwa imechukua nafasi ya kwanza kutoka chini au ya ki kwa mashule ya sekondari tanga nzima shule za serikali za serikali tanga tanga ya, ya, ya mji wa tanga ambayo ndio mji wa wislamu kuna shule mbili za sekondari kilimanjaro kuna shule kaai hii shule ikianzaztara kwamba hapa pana wasomi wengi na mashule mengi lakini mambo yamekwenda kinyume chake ine miji ya waislam imekuwa elimwa kabisa mkiangalia matokeo ya shule za sekondari ya kitaifa zile shule mia moja za mwanzo shule mia zilizofanya bora basi kuanzia namba moja mpaka namba ishirini ni mashule ya kanisa eminar senti meri senti joni senti nan senti nan senti nan huwezi kkuta senti abubakara yatam <laughs> senti omar amna tam hau hatusemi haziyejengwa zinajengwa lakini elimu zinatolewa dhaifu ukija kwenye masomo ya kademik haya waalimu wale dhaifu waakuja kuleka katika mashghule ya kiislamu utataraji labda shule ya kiislamu watoto watakuwa na aflati nzuri zile shule za waislamu ndio zimekuwa na wavuta mabange wengi kuliko shule ingine na haya mambo mwayashughulia ndiye mmetoka huko kwa hiyo waislamu leo sasa wana shida kwanza elimu pili elimu bora si masala elimu tu kwasomeshwakuwasomeshwa elimu bora tuwe na vijana ambao wanasoma elimu za hakika kama za dunia zadidi elimu za hakika haya mambo hayawezi kufanyika ila tuwe na watu wataalamu mabinbwa tuape wadhiva wakufanya hii kazi ninyi hamna hoja ya kukosa haya majamu kwa sababu maadamu mnakuja kutafuta mapesa mengi wenu mnavonambia basi hamwezi kuchangishana ninyi mkashindwa hata kuleta mwalimu kutoka huko ambapo kuna stahili kuletwa mwalimu aliyekuwa bora na shahada akawasomeshea watoto wenu akawasomeshea wake zenu akawasomeshea wa nyinyi vile mkajajikuta mmekuwa ni watu bora wenye angalia angalia leo mayahudi limepita mtaa mmoja ni jana juzi katika mtaa mmoja kila mwanaume wa kiyahudi kavaa kofia chake kili kidogo nmajimevu mayahudi ao wanawake namoonawa wanawake na mwiko Wana kuonyesha mkono wazima anatokea ut leo imekwenda mayahudi wamerejesha dini yao popote walipo wamejiona ni wanyonge lakini wamerejea kuwa wanaisoma dini yao na kundaa kuitekeleza upya wanashikamana na misingi ya dini yao popote pale walipo wamekuwa na umoja popote pale walipo leo mwislamu weza kupambana naye njiani unashingwa kumtolea salamu hujui ni joni au ni adaka wasababu katika itikadi yetu msiwanze na salamu hawa wasiokua waislamu sasa hujaona wele alama yoyote ya uislamu katika kiliili chake angalau labda kofia ietu za salamu alaikum au labda madevu amoja na madevu pia makala singawaeka lakini angalau au labda kanzu hamna au labda sigda au kama ni mwanamke ijavu labda kafunika kichwa hamna wote ukiwangalia wengi tauta wamefanana naho isitoshe sasa angalau hata angekuwa ni mtu na kivazi cha kawaida kijana wakiislamu kwenda kujifananisha na kafiri yule ambaye ni fasi kimtu mwofu kuwa mtu maadamu kafika hapa basi ndio mahala ndikafika kishatia nanga ndio mahala huku amba kulikoungua mpinu ukababishuka sikui kafanyaje macuu sikuingo lini majina yote huko amba mtu wakifika huku kaukata basi kimkuta barabarani ni, ni kaka wa gobmani unaona <laughs> ukimwita giuka mzima mzima mambele mwanamme paka huku shidianani hii ngongo mwendo wake tabia zake kwa ujumla huwezi kumtofautisha ka kwa nini sisi twasema ni wapenzi wa bwana mtume sala lah ali wa halafu hatumuigi kwa kila lake twashingwa katika upenzi na a wafuasi wa bomare wafuasi wa bobumare amekwenda kila siku ya kuzaliwa kwake anguo wamfanyia bathdei kufa kwake jinsi walimuonyesha mapenzi lakini haimbahdei tu na matendo ya bomare yote wewe wampenda bwana mtume mtume saawala alikuwa muda wote yeye au mara nyingi akivaa nguo za nshima akiweka mdevu msw waki akipiga kila akitawaka pija mswwaki kwa hiyo mtu aonyeshe tabia ya bwana mtume kutembea kwake kusema kwake kukaa kwake aonyeshe dalili ya mapenzi kama ndiyo maana ya kumfuata ndiyo maana mwenyezi mungu akaunganisha mapenzi yake ufuasi wa matendo ya mtume mwenyezi mungu anasema wa ul waambie inkuntum tuhibuna llaha fatabiuni yuhbibukum llah sema waambie kama nini ni wapenzi wa mwenyezi mungu basi mapenzi yenu yaambatane na kulifuata mimi kwa kila ndichokuja nacho ndio pale mwenyezi mungu akasema wa wama atakum rasulu fakubuhu wa manahakum nhu fantahu anayoapeni mtume lichukueni na naowakatazeni liacheni angalia masahaba walipokuwa na hesi ya kufuata ya bwana mtume siku moja walikuwa waswali tena na viafu yama hii suna watu wengi awaijui mtu siku hizi ukiswali na viafu pita wkaleta dini mpyani ha, hadithi imu ndani ya huruhu marami hadithi sahihi kaswali na viafu mtume katikati kati ya swala kasimama kajua na jibrili anaambiwa viatu vyako vina najisi vivue ile mtume masahaba nyuma wote nawakavua vyato kwa nini wameelewa kila afanyacho mtume wakipanjwa waona labda ni wa sehemu ya ibada hii na wawa kavua wao ya swala mtume baada ya kutoa salamu akuta humo la via pembeli vii mevua viatusehe kimekuana wee umekua na si tumekua akacheka sabnaini mili mejiona jibrili nimeangua viatu di vyangu vina uchafui hivyo hivyo mara nyingine aputa mtume kafungua kifungo cha na nawafungua <laughs> abdullah bn umar kijana alikuwa ni mtu mkali katika kufuata mweneno wa wana mtume sallalsalam akisafiri na masahaba kama ni njia akapita mtume yeye kazi yake kuuliza je mtume alikwenda haja sehemu gani amgua hapa alisimama siku moja kidhar atakwenda jikamua mpaka apate hadi nini apate baraka ya kumkwada mtume salala al sa haya ndio alikuwa mapenzi ya kwenli ya bwana mtume ndugu zangu siku moja ya sahaba mmoja mbele ya sahaba mwinziwe pia pia abdullahi ibni amar kaenda chapya akasema alhamdulilah waslau wsalamu wa ala rasulillah ulalienda cha yule bwana llahbnaakawambia l ma hakadha alamna rasulullah hivi sio aliotufundisha kwana mtume akamfundisha dua kwa. aliofundisha kwana mtume kwamba mtume kasema ukienda chap asema alhamdulillah na mwenzio aliyesikia aseme yarhamukalla na wewe naye tena ulea chapjmwenzio kwa duaambi hadikumllah sbarakum lakini hakutufundisha kumswalia mtume hapa Ha ah, lan