badala ya kuleta surat lfathasli wsaliu aleik ni uzushi mtume akufundisha hapa mahala kama utamswalia kwenye tashahud ndio pa kwenye tashahudi kwa hiyo kila jango bwana mtume kashalipanga ndio pale tunasema katika jumla ya maana shahadatuna muhamada rasulullah maana ya kushughudia kwamba hapana moda apasae kaudiwa hapana moa audiwa kwa haki na kwamba mtume muhamadi ni mjumbe wake anachuona anasema maana kwa kwamba hapana hakuna ila muhamad ni mjumbe wake maana yake anasema taatuhu fima amra ni kumtii aliyoyamlisha wana mtume watasbikuhu fima afbara na kumwamini kwa yale yote yaliyoyaeleza hadithi zaksuayauran وانتهاء ما نهى عنه وزجر أو ابتعاد ما نهى عنه وزجر نقول و انا أليو يكتاز و انا و يعبد وأن لا يُعبد شرع إلا بما شرع انا و انا انا و انا انا سندوها hebu kazitafute msaunkaziaw ni nani kaufundisha nd katafute taiya kwenye msauutaipata utaita wa mtume ndio sasa tatu bwana mtume nani nne isha bwana mtume nani katuambia twende uhijimaka mwenyezimungu subhana wataala mtume kategeleza kimatendo anawambia ubunn manasiam chukueni mtindo wa ibada ya hi yakutuka kwa swalini kama mlioniona mimi nikiswali mulikoniona mii sio aliyemwona fulani mimi, mkiswali. Mkiswali, mkiswali. Mkiswali, mkiswali. Kwa wako, maka, kiswali mligoniona mimi nikiswali ndioswalini hivyo hiyo mtume wake kaelekea kila maka wekiswali huku kusini hivi sasa mlivohkuka wanyuma ya msikiti swala yako ikubali magharibi raka atatu kaswali sita wasabii leo imekula masendwich mengi wachaswali sita ukubalili wakuenda hii maka wewas nazangunguja safarii kui ukbalili wakuwa hii mwezi wa ramadhani maka mwezi mwezi wa hija weenda mwezi wa ramadhani wsnaknda hii ukubalili kwa hiyo ndio pale kwarudi kwenye utamgulizi wa nasa amadu salehi yangu ni lile linalofanywa kwa ajili ya allah na lile liliofanywa kwa muwafaka waaliokuletea bwana mtume sio unaoyafanya wewe nafsi yako kwa sababu yeye ndiye aliyetufundisha dini kila jambo wanachuona wanasema la dini lazima liwe na dalili na dalili iwe ni qurani na suna ya bwana samamgu ya ibadati hizi maa wanasema hakuna mlango wa jitihadi katika ibada hizi mtu asiakasaaminta swali leo niongeze tatu rakaa nn tano mlango huu mekubwa ndi anasema wanachuoni al aslu fi libadati atawakul aslu katika ibada hizi zinazofanya ni kusimama aliposimama meka sheria tusiswali ila aliyoswali yei tusifunge ila alimofunga yee tusihiji ila aliohiji yei tusi, tusimswalie mtuma ila alioswali yee kaswali vipi ulizane tutaona aliyoyapanya yamenukuliwa na masahaba yapetufikia sisi kwa hiyo wasia wangu ndugu zangu elimu na haya nineyazungumza katika msikiti suna juzi jana yani na kila siku nayzungumza elimu ndiye mkombozi wa kweli wa siaa وَيَزْمُوْنَ أن الله يرفع الذين آمنوا والذين أُوتُوا العلم درجات ونعلم أن الله ينفع والي كما أن الله يكون وقول يبتون صلى الله عليه وسلم: طلب العلم فريضة على كل مسلم، ويتفت كنت يدينني فراضي وكلاه الإسلام أقول قولي هذا وبالله التوفيق وصلى الله على سيدنا محمد والحمد لله رب العالمين.