الله أعلم الرحيم بلن أقوله إن شاء الله. توما يكوليزا، كفاية كازي ينورو، كامو من بعد لابس، حلال أو حرام. سؤالنا بيدي لهلاهيو، وبالكيا وزازي لخلالي يلي بيسن تومو نورو خيو كازي نورو. شكرًا. الحمد لله والصلاة والسلام على شرف الأنبياء والمرسلين، نبينا محمد. asababihia i maina namaa na taraji kwamba mwmulizaji huwa anakusudia kufanya kazi katika kiwanda labda cha ngue au kada nggue alafu akapata ajira kutokana na kazi hiyo nafikiri ni hii kwa sababu swali alikuwa wazi anasema kufanya kazi ya ngue kazi ya ngurue ni kazi gani ngurue yule mwenyewe kazi yake anaofanya hivi au kazi ya kuuza ngurue au kusilika labda kupeki na kumtia ndani ya taib swali hili li hakika ni jepesi ya ula kwamba ngurue hakuna katika mamgo ambayo alhamdulillahi hayanautata <laughs> baina ya waislamu ni uharamu wa ngurue katika mambo yaliyoharamishwa katika qurani ya wazi walahmu lhinziri wa mauhila lighairi llahi bi mambo yameharamishwa wazi na sharia ya kiislamu kitu kikiharamishwa basi thamani yake pia inakuwa ni haramu kumuuza nguruwe ukachukua thamani ukafaidikanayo au kumhudumia nguruwe ukapata thamani kwa nini kwa sababu al aslu nguruwe atakiwa ikiwezekana uliwe ndio kazi mmojawapo atakoifanya nabii isa atakaporudi itakuwa kuvunja misalaba na kuwa maji ngurue kwa sababu ni kitu kwa sheria ya kiislamu hakina tamani ndio maana ukienda zizi la ukaiba ngurue utati mkona kwa sheria ya kiislamu usiwale ukiwala umefanya haramu lakini mfano ukaiba ukenda ukachoma moto ah, taukikamata tnapongezwa kwahiyo thamani itakaopatikana ni maksabu ya haramu ni chumo la haramu wewe ukila utakuwa umekula haramu ukimtumia mtu mtumia haramu na uislamu umeweka muongozo kwa ujumla juu ya watu washirikiane kwa mema na washirikiane katika kuondoa maou mwenyezi mungu anasema wataawanu ala lbiri watawa wala taawanu ala lithmi wludwani shikamaneni aushirikianeni katika euh, wema na uchamungu na wala msishirikiane katika dhambi na uwaduni kwa hiyo wewe ujuwe ukiingia katika shughuli hii iwe ni nguruwe pombe audini ujuwe unashirikiana na dhambi na watu wenye wa kueneza maovi pombe yatakiwa kati likuwezekano iwange itupi vyembali wewe enda kusaidia diomaana katika uislamu anaingia kupata eh, madhambi mwenye kuibeba hiyo pombe mwenye kufanya kazi yak ya kusadia waislamu wetu ku hakika na mtashangaa hapa kuna watu ni madhehebu nimeshangaa v nimesoma vitabu vyao biao, vyaonyesha kwamba mashefe wao wamehalalisha wanasema ukikaa nchi ya makafiri madhehebu ya kihanafi wala vichi madhehebu ya kihanafi ya ao mtaafiria wanachuoni wametoa kwamba we ukikanchia makabiri muislamu basi yafaa uuza ngue uuza kombe tena na hili pesa ukipata wezajinia msikiti wako wengine wana ni washehesaswali wauza u kombe hapa imeambiwa sijaona lakini nimeambiwa eti madhehemu hakuna madhehebu haya madhehemu yetu si ya wana mtume salala al sallam mtume amekataza mambo haya kwa uwazi kabisa kwa hiyo haifai kwa ujumla kwa hiyo kama ikiwa umepata siuze kuwapelekea wazazi wako jamaa yako wewe mwenyewe unakula haramu ndio maana utakuta mtu namna hii dua yake haikubaliwi mtume amesema wazi mtu atakuja ataomba naijua mikono yake lakini ukiangalia maakaluhu haram wa malbasuhu haram anayustajabu mtume asema atazikiwa biti mwine, na mungu dua namna hii chumo lake na mlo wake na mavazi yake ni haramu ndio siku zote watu wanyanyiwa mikono naona hawaitikili kwa nini kwasababu machuno ni haramu na maeneo kama haya yataka kuchunga jama kwa sababu ni maeneo ambayo yamezagaa haramu yataka kuchunga mapato yenu msiji mkaona manenepa kumbe ni majitungo yajaa haramu tu haya mtu wakajiona ko kwenye neema nyama majinyama kume majinyama yakuchijwa mingine mengine majinyama ya ngurue mtu au hali afanya kazi saa msini auza sigara saa msn uti sigara pia haramu madhara haya la barara wala hirara filislam hakuna dhara wala kuhuriana katika uislam mtu asiasea mimi nauza na, na, na, o dugi mmoja nniuliza jana swalla kioski cha intaneti kanaambia kwamba mimi nataka kulifunga ili mbalamu sababu limegundua kuna shari kupa vijana wanakuja kazi kutongozana umo ndani ya maintaneti nkamwambia kama unayakini wanafanya hivyo hiyo ni kazi ya haramu kama una yakini unabahatisha basi si haramu sababu uislamu haujataka kuchunguza umekuja kunua sukari kwangu ndetumiani hatukuruhusiwa kumuliza maswali watu mwenye duga nataka sukari kilombili yanini sio dini likfunisha di. hivo lakini kijua anaetikia kombe siusikukuzie ni haramu kwa hiyo ni katika mamo ambayo ataka mtu ayachungi ku akika nakini atayachunga vintu kama hajui dini kama hajui dini hana dira kila kintu kwake ni hadazinatoa wa wasichan