bshekhe anasema kwa ufupi kwamba wewe unasema mtu sema yuko mbali na mimi yule ambaye anaishi pamoja na makafiri Laki, mbona historia ya kiislamu inaonyesha waislamu waliishi na makafiri kwa ufupi ni hivyo ausisheh historia inaonyesha waislamu waliishi na makafiri kwaiyo anataka ufafanuzi swali so, zuri ni kwamba hadithi hii imelengwa watu wanaoishi nchi ambazo kwa sheria ya kiislamu zinaitwa ni dual muhariba katika sheria ya kiislamu nchi zimegainika sehemu mbili au tatu kuna darulislam nchi ya waislamu ambayo imeghiribu waislamu na sheria ya kiislamu ndiyo sa ida inayotawala inaitwa darulislam au darussalam nchi ambayo ni ya wa waislamu mtawala wake mwislamu sheria za kiislamu ndio zinatawala tabia na huruqa zote za kiislamu halafu kuna dola nyingine au nchi nyingine inaitwa muadida dola muadida ni ile ambayo sisi na wao wao makatfiri lakini sisi tumekubaliana kuishi kwa amani kwa muda tumefanya hudna tusipigane lakini kwa sharti ya sisi tuingie tufanye dawa na wao waendelee kutegeleza dini zao sehemu ya tatu ya nchi inaitwa daula muhariba au darulhad nyumba ya vita nchi ya vita baina yetu sisi na wao tuna vita kwa sababu nyingi za vitu ia wamevamia nchi zetu wamechukua sharia ya kiislamu lazima tusimamishe jihadi dhidi ya vita hiyo au wametuzuia kufikisha dawa vita hivyo sasa hadithi hii inatuelekeza watu gani mtume sal llahu l w nao ni hawa wa nchi mbili hizi na hasa hasa nchi tatu ya mwisho kwa nini kwa sababu kwanza ni nchi ya vita ukienda mwislamu una amani chansi ya kuuliwa wewe kubwa sana angalia mfano mdogo hapa pamoja na kwamba hatujakuwa na vita moja kwa moja na uingereza mfano vita ndiret lakini hili tukio la amerika ambalo halijathibitishwa kwamba ni waislamu waliofanya ni propaganda tu mpaka sasa ikathibiti rom kama niosan aunani kama ilivyotokea tukio la ukrahomau kwamba ile thibiti ni mmarekani mwenyewe kwa kwahiyo wanatabia kupa kamatoko islamu kunasibisha kila jambo ambalo linaonyesha chuki kwa walimwengu basi nila waislamu sasa nchi hii ilipotokea jambo hilo vyombo vya habari tangu juzi vinasikia waislamu wakibwa mai hizi hatari zenyewe sasa sisi hakujaanza vita ras je kama ilikuwa ni nchi hii imetangaza vita na waislamu utaweza kutembea kutembeaw ndio maana mtume akasema hayupo pamoja na mwislamu mwenye kuishi kuishimanyinchi kama haya sasa kama ikiwa ni muahida mfano hatari iviyoko kwamba kufru ndio inayotawala pade sasa wewe chansi za kupotea kuharibika ni nyingi mno ndio maana mtume hataki uendelee kubaki hapa hasa kama ikiwa huwezi kudhihirisha uislamu wako kudhihirisha uislamu wako swala zako huusiri funa hija kutoazaka kutangaza dawa uhusiwi hapa ikifika inakuwa tena ni wajib ukiendelea kubabasi unapata da kifiia uwezi kudihirisha uislamu wako basi tafuta nchi ambayo ina masia kidogo hata kama kiwalakini ina nafuu inaweza ikakuruhusu weweu aa ukaa na hawa watu kwa njiaya mkataba maalum aw anaidwanaishi atia nchiya kiisla chini ya sheria yetu tumepewa tolerance ya kukaa nao kwamba wanaweza wakafanya dini yao maadamu wamekubali kulipa jizi ya kodi na ni kodi ya sisi kuwalinda hii kuonyesha kwamba mwenyezi mungu anasema la ikraha fiddini hatuwalazimishi waingie katika dini yetu hatuwalazimishi kama tumewapiga nchi zao tumezichukua tuambia tume na hiari ya kuingia katika uislamu tunawalingania lakini kama mtabaki na dini yenu aki a na idini yenu mna makanisa yenu swalili kwenye makanisa yenu ili mradi wasifanye mambo ya kuharibu itikaji na mila zetu ndani ya nchi yetu toleresiwo itabaki hapo wasidihirishe nguvu ya ukristo wa ukafiri katika nchi yetu hapa tunakaana kwa hiyo hilo swala ni sawa niketiwiti sisi kwamba mtume salallau aleh wau sallam katu uhusu pamoja na mahalifa waliokuja wanekaa na wale ambao nchi zao zimetekwa za shamu zilikuwa chini ya ukristo falestina waliendelea ukristo kubaki na dini zao lakini nchi ikishachukuliwa na waislamu jako siku moja ikawa chini ya khalifa ikijakowa na makafiri jihadi ni faradhi aini ni lazima irejesha watu wengi kwa sababu ya kadhia ya palestina wanafikiri kwamba jihadi inatakiwa palestina ku hapana wanachuoti patuwa zao wanasema ardhi yeyote iliyokuwa imetawaliwa na waislamu jako siku moja jago masaa ikijachukuliwa tena na makafiri twatakiwa wajibu wetu kuirejesha kama ilivyokia kadhia ya dini ardhi ilichukuliwa na mayahudi na makafiri kwa kristo salambini kwa njia ya jihadi yakairejesha sasa imechukuliwa tena wajibu wetu kusimama jihadi kuirejesha si tu andolus ambayo imetawaliwa na waislamu karne tisa miaka mia tisa spein ni ardhi ya waislamu bosnia ni ardhi ya waislamu chechnia ni ardhi ya waislamu kwaio yoyote atakayesimama kuirejesha ahi watakiwa tuwe pamoja naye kwa hali na mali nafsi tafkiri limeeleza subhanakllah <tipi>