asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh alhamdulilah wassalatu wssalamu ala rasulillah wala wa alihi wa sahabatihi wamanwala ama baadu ndugu zangu watazamaji watukufu tunakaribisha tena katika kipindi hiki cha aljannatu walnar cha kuzungumzia kuhusu pepo na moto katika kipindi kilichopita tumeelezea kwa ufupi kuhusu sifa za pepo namna gani vile pepo ilivyo na bado tunaendelea kuizungumzia pepo kwa sababu pepo ni maisha ya kudumu pepo ni uhai wa milele pepo ni starehe zisizo katika kwa hiyo pepo haiishi kutajwa sifa zake kwa mara moja pepo inaendelea kutajwa sifa zake yani umri wa mwanadamu unatakiwa kila ukikaa utajiwe pepo ili upate moyo wa kufanya yale mambo ya heri na kukujalia wewe upate nguvu ya kufanya mambo ya gheri ili upate pepo basi watakiwa ukumbushwe mambo ya pepo na tunaendelea kuizungumzia pepo kwa kupitia mtume wetu muhammadi sal llahu alihi wasallam mtume sal lla ali wa salam amezungumzia katika mujama atabarani kwamba mtume salllah alihi wasallam anasema lama khalaka allahu jannata ladan mungu subhanahu wa taala Uh, jannata aden mwenyezimungu subhanahu wa taala alipoiumba pepo ya aden khalaa fiha akaumba vile vilivyokuwepo ndani ya pepo mala ainun raat akaumba katika pepo hiyo vitu ambavyo havija macho haijawahi kuyaona ku, ku, ku allah subhanah wa taala alipoiumba pepo ya aden lama halaa llahu jannata aden alipoiumba pepo ya aden khalaka fiha akaumba ndani ya pepo hiyo mala ainun raat vitu ambavyo macho hayajawahi kuiona katika hiyo pepo ya aden kuna vitu ambavyo macho hayajawahi kuviona wala udhunun samiat wala masikio ya mtu hayajawahi kusikia wala khatara ala qalbi bashar wala mwanadamu hawezi akakaa akafikiria hiyo pepo iko vipi thumma qala laha kisha allah subhanahu wataala baada ya kuitengeneza pepo na akaiingiza vile vitu vilivyokuwemo miongoni mwa starehe na yale ambayo yanaweza yakamfanya mtu akasahau kabisa shida zote za duniani kisha akaiambia pepo takalami hebu sema pepo namna nilivyokupamba na namna nilivyokutengeneza na namna nilivyokuweka vizuri hebu sema pepo faqalat pepo ikasema kad aflaha lmuminun namna hii wamefaulu waumini ndugu yangu allah subhanahu wataala atujalie miongoni mwa waumini yaani pepo yenyewe inatamka inaridhika pepo kwamba hapa mimi nilivyotengenezwa namna hii basi hawa watakaoingia ndani ya yangu mimi hao watakuwa wamefaulu kwa hiyo ndugu yangu uelewe kwamba atakayeingia peponi amefaulu kukubwa sana na pepo jinsi ilivyoandaliwa imeandaliwa vizuri sana pepo sio kitu kidogo pepo ni kitu kikubwa sana ambayo miongonimwayani mwa, hakuna mwanadamu wala jini wala kiumbe ya, katika miongoni mwa mwanadamu na jini ambaye haitaki pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wataala na ili ujue namna gani pepo vile ilivyo ukubwa wake si si kwamba mtu utapewa kiji heka kimoja au viheka viwili au heka mia au heka elfu moja au heka milioni ndani ya pepo kuna uwanja mkubwa sana na kuna pepo nyingi sana na kuna starehe nyingi sana mwanadamu ndio maana akaambiwa hata akakaa akafikiria vipi hawezi akafikia lengo la hiyo pepo alioandaliwa mwanadamu huyo kwa sababu gani mtume sal llahu alehi wasallam amesema kwamba la kaidu sauti ahadikum min aljannati khairun mima baina lsamai walardi yaani ukubwa na umbali yaani urefu wa fimbo ya mmoja wenu urefu wa fimbo urefu wa fimbo ya mmoja wenu katika pepo yaani ikitupwa fimbo ya ardhini hapa fimbo ya duniani ikiekwa katika pepo yani ukieka ukubwa wa fimbo wako fimbo ya mtu basi ukifananisha na pepo haiyani ha, ukubwa wake wa pepo basi ni baina ya mbingu na ardhi ukubwa wa fimbo wa mtu ukilinganisha na ukubwa wa peponi basi ni baina ya mbingu na ardhi ukubwa wa fimbo peke yake je ukubwa wa pepo yenyewe itakuwa vipi fimbo kawaida haizidi mita moja fimbo ya, ya mtu anayotumia kutembelea haizidi mita moja kwa hiyo mita moja ya hapa duniani ukilinganisha na pepo ya mwenyezi mungu ni baina ya mbingu na ardhi sasa ndugu yangu mwislamu wewe ukifikiria je hiyo pepo ina ukubwa gani je ukubwa wake ni mdogo na atakirimiwa mwanadamu zaidi ya hivyo ukubwa zaidi ya huo sio ukubwa mdogo ni ukubwa ambao pepo atakaopewa mtu ni, ni ni masafa makubwa sana na sehemu zote itakuwa ni za kwake na starehe zote ni zake yeye na vilivyowekwa vilivyo ndani ya pepo hivyo basi vyote ni vya huyo mtu mmoja tu pekee yake na utakuja kusikiliza katika vipindi vinavyokuja namna gani utaona mtu atakavyopewa ukubwa wa pepo yani ukubwa wa pepo ni mkubwa sana ambao mwanadamu atakaokirimiwa pepo hiyo e mwenyewe atashangaa namna gani pepo hii mimi napewa pepo namna hii basi ujue allah subhanahu subhanahwataala ni mwingi wa rehma na ni mwingi w yani ni tajiri alla subhanawataala katika hazina yake allah ana hazina nyingi sana hii dunia ni mfano mdogo sana ambao sisi tunauona hapa na pengine mtu akaona hapa duniani alichokipata basi akasahau akajiona amefika anajiona yiyi ndio mkubwa mbele za watu akitembea anajiona yeye amepata sana kumbe si chochote si lolote haviingii yani haiingii akilini kwako katika starehe za dunia ukalinganisha na starehe za peponi kwa hiyo ndugu yangu mtazamaji mtume sal lalwasalam anasema kuhusu sifa za watu wa peponi au ulo uzuri wa peponi mtume sal llah ali wa anasema katika hadithi iliopokewa na abi daudi lau anna ma yaqilu dhufrin mima fi ljannati bada lau kama uzito wa kucha uzito wa kucha wa peponi yani uzito wa kucha wa peponi uta, utatokeza katika hii dunia latazaghrafat lahu ma baina khawafiki lsamawati waalardhi basi hii dunia ingependeza baina ya mbingu na ardhi kwa uzito wa kucha tu ya peponi yani kipande cha peponi kadiri ya kucha tu peke yake lau kitadhihiri hapa duniani kitokeze katika hii dunia basi dunia itapambika dunia itapendeza baina ya mbingu na ardhi kisha mtume sala allahu ali wa salam akasema walau ana rajulan min ahli ljannati talaa lau kama mtu katika watu wa peponi allah tujalie miongoni mwa hao atatokeza atoke peponi atokeze fabada asawiruhu zionekane zile zile yaonekane yale mapambo yake aliyopambwa katika pepo basi mtume sal llah ali wa salam anasema latama sa husna ashamsi kama tatmisu shamsu vau alkawakibi basi yali namna zinavyong'ara zile, zile, zile yale mapambo alioyavaa yule mtu wa peponi basi akitokeza katika dunia jua litazima yani itakuwa jua halina kazi tena kwa ule mwanga wa mapambo ambayo atakayopewa atakaokuwa nayo mtu wa peponi namna akijitokeza katika hii dunia kwa hiyo ndugu zangu wa islamu pepo ina sifa nyingi sana hivi ni vitu vidogo tu mwenyezi mungu subhanahu wataala anatuonyesha ili wewe mwanadamu upate nguvu ya kujitahidi na kuipata pepo hiyo tusiwe wavivu tusiwe watu wenye kiburi tusiwe watu ambao hawaelewi tusiwe watu ambao wale wanaona kwamba wao ndio wao peke yao inatakikana ujitahidi katika ibada na ufanye yale mambo ambayo ni mema alimamu ibnulqayimu ljawzi katika kitabu chake hadi arwah jinsi alivyoielezea pepo na namna gani yale mambo ambayo yako ndani ya pepo basi hakuacha katika vitu ambavyo viko peponi na, na, na, na namna gani jinsi alivyoielezea pepo utaona kwamba allah subhanahu wataala amemkirimu mwanadamu na kumpa sifa kubwa sana na kumpa mambo ambayo ni makubwa sana kwa kumpa pepo hiyo na kumkirimu nyumba tukufu ya pepo ambayo subhanahu wataala ameipanda kwa mikono yake na allah subhanahu wataala ameijalia pepo kwamba ndio mashukio kwa wale vipenzi, kwa wale ambao ni vipenzi vyake allah subhanahu wataala atujaalie mimi na wewe tuwe katika wale ambao ni vipenzi vya allah subhanahu wataala na utakuwaje kipenzi cha allah subhanahu wataala na hali ya kuwa wewe huko kinyume na yale anayoyafanya allah subhanahu wataala kwa hiyo ndugu yangu tumuombe allah tufanye bidii ili atupe yale ambayo atufanyie wepesi kufanya yale mambo mema na kutupa uwezo wa kuepuka yale mambo maovu na pepo ambayo amemwandalia mwanadamu kumpa kwa, zi, kwa kumridhia na mwanadamu subhanahu wa taala anapewa pepo ile kwa rehma za allah subhanahu wa taala na kwa, kwa takrima za allah subhanahu wataala na radhi za allah subhanahu wa taala kisha alimamu ibnulqayimu aljawzi akaendelea kuisifu pepo na kuielezea habari zake na kwamba pepo imejaa kila matunda pepo hiyo ukiangalia sakafu yake ni miski eh? imejaa miski ndani yake inanukia vizuri ukiangalia michanga yake ni luuluu na dhahabu ukiangalia kuta zake zimejengwa kwa dhahabu na fedha kwa hiyo pepo imejaa kila kile kitu ambacho mwanadamu katika huu ulimwengu yeye kwanza hafikirii kukipata katika huu ulimwengu hakuna mtu anaweza kupata vitu ambavyo vinafanana na vitu vya peponi kwa ujumla kwa vyote hakuna mwanadamu kwa hiyo ukifikiria pepo basi anasema ukiuliza basi pepo imejaa vitu vingi ukiangalia vikombe vyake ni vya dhahabu ukiangalia matunda yake ni matunda matamu ambayo haya msumbui mtu hata kwenye kuchuma anakuwa ana, ana, ana, ana, ana chuma yakiwa karibu zaidi na akipewa tunda hili kesho linageuka linakuja tunda lingine zaidi ya lile anapewa vinywaji vizuri ndani ya pepo ndani ya pepo kuna vinywaji vya kila aina kuna vinywaji vya asali kuna vinywaji vya maziwa kuna vinywaji vya pombe pombe nzuri sio kama pombe hii ya duniani pombe safi ambayo haina uchafu haileweshi haitii kizunguzungu wala haimbadilishi mtu akili zake sio kama pombe zetu za hapa duniani kwahiyo hayo ndio mambo ambayo yako peponi katika vinywaji hivyo ambavyo ni asali na maziwa na pombe eh? pombe nzuri ambazo si kama pombe hizi za duniani na pia vile vile pepo zake zinavuma pepo nzuri kabisa zinavuma katika pepo eh, upepo ukivuma unavuma una huku unaimba unambembeleza yule mtu ambaye yuko ndani ya pepo na pia vile vile ukiangalia kuhusu yale ambayo amemwandalia mwanadamu katika pepo hiyo ukiuliza wanawake waliokuwepo humo ndani basi ni wanawake wazuri sana ndugu yangu mtazamaji mtukufu pepo imetengenezwa na vitu vyote kabisa ndani na pia vile vile allah subhanahu wataala akaiingiza ndani yake wanawake hapa duniani starehe zote lakini starehe ya mke ni starehe kubwa sana kuliko starehe nyingine analau mtu kama ana akili timamu atachaguzwa ambiwe upewe utajiri wote hapa duniani lakini habari za mke wewe usipewe yaani habari ya mke usahau kabisa sidhani kama kuna mtu ataweza kukubali sharti kama hilo bali utakuta wale wenye uwezo wa mali ndio utakuta mtu kila siku abadilisha mara mke huyu mara mke huyu aoa na kuwacha wengine mungu atuepushe anaingia katika habari za uzinifu kila mwanamke anayemwona yeye anamtaka yeye kwa sababu roho yake haijashiba kwa hiyo allah subhanahu wataala atakuwekea kitulizo ambacho kitawekwa ndani ya pepo ambayo ni nini ni wanawake wanawake ambao ni wazuri wa maumbo sura zao ni nzuri meno yao ni mazuri kila kiungo katika mwili wake ni kizuri mwanamke ambaye ametulia katika uzuri na kila, kila jambo ambalo analo basi linamtuliza yule mtu ndugu yangu mtazamaji wanawake wa peponi ni tofauti kabisa wanawake wa peponi wameepushwa na kila uchafu wameepushwa na mambo yale ambayo yanaweza labda yakamfanya mtu asipate zile starehe anazozitaka hakuna hawazai hawapati siku zao zile za mwezi hawaendi chooni haja kubwa wala haja ndogo hawana hata kamasi hawana mafua hawana ugonjwa ni wazuri wamekaa tu kazi yao kuja kumstarehesha mtu ambaye ataingia katika pepo hiyo ndugu yangu pepo imepambwa pepo imetengenezwa ndugu zangu wa islamu ea allah tunakuomba subhanahu wataala utuingize katika pepo kama hii na utukirimu pepo kama hii ndugu yangu mtazamaji jinsi alivyowapamba mwenyezimungu subhanahu wataala wale wake wa peponi amewajalia kwanza umri wao wote huko sawasawa umri mmoja kimo kimoja uzuri mmoja na sio uzuri peke yake uzuri wa nje na ndani ukiangalia maneno yao yakizungumza wakizungumza na wale wa, wa wanaume wale watakaoingizwa katika hiyo pepo basi maneno matamu maneno mazuri yaani mpaka yule mtu kabla hajafanya chochote yale maneno tu peke yake anamstarehesha ya kwa sababu sisi hapa duniani unaweza kakuta wanawake wetu hapa duniani mtu mzuri sana mwanamke kweli kaumbika vizuri lakini ukiangalia maneno yake. neno ukiangaliaanenoyaoymaza nandio matatizo yanatupata sisi katika majumba yetu wanawake wamekuwa sa nyingine maneno yao machafu au hata wanaume pia inawezekana ikawa maneno machafu lakini sifa ya mwanamke ni ya kumtuliza mume wake hata kama mwanamme atakuwa na maneno machafu awe vipi wewe mwanamke wajibu wako ni kumtuliza huyu mwanamme na ni kumzungumzisha kwa maneno mazuri ili hata kama amekuja na hasira zake basi atulie na asifikirie mwanamke mwingine k hawa wanawake wapeponi wametengenezwa kwa namna hiyo tabia za wanawake hawa wa peponi pia ni nzuri hawana tabia chafu hawana tabia mbaya tabia zao ni nzuri na kwa nini wawe na tabia chafu na kwa nini wawe na tabia mbaya wakati wameandaliwa na allah subhanahu wataala na allah amewaweka katika pepo ili waweze kuwastarehesha wale wanaume watakaoingizwa peponi kwa hiyo pepo imetengenezwa kupitia wanawake kama hawa ambao ni wazuri tabia zao nzuri maumbo yao mazuri leo wewe ukipata mwanamke mzuri tukaumbika vizuri ana rangi ile unaopenda wewe basi unaweza hata ukagombana na watu kisa tu mtu ni mke wako na ukakosana na ndugu zako na jamaa zako kwa sababu mke wako anamuona wewe ni mzuri sana na anapendeza sana na labda ukaona wewe umepata wengine hawakupata na ikawa ni sababu ya wewe kumwase mola wako kwa sababu ya mke kama huyo lakini wake wapeponi ndugu yangu ujue ni bora kuliko wanawake hawa tulionao wa duniani na insha allah tunamwomba allah subhanahu wataala atuingize sisi na wake zetu na watoto wetu katika pepo yake zisiwe hizi starehe tutazipata tofauti uzuri wa peponi ni kwamba mtu aingie ye na mke wake na ule mke akiingia naye anabadilika hawi kama mke wa hapa duniani sifa yake pia inakua ileile kama sifa, hawa, sifa ya haa wanawake wa peponi basi naye inageuka yale maumbile yake yanakua kama vile wale wanawake wa peponi lakini inahitaji juhudi hata wewe mwanamke pia inahitaji juhudi kubwa sana ili upate kukirimiwa pepo ambayo imetaja ime, ameitaja allah subhanahu wa taala kwa sifa nzuri wanawake ambao wanawaridhisha waume zao vizuri sana na wanawakirimu na wanawazungumzisha maneno mazuri na wakikaa nao wanawafanyia yale mambo ambayo wanayapenda wale waume zao kwa hiyo hii ndio pepo ambayo inazungumziwa na yale mambo ambayo ndani ya pepo yake kila ukiitaja sifa ya pepo basi inafunguka sifa nyingine ndani yake kila ukizungumzia ya pepo basi utakuta ndani yake kunakuja mambo zaidi ya yale ambayo wewe huyafikirii na kuna siku yani kila mwanadamu atakavyopewa zile kheri za peponi basi utaona allah subhanahu subhanahuwataala anamuongezea mpaka anashangaa kuna watu watapewa vitu peponi mpaka watashangaa ya rabi kwa, si basi tena yatosha mola wangu hivi ulivonipa tena bado tena kuna kingine lakini allah subhanahu wataala anawaambia kwamba bado kuna ahadi nimewaekea mimi ambayo hiyo ahadi lazima ni yani allah subhanahu wataala amejiwekea mwenyewe kwamba ataitekeleza kwa hiyo ndugu zangu tuelewe kwamba pepo imejaa mambo mengi sana na katika ahadi alizozieka allah subhanahu wataala kuhusu watu wa peponi ahadi kubwa sana aliowekea ni kukutana na mola wao ni kumuona mola wao hii ni ahadi ambayo subhanahu wataala ameieka kwamba atakutana na waja wake wale waliomwamini bila ya kumwona wale waliofanya mema bila ya kumwona wale walioacha makatazo yake bila ya kumwona hii ni ahadi allah subhanahu wataala ameieka na katika nema zilizokuwa kubwa kabisa za peponi basi ni watu kumwona mola wao na tukizungumza kumwona mola wao ni kwamba ni hadithi za mtume sala lla al wasallam zilizothibiti ni hadithi za mtume sala lla sallam zilizokuja kwa kupitia isnadi sahihi kwamba allah subhanahu wataala ataonekana na waja wake wema na hiyo ndio nema ya juu zaidi ikiwa allah subhanahu wataala atatokeza mbele ya waja wake wema wamuone na hiyo ndio nema ya mwisho kabisa hakuna necma zaidi ya hiyo kwahio ndugu zangu waislamu tujitahidini tumwombe allah subhanahu wataala atujalie ni miongoni mwa watu wa peponi namna jinsi pepo ilivyosifiwa ndugu yangu ikiwa kuna mtu ataikosa pepo hiyo basi atakuwa amepata maangamivu makubwa sana na tunamwomba allah subhanahu wataala atuepushe mimi na wewe tusije tukaikosa pepo ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala atujalie ni miongoni mwa wale watu watakawoipata pepo ya allah subhanahu wataala hizi ndio sifa za pepo na namna gani jinsi pepo ilivyosifiwa na ni vingi vitu vya peponi ni vingi kama alivyo sema mtume mwenyewe ma laha ainun raat hakuna jicho limeona wala udhunun samiat wala masikio wala khatara ala qalbi bashar wala haijawahi mwanadamu katika mawazo yake kufikiria pepo iko namna gani kwa hiyo pepo ni jambo kubwa na allah atujalie miongoni mwa watu wa peponi وصلى الله على نبينا محمد وعلى اله وصحبه وسلم ان شاء الله بقى كيبندي كناشوكوجا تتاندليا الجنه والنار والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته <applause>