السلام عليكم ورحمة الله وبركاته. الحمد لله رب العالمين والعاقبة للمتقين ولا عدوان ولا, عدو ولا عدوان الا على الظالمين والصلاة والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين نبينا وحبيبنا وعلى اله وصحابته اجمعين دقوة زماجي كربوني تينا katika kipindi hiki kitukufu ambacho kinazungumzia kuhusu aljanna wa wanar na alhamdulilahi tumezungumzia katika kipindi kilichopita kuhusu sifa za pepo na namna gani allah subhanahu wataala alivyoipamba pepo yake na alivyoitengeneza kwa ajili ya waja wake na allah subhanahu wataala amejaalia pepo hiyo ni kwa ajili ya kuwakirimu waja wake wema wale ambao wanafuata maamrisho yake na kuacha makatazo yake ndugu yangu allah subhanahu wataala namna alivyoitengeneza pepo na namna alivyoijaalia kwamba ina kila aina ya starehe kama ulivyosikia hapo mwanzo hakuna starehe unaoitaka wewe ndugu yangu ambao utaikosa katika pepo hiyo starehe unazozijua wewe sio starehe bali huko ndo kuna starehe hapa hakuna starehe starehe ambazo uki, uki, ukifanya starehe hizi za hapa duniani zina uchovu zina kuchoka zina nyingine zinaweza kakusababishia wewe maradhi kabisa kwa ajili ya starehe za hapa duniani lakini akhira kuna starehe za kuendelea na mtu hachoki na kila ukiendelea starehe hii na kuja nyingine zaidi iliyopita kwa hiyo uelewe ndugu yangu muislam kwamba allah subhanahu wataala na uamini kwamba allah subhanahu wataala ameieka pepo kwa ajili ya waumini na atujalie miongoni mwa hao waumini ni mimi na wewe na katika kipindi kilichopita mezungumzia kuhusu ahadi ambayo allah subhanahu wataala ameiweka kwa watu wa peponi baada ya watu kuingizwa peponi na kupewa vile vilivyokuwemo katika pepo na starehe zote zilizokuwemo bado allah subhanahu wataala atataka kuwaridhisha zaidi waja wake na allah subhanahu wataala katika ahadi hiyo ameieka kwamba yeye atajidhihirisha mbele za waja wake wale walioingia peponi na kama hadithi zilivyothibiti hadithi sahihi kutoka kwa mtume salllaalihi wasallam zinazungumzia kwamba watu watamuona mola wao subhanahu wataala katika pepo yake kwa hiyo allah subhanahu wataala ikifikia wakati huo itanadiwa kwa wale watu wa peponi wote kwamba nyinyi watu wa peponi muna ahadi ambayo mumeahidiwa na mola wenu ya ahla ljanna ina lakum inda allahi maucidan yuridu an anyun, yunjizakumuhu allah subha- atanadi yule mwenye kunadi kusema enyi watu wa peponi hakika ninyi kuna ahadi ambayo mmewekewa na mola wenu allah subhanahu wataala anataka aitekeleze ahadi ile baada ya watu wa peponi kusikia sauti ile watashangaa sasa kuna ahadi tena zaidi ya hii alam alamyubayidhu wujuhana allah wehusi ushatuweka nyosho zetu zimeshakuwa zinapendeza wayuthaqil mawazinana na, na akatufanyia nzito mizani zetu za kheri wawayudkhilna aljanna. aljanna na akatuingiza peponi kuna tena zaidi ya hilo Wayu, wayuzahzihna ani lnari na akatuepusha na moto basi kipindi kile ambacho wanajadiliana mara tu allah subhanahu wataala atajidhihirisha mbele za watu wale watu wa peponi baada ya wanadamu kuona kwamba sisin yani, starehe zote hizi tunazopata namna gani jinsi mola alivyotukirimu namna hii leo tena kuna kitu kingine kikubwa zaidi ya hiki wataona nurun ashrakat lahu ljanna nuru itakuwa imeenea katika pepo kisha watainua vy- vy- nyuso zao kuangalia mbele yao wataona kuona nuru ya allah subhanahu wa taala na allah subhanahu wa taala atajidhihirisha na watamuona kwa macho yao watamuona allah subhanahu wataala kwa macho yao na allah subhanahu wataala atawatolea salamu kuwaambia salamun aleikum salamun alaikum atawapa salamu wale watu wa peponi kuwaambia salamun alaikum yani amani iwe juu yenu nyinyi watu wa peponi na watu wa peponi watakuwa hakuna majibu mazuri wataweza kumjibu mola wao subhanahu wataala katika hali ile ambayo salamu inatoka kwa allah subhanahu wa taala watamwambia allahuma anta salam wa minka salam tabarakta yadhaljalali walikram hakika amani wewe ni amani ya allah na amani inatoka kwako na wewe umetukuka mola wetu subhanahu wataala mwenye utukufu na mwenye ikram za kila aina kwa hiyo baada ya, ya kutikia salamu ile tu baada ya waumini wa peponi kuitikia salamu ya mola wao hapo ndipo allah subhanahu wa taala fayatajala lahum rabu arabu tabaraka wa taala kisha hapo ndipo allah subhanahu wa taala atajidhihirisha mbele yao yadhaku ilaihim atakuwa anacheka na wale watu wa peponi allah subhanah wa taala anadhihirika mbele ya allah mbele ya waja wake wale waliomwamini hali ya kuwa hawamuoni na hii ni ahadi allah subhanahu wataala imeizungumzwa ime katika hadithi za mtume sal lla al wasallam allah subhanahu wataala atacheka na wale waja wake waliokuwa peponi ndugu yangu mwislam hadithi hizi zimethibiti kuhusu kuonekana kwa allah subhanahu wataala peponi na mtume slsalama amethibitisha hadithi hizi nyingi sana kwa hiyo allah subhanahu wa taala atakapodhihirika mbele za waja wake atasema ya ahla ljanna enyi watu wa peponi atawaita wale watu wa peponi kwamba aina ibadi aladhina atauni bilghaibi walam yarauni wakowape wale waja wangu ambao wamenitwi mimi na hali ya kuwa hawajaniona mimi fa hadha yaumu lmazidi hii ndio siku ya ziada kwa sababu nyinyi muliniamini mimi wako wapi wale waja wangu ambao wameniamini mimi bila ya kuniona na kweli watu wanafanya vitendo wanaswali wanafunga na hawana shaka la raiba fihim hawana shaka wanamwamini allah subhanahwataala wanaamini maneno lkujanao mtume ssala kwamba pepo ipo na moto upo na kuna malipo siku ya kiama na yoyote katika muislamu ambaye atakuwa na shaka katika hilo basi hilo ni jambo ambalo litamwingiza yee katika pa, mahali pabaya na inapokujia shaka kuhusu jambo la pepo mathalan au kwamba mungu yupo au hayupo basi unatakiwa upige auba minshtan rai alafu useme amantu billahi rabban wa binabiyi rasulan useme hivyo nimemwamini allah kwamba yupo na nimemwamini mtume kwamba maneno yake ni ya kweli kwa hiyo waislamu kweli wamemwamini allah subhanahu wataala wameamini kama kuna pepo wanajua kama kuna moto kwa kupitia nini kwa kusikia kwa maneno ya mtume muhammadi salllahu alihi wasallam allah subhanahu wa taala anawaambia kwamba fahadha hadha yaumu lmazidi hii ndio siku ya malipo hii ndio siku ya, ya ziada hizo pepo nilizowapa wanawake mliopewa matunda mnayokula bado kuna kitu ambacho nyinyi hamja hamjakipata mpaka sasa hivi kuna jambo ambalo nyinyi hamja hiyo pepo mlikuwa hamuiamini mshaiona je mlikuwa mkiamini kwamba mungu yupo sasa mshamuona sasa allah subhanahu wataala anawaambia ada fahadha yaumu lmazidi hii ndio siku ya, ya mazidi fayajtamiuna ala kalimatin wahida wote watakusanyika katika neno moja hakuna zaidi watakalolisema zaidi ya neno hilo watasema an ankad radhina hakika sisi tumeridhika mola wetu tumeridhika sisi mola wetu tumetosheka mola wetu kwa hayo uliotufanyia sisi tumesharidhika mola wetu fardha anna basi tunakuomba allah subhanahu wataala uturidhie yaani tunachokuomba sasa kwamba wewe mola wetu uturithie basi sisi tumesharidhika na wewe tumeshakubali yale uliotupa sisi tumefurahi na tumeona kwamba hakuna mfano wake hivyo ulivyotulipa umetupa mambo ambayo hatukufikiria umetupa mambo ambayo macho yetu hayajawahi haja, kuona umetupa mambo ambayo masikio yetu hayajawahi kusikia umetupa mambo ambayo sisi wenyewe mpaka sasa tunaendelea na kuneemeka tumeridhika mola wetu je mola wetu na we tunakuomba kuomba uturidhie umeturidhia allah subhanahu wataala ndugu zangu wa islam atawaambia kwamba ya ahla ljanna inni lau lam ardha ankum mimi kama sijawaridhia nyinyi lam uskinkum jannati nisingewaingiza katika pepo yangu lau kama ingekuwa mimi sijawaridhia nyinyi basi nisingewaingiza katika pepo yangu hii pepo mlioingia hii ni kutokana kwamba mimi nimewaridhia nyinyi hadha yaumu lmazidi hii ndio siku ya, mali... ya... ya mazidi hii ni siku ya ziada tu fasaluni basi niombeni mnachotaka niombeni kitu chochote mnachokihitaji na mimi nitawapa kwa hiyo hapo ndio tayari uwanjwa umefunguliwa watu wameshamwona mola wao allah subhanahu wataala anawaambia ana waja wake kwamba niombeni mnachokitaka sasa mimi nimeshawaridhia na ndio maana nikawapa pepo hii kwa hiyo sasa na nyinyi niombeni mnachokitaka watu baada ya kuambiwa hivyo baada ya allah subhanahu wataala kuwaambia ni ni kitu gani mnachokitaka fayajtamiuna ala kalimatin wahida wote watakusanyika katika neno moja neno lenyewe ni lipi baada ya allah subhanahu wa taala ashawaridhia na ashawapa yale alioaahidi kuwapa na wenyewe wamekiri wanadamu kwamba tayari sisi tumesharidhika hatuna neno tunakuomba tu turidhie baada ya allah subhanahu wataala kuwaambia niombeni watasema neno moja tu kwamba ya, arina wajhaka nnduilhi basi ya rabi tuonyeshe uso wako tukuone na kuuona uso haufanani uso wa allah subhanahu wataala haufanani na nyuso za watu hauna mfano wake lam yakun lahu kufuan ahad allah hana mfano na mtu yoyote na sio kwamba tani mtume akisema au mtu akithibitisha kwamba mwenyezi mungu ana uso itakuwa amefananisha na uso wa mtu au uso wa kiumbe allah hana mfano allah laisa kamithlihi sheiun hana mfano na kitu chochote allah mfano wake haujulikani hakuna mtu anayejua allah uso wake ukoje wala hakuna fikira itafikiria uso wa allah ukoje lakini kwa sababu allah subhanahu wataala ametoa ahadi siku ya kiama kwamba yee ataonekana yeye mwenyewe atawaonyesha namna gani uso wake ulivyo na kwa sababu ni waji, ni, ni, ni, ni allah subhanahu wataala ametoa ahadi hiyo na wanadamu watamuomba watamwomba wata wamuone uso wake kwa hiyo watamwambia arina wajihaka nandhuru ilaika tuonyeshe uso wako tuuone je litakuwa jibu gani la mola wetu subhanahu wataala siku hiyo ambayo ni yaum lmazidi siku ambayo watu watalipwa ziada zaidi ya hivo ya, walivyopewa na mazidi yenyewe ndio hiyo sasa watu wanaiomba sasa fayakshifu lahum rabu jalaluhu alhajba allah subhanahu wataala ataiondoa ile pazia yake wayatajala lahum na ata atajionyesha ata mbele ya, ya watu wale waliokuwepo mbele yake na nuru itaenea pale mahali nuru ya uso wa allah subhanahu wataala itaenea pale mahali alipo allah subhanahu wa taala na pepo yote itaenea nuru na nuru ya allah subhanahu wataala nuru ya uso ya allah ni kali sana hakuna kiumbe kinaweza kuhimili lau kama allah subhanahu wataala hakuwapa uwezo hawa wanadamu kuweza kuiona ile nuru ya allah zingeungua nyuso zao na vingeungua vitu vingine vyote vilivyokuwepo mbele ya allah subhanahu wataala kwa ukali wa nuru ya allah subhanahu wataala nuru ya allah ni kali haiwezi kwa uwezo wa kibinadamu kuiona nuru ya allah lakini allah subhanahu wataala kwa sababu mwenyewe amewapa uwezo na amewataka wa, waone uso wake basi allah subhanahu wataala ataizuia nuru ile isiwaunguze wale watakaoiona nuru ya allah au kuona uso wa allah subhanahu wataala ndugu yangu mtazamaji mtukufu hapo ndipo allah subhanahu wataala atakapodhihirisha uso wake uliokuwa na nuru nuru iliyokuwa nuru kubwa sana nuru sio ya kawaida nuru ambayo ina miale ambayo ya nguvu sana na watu watamuona allah alla subhanahuwataala kisha allah subhanahuwataala baada ya hapo itakuwa hakuna kitu kikubwa zaidi kingine zaidi ya hicho yaani baada ya watu kumuona allah subhanahuwataala itakuwa ile ahadi imeshakamilika na watu wataridhika na allah tangu hapo ashawaridhia waja wake wote wale ambao wamewaingiza peponi sasa allah subhanahu wataala atakuwa anawataja wale watu waliokuwepo pale na kuwakumbusha yale mambo ya duniani na kuwaambia ewe fulani bin fulani unakumbuka kwamba wewe kuna siku moja ulifanya jambo kadha wa kadha unakumbuka siku hiyo kwa hiyo allah subhanahuwataala atakuwa anawakumbusha wale watu ambao wako pale anazungumza nao na kuwakumbusha yale mambo yao ya wakiyafanya duniani baada watu sasa kutajiwa mambo yale na washaingizwa peponi wao wanajua mambo yashakuisha tena sasa mola wetu tena mbona atutajia yale mambo tulikua tukiyafanya duniani watasema atasema mtu wa atakayeambiwa maneno yake ya duniani ya rabbi alamtahfir li si ushanisamehe mimi molawangu teaausasaaaauaaamshaingia ah, peponi tena nshafikia daraja hii mpaka ya yakumuona mola wangu tena sasa wa allah tena waanza kuniumbua tena wanaanza kuniambia mambo yangu ya duniani basi allah alla s atamwambia ba bimafirati ujue kwa msamaha wangu mimi balata manzilataka hahihi ndio maana umefikia kiwango hichi nilikuwa nishakusamehe kitambo na hii ni kukuelezea tu ukumbuke kwamba we ulifanya hivyo bali mimi nishakusamehe madhambi yako yote na tangu hapo ndio maana wewe ukaingia pepo hii kwa hiyo hayo ni maneno ambayo atakuwa akizungumza allah subhanahu wataala kuwaambia waja wake na kuzungumza na waja wake na hiyo ni akbaru necma kumuona allah subhanahu wataala ni akbaru necma hakuna necma zaidi ya hiyo na ndio maana inaitwa yaumlmazid ni siku ya ziada ni yaumu lmazidi kwa sababu watu washalipwa kila kitu ashapewa kila lile jambo ambalo mtu alikuwa akilitarajia apewe ashalipata kwa hii ni siku tena ya watu wanafurahika na mola wao subhanahu wataala na walikuwa wakimwamini huko duniani hawajamuona na hii ni ni, ni fakhari kubwa sana kwa wale watu wenye kumwamini allah subhanahu wataala kwa nini ni fakhar kwa sababu umeweza ndugu yangu kumwamini mola wako hili sio jambo dogo imani ni nema kubwa sana kukirimiwa wewe imani mpaka mungu akakujalia wewe ukawa mumin ukawa mwislamu hili sio jambo dogo kuna watu wanakufuru kuna watu wanakufa makafiri hawaamini hata kama kuna mungu hawajui kabisa wanaleta mijadala mungu yuko wapi kama mungu yupo mbona atumuoni kama walivyofanya walivofanya israili wakawa wanataka kama kweli mungu yupo basi wamuone wakamwambia nabii musa tuonyeshe mungu yuko yuko wapi wapi mungu mungu mungu mungu kuna hapa kwa hiyo kuna watu katika dunia hii hawaamini kama kuna mungu sasa ikiwa mimi na wewe ndugu yangu muislamu tumewezeshwa kumwamini kum, kum, allah subhanahu wataala na kumwamini mtume muhammadi sal llahu alehi wasallam na kuamini mitume yote iliyopita nabii isa nabii musa na nabii ibrahim na mitume mingine kwa hiyo ndugu yangu mwislamu ikiwa tumeweza kuamini mitume yote ha, mitume, mitume wote hawa na ku kumwamini allah subhanahu wataala basi allah subhanahu wataala anataka kutukirimu anataka kutupa kile kitu ambacho sisi tulikuwa hatuki hatukiyani tulikuwa tumekiamini hatukioni ni jambo kubwa sana kwa hiyo ndio maana allah subhanahu wataala mwenyewe kwa khiari yake ametoa ahdi kwamba mtaniona si duniani lakini hiya haiwi duniani hii ni siku ya kiama yoyote anayesema kwamba amemwona mungu hapa duniani ni muongo ila mtume muhamadi sal llah alhi wasallam lakini kwa watu wengine hapa duniani kumwona mungu sio rahisi na haiwezekani kwa hiyo sisi waislamu tunamwamini allah subhanahu wataala na tumefuata vitabu vyake vyote vinne taurati zaburi injil na qurani na vinaelezea ndani yake aljanna wanari ndani yake kuna pepo na ndani yake kuna moto na sisi tukawa ni miongoni mwa wale watu wanaoamini na ndio maana allah subhanawataala anawakirimu waja wake siku ya kiama anawakirimu kitu kama hiki ambacho nikumuona allah subhanahu wataala na hiyo ni akbaru nema na allah subhanahu wataala anathibitisha hiyo katika qurani akisema wujuhun yaumaidhin nadhira nyuso siku ya kiyama zitakuwa ni zenye kungara ila rabiha nadhira zitakuwa zikimuona mola wao wa wujuhun yaumaidhin basira na kuna nyuso siku ya kiyama zitakuwa ni zenye kuwa, kuwa na giza tadhunu an yufala biha fakira zitakuwa ni zenye kuwa, kuwa na wasiwasi ya, ya yale ambayo watakaofanyiwa kwa hiyo ndugu zangu waislamu ni kuonyesha kwamba allah subhanahu wa taala atazinawirisha nyuso za watu wema siku ya kiama wujuhu yaumaidhi nadhira nyuso siku ya kiyama zitakuwa ni zenye kungara ila rabiha nadhira zitakuwa ni zenye kumwangalia allah subhanahu wataala siku ya kiama kwa hiyo hii ndio ahadi ambayo ameitoa allah na ndio ite, ataitekeleza siku ya kiama siku ile ambayo atakutana na waumini wake vipenzi vyake wale ambao ni miongoni mwa mitume mina minshuhada wasalihina wale ambao watu wema waliokufa kwa ajili ya allah subhanahwataala na wengine watakao kuwa wanafanya ibada mpaka siku ya kiama na haikatiki watu wema wapo mpaka siku ya kiama mpaka kiama kisimame ndio watu wema watapotea lakini insha allah mwenyezi mungu subhanahu wataala atujalie mimi na wewe pepo imeandaliwa kwa waumini hii pepo imeandaliwa waumini na waumini ni wale walioingia katika uislamu ni wale waliomwamini allah subhanahuwataala wakaamini vitabu vyake wakaamini mitume yake wote bila kubagua mtume yoyote awabagui mtume kuanzia adamu mpaka mtume muhamad salllaali wasalam na wakafanya yale mambo mema na wakaacha yale mambo ya ambayo amewakataza mola wao basi hawa ndio watakao rithi pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wataala na ndio siku ile ambayo ni siku ya furaha watu watakuwa wanapongezwa na kuekwa katika sehemu ile ambayo allah subhanahu wataala amewaekea ambayo ni pepo ambayo imejaa kila kheri ndani yake kwaiyo ndugu yangu mwislam tufanye bidii tumwombe allah subhanahu wa taala atuwezeshe tuwe ni miongoni mwa waja wake wema na atuwezeshe tuwe ni katika wale watu wenye kufanya bidii na ni watu wenye kuondoa uvivu katika mambo ya kheri na kufanya kila siku jambo la kheri unazidisha mambo ya kheri bora tu jambo hilo liwe limethibiti ndugu yangu isiwe ni katika yale mambo ambayo ya, ya, ya haya hayakuthibiti katika qurani wala hadithi maana mtu aweza kakuambia ukifanya hivyo utaingia peponi hakikisha kwanza jambo hilo lipo ndani ya ibada basi ndo ufanye yale ambayo amekuamrisha mola wako na aliokuamrisha mtume wako muhamad salalwsalam wa na mwenyezi mungu kwa huruma zake na kheri zake atatuingiza katika pepo yake tukufu ndugu yangu azaa tunafikia kikomo katika kipindi hiki na insha llah tutakuja kuelezea zaidi namna gani ya pepo na taelezea kipindi kinachokuja kuhusu majina ya pepo na namna gani pepo vile ilivyo na inshalla allah tupe afya atujalie umri ili tuendelee katika kipindi hiki cha kuhusu aljanna wanari ala alanabiina muhamadin وعلى اله وصحبه وسلم والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته