عليكم ورحمة الله وبركاته إن الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهدي الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه wla wa alihi wasahabatihi ajmain ama bad ndugu zangu watazamaji watukufu tukufu nawakaribisha tena katika kipindi hiki ambacho kinazungumzia kuhusu aljanna wanar na tumeanza kuzungumzia kuhusu pepo na yale yaliyokumbwemo ndani ya pepo na insha allah biidhnillahi taala ataendelea kuelezana kuhusu pepo namna gani ilivyo na namna gani allah subhanahu wataala ameiandaa pepo yake kwa waja wake watukufu kwa wale vipenzi vyake wale waliokuwa wakimsikiliza na kufuata maamrisho yake na wale ambao walikuwa wakiacha makatazo yake na katika kipindi kilichopita nimezungumzia kuhusu sifa za pepo na namna gani allah subhanahu wataala alivyoitengeneza pepo na ile ahadi allah aallah subhanahu taala alioieka kwa waja wake ambayo subhanahu wa taala anaiita yaumu lmazid siku ya ziada yani watu wakulipwa kheri kuliko zote ni ile siku ambayo mwenyezi mungu subhanahu wa taala aliodhihirika mbele ya waja wake wema wale ambao wameingia katika pepo yake tukufu na hiyo ndio siku ile ambayo aliotoa ahadi mwenyezi mungu subhanahu wataala na watu namna walivyokirimiwa na, na, na starehe walizopata mpaka wenyewe wakawa wanashangaa leo kuna nini kwani mwenyezi mungu subhanahu wataala si ameshatupa pepo ashatutengeneza tumekuwa wazuri ametupa wanawake wazuri na sisi wenyewe tumependeza inatosha hiyo allah anasema hapana leo ndio siku ya mazidi na yeye subhanahu wataala anawambia nimewaahidi kuwa mtaniona mimi katika sura ya mtaniona kwa macho yenu basi siku ile ndio ambayo siku ambayo allah subhanahu wataala katika nema zake tukufu ataonekana na waja wake wema hizo ndio katika nema na starehe za peponi na nema zilizokuwepo tofauti tofauti na ladha ambazo hazikatiki tunamwomba allah subhanahu wataala atujalie mimi na wewe tuwe ni katika miongoni mwa watu watakaopewa pepo hiyo ndugu yangu mtazamaji pepo ina majina mengi sana na pepo yenyewe imegawanyika sehemu nyingi sana na kila mtu atapewa pepo kulingana na ule ile nafasi yake na vile utukufu wake na ibada zake lizokuwa akizifanya na ukaribu wake na mola wake subhanau wataala kila vile anavojitahidi mwanadamu kufanya mema basi ndivyo ile pepo atakayopewa na mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala ziko pepo aina nyingi sana na pepo ina majina mengi sana allah subhanahuwataala ametaja katika qurani tukufu na mtume saa ametaja katika hadithi zake kuhusu pepo majina mengi sana na katika majina hayo ambayo allah subhanahu wa taala ameyataja au katika majina ya pepo ambayo yametajwa mojawapo ni aljanna ni hili jina la aljanna na hili ni jina ambalo limekusanya pepo yani sifa za pepo zote pepo yenyewe kwa ujumla inaitwa aljanna kwa hiyo ukisikia aljanna basi ni ni pepo lakini ndani yake kuna pepo nyingi miongoni mwa majina ya pepo ni aljanna na hiyo pepo imekusanya kila aina ya starehe kila aina ya ladha kila lile jambo ambalo mwanadamu analolitaka na kila lile analolitamani kwa hiyo imeitwa janna kwamba ni bustani na mabustani zaidi ya hayo ambayo atakwenda kupewa mwanadamu na jina hili liko maarufu katika qurani limetajwa kwa jina hilo aljanna katika qurani subhanahu wataala ametaja pepo kwa jina ya aljanna na katika majina mengine ya pepo allah subhanahu wa taala ameita jannatu lmawa janau almawa na jina hili pia limethibiti katika qurani allah subhanahu wa taala alivyohitaja pepo akasema katika qurani akasema indaha jannatu lmawa hapo ndo kuna hiyo pepo ambayo ni mashukizi kwa wale watakaofika kwenye pepo hiyo kwa hiyo katika majina miongoni mwa majina ya pepo ni jannatu lmawa kwahiyo kuna jina la aljanna na kuna jina lingine tena ambayo ni hiyo pepo lakini na majina mengi inaitwa jannatu lmawa hiyo ndio jannatu lmawa ambayo watu watashukia katika pepo hiyo na allah subhanahu wa taala kama alivyoiita akasema indaha jannatu lmawa hapo ndo kuna jannatu almawa na katika أي نينجين سبحانه وتعالى أما يلزي هي جنة المأوى وأما من خاف مقام ربه ونهى النفس عن الهوى وأما من خاف مقام ربه نيولي أتاكاية وقوبا كوكوتانا نمولاوكي كوسمة ميشة wanaha lnafsa ani lhawa na akajiepusha nafsi yake na yale matamanio ya, ya, ya, ya, ni yale mambo yatakaompelekea ya mtu katika mambo ambayo yatamuudhi mola wake wanaha lnafsa ani fa faina ljannata hiya lmawa basi yeye itakuwa mashukizi yake ni katika pepo kwa hiyo allah subhanahu wataala ameitaja pepo hii kuwa ni jannatu lmawa na jannatu lmawa watapewa wale watu ambao wamejiepusha na mambo yale ambayo yanamuudhi allah subhanahu wataala isije ukakaa ndugu yangu mwislamu vitendo vyako vizuri ni kidogo na vitendo vyako vibaya ndio vingi unamuudhi mwenyezi mungu subhanahu wataala kila siku na unazidisha maovu alafu huku unatarajia kwamba utapata pepo pepo allah subhanahu wataala ashaiekea njia yake iko wazi na ashaielezea namna gani ilivyo na nando allah subhanahu wataala Subh'ana wa akasema waama man khafa maqama rabihi wanaha nafsa an lhawa faina ljannata hiya lmawa yoyote yule ambaye ataikataza nafsi yake kwasababu nafsi ni yenye kukuamrisha wewe na mambo maofu nafsi alamaratu bisu nafsi inakuamrisha wewe kufanya mambo maovu kwaio unapoikanya na unapoizuia nafsi yako ili usimuudhi mola wako basi allah subhanahu wataala atakukirimu janatu lmawa utapewa hii pepo ambayo janatu lmawa ndo sehemu yako utashukia fa ina ljanata hiya lmawa mashukizi yake yatakuwa ni, me, ni katika pepo kwayo ndugu zangu tuelewe kwamba nafsi ndio yenye kutuingiza katika mambo mabaya na ukitii nafsi itakuingiza mahali pabaya bila ya wasiwasi na ndio maana subhanahu wataala akawaambia wale watu ambao wanamuudhi wanafanya mambo mabaya kwamba faina ljahima hiya lmawa hawa mashukizi yao itakuwa ni motoni sio fainna ljannata hiya lmawa ah. watu wema faina ljannata hiya lmawa wale wenye kufuata maamrisho ya allah wale wenye kutii maamrisho ya allah basi hawa ndio fainna ljannata hiya lmawa hawa ndio mashukizi yao ni pepo ama wale watu watakuwa wanamuudhi allah basi wao hawapati pepo ya mwenyezimungu subhanahu wataala watakuwa mashukizi yao watashukia katika moto kwa hiyo ndugu zangu waislam katika majina ya pepo ni jannatulmawa jannatulmawa ni miongoni mwa majina ya pepo na katika jina la tatu katika majina ya peponi imeitwa pepo kwa jina la jannati adn inaitwa jannati adn kwamba pepo katika majina mwenyezimungu subhana wataala alivyoisifu kwamba hii pepo inaitwaje janai adn na pepo hii jina hili limekusana majina ya zile pepo zote ndani yake ambazo atakazopewa mwanadamu ikahitwa ika jana adn kwa sababu imekusanya zile pepo ambazo atakazoingizwa mtu siku ya kiama akiingia katika hiyo jaaa basi atakuwa amepata pepo nyingine zote الله سبحانه وتعالى أميسيفو بوهية كسيما جنات عدن التي, وعدها التي وعد الرحمن عباده بالغيب هي جنات عدن نيل أنباي أم مواهيد الله سبحانه وتعالى وجواك أنباؤ ونواميني وكوا هوامواني waada rrahmanu cibadahu bilghaibi amewaahidi wale waja wake wale ambao wamemwamini kwa ghaib yani kwa ghaib ni kwamba wao walikuwa hawamuoni lakini wakamwamini subhanahu wa taala haliyakuwa hawamuoni kwa kupitia maneno ya mtume muhammadi sal lla al wasallam basi hawa ndo wanapewa jannati adn jannati adn ni ile pepo ambayo imekusanya ndani yake ولكن اصبحت اجلس مع اجلس مع اجلس مع فيها من وَتَعَالَى من ذهب مع اجلس مع اجلس يَدْخُلُونَهَا يُحَلَّونَ فِيهَا مِنْ أساور مِنْ ذَهَبٍ وَلِبَاسُهُمْ فِيهَا حَرِيرٌ ndugu zangu allah subhanahu wa taala anaeleza kuhusu pepo hii akisema jannatu adin hiyo pepo ya adin yadkhulunaha wataingia wale watu wema wale vipenzi vya allah subhanahu wataala wale waliokuwa wakifanya mambo mema wataingia katika pepo ya adin yuhallauna fiha watavishwa min asawira katika mapambo yale ya kifahari ya dhahabu na fedha min dhahabin wa lulua kutokana na mapambo ya dhahabu na lulu wale watakaoingizwa katika pepo hiyo watavishwa mapambo allah atawapamba ndani ya pepo hiyo watavishwa mapambo yani ya dahabu na fidadhahabu na lulu ndani ya pepo hiyo ya adn walibasuhum fiha harir na mavazi ya watu watakaoingia katika jannati adini itakuwa ni harir kwa hiyo imetajwa pepo hii kwa jina la jannati adin. adini na kwa hakika jannatu adni ndio iliokusanya pepo zote na ndio pepo ambayo ndani yake kutatokea kuta mito ambayo inaeneza maji katika pepo zote kwa hiyo ni asli ya pepo ambayo ni pepo kubwa sana amewaahidi allah subhanahu wataala waja wake kwa hiyo watakaoingia katika pepo hiyo watakuwa ni wenye kuishi milele na watakirimiwa starehe za kila aina na watapata yale ambayo wanayatamani katika nafsi zao watapewa wanawake wazuri watapewa watumishi wa kuwatumikia watakula matunda ndani ya hiyo pepo na nawatafanya starehe ambazo hazina mwisho ja, adin, yani utakuwa ndani ya pepo hiyo hakuna starehe mtu kwa hiyo ikiwa ni mtu unapenda starehe jikaze nafsi yako hapa duniani izuie nafsi yako hapa duniani usije ikawa ni sababu ya wewe kunyimua pepo, kunyimua starehe za peponi kwa sababu starehe za hapa ukazifanya namna utakazozifanya basi ni za kupita ni ndogo sana hazina hazina mwisho mzuri nyingine kwa hiyo ujikaze ndugu yangu ili uje kupewa pepo hii ya jannatu adn na katika majina mengine ya pepo ambayo yametajwa katika majina ya pepo ni jannatu jannatunaim yani jannatunaim ni janna yenye neema za kila aina ndani yake katika majina ya pepo hayo ambayo ni jina ambalo allah subhanahu wataala ametaja katika qurani majina ya pepo wapo ni jannatunaim hii naim imetajwa katika qurani allah subhanahu wataala aliposema inna lladhina amanuu waamilu salihati lahum naim ndugu yangu mtazamaji allah subhanahu wa taala ameitaja pepo hii akisema inna ladhina amanu hakika wale walioamini waamilu salihati kisha wakafanya mema yaani baada ya kuwa wao wameamini haikutosha tu mtu wee mwislamu haswali hafungi hatoezaka hana jambo la kheri analolifanya yee lolote yupo tu na naikizidi hapo yee ndo wa kwanza mlevi mzinifu na mengineyoyote mshirikina anafanya mambo ambayo hayaeleweki alafu asema mi mwislamu ukimuuliza muislamu ee mi muislamu la mumin lazima ikutane imani yake na vitendo vyema kwa hiyo allah subhanahu wataala anasema ina ladhina amanu waamilu salihat hakika wale walioamini na wakafanya vitendo vyema lahum jannatun naim lahum jannatun naim watapewa pepo ile yenye neema nyingi sana kwa hiyo pepo hii imetajwa ime kwa jina hili na imejazwa ime nema za kila aina ambayo mandhari yake ni nzuri na nema zilizokuemo ndani hazikatiki na yule atakayeingia katika pepo hiyo basi atakuwa amepewa pepo ambayo imejaa kila starehe ndugu yangu mwislamu ndio maana tukaambiwa tufanye mambo mema tutekeleze ibada haiwezekani wewe umekaa tu hivi hivi wategemea kwenda peponi utapita kwa njia gani allah subhanahu wataala ametuwekea sisi njia ya kwenda peponi hiyo pepo imewekwa lakini ina njia zake itakuwa hai, hai, si uadilifu mtu ambaye hakufanya amali na yule aliofanywa amali wawe pamoja kila mtu atapewa kulingana na vile alivyofanya kwa hiyo ikiwa wewe hufanyi amali unaishi tu peke yako na hufanyi vitendo vizuri basi itatokea baadaye majuto makubwa na itakuwa ni sababu ya wewe kukoseshwa pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala na, hii pepo imetajwa kama hivyo tulivyoielezea janatunaim ni pepo ambayo ina necma za kila aina na allah subhanahu wataala ametaja watu watakaoingia hapo ni watu gani ambao ni wale wenye vitendo vyema na usitosheke wewe labda kwa jambo fulani tu unalolifanya la kheri mwislamu atakiwa aongeze kheri afanye mambo mema atafute lile ambalo litaweza kumsaidia kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala maadamu au jambo hilo kwa sharti liwe ni jambo limethibiti kutokana na qurani na hadithi za mtume muhamad sa asilete jambo ambalo ambalo halipo katika qurani wala hadithi alete yale ambayo atosheke na yale aliokuja nayo mtume muhaad w kwa mafundisho yale tuliopewa sisi kwa kupitia masahaba anhum na katika majina ya pepo jina ambalo limeitwa katika majina ya pepo pepo imepewa jina ambalo linaitwa darusalam darusalam ni jina katika majina ya pepo kwa hiyo ukisikia daruusalam katika qurani imetajwa basi ujue maana yake ni ni pepo kwahio allah subhanahu wa taala anaizungumzia kwamba darusalam ni pepo na maana ya darusalam ni nini ni nyumba ya amani anaingia ndani da aatakaingia ndani ya nyumba hiyo anafunikwa na na amani anaondokana hofu hapati aattabu hachoki haumwi hana maradhi atakaomsumbua ndani ya pepo hiyo hakuna kitu anachokiogopa wala hateseki wala hapati tabu ya aina yoyote ndio maana ikaitwa daru daru dadarusalam allah subhanahu wa taala anasema inda nbh lahum daru ssalami inda rabihim ndugu yangu mtazamaji hili ni jina katika majina ya pepo ambayo ni daru salam na allah subhanahu wa taala amehitaja kwamba pepo ni nyumba ya amani na ndio maamkizi ya watu wa peponi watakuwa wakipeana salamu amani na ndio maamkizi yetu sisi waislamu tukikutana twapeana salamu kwa sababu salamu ina, inaonyesha dalili ya amani kwa hiyo nyumba iliyojazwa amani ni nyumba ya peponi kwa hiyo na wale watu watakaoingizwa peponi siku ya kiama watasalimiwa kwa maamkizi hayo ya salamu malaika watakuwa wanawapa salamu wale wanaoingia peponi wakiwaambia salamuna alaikum amani iwe juu yenu tayari wao washaingia katika nyumba ya amani wameshaondokana na zile tabu ambayo kwa kweli mtu akishaingia peponi atakuwa ana amani ya uhakika kabisa leo tuangalie ile faida ya amani mahali pakikosekana amani hakuna kitu ambacho kitakachoendelea katika sehemu hiyo ibada zitavunjika biashara zitavunjika undugu utakufa na matatizo mengine yote yatatokea baada ya kukosekana amani kwa hiyo amani ni kitu kikubwa sana na ndio maana sisi tunaambiwa tuchunge sana amani na tunamwomba allah subhanahu wataala atupe amani katika miji yetu na miji yote ya waislamu iwe na amani na ile miji ambayo kuna vita kuna shida kuna matatizo basi allah subhanahu wataala aeneze amani katika miji hiyo na miji yetu ya kiislamu kwa hiyo mtazamaji tukufu majina ya pepo miongoni mwa hayo ni majina ni, ni jina la darusalam nyumba ya amani na tunamwomba subhanahu taala atukirimu nyumba hiyo ya amani na atupe amani kabla hatujafika huko atupe amani katika majumba yetu na atupe amani na familia zetu na atukinge na mabalaa yote katika ulimwengu huu na atujalie ni miongoni mwa waja wake wema kwa hiyo katika majina ya majina ya pepo ni kwamba ni amani na mtu atakaingia katika pepo hatosikia jambo lenye kumuudhi hatopata jambo ambalo linamkera nafsi yake hakuna mtu atakuja kumtisha tisha kama vile tunavotishana tishana hapa duniani mtu umekaa huna habari mara watu wamekuvamia wanakushikia silaha toa mali hutaki unauliwa unaona mtu anachinjwa hapo mbele yako ni kwa sababu dunia si nyumba ya amani dunia si nyumba ya starehe dunia ni sehemu ya kupita tu peponi ukishaingizwa utapata amani ya uhakika hakuna mtu atakuja kukutishia wewe katika starehe yako wala kukunyanganya mali zako ulizo nazo na ndio maana tukaambiwa tuwekeze kwa ajili ya akhira zaidi we kama ni mjanja ekeza akhera huko huko ndo hakuna, hakuna matatizo una uhakika na kile unachokipeleka lakini kwa hapa duniani unachokieka haki, hakina uhakika lazima kiekewe walinzi na hao walinzi pia knaeza ikatokea matatizo mengine kwa hiyo amani ipo katika pepo ya allah na subhanawataala nandiomana subhanaataala akaiita nyumba yake ya peponi akaita darussalam nyumba ya amani kwa hiyo watakaoingia katika pepo basi la yasmauna fiha laghwan illa salama hawatasikia maneno ya kipuuzi katika pepo wataishi kwa starehe yaani wao ni amani kila anapokwenda ni amani kila anapokwenda ni amani kwa hiyo hayo ni katika majina ya pepo ambayo ameiandaa subhanahu wataala kwa waja wake na katika majina ya pepo ambayo ameyataja ame, ame subhanahu wataala ni is Al-Firdaus. alfirdaus katika majina ya pepo ni alfirdaus na hii ndio pepo mtume sala lahu alwa salam alio watu wakitaka kuomba basi waombe pepo ya firdaus watu wakitaka kuomba waombe pepo ya alfirdaus na hii allah subhanahu wa taala ameitaja katika qurani akisema ulaika hum lwarithun aladhina yarithuna lfirdausa hum fiha khalidun hao mwenyezi mungu subhanahu wataala anasema hao ndio watakaoirithi watakaoirithi nini wale ambao watakao rithi pepo ya firdaus ambao ndani yake wataishi milele kwa hiyo hii ndio pepo ambayo mtume ssaam amesema tuiombe kwasafirdaus imekusanya nayo starehe nyingi zaidi katika pepo ya firdaus na katika majina ya pepo katika majina mengine ni rahmatullah pepo ni rahmatullah katika majina ya pepo mojawapo ni kwamba hiyo ni rahmatullah mtume slasam anasema kuiambia pepo innama anti rahmati hakika wewe pepo ni rehma yangu arhamu biki man ashaa mimi nina mrehemu kwa kutokana na wewe pepo ninayemtaka kwa hiyo pepo ni rehma na wataingizwa watu peponi kwa rehma za allah wala sio kwa vitendo vyao wala kwa juhudi zao lakini hii ni sababu kufanya mema ni sababu na kutenda mema ni njia ya kumwingiza mtu peponi kwa hiyo miongoni mwa majina ya pepo ni rahmatullah na tunamwomba allah tufunike na rehma zake na tuingize katika pepo yake na tujalie miongoni mwa watu wema na tuwe ni wenye kuingia katika pepo yake na inshaallah mwenyezimungu atujalie tukutane tena wasallah ala nabiina muhammadin wal alihi wasahbih wasalam wasalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu <mulia>